Tình hình em Merc C 2005 nhưng nản với DVu cty bán xe, các bác cho em ý kiến ạ

BMW_6688

Xe container
1. Cụ nên public ngay tên, ảnh, địa chỉ cái showroom đấy lên để a e biết.
2. Cụ xem lại kỹ hợp đồng mua bán, thấy họ vi phạm những điều khoản nào trong HĐ
3. Em nghĩ cụ nên yêu cầu đổi xe khác tương tự, chứ mới mua mà ức chế thế này, kinh nghiệm của em thì Merc C 2005 mà cụ nào đi giữ thì còn ngon choét, em cảm nhận hơn cả Civic, Altis 2008-2009\

Chia sẻ với cụ!
Đúng vậy.kụ ko đưa tên Sâu Rum ấy ra kẻo nay mai lại có kụ ộp phơ nhà mềnh dính chưởng ở đóa lại khổ thêm

Website
chocgaybanhxe.vn
Em làm việc lại với họ nếu trường hợp họ cầm chắc 80% và ép KH thì em không ngại lôi báo chí vào cuộc đâu, em làm ở một tập đoàn tài chính thường xuyên phải va chạm đấu khẩu với các đối thủ bên ngoài qua báo chí thì ngại gì vụ nhỏ này mà em ko cho lên.
E ủng hộ cụ. Có gì cụ cho e đi theo hóng với ạ
Xe cụ mua đã đắt hơn giá thị trường rồi mà chúng nó còn làm như vậy à

nem_da_giau_tay

Xe buýt
tớ thấy mod nên xóa cái thớt này, cụ chủ gà, đọc mà nghe cứ như chuyện hài, mà đã biết mình gà rồi lại cho lên đây k nói rõ ở showrom nào, gây hoang mang dư luận,
gà như cụ chủ thì nói thật là có mà vào chính hãng nó cũng chăn nói gì mấy cái show chợ trời,

cụ có cho báo gì đó thì cũng chỉ mất công, ba cái show bán xe bên ngoài nay tên này mai có thể đổi tên khác, cũng như là chợ xe máy phùng hưng hời xưa thôi, nói ng thì cụ nên nghĩ lại mình vì như cụ e dự là hơi thiếu hiểu biết thì đúng hơn.

Chỉnh sửa cuối:

dinhngan

Xe tăng
Khốn nạn quá, đáng lẽ cụ phải đưa vào hãng kiểm tra ngon lành thì mới ký hợp đồng chứ, cháu mua xe của người quen nên ko mang vào hãng chỉ xem rồi lái thử, đồng ý cháu trả trước 1/3 dán niêm phong và đợi hồ sơ gửi về cho cháu thì cháu thanh toán nốt. Tin tưởng mà vẫn dính cái vụ pitong phanh sửa mất chục củ, nhưng xong cái đó thôi là ok. Cụ rút kinh nghiêm, mua là phải mang vào hãng kiểm tra và lái thử. Ngon lành thì đặt cọc tiền và dán niêm phong.

reds

Xe máy
Khốn nạn quá, đáng lẽ cụ phải đưa vào hãng kiểm tra ngon lành thì mới ký hợp đồng chứ, cháu mua xe của người quen nên ko mang vào hãng chỉ xem rồi lái thử, đồng ý cháu trả trước 1/3 dán niêm phong và đợi hồ sơ gửi về cho cháu thì cháu thanh toán nốt. Tin tưởng mà vẫn dính cái vụ pitong phanh sửa mất chục củ, nhưng xong cái đó thôi là ok. Cụ rút kinh nghiêm, mua là phải mang vào hãng kiểm tra và lái thử. Ngon lành thì đặt cọc tiền và dán niêm phong.
Cảm ơn cụ, em học thêm được kinh nghiệm nữa của cụ.

Tiện thể các cụ cho em hỏi check hãng Merc thì check ở đâu, các cụ cho em địa chỉ. Trường hợp em trả đc con này em vẫn tìm mua con Merc khác đời cao hơn để đi.

Chỉnh sửa cuối:

dinhngan

Xe tăng
Cảm ơn cụ, em học thêm được kinh nghiệm nữa của cụ.

