Chi hội Tin offline Grandis!!!

CXP

Xe buýt
Theo dõi trên diễn đàn này thấy kể từ trước tới giờ hình như chưa bao giờ có cuộc gặp offline giữa các cụ đang sở hữu Grandis và các cụ đã, đang và sẽ hâm mộ hay dự tính sẽ tậu Grandis.
Tuy số lượng Grandis không nhiều, nhưng đáng lẽ chính vì thế mà có thể dễ dàng bố trí giao lưu hơn. Tuy sắp tới sẽ có cuộc gặp gỡ giữa những người sử dụng Mitsu với đại diện Vinastar, nhưng cũng chưa biết đến bao giờ mới tổ chức, và chưa biết những người thấp cổ bé họng như em có thể có tiếng nói gì trong các cuộc gặp đó kg.

Vậy nên em lập thớt mới này kêu gọi các cụ bố trí thời gian rảnh rỗi gặp nhau giao lưu. Theo em buổi đầu tiên chưa cần làm một cái gì chính thức nên kg có chương trình cụ thể, chỉ là gặp gỡ, trao đổi, ăn nhậu với nhau một bữa nhẹ nhẹ rồi sẽ tính chuyện tương lai sau. Các cụ thấy thế nào?

Em chưa có kinh nghiệm tổ chức các cuộc gặp gỡ như thế này bao giờ nên mạn phép đưa ra vài ý kiến, các cụ ném đá thêm nhé. Dự tính thời gian gặp gỡ là CN, 28/11 tới nhé. Thời gian tầm 10h trưa trở đi (có thể tập kết ở Mỹ Đình lúc 9h rồi khởi hành cùng nhau), địa điểm trên Sơn Tây được kg các cụ nhỉ - bên trái đường từ Hoà Lạc - Đường Lâm, qua khỏi ngã tư đèn xanh đỏ có một bãi đất trống thấy dân tình hay tập xe. Ta tụ tập đấy giao lưu tí rồi có thể kết hợp đi tham quan loanh quanh Sơn Tây- Đường Lâm, sau đó chén bữa rồi về. Cụ nào có gấu hay F1 đều có thể mang theo.

Em nêu vài ý kiến ban đầu như vậy, có cụ nào có ý kiến gì thì lên tiếng luôn trong thread này nhé.

Em tên Phong, đi Grandis đời 2005, biển 29Y-6665, số đt cầm tay 0913510501. Mong ý kiến các cụ.

Em rà lại thớt thì thấy đã có 10 cụ (cả em) theo danh sách
1. CXP
2. Cukiss
3. Mazdamazda
4. Phi-Giao
5. Vietkid (27-28/11 sẽ bận - tự nhận là lười giao lưu nhất, hehe)
6. Tuananh73 (CN không đi được vì phải làm taxi cho F1)
7. SGS
8. Pdkhoajp (27/11 sẽ gặp đại diện Vinastar)
9. TLKC (đề xuất gặp vào t7 tại HP/ĐS)
10. Chauchau

Chỉnh sửa cuối:

hot_boy_vn

Xe tải
em thấy đây là ý kiến hay, có thể học hỏi được thêm nhiều điều từ nhau

cukiss

Xe điện
Em chuẩn bị lấy có dự được không các Cụ :x

Vietkid

Xe điện
Em bổ sung danh sách nhá :
1.CPX
2. Cukiss
3. mazdamazda
4. Phi_Giao
5. Vietkid

Các cụ tham khảo thớt này nhé

Chỉnh sửa cuối:

SGS

Xe hơi
Cho em góp vui với Bác chủ Thớt ơi ?!

pdkhoajp

Xe điện
Em cũng rất kết G nhưng hôm đó lại phải đi công tác nên lần off sau em tham gia ah. Còn ngày thứ bảy, 27-11-2010, bác nào có time thì tham dự buổi gặp mặt với công ty Vinastar các bác nhé ! Cụ thể địa điểm em sẽ báo lại.

CXP

Xe buýt
Em bổ sung danh sách nhá :
1.CPX
2. Cukiss
3. mazdamazda
4. Phi_Giao
5. Vietkid

Các cụ tham khảo thớt này nhé
Các cụ tham gia thớt này nếu tiện thì post cái số điện thoại lên đây, nếu kg tiện thì nhắn tin cho em số của các cụ để liên lạc nhé.

