[Funland] Tình hình kinh tế chung khó khăn, áp lực công việc, cuộc sống quá các cụ ạ

duongtver

Xe tăng

Đọc xong bài báo cũng thấy mình gần giống vậy các cụ ạ. Tình hình thị trường việc làm thì khó khăn mà công việc lặp đi lặp lại bao năm nay khiến bản thân cũng nhàm chán, thiếu động lực.
Tuy nhiên em không dám bỏ, cố gắng làm việc tiếp vì còn gia đình vợ con. Tài sản thì chả có gì lớn lao nhưng cũng không đến nỗi vô sản. Cũng có chỗ ở ổn định, có xe đi lại dù là xe cỏ thôi.
Đọc bài báo xong lên than vài câu với các cụ cho đỡ mệt mỏi chứ còn sự thật chắc vẫn phải cắn răng cố gắng mà làm kiếm cơm các cụ ạ.
Không biết các cụ có ý tưởng gì hay hay tư vấn cho em thêm động lực tìm kiếm thử thách mới không?

Bridget

Xe tải
Em cũng đang thất nghiệp mấy tháng rồi, năm trước bị sập quả bay mất căn chung cư của cụ Vượng bên Gia Lâm.

duongtver

Xe tăng
Em cũng đang thất nghiệp mấy tháng rồi, năm trước bị sập quả bay mất căn chung cư của cụ Vượng bên Gia Lâm.
Nghe cụ nói thì là Ocean Park 1 à cụ? Hay Park 2? Cụ sao mà sập, giá bị xuống hay sao cụ?

DonaldTrump79

Xe buýt
Khó quá thì cứ cắt đất bán dần mà ăn chơi đi cụ, giá đang trên ngọn tre mà.

duongtver

Xe tăng
Khó quá thì cứ cắt đất bán dần mà ăn chơi đi cụ, giá đang trên ngọn tre mà.
Cắt đất bán là chủ trên bài báo thôi, chứ em có mỗi cái nhà cả gia đình đang ở cụ bảo bán thì ra gầm cầu sao. hự hự.

Xichlo2014

Xe tải
em nằm phơi hàng mấy tháng nay rồi, buồn thúi ruột

thientudolong

Xe container
nếu cụ u40 thì phải quên đi lối mòn cũ, chịu khó học thêm các kiến thức kỹ năng mới hoặc có plan B từ giờ đi vì sắp tới thị trường lao động sẽ vô cùng khắc nghiệt với nhân sự u40 đổ lên mà ko có kinh nghiệm quản lý hoặc chuyên môn vững vàng

coolpix8700

Xe ngựa
Có cái nhà bán được 6.5 tỷ vẫn lo?
Công việc của em cả 2 chục năm nay ngày nào cũng như ngày nào, từ lúc dậy cho đến lúc phủi chân lên giường. Lâu và đều đều cứ giơ tay ra xỏ áo, nhấc chân lên để cho vào giầy cho nên thành thói quen, gần như chẳng bao giờ em quên điện thoại, dù trước khi xuống xe không hề phải nghĩ đến.
Chẳng biết như thế có gây nên nhàm chán không?

Chỉnh sửa cuối:

Asura

Xe tăng

Đọc xong bài báo cũng thấy mình gần giống vậy các cụ ạ. Tình hình thị trường việc làm thì khó khăn mà công việc lặp đi lặp lại bao năm nay khiến bản thân cũng nhàm chán, thiếu động lực.
Tuy nhiên em không dám bỏ, cố gắng làm việc tiếp vì còn gia đình vợ con. Tài sản thì chả có gì lớn lao nhưng cũng không đến nỗi vô sản. Cũng có chỗ ở ổn định, có xe đi lại dù là xe cỏ thôi.
Đọc bài báo xong lên than vài câu với các cụ cho đỡ mệt mỏi chứ còn sự thật chắc vẫn phải cắn răng cố gắng mà làm kiếm cơm các cụ ạ.
Không biết các cụ có ý tưởng gì hay hay tư vấn cho em thêm động lực tìm kiếm thử thách mới không?
Đúng là tình hình kinh tế khó khăn nên gần đây em cũng gặp rất nhiều trường hợp kêu ca như cụ. Cụ vẫn có việc làm để tạo thu nhập ổn định là ngon rồi, kêu ca gì nữa, kiên nhẫn đợi thời vận thay đổi thôi.

Vấn đề lớn nhất của cụ là coi đam mê (mục tiêu sống) cá nhân với công việc kiếm tiền là một. Em thấy nên tách nó riêng rẽ ra. Dĩ nhiên, không có gì tuyệt vời bằng việc kiếm tiền được từ đam mê của mình nhưng không phải ai cũng có may mắn đó. Đam mê thì cứ đam mê và theo đuổi, nó là việc cả đời. Làm việc kiếm tiền để phục vụ gia đình, phục vụ đam mê thì cứ làm, đó chỉ là tạm thời (ít nhất là đến khi hết tuổi lao động). He he, cứ như vậy thì cụ chẳng bao giờ thấy nhàm chán và thiếu động lực cả, có chăng là nhiều khi kiếm tiền ko đủ để phục vụ đam mê thì bực mình thôi.

Politeboy

Xe buýt
Đến lúc phân hoá như phong kiến rồi
Bá kiến và Chí phèo khắp nơi
Anh Dậu chị Dậu chán chả buồn cày cấy nữa

khanhnguyen09

Xe container
Cụ nên sang thớt BDS của off để học cách làm giàu, có cụ vừa khoe mua cái nhà chưa được tháng mà đã lãi tỷ rưỡi rồi, kiếm tiền thật là không có khó.:))

Mũi tên bạc

Xe container
Cố lên các cụ; sang quý 3 thì trời đất sáng bừng; việc làm không hết. Lúc đó sợ các cụ lại kêu làm chả có thời gian tiêu tiền!

• Vodka
Reactions: wiv

Rivers

Xe container
Chắc mất phương hướng hoặc ko kiếm được như cũ thôi, chứ có mảnh 6.5 trừ nợ vẫn còn 3.5 là phè phởn hơn khối người rồi.

Mytv

Xe điện
Đầu tư chỗ a V cũng sập hả cụ? E thấy mấy cháu sale bẩu chỉ có ăn lồi mồm.

TXM3b

Xe tải
năm rồi cuối năm e phải bán cái nhà gần 6đ tích lũy để trả nợ, chán, giờ có việc làm duy trì cs là ổn rồi, k nợ nần là tốt rồi, e còn quả nợ 10c vàng vay lúc bán 4x thì nó 8x cmnr sau có mấy năm đây này

tttai12393

Xe đạp
Làm công ăn lương thì mãi nằm trong cái vòng luẩn quẩn, và sợ cái bẫy tài chính. Khó chịu lắm a, thoát thì sợ đói, mà không thoát thì k phát triển được, lặp đi lặp lại. Nhưng cái gì cũng phải cần thời gian, cố gắng a ơi. E cũng từng bị bẫy thu nhập, quyết định bứt phá nghỉ việc ở cty xong mở cty riêng. ban đầu gồng lỗ, khó khăn trăm điều. Nhưng giờ thì tạm ổn rồi