Tiện thể các cụ cho em hỏi check hãng Merc thì check ở đâu, các cụ cho em địa chỉ. Trường hợp em trả đc con này em vẫn tìm mua con Merc khác đời cao hơn để đi.
Cụ mang thẳng vào hãng của Mẹc, nhà cháu đi honda nên cháu chỉ biết của honda thôi. Đầu tiên mình thỏa thuận với showrom giá cả và cụ xem qua xe xem có ưng khong, nếu cụ ưng rồi thì bảo chủ show mang xe vào hãng kiểm tra chất lượng được thì múc, nếu xe ngon lành thì chủ showrom nào mà chẳng dám đi kiểm tra, nếu ko đi thì thôi cụ ạ.

qbinhccic

Xe hơi
e nhận ra showroom nào rồi, và các bác khác cũng đã nhận ra. trước tiên chia buồn cùng cụ chủ, e thì may mắn hơn cụ vì e cũng mua xe ở đây, họ hỗ trợ dăng ký cho e chuẩn chỉ. xe e đi 1 tháng thấy báo lỗi hộp điều khiển động cơ, e mang đến gặp cô chủ xinh đẹp nói chuyện thì cô ý nhận thay thế rất quyết đoán làm e cũng vui vẻ, e chịu 1/3 giá thiết bị, sr chịu 2/3

Rickyman

Xe điện
Nếu đúng như các cụ phỏng đoán thì có lần em cũng suýt xuống tiền múc con Sonata ở đấy, thời buổi bây giờ làm ăn bát nháo, ko vì chữ tín thì đi nhanh lắm. Chia buồn với cụ chủ nhé

fast2013

Xe buýt
bác bỏ ra 500 củ mua con này thật hay đùa thế :)), nếu thật bác gà quá , nó thu về 80% tức là 400 củ có nghĩa là đủ vốn rồi thì cần gì nghe máy của bác nữa :)) em mà như bác thì bắt chước ông gì ở bên Trung Quốc ý , đem xe đến trước cửa gara của nó cầm búa đập luôn , mai bác lại nổi tiếng :))

billnantes

Xe container
tớ thấy mod nên xóa cái thớt này, cụ chủ gà, đọc mà nghe cứ như chuyện hài, mà đã biết mình gà rồi lại cho lên đây k nói rõ ở showrom nào, gây hoang mang dư luận,
gà như cụ chủ thì nói thật là có mà vào chính hãng nó cũng chăn nói gì mấy cái show chợ trời,

cụ có cho báo gì đó thì cũng chỉ mất công, ba cái show bán xe bên ngoài nay tên này mai có thể đổi tên khác, cũng như là chợ xe máy phùng hưng hời xưa thôi, nói ng thì cụ nên nghĩ lại mình vì như cụ e dự là hơi thiếu hiểu biết thì đúng hơn.
Cụ chủ đang làm việc lên không nêu tên ra ngay,cũng là tốt cho anh em có kinh nghiệm mua xe cũ thôi.

Altis4433

Xe hơi
cụ mua xe mer mà như mua cái áo vậy! đơn giản quá. Lúc xem xe cần nhờ người co chuyên môn xem hộ nếu mình không chắc chắn vấn đề gì! cụ bảo bỏ nửa tỷ bạc chứ ít giè

Altis4433

Xe hơi
em cũng đoán ra được đó là salon nào rồi.

Mazda 929

Xe điện
Em mới mua em Mercedes C180 Elegance của 1 showroom có tiếng ở Mỹ Đình, bỏ cả nửa tỷ ra mua xe mà ỏ đây chẳng coi khách hàng ra gì. Sau gần 20 ngày lấy xe với nhiều bức xúc ấm ức em lên chia sẻ mong các bác cho ý kiến

Đến xem xe: Đầu tiên em đến mua xe cậu kinh doanh bán hàng về thái độ thì rất niềm nở giới thiệu xe ở đây bán ra bọn em kiểm tra kỹ xe khi giao cho khách hàng kể cả là xe cũ đảm bảo đến tay người mua chỉ việc đi vì bên em có sẵn gara kiểm tra sửa chữa (em bị thuyết phục và nghĩ ở đây có quy trình chuẩn thế có thể yên tâm=D>)

Đặt cọc tiền: Sau khi chốt giá em chuyển 80% số tiền theo yêu cầu của Showroom. E hẹn 4 hôm sau đến lấy xe, đến hẹn đến lấy xe thì thấy xe bị tháo tung hét cả gầm phía trước và nhận được câu anh chị thông cảm ngày mai anh chị qua lấy.

Ngày thứ 4: Hôm sau em qua lấy xe trc khi lấy hỏi kỹ anh nhân viên giao xe là theo cam kết trc khi giao xe thì xe được bảo trì cấp 4... thay dầu.. thì cậu giao xe khẳng định ok hết rồi:^o. Vậy là Ok rồi hôm nay cũng đẹp ngày em mang xe về để ở bãi gần nhà đã vì xe chưa có biển nên không dám đi

Ngày thứ 6: Chuyển tiền cả tuần mà em chẳng thấy họ gọi đi ra đăng ký sang tên và lấy biển sau mấy cuộc điện thoại thúc thì cũng nhận hẹn buổi chiều cùng ra đăng ký.