Nếu các cụ có bất kỳ ý kiến gì về chương trình giao lưu em đã dự kiến cũng xin cho biết luôn. Thanks!

tuananh73

Xe hơi
Các cụ tham gia thớt này nếu tiện thì post cái số điện thoại lên đây, nếu kg tiện thì nhắn tin cho em số của các cụ để liên lạc nhé.

Nếu các cụ có bất kỳ ý kiến gì về chương trình giao lưu em đã dự kiến cũng xin cho biết luôn. Thanks!
Em tuananh73 - 0903420772
CN em hay phải đưa đón F1 đi học cả ngày bác chuyển sang thứ Bảy thì tốt quá. 27/11 này có buổi gặp với Vinastar sau đấy ọp ẹp luôn cũng được mà cụ

Jackal

TLKC

Xe máy
Cho em tham gia với nhé.
YM : athang_hp

Em có lời mời trân trọng với các anh em hội Grandis. Các bác có thể chuyển hướng từ Sơn tây xuống Đồ sơn được không?(Buổi op đầu tiên của hội có tý nước cho nó mát mẻ). Em đề nghị chương trình như thế này:
- sáng thứ 7 : các bác tập trung , cafe cà pháo đầy đủ, sau đó chạy xuống em.
- khoảng 10h30' anh em gặp nhau
- Loanh quanh giao lưu tý rồi tìm quán nào đó ăn trưa.
- Khoảng 3 giờ các Bác lại về thủ đô...
Em còn ít rượu ngô Lũng Phìn vừa mới mang về đợi các Bác

Em mời trân trọng và nhiệt tình. Các Bác thảo luận nhé. Thứ 7 nào cũng đc.

TLKC

SGS

Xe hơi
Em la SGS, Số ĐT 0904040303. Các cụ nhớ gọi em nhe.

Vietkid

Xe điện
Em PM số đt cho cụ CPX rồi nhá. Cụ SGS ở Hà Nội hay Sài Gòn ạ.

CXP

Xe buýt
Cho em tham gia với nhé.
YM : athang_hp

Em có lời mời trân trọng với các anh em hội Grandis. Các bác có thể chuyển hướng từ Sơn tây xuống Đồ sơn được không?(Buổi op đầu tiên của hội có tý nước cho nó mát mẻ). Em đề nghị chương trình như thế này:
- sáng thứ 7 : các bác tập trung , cafe cà pháo đầy đủ, sau đó chạy xuống em.
- khoảng 10h30' anh em gặp nhau
- Loanh quanh giao lưu tý rồi tìm quán nào đó ăn trưa.
- Khoảng 3 giờ các Bác lại về thủ đô...
Em còn ít rượu ngô Lũng Phìn vừa mới mang về đợi các Bác

Em mời trân trọng và nhiệt tình. Các Bác thảo luận nhé. Thứ 7 nào cũng đc.

TLKC
Trước hết xin cảm ơn lời mời của cụ TLKC.

Em rà lại thớt thì thấy đã có 9 cụ (cả em) theo danh sách
1. CXP
2. Cukiss
3. Mazdamazda
4. Phi-Giao
5. Vietkid (27-28/11 sẽ bận - tự nhận là lười giao lưu nhất, hehe)
6. Tuananh73 (CN không đi được vì phải làm taxi cho F1)
7. SGS
8. Pdkhoajp (27/11 sẽ gặp đại diện Vinastar)
9. TLKC (đề xuất gặp vào t7 tại HP/ĐS)

Nói vuông cho ngắn là em chạy xe đời 2005 nhưng là mua xe cũ, mới được hơn năm nên kinh nghiệm cũng chưa có nhiều. Vì vậy mục đích giao lưu là để gặp nhau học hỏi kinh nghiệm (mà chắc là em học ở các cụ là chính thôi).
Em lựa chọn ngày chủ nhật vì sợ thứ bảy có một số cụ vẫn phải đi làm nửa ngày; lựa chọn địa điểm là Sơn Tây vì cách HN có 1h chạy xe, lại có vài điểm tham quan để các cụ có thể kết hợp đưa gia đình đi cùng cho vui. Tuy nhiên thời gian và địa điểm giao lưu hoàn toàn linh hoạt để cốt sao cho có càng nhiều cụ tham gia được càng tốt (em đọc lại các box cũ thấy cụ Phi Giao có lẽ là người đầu tiên khởi xướng gặp mặt Grandis từ cách đây mấy năm - chắc cụ là một trong những member gạo cội nhất của G).

