[Funland] Tinh bột nghệ truyền thống và Tinh nghệ Nano Curcumin

Rivers

Xe container
Xứ mình nó lộm nhộm nhiều khi chả tin được cái gì cả. Bản thân cái tinh bột nghệ tự làm đem bán cũng ko biết có sạch, có trộn mắm trộn muối vào không.
Nên tốt nhất là hạn chế dùng.

hdaitech

Xe buýt
Vk em làm nhập nguyên liệu tinh bột nghệ cho các công ty dược. Em đc biết là ở mình đa số là bột nghệ, loại này khó hấp thụ.
Tinh bột nghệ đc chiết suất thì khoảng 60kg nghệ tươi mới đc 1 kg tinh nghệ.
Còn giá của tinh nghệ trắng sẽ đắt gấp đôi tinh nghệ vàng. tinh nghệ trắng uống sẽ ko bị nóng

bachanhpm

Xe tăng
Trước thì em rất tin và ủng hộ nano cucumin đóng lọ 30 viên, mua uống vài chục lọ mà chả hết cái chua miệng và hơi mệt về chiều. Chán ngãng ra không dùng nano cucumin nữa. Thời gian sau sáng dậy làm thìa bột nghệ trộn thìa mật ong với nước ấm, dùng đều tầm hơn tháng khỏi hẳn nửa năm nay

Andydo

Xe điện
Nghệ tỏi gừng là các loại gia vị đều có hoạt tính kháng khuẩn mạnh. Tỏi và nghệ đều có tác dụng phòng chống cục máu đông

Các gia vị này đều có tác dụng điều hòa huyết áp, ổn định đường huyết. Mỗi sáng nếu ngậm 1 lát gừng đều đặn rất tốt cho sức khỏe, không nên ăn gừng vào ban đêm. Nghe nói dược tính chống ung thư của gừng mạnh hơn nghệ hàng nghìn lần. Bột nghệ thì khi sử dụng có thể pha thêm ít tiêu. Vì tiêu giúp hoạt hoá, làm dễ hấp thụ cucurmin .
Tỏi có chứa alicin, 1 chất chống oxy hoá, chống ung thư mạnh. Cần phải xay hoặc đập dập tỏi và chờ nửa tiếng hoặc hơn để các tiền chất trong tỏi chuyển hoá thành alicin.

LinhTrườngSa

Xe hơi
em thì 15 năm nay vẫn mua tinh nghệ cả vàng lẫn đen cho các cụ nhà em uống, thấy ông già tầm năm 2006 chụp chiếu nó bảo có loét bờ cong nhỏ, đã sinh thiết để loại trừ K, vì vị trí này rất dễ biến đổi nếu ko cẩn thận, thế là từ đó cụ em cứ xài đều hàng ngày tinh nghệ trộn mật ong,Vài năm sau chụp lại thì đã hết loét, ngon lành cành đào. Tuy nhiên em cũng ko rõ tác dụng trực tiếp có phải vì nghệ hay ko vì cụ nhà em xài phối kết hợp ko phải chỉ nhón món tinh nghệ này, mà còn cả tam thất, nhân sâm vvv và thuốc tây y.
em tìm hiểu thông tin thì có vẻ món nano tinh nghệ là 1 thứ làm mầu lòe khách hàng, quy trình thấy chỉ thêm 1 dòng "tạo nano tinh nghệ bằng .... công nghệ cao"??? vào các bước khác của việc sản xuất tinh nghệ (lọc bã) ra mà thôi, còn cũng éo thấy nói tạo nano là cái gì? máy gì, làm ở đâu??? hô hố, hệt mấy thằng ép pnát tích công nghệ cao cmt, bằng nái xe"=)) trông quy mô các công xưởng công nghệ nano tinh bột nghệ bằng công nghệ cao gia tốc hột mịe, như cái xưởng mài củ giềng với bột sắn dây ý=))
Cụ ơi cụ mua Tinh bột nghệ Đen ở đâu đấy? Em nghe nói loại này hiếm, cái bán trên thị trường đa số là giả nên không dám mua.

mira

Xe hơi
Cụ ơi cụ mua Tinh bột nghệ Đen ở đâu đấy? Em nghe nói loại này hiếm, cái bán trên thị trường đa số là giả nên không dám mua.
Cụ có nua tinh nghệ vàng ko thì nhắn em nha, quê e ở Nghệ an nghệ rẻ quá mà nông dân làm tinh bột nghệ nhiều giờ ko bán dc, e đang kêu nhà chuyển vào sg để e bán trên shoppe. Giờ dịch nên em vẫn chưa bán, cụ mua thì nhắn e

hdaitech

Xe buýt
Tinh nghệ trắng 15tr/kg, tinh nghệ vàng 5,5 triệu/kg. Hàng chuẩn quốc tế cụ ah.

small_best

Xe container
Em thì mấy năm nay mua cucumin về rồi pha với mật ong uống dần, mỗi lần em pha khoảng nửa lạng và uống được 2 tháng, mỗi sáng ngủ dậy xúc 1 thìa sữa chua uống và làm cốc nước nữa :) Em pha sẵn nên tiện uống và rất dễ uống.

antidau

Tháo bánh
Xin hỏi có cụ/ mợ nào dùng cả 2 loại trên và có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình với.
Muốn bảo các cụ ở nhà uống, loại nano curcumin gì đó thì đắt, k biết có xắt ra miếng k?
Cụ cứ thử coi tướng ông chủ hãng trông có tin cậy không

Emesco

Xe điện
Nano hấp thụ luôn qua thành ruột là đúng

hdaitech

Xe buýt
Tinh nghệ trắng tại sao lại đắt hơn vàng gấp 3 hả cụ, tác dụng của nó là gì ạ.
Em ko phải dân dược, biết sơ bộ. Tinh nghệ (đúng nghĩa chứ ko phải bột nghệ) thì chiết suất từ60kg nghệ mới đc 1kg Tinh nghệ. Còn tinh nghệ trắng thì nó lại tinh chế từ tinh nghệ với nhiều ưu điểm hơn (khó phân huỷ, dễ hấp thu ....)

hdaitech

Xe buýt
Chuẩn quốc tế là ntn cụ ơi ;))
Là hàng đc phân phối bởi hãng quốc tế, với đầy đủ chứng chỉ. Quan trọng cụ phân biệt tinh nghệ với bột nghệ. Dân ta thì chỉ bán bột nghệ chứ ko phải tinh nghệ. Với lại tinh nghệ mà tự chưng cất và ko có quy trình nó dễ bị phân huỷ

Cu_in_Car

Xe điện
Là hàng đc phân phối bởi hãng quốc tế, với đầy đủ chứng chỉ. Quan trọng cụ phân biệt tinh nghệ với bột nghệ. Dân ta thì chỉ bán bột nghệ chứ ko phải tinh nghệ. Với lại tinh nghệ mà tự chưng cất và ko có quy trình nó dễ bị phân huỷ
Nghe cụ nói, một thời của em lại ùa về hihi :)

hdaitech

Xe buýt
Nghe cụ nói, một thời của em lại ùa về hihi :)
Em ko phải dân dược nên chưa hiểu ý cụ, nhưng nếu cụ là đơn vị gia công và có nhu cầu thì anh em kỹ thuật bên em có thể hầu chuyện cụ.

tuantk15

Xe máy
em uống tinh bột nghệ thường nhưng nóng lắm k chịu dc