[Funland] (Tin vui đầu năm) Việt Nam có thể có phi đoàn tiêm kích F16 với giá cực bèo?

DaDieuchienxu

Xe container
Như title, Israel thanh lý 29 con F16 vs giá ko thể rẻ hơn: >70 củ to/chiếc.
F16 là loại tiêm kích đã có ~ thành tích nổi bật trên vài chiến trường nên khả năng thực chiến ko phải bàn cãi. Israel cũng là 1 QG đối tác khá thân thiện, nếu khéo ngoại giao chúng ta có thể mua nguyên combo theo hình thức ký sổ trả chậm & nhờ họ giúp đào tạo phi công + đội ngũ NV bảo trì.
Hơn nữa, hàng đã qua tay Israel độ chế đôi khi còn ngon cơm hơn phiên bản zin, điển hình là F35.
:-t:-t:-t Phấn khởi quá !!!

Đại tướng Alo

Xe điện
F16 là loại tiêm kích đã có ~ thành tích nổi bật trên vài chiến trường nên khả năng thực chiến ko phải bàn cãi. Israel cũng là 1 QG đối tác khá thân thiện, nếu khéo ngoại giao chúng ta có thể mua nguyên combo theo hình thức ký sổ trả chậm & nhờ họ giúp đào tạo phi công + đội ngũ NV bảo trì.
Hơn nữa, hàng đã qua tay Israel độ chế đôi khi còn ngon cơm hơn phiên bản zin, điển hình là F35.
Sao mình không mặc cả nó thêm tý nữa các cụ nhỉ, 50 tỷ / 1 con....chỗ quan hệ anh em tốt bao năm nay. :))
Mà em đọc bài báo, Israel nó bán cho 1 cty dân sự của Canada rồi....Là sao nhỉ ?! :D

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Hàng đã qua tay ít xà thì làm gì còn ngon nữa.
Độ, chế cháo chán rồi, nát rồi không dùng nữa mới thải ra.

DaDieuchienxu

Xe container
Sao mình không mặc cả nó thêm tý nữa các cụ nhỉ, 50 tỷ / 1 con....chỗ quan hệ anh em tốt bao năm nay. :))
Mà em đọc bài báo, Israel nó bán cho 1 cty dân sự của Canada rồi....Là sao nhỉ ?! :D
Về nguyên tắc, ko thể bán cùng 1 món hàng cho 2 đối tác khác nhau, tuy nhiên, cụ cũng hiểu giao 29 con F16 hoàn toàn ko thể là chuyện đơn giản.
Israel họ bán như bán xác nên phải check kỹ xem còn thiết bị công nghệ có khả năng gây nguy hại cho mình nếu lọt vào tay đối thủ.
Trong thời gian này, VN có thể ngoại giao khéo để Israel thương lượng hủy hợp đồng vs Cty Canada hoặc đề nghị họ sang tay cho VN vs 1 khoản lãi tượng trưng...
Đối tác thân thiện là phải thế. :D

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Nó là phiên bản F16A/B, thiết bị điện tử thuộc 'đời cũ', nêu mua về phải nâng cấp lên tối thiểu chuẩn C/D thì mới có thể 'oánh nhau' được cụ ơi. Chưa kể Mỹ chưa phê chuẩn bán vũ khí sát thương cho VN nên có mua F16 về chỉ để ... làm máy bay huấn luyện

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
F16 thần thánh có thể là ứng viên sáng giá ra tranh giải Quan tài bay cùng MiG21 đấy :P

Mannschaft

Xe điện
đến hàng mới sx của do thái mà còn tịt ngòi như tên lửa extra accular Spyder bắn đạn không rời bệ thì trông mong gì ở đám đồng nát này
nhiều ông hóm thật