[Funland] Tình hình KD tại Royal City!

Trạng thái
Thớt đang đóng

aliba

Xe máy
E thấy ở royal mà cho thuê bán trà đá đc đấy các cụ à

luongtanlong

Xe tải
Ngày thường e k rõ chứ thứ 7 tháng trước vợ chồng em lượn vào vắng vẻ lắm mà cũng thấy bí bí thế nào ấy, được cái mua cho thằng cu đôi giầy có 100 ngìn cuat bitas gì đó

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Nhà cháu không phải dân kinh doanh nên nghe cụ TurnViet nói thấy biết được thêm một số vấn đề. Cảm ơn cụ.
Em chỉ hóng hớt thôi, cũng quan tâm nhưng không đến thời vận cụ ạ. Nhưng em biết họ giàu có như nào, vì e đã đi làm thuê cho họ nhiều năm mà. Hiện tại e cũng dân kinh doanh nữa. Nhiều cụ mợ làm văn phòng, cứ nghĩ họ thuê 100tr/ tháng mở bán quần áo thì liệu họ có kiếm đc tiền trả tiền thuê nhà ??? Hay bán bán hủ tiếu có 60k sao trả tiền thuê nhà 80tr/ tháng ?

BAOVIET_TAXI

Xe điện
Đến đấy cụ ạ, thậm chí hơn em nhớ tên hãng này có chữ Blue , chuyên các loại quần áo , phụ kiện các loại..... ở BigC cũng có 1 cái ở tầng 1, là 1 cái trông nhếch nhác nhất trong mấy cái em xem qua.
hic.vậy 1 cái áo trong blue chắc đến 2/3 giá tiền là tiền thuê mặt bằng^:)^
thôi em chả dại mua đồ trong blue
Bên cty em cũng thuê trong RC nhưng bán hàng cũng vẫn giữ giá bằng bên ngoài,theo đúng giá niêm yết trên website cty

Chỉnh sửa cuối:

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
hic.vậy 1 cái áo trong blue chắc đến 2/3 giá tiền là tiền thuê mặt bằng^:)^
thôi em chả dại mua đồ trong blue
Nhưng vẫn rẻ cụ ạ, anh Blue này là bình dân mà cụ, rẻ lắm, mà lại đẹp. Cụ đi các hàng khác giá đắt gấp rưỡi luôn ạ. Giá rẻ hơn các các shop vớ vỉn ngoài mặt phố cụ ạ.

oliu

Xe buýt
Em chỉ hóng hớt thôi, cũng quan tâm nhưng không đến thời vận cụ ạ. Nhưng em biết họ giàu có như nào, vì e đã đi làm thuê cho họ nhiều năm mà. Hiện tại e cũng dân kinh doanh nữa. Nhiều cụ mợ làm văn phòng, cứ nghĩ họ thuê 100tr/ tháng mở bán quần áo thì liệu họ có kiếm đc tiền trả tiền thuê nhà ??? Hay bán bán hủ tiếu có 60k sao trả tiền thuê nhà 80tr/ tháng ?
Đạt đến tầm chiến lược như cụ thơn việt nói thì nó là loại khác rồi, phần lớn kinh doanh là phải có lãi mới trụ được

Xe bọ xít

Xe container
Hầm RC phải kết nối với hệ thống tàu điện ngầm thì mới ổn được, tầm này ai bỏ tiền vào ăn uống dưới hầm em nghĩ là thừa tiền ko biết làm gì :P
Em nghĩ đi chơi, mua sắm ở đây đến giờ phải ăn hay tiện thì ăn chứ ko ai đi ăn trưa hay ăn tối mà lại phi vào đây ăn đâu ạ :))

oliu

Xe buýt
Nhưng vẫn rẻ cụ ạ, anh Blue này là bình dân mà cụ, rẻ lắm, mà lại đẹp. Cụ đi các hàng khác giá đắt gấp rưỡi luôn ạ. Giá rẻ hơn các các shop vớ vỉn ngoài mặt phố cụ ạ.
Em nhà quê chưa vào đây nhưng nói thật là Blue jeans cho em đánh cho :D vì em chẳng biết nó là ai, tự nhiên cho gì mà chẳng đánh :P

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Đạt đến tầm chiến lược như cụ thơn việt nói thì nó là loại khác rồi, phần lớn kinh doanh là phải có lãi mới trụ được
Vâng, chủ yếu thương hiệu lớn về may mặc họ có xưởng may cả. Giá thành không phải tính từ giá thuê mặt bằng vào sản phẩm đâu ạ. Lợi nhuận do đặc thù của sản phẩm đó thôi. Quần áo 300% lợi nhuận là chuyện thường. Đến mấy shop đồ China cao cấp còn có mức đó.

