Thảo luận Tin vui cho các cụ chuẩn bị mua VF8

Hn15

Xe tải
Mình nói luôn là tất cả các vụ tranh luận gay gắt dẫn đến mất kiềm chế đều do đội núp bóng " người sử dụng xe " khởi xướng . Bởi tranh luận về xe trăm lần như 1 đều đuối lý nên quay ra bỏ bóng đá người đấy bác . Chứ các bác anti tranh luận rất nhã nhặn , rất hiểu biết về xe nên chẳng bao giờ đuối lý sinh quạu đâu bác
bác kết luận chủ quan rồi. cùng 1 phe mà nhiều khi còn k nuốt nổi lí luận của nhau í

poiuy

Xe cút kít
Mình nói luôn là tất cả các vụ tranh luận gay gắt dẫn đến mất kiềm chế đều do đội núp bóng " người sử dụng xe " khởi xướng . Bởi tranh luận về xe trăm lần như 1 đều đuối lý nên quay ra bỏ bóng đá người đấy bác . Chứ các bác anti tranh luận rất nhã nhặn , rất hiểu biết về xe nên chẳng bao giờ đuối lý sinh quạu đâu bác
Nhã nhặn cái gì? Giọng điệu đểu giả núp bóng nhã nhặn.

Trada_thuoclao

Xe buýt

Toilatoi242_2

Xe tải
Giờ bds không bán nên không có voucher 200 nữa rồi; hóng chương trình kích cầu gì của VF8 tiếp theo nhể cc.

allmay

Xe tăng
Chia sẻ từ nguồn FB. Thấy tội nghiệp nhưng chính chủ có vẻ chấp nhận thực tế - có khách hàng như vậy tốt quá. Nếu có post rồi thì các cụ ignore nhé.

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Trước Honda bán 01 cái xe honda dream ở VN bằng cả 01 cái nhà, dân Việt vẫn xuýt xoa là đẹp, có lỗi thì cũng là chấp nhận đc.
Giờ DN Việt sx thì yêu cầu phải hoàn chỉnh nhất thế giới, cấm đc có lỗi. :)
So với những cái nhà đơn sơ trước kia thì chiếc dream hay 81, 82 của Honda thời xưa là quá hoàn hảo, thực sự nó chẳng có lỗi gì thật. Độ hoàn thiện của nó vượt quá mong đợi của người Việt Nam ta lúc đó.

cocsku

Xe cút kít
sự việc vinfatst có thể thành công hay ko ko rõ (vì DN thì làm ăn sống chết là chuyện của họ), nhưng cho thấy xã hội còn kỳ thị chiếc xe vinfast quá, nào thì dè bỉu dèm giá chê bai hết cái xe xong lây sang "người sử dụng xe", thì còn lâu mới khá lên đc. Em thật.
Bình thường mà, mấy mẫu Lux và fadil lúc mới ra người ta cũng tranh nhau bóc phốt kiểu này. Giờ chạy nhiều rồi thì người ta chán ko bóc nữa.

Đi Jây

Xe buýt
Bình thường mà, mấy mẫu Lux và fadil lúc mới ra người ta cũng tranh nhau bóc phốt kiểu này. Giờ chạy nhiều rồi thì người ta chán ko bóc nữa.
Em tưởng là bị khai tử rồi nên mới đc RIP ko đả động gì đến nữa.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Chia sẻ từ nguồn FB. Thấy tội nghiệp nhưng chính chủ có vẻ chấp nhận thực tế - có khách hàng như vậy tốt quá. Nếu có post rồi thì các cụ ignore nhé.

Đứng cạnh 1 đống sắt thép, dưới gầm là cả khối pin điện thế cao mà các chủ xe vf8 cứ lọ mọ chọc ngoáy hí hoáy thế thì chắc chỉ có truyền nhân của dân tộc cưa bom mới làm đc. Chứ bọn Mỹ chúng nó nhìn thấy chắc đái ra quần.

