[Funland] Tình bạn thân!

7vienngocrong

Xe tăng
Em thấy phụ nữ lúc chưa chồng bạn thân nhiều có gđ vào tự dưng hết thân á. Em có cả tá bạn kiểu vậy. E toàn gọi cho các bạn để hỏi thăm tình hình...nếu k gọi các bạn cũng nín luôn riết e nản. Dù trước khi lấy chồng tụi e cực thân á.
Em có người bạn khác giới ở xa, tụi e có thể 888 mọi chuyện trên trời dưới đất, cãi nhau chí chóe. Đôi lúc e k biết định nghĩa tụi em là bạn hay tri kỉ.

caisua

Xe lăn
Bạn thân nhất của em là 1 cô bạn học cùng cấp 3, là bạn mà e xuống nhà chơi và được Bác N (mẹ bạn em) xin bố mẹ e cho ngủ lại nhà bạn, là bạn mà Bác N thấy 2 đứa đi tắm chờ nhau thì bác ấy quát sao bọn này ko vào tắm chung đi, là bạn suốt 5 năm đh đứa ở Hà Nội đứa ở Huế vẫn thường xuyên buôn điện thoại, là bạn lúc nó thất tình, thất nghiệp chán chường nó chạy ra phòng trọ của e ở hàng tháng, là bạn mà mỗi lần về Vinh e đều ghé nhà bạn chơi và đêm ngủ luôn cùng với mẹ ck của bạn. Bạn nhưng thân thiết như chị em ruột vậy, tết 2 đứa cũng đi lại nhà nhau chơi. Bạn duy nhất mà sói nhà em đi đám cưới nó cùng em, và đi cùng em nếu có thể khi gặp bạn và 2 bác. Ngoài bạn ấy, thì sói nhà em gần như ko biết, ko gặp, ko quan tâm tới bất kì ng bạn nào khác.
Bây giờ bạn làm ở BV Đa khoa tỉnh, bạn ấy luôn sẵn sàng giúp đỡ bố mẹ anh em họ hàng của em lúc m.ng đi khám và nằm viện, suốt ngày dụ dỗ em bỏ Hà Nội về Vinh sống gần nó, thi thoảng thấy tin rao bán nhà ổn ổn nó còn gửi cho e. Cũng là ng bạn mà e sẵn sàng cho vay tiền lúc nó khó khăn, chỉ cần tài khoản em có tiền.( ah vay vặt thôi, chứ ko vay nhiều bao giờ, có vay nhiều đợt nó mua nhà thì em hỏi ý kiến sói và sói ủng hộ ạ).
Xưa em cũng có con bạn thân xinh cực, thằng nào đến cưa cũng tạt qua rủ em đi cùng. Vậy mà mẹ nó chưa lùa em vào tắm chung bao giờ mà còn hỏi: sao cháu ko học hành gì mà cứ sang đây chơi suốt thế nhỉ, cháu thích Giang nhà cô à :D

tunganh_a76amc

Xe tăng
Em có mấy đứa bạn vẫn chơi với nhau từ hồi mẫu giáo hoặc cấp 1 đến giờ …. Năm nay em 42 tuổi . Cũng 30 - 40 năm chơi với nhau rồi …. Giờ mỗi đứa mỗi nơi, ít gặp nhau hơn xưa , nhưng gặp nhau vẫn không thấy ngại ngùng gì , vẫn chửi nhau như bọn trẻ con …🤣🤣🤣
Bọn em đặc biệt ít nhờ vả , động chạm gì đến vấn đề kinh tế .

Chỉnh sửa cuối:

ATZ

Xe tải
Mình có 4 thằng bạn thân, học chung với nhau từ năm 1987.
Vẫn chơi với nhau, nhưng vài năm trước 1 bạn bị tai nạn mất, 1 bạn thì mới qua Canada định cư được 2 năm, 1 bạn lại đang có dự định qua Mỹ sống.

