[Funland] Tình hình KD tại Royal City!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Robinair

Xe tải
Hôm rồi e đi RC mỏi mệt quá định tìm chỗ matxa cho đỡ mỏi mà ko đc
Sao cái TTTM to và hoành, cái gì cũng có mà cái nơi MX ko có nhỉ. Hay là ko đc phép???

ssgabeo

Xe buýt
Tại Lotteria chỗ của nó đẹp, ngay cạnh rạp chiếu phim và đối diện sân băng :D
Cụ nhầm thế nào chứ, Lotteria ở trong góc, nó đông vì ở trong cả RC thì ăn uống trong đấy là rẻ nhất , làm gì có chỗ nào ăn no mà có 30K

_F4_

Xe tăng
Tại Lotteria chỗ của nó đẹp, ngay cạnh rạp chiếu phim và đối diện sân băng :D
Đây là BBQ cụ ơi. Truớc e có cổ phần ở đây, nhưng may thoát nhanh nên cũng ổn. Tuy nhiên doanh thu của cửa hàng này luôn tốt. Hiện tại e làm King Barbecue Chicken Deli rồi, hy vọng sẽ đuổi kịp KFC & Lotteria :)

Đường bộ

Xe điện
Hôm rồi e đi RC mỏi mệt quá định tìm chỗ matxa cho đỡ mỏi mà ko đc
Sao cái TTTM to và hoành, cái gì cũng có mà cái nơi MX ko có nhỉ. Hay là ko đc phép???
Cụ chưa tìm ra thôi, nhà cháu đã từng dòm thấy rồi, hình như ở gần chỗ thác nước ấy ạ.

aprrilia

Xe máy
Dân tình có tiền đâu mà cứ mở lắm khu ăn chơi to thế :( :( :(

Crusaderland

Xe điện
Anh Vượng quá giỏi khi làm được cái khu Royal City chưa từng có ở Việt Nam này trong thời gian ngắn kỷ lục. Tuy nhiên vấn đề ở chỗ anh ấy đi nhanh quá nền kinh tế không theo kịp, dân tình đang lúc lo nhu cầu cơ bản nên chửa có time và money vào đây mà ăn chơi.

Lavenders

Xe tăng
Cụ chưa tìm ra thôi, nhà cháu đã từng dòm thấy rồi, hình như ở gần chỗ thác nước ấy ạ.
Bác này kiên trì giới thiệu thật, có người như bác làm việc cho thì quá tuyệt vời :)

Những nhược điểm khác như quản lý thương hiệu, chất lượng hàng hóa có thể cải thiện được, nhưng Roy rất rất không thuận tiện cho người đi mua sắm đây là điểm tối kỵ của các TTTM mà Roy không thể khắc phục được.

Cá nhân em thì em thích đỗ xe cái thong dong đi vào ngay kiểu như The Garden là được, bắt em đi lòng vòng thì thôi...

Về phát triển thì sau này sẽ có những khu thương mại kiểu như outlet ở bên mỹ thì Roy sẽ không thể cạnh tranh được.

Em thấy người nước ngoài họ đầu tư thì bao giờ cũng quan tâm đến tiện lợi cho khác hàng như Big C, Metro ... đậu xe thoải mái

Chỉnh sửa cuối:

muamaytinhcu86

Xe hơi
Bây h ko biết kinh Doanh gì các cụ nhỉ ? làm to chết to làm bé chết bé

Đường bộ

Xe điện
Bác này kiên trì giới thiệu thật, có người như bác làm việc cho thì quá tuyệt vời :)
Nhà cháu đã mất khá tiền đi xe ở hai tầng hầm (vì không đi bộ được, mỏi chân quá) để dẫn cháu chiếc bè bạn đi dạo trong đó rồi ạ.

muamaytinhcu86

Xe hơi

Lavenders

Xe tăng
Nhà cháu đã mất khá tiền đi xe ở hai tầng hầm (vì không đi bộ được, mỏi chân quá) để dẫn cháu chiếc bè bạn đi dạo trong đó rồi ạ.
Em rất thích nhưng khu thương mại kiểu outlet đưa gia đình đi mua sắm rất gần gũi với thiên nhiên, cỏ cây hoa lá làm cho mình coi đi mua sắm như đi dạo vậy cá nhân em thấy là mô hình phát triển bền vững.

Các TTTM ở HK hay Sing cũng vậy, mặc dù đất hẹp nhưng họ luôn thiết kế để khách hàng được thoải mái nhất, thư thái nhất thì mới có tâm trạng mà mua... đi mua hay đi chơi mà như đi đánh vật thì còn tâm trạng đâu nữa.

Em thật chứ đi Roy ức chế ngay từ quả đường tắc, vào tới cổng gặp mấy ông bảo vệ gườm gường, xuống để xe thì chả biết lên lối nào cho gần, vào trong thì ngạt ngạt mùi thức ăn, loa đài của mấy ông bán điện tử, quần áo ông ổng, vào cái chỗ ẩm thực thì san sát vào nhau.. tụt hết cả hứng.

Đường bộ

Xe điện
Em thật chứ đi Roy ức chế ngay từ quả đường tắc, vào tới cổng gặp mấy ông bảo vệ gườm gường, xuống để xe thì chả biết lên lối nào cho gần, vào trong thì ngạt ngạt mùi thức ăn, loa đài của mấy ông bán điện tử, quần áo ông ổng, vào cái chỗ ẩm thực thì san sát vào nhau.. tụt hết cả hứng.
Cánh bạn bè nhà cháu ai đã từng đến RC đều thấy thích cả, họ đã đi và sống ở nhiều nước rồi, và đều thán phục chú Vượng, chú ấy trẻ tuổi mà quá giỏi.

aprrilia

Xe máy
Em chưa được vào đây chơi bao giờ!

ecminh

Đi bộ
Em ko hiểu cái trung tâm nó to thế mà mấy khu cụt đường cũng có vài shop mở ra. Lắt nhắt cả ngày có vài khách bò lạc mới phi vào khu đó thì bán cho ma các cụ nhể?

Lavenders

Xe tăng
Cánh bạn bè nhà cháu ai đã từng đến RC đều thấy thích cả, họ đã đi và sống ở nhiều nước rồi, và đều thán phục chú Vượng, chú ấy trẻ tuổi mà quá giỏi.
Quả chú Vượng thì kụ không biết hơn em đâu...Em phản ánh hiện thực thoai, em cũng đã nói vậy với gia chủ mà. Có tiếp thu, có khắc phục thì mới không chết.

Chỉnh sửa cuối:

x.man

Xe điện
Sau 1 thời gian đầu quy củ thì hiện tại RC đã có những dấu hiệu rệu rã:
1)NV đứng ngoài gian hàng chèo kéo khách vô tội vạ
2)Đầu tuần e vào, lúc ra quẹt thẻ lấy xe báo 25k, đưa bảo vệ 100k xong bạn trả lại 70k rồi cứ ngơ ngơ đi.

Đường bộ

Xe điện
Quả chú Vượng thì kụ không biết hơn em đâu...Em phản ánh hiện thực thoai, em cũng đã nói vậy với gia chủ mà. Có tiếp thu, có khắc phục thì mới không chết.
Hy vọng bên chú Vượng có quan tâm đến dư luận để cái tiến tốt hơn cụ ạ. Cụ có quen thì nhắc chú ấy nhé. Kể ra chú ấy cũng đã giải quyết được khối công ăn việc làm.

Trạng thái
Thớt đang đóng