Single Malt Scot

Xe buýt

Không phải chuột bạch đâu bác, dân đầu có sạn hết đó bác ạ. Em mua con xe điện Vinfast Klara A1 từ khi chưa nhìn thấy xe. Sau 5 năm không tốn gì nhiều mà pin chẳng suy hao gì thì họ hàng đã mua theo hết rồi. Anh em trong công ty cũng bắt đầu mua từ 2 năm trước. Bạn em mua xe toàn dân kỹ sư điện (PFIEV) hoặc cơ khí (BK TP HCM) nên em thấy phải có chút kiến thức kỹ thuật mới mua xe Vinfast được. Mấy đứa bạn em chạy Lux A và Lux SA đều rất vui và hài lòng vì được một món hàng quá hời.
Xem video thì đúng như cụ debutant nói "Bạn em mua xe là toàn dân kỹ sư điện (PFIEV) hoặc cơ khí (BK TP HCM) nên em thấy phải có chút kiến thức kỹ thuật mới mua xe Vinfast được"

Yêu xe VF

[Tịch thu bằng lái]
Đứng cạnh 1 đống sắt thép, dưới gầm là cả khối pin điện thế cao mà các chủ xe vf8 cứ lọ mọ chọc ngoáy hí hoáy thế thì chắc chỉ có truyền nhân của dân tộc cưa bom mới làm đc. Chứ bọn Mỹ chúng nó nhìn thấy chắc đái ra quần.
Xem video thì đúng như cụ debutant nói "Bạn em mua xe là toàn dân kỹ sư điện (PFIEV) hoặc cơ khí (BK TP HCM) nên em thấy phải có chút kiến thức kỹ thuật mới mua xe Vinfast được"
Vẫn thấy sự hiện diện của chiếc cle 10 Thần thánh , và tay post video này còn có hẳn 2 chiếc nên chắc chắn là dân có nghề rất am hiểu về điện và cả Luyện kim nữa . Sở dĩ có sự xuất hiện của cle thứ 2 là vì anh ấy am hiểu Luyện kim nên biết rất rõ chất lượng của chiếc cle Thần thánh theo xe đấy các bác ạ ...kkk

Gừng

Xe container
Vẫn thấy sự hiện diện của chiếc cle 10 Thần thánh , và tay post video này còn có hẳn 2 chiếc nên chắc chắn là dân có nghề rất am hiểu về điện và cả Luyện kim nữa . Sở dĩ có sự xuất hiện của cle thứ 2 là vì anh ấy am hiểu Luyện kim nên biết rất rõ chất lượng của chiếc cle Thần thánh theo xe đấy các bác ạ ...kkk

h ai mà nhanh tay thiets kế ra cái b ộ cầu dao ngắt điện từ acquy vào xe vf34 và vf8 thì chắc giàu ko lối thoát

mooix xe vin bán ra kieeur gì chả cần mua 1 bộ cầu dao cho yên tâm

Đi Jây

Xe buýt
h ai mà nhanh tay thiets kế ra cái b ộ cầu dao ngắt điện từ acquy vào xe vf34 và vf8 thì chắc giàu ko lối thoát

em thấy trên youtube có người làm rồi đấy, nhưng gắn vào nhỡ ko đc bảo hành khi chập cháy thì cũng thiệt

Yêu xe VF

[Tịch thu bằng lái]

Có rồi đây bác , nhưng liên quan đến bảo hành khi cháy nổ nên chắc cũng không nhiều người lắp đâu . Nghĩ nó chán , cái xe gần tỷ bạc mà về phải chế cháo tùm lum

Gừng

Xe container
Có rồi đây bác , nhưng liên quan đến bảo hành khi cháy nổ nên chắc cũng không nhiều người lắp đâu . Nghĩ nó chán , cái xe gần tỷ bạc mà về phải chế cháo tùm lum
á đuf

sangs tạo quá

sao bọn ks cuar a V ngu quá, ko thiet kế ngay từ đầu cho dân đỡ khổ

Yêu xe VF

[Tịch thu bằng lái]
á đuf

sangs tạo quá

sao bọn ks cuar a V ngu quá, ko thiet kế ngay từ đầu cho dân đỡ khổ
Chế ngay từ đầu thì lại rơi vào tình huống : chưa khảo đã xưng , vạch áo cho người xem lưng ( tự khai cái phần mềm tậm tịt ) bác ơi ...kkk

allmay

Xe tăng
Nếu không có kiến thức kỹ thuật để dám mua thì cũng cần có cái mãnh liệt vô bờ bến và niềm tin tuyệt đối vào a V và VF thì mới đánh đổi tất cả phiền toái và nguy cơ, rủi ro như thế này để lấy cái "sướng" mà chỉ "người trong cuộc" mới thấy "sướng" như lời một fan cứng đã chia sẻ :) Riêng em thì bỏ chục triệu chứ chưa cần trăm triệu hay tỷ bạc cho hàng tiêu dùng thì sản phẩm đó phải phục vụ mình chứ không phải cứ nơm nớp, bất ân rồi tự huyễn hoặc bản thân "được bảo hành 10 năm" hay "không phải loại tự nhục". Được vạ má đã sưng.