Còn lại một mình mình ở lại, vừa buồn , vừa lo, vì phải oằn mình gánh thêm nợ công cho các bạn! :)

Yeuaibaygio

Xe container
Em có 3 thằng bạn thân thì cả 3 đứa đều bỏ vợ và lấy vợ 2. Đi đám cưới đủ mỗi đứa hai lần. Thế là bị lõm.
Nếu tụi nó nổi hứng lên lấy vợ 3 thì có nên đến mừng nữa không nhỉ.
Có đi ăn cỗ nhưng không cần mừng ạ. Sự có mặt của mình là món quà quý rồi ạ.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

xherox

Xe điện
Em có vài người bạn, có người 1 năm gặp nhau được 1,2 lần, có người 10 năm gặp được vài lần.
Nhưng chỉ cần có việc gì đó, alo 1 cái là nghe và sẵn sàng gặp, và ko có cảm giác xa lạ gì cả.

thuyhtt

Xe tăng
có cậu bạn học cùng cấp 3, vào đh thân với em, động viên em trong lúc khó khăn. Ra trường bạn vào HCM lập nghiệp, em tiễn bạn ra ga tàu, và cũng ko gặp lại từ đận ấy.
Vừa rồi nghe tin bạn ỐM, hóa ra 10 năm nay bạn ốm nặng mà giấu gia đình bạn bè.
Giờ bạn nằm liệt một chỗ. Thương bạn mà ko làm gì đc. Bạn cũng từ chối mọi sự giúp đỡ của mọi người.
Em chỉ biết khóc, gặp bạn còn ko cho gặp, hix.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
KLQ nhưng cụ chủ cho em hỏi đôi giày màu nâu kia hiệu gì ạ?!
Mình cũng ko để ý. Quần áo giày dép toàn Bà xã mua cho vì Nàng khá chu đáo. Tính mình thì đơn giản ăn mặc ngủ nghỉ thế nào cũng được.

Leean

Xe tăng
Em cũng có một thằng bạn thân, chơi với nhau từ nhỏ, nó hơn em một tuổi và nó có ông anh lớn hơn nó 3 tuổi, làm giang hồ ở khu nhà ga, em và nó cùng đi học mẫu giáo với nhau và hai thằng chỉ cách nhau đầu hẻm, cuối hẻm.

Bọn em cùng lớn lên trong cái khu ổ chuột của xóm nhà ga đầy rẫy trộm cướp , đĩ điếm , xì ke ma tuý, dân đào vàng, tù trốn trại, giang hồ dạt từ các phía. Đà Nẵng những năm sau giải phóng hỗ loạn và tạp nham đủ thành phần, dân giang hồ từ thời ông Thiệu, sĩ quan chế độ cũ, thành phần nợ máu với chính quyền, đi học tập cải tạo về,,, đánh nhau và đâm chém hàng ngày như cơm bữa, sau này mới tái lập được an ninh thông qua các đợt càn quét gắt gao của chính quyền.

Một lần trong một cuộc hỗn chiến giữa các băng anh chị, thằng bạn em và anh nó bị truy sát, thằng anh thì bị chém 3 nhát may mà chạy thoát được, còn thằng em thì không may như thằng anh, bị ăn côn sắt và xích sắt vào đầu, ngực và bụng, dâp phổi vì bị dẫm đạp , chấn thương sọ não , gãy nhiều xương sườn, nó nằm trơ trọi ở đó hơn nửa tiếng trên vũng máu, hôm đó em đi học về, nghe tin chỉ kịp kéo cái xe cải tiến từ chỗ của hàng sắt em làm ( một buổi đi học một buổi đi làm) ôm nó lên xe và cố chạy về bệnh viện đa khoa ĐN, từ xóm ổ chuột nhà ga chỗ bọn em chạy ra bênh viện ĐK chưa tới 1 km, vừa đẩy xe vừa khóc, vậy mà cũng không qua được, nó chết trên tay em và anh hàng xóm chạy theo giúp. Năm ấy nó 16 tuổi và em mới 15.

Đến giờ nó vẫn là thằng bạn thân nhất của em dù nó chết đã lâu.
...
Nhờ cô giáo già hàng xóm, người mà em luôn kính trọng và xem như người mẹ thứ hai của mình, cô đã luôn giang tay cứu vớt, và dẫn dắt tâm hồn lạc lối của em, gột rửa nó bằng sự bao dung của một người mẹ, dạy em cách tưởng tượng ra ước mơ, nếu không có cô ấy chắc giờ tro cốt em cũng đã mục nát thành đất nhiều đời rồi. May là sau này vào được đại học, cuộc đời sang trang khác, chứ không biết sẽ như thế nào, giờ già rồi nhiều đêm trong giấc ngủ, quá khứ nó đôi lúc chợt ùa về, sực tỉnh, lưng đẫm lạnh mồ hôi.