Vì nghĩ là thời gian và địa điểm có thể linh hoạt nên em thấy đề nghị của cụ TLKC cũng rất hấp dẫn, chỉ là sẽ phải đi xa hơn (từ HN xuống ĐS em dự là mất độ 3 tiếng đi đường). Các cụ tiếp tục cho ý kiến nhé. Trên cơ sở ý kiến các cụ, sáng thứ tư tới (24/11) em sẽ chốt thời gian, địa điểm và thông báo lên thớt này và bằng tin nhắn tới các cụ đã cho em số điện thoại liên lạc.

Một lần nữa xin cảm ơn cụ TLKC và tất các các cụ đã và sẽ nhiệt tình tham gia.

Chỉnh sửa cuối:

chauchau

OF vì cộng đồng
em cũng xin 1 chân các cụ nhé, cũng có nguyện vọng là vạch vòi học hỏi cùng các cụ

TLKC

Xe máy
Các cụ bàn tiếp đi nhé, chốt lịch theo ngày cụ CXP định em nghĩ là OK đó.

Phần em thì như đã thông báo các cụ: do Chủ nhật em có việc lên đề nghị vào thứ 7 ở ĐS. Còn các cụ vẫn chốt Sơn Tây thì cũng cú thông báo lên đây để em mà ké đc (thứ 7) em sẽ tham gia với nhé....

tuananh73

Xe hơi
Rất hoan nghênh các cụ chi hội Găng *** họp hành xôm tụ thế lày. Em tham gia OF được hơn 2 năm mà giờ mới thấy đông thế này. Hay là dạo này cuối năm nên Grandis bán chạy??? Cũng may mà xe em đi chưa có gì phải phàn nàn nên chưa đổi xe nên mới có dịp giao lưu với các cụ. Các cụ cho số dây thép để dễ liên lạc nhé. Em thì đi đâu cũng được hết các cụ ạ. Nhưng em cũng ủng hộ đi HP/Đồ Sơn, kết hợp với chi hội Mít dưới đó giao lưu cũng hay. Nếu các cụ quyết CN thì báo trước để em sắp xếp nhá.

Jackal

CXP

Xe buýt
Kính cáo các cụ,

Em phải cáo lỗi các cụ vì vừa nhận lệnh đi công tác phía Nam từ thứ 5 đến chủ nhật. Vậy là chương trình gặp gỡ offline cuối tuần này chưa thể thực hiện được rồi. Đành hẹn các cụ dịp khác vậy. Em hy vọng weekend tuần sau có thể triển khai ngay. Mong các cụ thông cảm và giữ vững tinh thần nhé.

Em đi Vũng Tàu các cụ ạ. Cụ nào có kinh nghiệm ăn-chơi-hút-hít gì thì chia sẻ với em luôn nhé.
Một lần nữa xin cảm ơn và xin lỗi các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

hot_boy_vn

Xe tải
xe mitsu ở Hà nội các bác hay bảo dưỡng ở đâu. xe em vừa rồi bị nổi đèn check đang muốn kiểm tra, có người tư vấn xuống 105 nguyên tuân, các bác giúp em với

pdkhoajp

Xe điện
xe mitsu ở Hà nội các bác hay bảo dưỡng ở đâu. xe em vừa rồi bị nổi đèn check đang muốn kiểm tra, có người tư vấn xuống 105 nguyên tuân, các bác giúp em với
Bác có thể đến Trung Thượng, km 10 đại lộ Thăng Long (Láng-Hòa lạc cũ), thợ giỏi, nhiệt tình, máy móc kiểm tra khá hiện đại, ....v.v, giá cả thì như các đại lý Mit khác.

Chỉnh sửa cuối: