[Funland] Tin nóng quá

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái xe 3 bánh này giờ cứ bắt được ném luôn vào lò thép sẽ dẹp được nhanh gọn ô thương binh được hưởng chế độ rồi còn ăn vạ cái gì nữa.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cả hai cùng vi phạm cụ nhé. Không thằng nào bào chữa được cho thằng nào. Để cho hai băng tội phạm chúng nó chém nhau. Thương binh mà thua thì đi đường đỡ phải lo tránh xe ba gác.
Một cái là hình sự, một cái là hành chính. Không hiểu cụ có phân biệt hai điều đó không?

VCHDHN

Xe container
hôm trước tôi có nói chuyện với 1 ông đại tá ở TC2, nhân lúc rượu vào tôi mới hỏi ông ý là sao NN mình ko dẹp được cái bọn TB cả đểu cả thật này, để coi thường quốc pháp lâu như vậy. Ông ý mới hỏi là thế chú có biết nhỡ đâu bọn tớ ko muốn dẹp ko? Vì lúc gặp bọn "3 que" (lời ông ý) biểu tình thì phải dùng đến hội đó đấy. Hóa ra cái gì tồn tại cũng đều có lý do cả các ong ạ!
Đồng ý là " Nuôi " nhưng không dạy dỗ cẩn thận. Bản thân lại có mùi, không làm tấm gương cho lũ bát nháo đấy soi vào để sống nên mới đến cơ sự hôm nay. Nói chung cả XH đều rất biết ơn những người đã chiến đấu hi sinh, để lại một phần cơ thể ngoài chiến trường cho Tổ Quốc nhưng đến lúc cả XH không chịu được sự lộng hành, coi thường tất cả của hội này.

SesameStreet

Xe điện
Một cái là hình sự, một cái là hành chính. Không hiểu cụ có phân biệt hai điều đó không?
Cả hai cùng vi phạm hình sự và hành chính còn gì nữa cụ.
Mấy ông thương binh vung tay lên quại lại bọn trẩu thì là đánh nhau. Yếu hơn thì thua, nhưng vẫn là vi phạm hình sự đấy.

onghabeo

Xe tăng
2012, riêng LC là hàng chục.... em bỏ qua do huấn luyện.
LC và QN do ném đá nhau Cụ nhỉ , các Cụ trên này chỉ thích đánh nahu bằng súng đạn không tính chấn thương sọ não do đá ném vỡ đầu

pain

Xe ba gác
LC và QN do ném đá nhau Cụ nhỉ , các Cụ trên này chỉ thích đánh nahu bằng súng đạn không tính chấn thương sọ não do đá ném vỡ đầu
Ném đá, đẩy thuyền và chọc múng :D

redflame

Xe tăng
50, 55 là tầm tuổi sinh năm 1965 ,1966,1967,1968 ... Vẫn có thể dính lính nhập ngũ 1986 đến 1989 tại ngũ ở biên giới phía bắc có thể đạp mìn hoặc xung đột lẻ tẻ ở biên giới phía bắc . Tầm 50 tuổi thì họa hoằn hay trường hợp đặc biệt nói chung là đồ thật rất ít vì đã là Lính Cụ Hồ Thật người ta có lòng tự trọng lắm .
Tb thật và bựa cũng ko ít đâu cụ. Em hay qua nhà thằng bạn, ông anh nó là tb về từ cam bốt, nhà lúc nào cũng có cả đám tb, đội này lập team để đi ăn vạ khi có người đặt hàng. Công bằng mà nói, trước đó team khá đông nhưng nhiều người đã bỏ do không thích cái cách kiếm tiền này, mặc dù họ khá nghèo. Do vậy tb cũng có người này người kia, toàn tốt cũng ko phải mà xấu thì cũng không hẳn. Nói chung hết thời của tb rồi, bọn trẩu bây giờ nó chả quan tâm chú bác hay có công gì sất, cứ có hào là choảng tuốt nên các bác ấy bớt hoành rồi.

taplai2012

Xe ngựa
Cả hai cùng vi phạm hình sự và hành chính còn gì nữa cụ.
Mấy ông thương binh vung tay lên quại lại bọn trẩu thì là đánh nhau. Yếu hơn thì thua, nhưng vẫn là vi phạm hình sự đấy.
Đứng im giơ nốt má kia, thế cụ khác gì chúa Jesus ;))
Em thấy cụ bắt đầu lí bí r. Không phân biệt dc thì nên dừng.