Ngày thứ 7: Mất 1 buổi sáng đi đăng kiểm (cái này em cũng phải gọi điện thúc vì đăng ký xong thì cũng chẳng thấy ai gọi cho mình đả động vụ này).
Chiều em đưa xe lại chỗ bán vì hôm trc đi đươc 1km ra khỏi xe báo loạn xạ check level oil và coolant, em khẳng định họ chưa thay dầu thì thì họ chỉ đổ thêm nước làm mát vì chưa có lệnh thay dầu từ phía bộ phận bán hàng đành mất 1 buổi chiều làm được mỗi 1 việc rồi đi về.

Ngày thứ 8: Em đưa xe lên thay dầu và yêu cầu xem 1 loạt lỗi như vào ổ gà lộc cộc, khóa xe không khóa xăng (xe có những lỗi này là không như cam kết khi giới thiệu bán hàng) ... và đặc biệt 2 lần trc cứ đến là gara lại đổ thêm nước làm mát mà không nhìn ra cái cút nước vỡ nước chảy tong tong, không biết họ không nhìn thấy hay cố tình lờ đi. Nhưng ngày hôm nay họ chỉ đổ dầu hẹn sang tuần xử lý các lỗi kia, thế lại lại toi 1 buổi chiều từ 1:30 đến 5:00 chỉ để đổ dầu máy.

Ngày thứ 11: em lên để lại xe ở đó.. (hẹn sửa mất 2 ngày)

Ngày thứ 14 gọi điện xe chưa xong

Ngày thứ 15 lên lấy xe họ đã thay cho mình bát bèo giảm sóc, rotuyn lái, thay cút nc, nhưng các lỗi nhỏ là ko khóa nắp bình xăng, đẩy cao phanh chân thì họ không làm hẹn hôm khác. Chờ nửa tiếng lấy xe và thanh toán tiền phụ kiện thay (cái này họ yêu cầu em trả mặc dù xe em nhận đã vỡ cút nước là hỏng đệm cao su gì gì đó ở giảm sóc|-)), sau đó em ra nhận xe thì không nổ đc chìa khóa không nhận. Em lại chờ họ loay hoay xem cái chìa khóa mất 40p thì họ ra cắm chìa nổ đc và bảo rằng khóa hết pin..
Em lên xe đi về qua hàng xăng tạt vào đổ xăng xong chìa lại dở chứng em cắm ra vào đúng nửa tiếng xe mới nổ, đến là dở khóc dở cười 6h tối giờ cao điểm mà cái xe của mình án ngữ cây xăng của ng ta ko chịu đi :((...
Khi xe nổ được thì hệ thống điện liệt hết nhưng may mắn em đi về được đến bãi xe nhà mình. Từ đây chia khóa liệt hẳn luôn, em cũng không kéo được cửa kính lên nữa đành gọi bên bán bạt mang đến phủ vào xe.

Ngày thứ 17 sau 2 ngày với nhiều cuộc điện thoại tới cả TGĐ thì họ qua lấy chìa về và tịt luôn ko thây phản hồi.

Các bác cho em lời khuyên ứng xử thế nào chứ em hết kiên nhẫn rồi, em vẫn giữ 20% tiền mà họ cứ dửng dưng như không hôm nay gọi thì nhân viên tắt máy, TGĐ không thèm nghe máy. Chìa khóa của em họ cầm về từ T7 hôm nay là Thứ 3 vẫn chưa xử lý gì trong khi em hỏi ở ngoài làm chìa trong ngày là lấy đc. |-)

Em xin phép chưa nói tên Showroom bán xe đó vội. Nếu họ tiếp tục làm ăn kiểu làm ăn chây ì và mình cứ phải chạy theo thế này thì em sẽ public Showroom đó để mọi người tránh khi đi mua xe.
Mua xe mà dư này thì mua làm chi nữa cụ! lưu luyến chỉ làm.............khổ thêm!:D

traibn113

Xe hơi
Cụ cứ bêu tên nhà hắn nên để a e còn tránh cụ ah

bimickey

Xe hơi
Em làm việc lại với họ nếu trường hợp họ cầm chắc 80% và ép KH thì em không ngại lôi báo chí vào cuộc đâu, em làm ở một tập đoàn tài chính thường xuyên phải va chạm đấu khẩu với các đối thủ bên ngoài qua báo chí thì ngại gì vụ nhỏ này mà em ko cho lên.
Nếu đúng là Anycar thì SR này cũng làm báo chí tốt phết đấy cụ ạ, em đọc mấy bài viết lăng xê sr này rồi. Nào là lần đầu tiên mua xe cụ đc bảo hành như xe mới, nào là quy trình chuẩn mấy chục bước gì gì ý

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
chẳng may phải em bệnh tật thôi chứ cá nhân e thấy anycar tương đối chuyên nghiệp, chu đáo so với các salon khác. Có thể do cuối năm nhiều việc và nhiều xe quá nên họ ko chu đáo được, cụ nên tới tận nơi gặp và giải quyết cho nhẹ nhàng