Tuổi thơ dữ dội thật sự là có thật.

Chỉnh sửa cuối:

Sứa.

Xe buýt
Bạn bè thường những ông nghịch ngợm, cá tính mới thân nhau như anh em được. Mấy ông hiền lành, chăm ngoan thường ít có bạn thân chí cốt.

hm.tuan

Xe điện
Em có 4 thằng gắn bó từ thời ĐH, giờ mỗi tháng bắt buộc gặp nhau 1 lần màko có ai khác.

red_dragon88

Xe buýt
Em hồi trc thì có, mỗi giai đoạn từ cấp 1 đến đại học đều có hội bạn thân nhưng tùy vào giai đoạn cuộc đời mà sẽ có thay đổi.
Những người bạn từ cấp 1, cấp 2 giờ vẫn giữ liên lạc nhưng ko còn thân nữa. Những người bạn cấp 3 trc kia ko hay chơi mà giờ lại hay nói chuyện.
Những tình bạn lâu năm chí cốt, dù thời gian trôi qua vẫn ko thay đổi thật đáng trân trọng.

Citronella

Xe buýt
có cậu bạn học cùng cấp 3, vào đh thân với em, động viên em trong lúc khó khăn. Ra trường bạn vào HCM lập nghiệp, em tiễn bạn ra ga tàu, và cũng ko gặp lại từ đận ấy.
Vừa rồi nghe tin bạn ỐM, hóa ra 10 năm nay bạn ốm nặng mà giấu gia đình bạn bè.
Giờ bạn nằm liệt một chỗ. Thương bạn mà ko làm gì đc. Bạn cũng từ chối mọi sự giúp đỡ của mọi người.
Em chỉ biết khóc, gặp bạn còn ko cho gặp, hix.
Hic hình như mợ kể chuyện này một lần rồi nhưng em ấn tượng bạn của mợ quá :( Nhưng có khi bạn mợ khẳng khái không muốn nhận sự giúp đỡ của ai, cũng như không muốn mang nợ trần của ai đó mợ. Đọc se lòng quá mợ ơi :(

thuyhtt

Xe tăng
Hic hình như mợ kể chuyện này một lần rồi nhưng em ấn tượng bạn của mợ quá :( Nhưng có khi bạn mợ khẳng khái không muốn nhận sự giúp đỡ của ai, cũng như không muốn mang nợ trần của ai đó mợ. Đọc se lòng quá mợ ơi :(
Vâng em cảm ơn mợ vẫn nhớ chuyện bạn em. Đúng như mợ nhận xét, bạn em là một người tính tình khảng khái. Từ ngày đi học đã như vậy. Em nhớ từ cấp 3 bạn lúc nào cũng bao dung với mọi thói xấu của em. Lúc em thất tình bạn ở bên động viên em, lúc em ở một mình gặp khó khăn gì bạn đều không nề hà giúp đỡ. Người sẵn sàng bao dung mọi thói chơi ngu của em thời trẻ chắc chỉ có bạn ấy. Và đúng như mợ nói, bạn ấy nói rằng không muốn nhận sự giúp đỡ của ai, bệnh tật là cuộc sống mới của bạn ấy, bạn ấy chấp nhận vui vẻ và mong bạn bè tôn trọng bạn. Em đọc xong chỉ muốn bay vào gặp bạn, nhưng bạn ấy cũng từ chối không gặp. Thương bạn mà không biết làm gì mợ ạ. An ủi duy nhất là bạn còn có bố mẹ, anh em, vợ con bên cạnh. Em tin người tốt như bạn em, có thể thiệt thòi mặt này mặt kia, nhưng không đến mức bế tắc. Cầu mong mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn.

MinhAnh2023

Xe hơi
Em có thằng bạn thân cũng chơi với nhau từ bé ,nhưng hai thằng có quan điểm chung là tuyệt đối không vay tiền của nhau ,thế bao năm vẫn tôn trọng nhau đi ăn đi chơi du lịch 2 nhà vẫn campuchia hết như thế em thấy lại hay,