SesameStreet

Xe điện
Đứng im giơ nốt má kia, thế cụ khác gì chúa Jesus ;))
Em thấy cụ bắt đầu lí bí r. Không phân biệt dc thì nên dừng.
Cụ ạ. Em không tranh giành thắng thua nên không có chuyện bí hay không bí.
Em không chấp nhận bọn thương binh nghênh ngang xe ba gác trên đường, tác yêu tác quái.
Bây giờ chúng nó gặp phải bọn thâm nó táng cho là điều tất lẽ dĩ ngẫu.
Không bàn chuyện ai đúng ai sai ở đây, không bàn chuyện pháp luật ở đây vì cả hai bên đều sai, không kiểu này thì kiểu khác.

taplai2012

Xe ngựa
Cụ ạ. Em không tranh giành thắng thua nên không có chuyện bí hay không bí.
Em không chấp nhận bọn thương binh nghênh ngang xe ba gác trên đường, tác yêu tác quái.
Bây giờ chúng nó gặp phải bọn thâm nó táng cho là điều tất lẽ dĩ ngẫu.
Không bàn chuyện ai đúng ai sai ở đây, không bàn chuyện pháp luật ở đây vì cả hai bên đều sai, không kiểu này thì kiểu khác.
Em đã bảo rồi, cùng là sai nhưng một cái vi phạm hành chính, một cái là hình sự. Cụ không thể đánh đồng hai việc với nhau dc.
Còn thương binh lạm dụng đã có chế tài cơ quan chức năng họ xử lí. Còn tại sao họ ko xử lý triệt để em nói vài ý nhỏ này thôi.
Bỏ qua tb giả. Tb đã cống hiến 1 phần cơ thể cho Tổ Quốc . Để họ có chút đặc quyền cũng là điều dễ hiểu trong khi chính sách đãi ngộ NN còn chưa đáp ứng cuộc sống của họ được. Em nói thật, chẳng ai muốn phơi ra đường giữa trời nắng gắt đâu ngoại trừ vì mưu sinh. Giờ hỏi bất cứ ai nếu dc lựa chọn bỏ lại 1 phần cơ thể cho Tổ Quốc để được "đặc quyền" mưu sinh bằng xe 3 bánh. Chắc cụ có câu trả lời riêng rồi đấy, mà em tin câu trả lời của cụ giống như tất cả mn thôi.

Chelski

Xe điện
Khả năng đội TB gặp phải K20 rồi !

SesameStreet

Xe điện
Em đã bảo rồi, cùng là sai nhưng một cái vi phạm hành chính, một cái là hình sự. Cụ không thể đánh đồng hai việc với nhau dc.
Còn thương binh lạm dụng đã có chế tài cơ quan chức năng họ xử lí. Còn tại sao họ ko xử lý triệt để em nói vài ý nhỏ này thôi.
Bỏ qua tb giả. Tb đã cống hiến 1 phần cơ thể cho Tổ Quốc . Để họ có chút đặc quyền cũng là điều dễ hiểu trong khi chính sách đãi ngộ NN còn chưa đáp ứng cuộc sống của họ được. Em nói thật, chẳng ai muốn phơi ra đường giữa trời nắng gắt đâu ngoại trừ vì mưu sinh. Giờ hỏi bất cứ ai nếu dc lựa chọn bỏ lại 1 phần cơ thể cho Tổ Quốc để được "đặc quyền" mưu sinh bằng xe 3 bánh. Chắc cụ có câu trả lời riêng rồi đấy, mà em tin câu trả lời của cụ giống như tất cả mn thôi.
Cơ quan chức năng không xử lý vì họ vô trách nhiệm.
Bóc tách thương binh đểu và thương binh xịn không khó, nhưng không ai làm.
Mưu sinh ai cũng phải làm, nhưng bằng cách của cái gọi là thương binh hiện nay thì em không đồng tình.

taplai2012

Xe ngựa
Cơ quan chức năng không xử lý vì họ vô trách nhiệm.
Bóc tách thương binh đểu và thương binh xịn không khó, nhưng không ai làm.
Mưu sinh ai cũng phải làm, nhưng bằng cách của cái gọi là thương binh hiện nay thì em không đồng tình.
Cụ lại quay ra chỉ trích chính quyền à. Họ làm hay ko làm là có lý do riêng. Họ tồn tại được là do XH vẫn cần họ, khi XH ko cần tự khắc đào thải. Vd dụ dân bán kqxs, với dự đoán lô đề ai dẹp đâu mà tự bỏ. Theo em cần quản lý chặt, hạn chế khung giờ hoạt động từ 0h-5h là đẹp.
Nhà trong ngõ xâu chở tôn dài với thép dài chở bằng xe cóc Suzuki làm sao dc.

SesameStreet

Xe điện
Cụ lại quay ra chỉ trích chính quyền à. Họ làm hay ko làm là có lý do riêng. Họ tồn tại được là do XH vẫn cần họ, khi XH ko cần tự khắc đào thải. Vd dụ dân bán kqxs, với dự đoán lô đề ai dẹp đâu mà tự bỏ. Theo em cần quản lý chặt, hạn chế khung giờ hoạt động từ 0h-5h là đẹp.
Nhà trong ngõ xâu chở tôn dài với thép dài chở bằng xe cóc Suzuki làm sao dc.
Chính quyền làm hay không làm là do luật pháp quy định. Không làm được thì phải chỉ trích chứ sao. Rõ ràng là xe ba gác vi phạm luật giao thông mà chính quyền không xử, thế có phải là thiệt thòi cho người kinh doanh vận tải chân chính, đóng thuế, đóng bảo hiểm không?
Cụ tính giúp em xem khi nào thì nhu cầu đòi nợ thuê, dằn mặt nhau chấm dứt để xã hội đào thải những người này?

taplai2012

Xe ngựa
Chính quyền làm hay không làm là do luật pháp quy định. Không làm được thì phải chỉ trích chứ sao. Rõ ràng là xe ba gác vi phạm luật giao thông mà chính quyền không xử, thế có phải là thiệt thòi cho người kinh doanh vận tải chân chính, đóng thuế, đóng bảo hiểm không?
Cụ tính giúp em xem khi nào thì nhu cầu đòi nợ thuê, dằn mặt nhau chấm dứt để xã hội đào thải những người này?
Cụ xoay chủ đề à. Từ bao giờ người bị hành hung lại bị lên án vậy?

silverstar0211

Xe tải
Các cụ cho hỏi, 75 mình thống nhất rồi, 79 có vụ va chạm với trung quốc, nếu tính tuổi thì giờ là hơn 40 năm, nếu đi bộ đội tầm đấy thì giờ già rồi mà sao tôi thấy mấy thằng lái xe thương binh đấy toàn tầm 50-55 thì làm sao chúng nó là thương binh được nhỉ ?
1989 mình mới hết đánh nhau với kẻ thù cụ ơi.

m4s

Xe điện
Mấy THẰNG thì đúng hơn là CHÚ, thương binh xịn họ ko đi ăn vạ thuê kiểu này. Em chẳng bênh bên nào, bên nào cũng khốn nạn như nhau cả :T