Trong khi đó ngành ăn nhanh trong TT Thương mại thì cứ bỏ 1tr chi phí ra các cụ mợ thu về tầm 750-800K, số thu về này các cụ mợ phải trả hết các khoản.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
chả hiểu sao nhà e cũng chả có hứng vào đây chỉ luẩn quẩn quanh the manor quen rồi, có khi hôm nào cũng phải đi phát ko nó đóng cửa lại tiếc!

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Em nhà quê chưa vào đây nhưng nói thật là Blue jeans cho em đánh cho :D vì em chẳng biết nó là ai, tự nhiên cho gì mà chẳng đánh :P
Chắc tại cụ mặc đồ hiệu nó quen rồi. Em nửa mùa , hôm vào mua mấy cái áo phông có 90-120k ngon lành luôn ạ, trông chất hơn ở ngoài nhiều ak

boy_xedap

Xe điện
Thói quen tiêu dùng của người Việt mình ở các trung tâm thương mại vẫn chưa có, chứ em nói thật, đã đi TT Thương mại thì chứ ít là 1 buổi đến cả ngày. Tây toàn thế thôi ạ. Ở đó có mua sắm mọi đồ dùng truyền thống hằng ngày đến các đồ xa xỉ... giải trí xem phim, tập Gym.... đặc biệt là ăn uống, từ cafe cho đến ăn nhanh rồi nhà hàng.

Nhiều triệu phú giàu có lên từ các chuỗi nhà ăn, nhà hàng trong các trung tâm thương mại. Ở đó tuy giá thuê có thể cao hơn chút nhưng lượng khách hàng lại có sẵn, cực ít cạnh tranh khu vực và khách luôn có nhu cầu. Họ buộc phải ăn uống và không thể ra khỏi trung tâm thương mại vì bữa ăn thường nằm giữa lịch trình.

Em ví dụ ở tầng 3 Big C Thăng Long, Hot Wok cho thuê mặt bằng quá đắt đỏ vì nghĩ các hàng ăn nhanh kiếm bộn, 40tr/ gian hàng ăn trên tầng 3 là giá quá đắt đỏ. Chính vì thế giá ăn uống lại tăng, khách thì đa số ở Tỉnh , sinh viên nhiều không có điều kiện trả cho bữa ăn toàn 100k-200k/ người. Đồ ăn thì là ăn nhanh, món ăn rất bình dân.

Em còn được biết ở RC có mặt bằng thuê bán quần áo phải trả 1 tháng hơn 1 tỉ đồng. Thương hiệu này trung tâm thương mại nào ở HN cũng có.
Thế mới biết giá thuê mặt bằng của mình cao dẫn đến giá thành cao, enduser là người chịu. Em có dịp chơi ở bangkok, vào các TT thương mại của nó ăn rẻ lắm, ví dụ như lẩu Thái khoảng 130k/suất năm ngoái, ngon toẹt vời ông mặt giời

boy_xedap

Xe điện
Chắc tại cụ mặc đồ hiệu nó quen rồi. Em nửa mùa , hôm vào mua mấy cái áo phông có 90-120k ngon lành luôn ạ, trông chất hơn ở ngoài nhiều ak
Đồ blue này của nó được phết ấy chứ nhỉ em thấy rẻ bền

oliu

Xe buýt
Em toàn dệt kim đông xuân thôi, 90k em mua gần được 4 cái, tên tuổi dễ nhận dạng, cái thằng Blue kia em có biết nó là ai đâu :)

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Em toàn dệt kim đông xuân thôi, 90k em mua gần được 4 cái, tên tuổi dễ nhận dạng, cái thằng Blue kia em có biết nó là ai đâu :)
Thế cụ dễ nuôi nhất rồi....[-O<

toanthangcs

Xe điện
Em chưa vào, nhưng trộm nghĩ: nhỡ có hỏa hoạn....?

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Blue em chưa mua cái nào nhưng thơn việt em mua rồi nhé, cụ có dám bảo em dễ nuôi nữa không :D
Cám ơn cụ đã ủng hộ ạ, hàng nhà em thì lãi suất có 600% thôi ạ. Đc cái có vấn đề gì về chất lượng cứ ới em là các cụ không có thiệt gì hết ạ. :D

oliu

Xe buýt
Cám ơn cụ đã ủng hộ ạ, hàng nhà em thì lãi suất có 600% thôi ạ. Đc cái có vấn đề gì về chất lượng cứ ới em là các cụ không có thiệt gì hết ạ. :D
Thế cụ sắp mở trong RC chưa em biết thân biết phận vào ủng hộ :D vãi thơn

Trạng thái
Thớt đang đóng