[Funland] Tình hình này sẽ còn kéo dài đến bao giờ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

phamthuong0909

Xe buýt
Em thực sự đã buông xuôi rồi các bác ạ, hiện giờ mỗi giờ phút trôi qua với em là một chuỗi nặng nề. Cảm giác vô cùng mệt mỏi vì công nợ, vì tiền nong, mỗi đêm nếu không có rượu hay thuốc an thần có lẽ em sẽ không ngủ được. Cứ nhắm mắt vào là biết bao câu hỏi xoay quanh, tháng này tiền đâu để trả lãi ngân hàng, tiền đâu trả phí mặt bằng, rồi còn biết bao anh em theo mình từ ngày đầu tiên bây giờ không có thu nhập họ sống như nào?

Em đầu tư vào chuỗi cửa hàng phở cách đây khoảng 2 năm, cũng có 2 cái quán tuy không to nhưng lượng khách ban đầu cũng ổn định. Mỗi tháng trừ tiền chi phí mặt bằng, nhân công, các thứ cũng dư dả chút ít. Mỗi cửa hàng em thuê tiền mặt bằng cũng hơn 20t/tháng, mỗi cửa hàng có 4-5 người chạy việc. Từ khoảng cuối tháng 3, lượng khách hàng cũng bắt đầu giảm, lãi tuy không còn nhưng em vẫn cố gắng duy trì để tạo công việc cho mọi người. Toàn người quê, anh em trong nhà cả, cái quán bán cũng như công việc chung để mọi người đc gần gũi với nhau.

2 tháng nay, quán đóng cửa, tiền mặt bằng mỗi tháng 50 triệu là một con số không hề nhỏ đối với em. Em tính toán rất nhiều cách nhưng không thực hiện được vì dịch bệnh phức tạp. Em bán xe giá rẻ cũng không có người mua, muốn sang nhượng lại 1 quán cũng chưa thực hiện được vì thời điểm này rất khó tìm khách. Hàng ngày em phải trải qua tâm trạng thật tệ hại và nỗi lo canh cánh chuyện tiền bạc, người mất ngủ gầy sọp mà vẫn không tìm được hướng giải quyết nào lúc này. Nhìn hai con thơ mà trách mình thật vô dụng, cuộc sống thăng trầm là điều khó tránh nhưng trong trường hợp của em có cách nào giúp tâm trạng khá hơn không?

hưvô

Xe lăn
Em cũng đang chán đọc thớt xong "bỗng dưng muốn khóc" quá :(

thngaylangthang

Xe ngựa
Đọc ndung em lại nhớ đến mấy câu này:
"Canh một, canh hai, lại ba canh
Trằn trọc băn khoăn, những nỗi niềm
Canh bốn, canh năm, vừa chợp mắt
Bộn bề, ngang dọc, hiển hiện ra"

gamexp

Xe hơi
Trong Nam thì k biết bao giờ hết dịch, ngoài Bắc thì em nghĩ qua 2/9 thôi. Cụ cố gắng cầm cự hoặc thanh lý luôn cho lành

carhanoi

Xe tải
Em nghe tin vỉa hè là giãn cách đến 5/9, ko biết có đúng ko :(

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em cũng lo trả lãi Bank, vừa rồi đề nghị hõ giãn nợ được 3 tháng.
Hiện tại em nhìn kho hàng mà lo, toàn tiền mặt tươi nằm hết kho hàng, mà giờ muốn biến hàng thành lại tiền - Chỉ cần giá vốn, thấp hơn chút cũng đc. Em cũng đồng ý !

vt2phuc

Xe điện
với các cụ làm chủ và kinh doanh thì giờ là lúc lấy lãi ngày trước tích cóp được mang ra để duy trì. Như người lao động không có gì trong tay, ngơi tay là ngơi miệng mới đáng bàn.

Em cũng lo trả lãi Bank, vừa rồi đề nghị hõ giãn nợ được 3 tháng.
Hiện tại em nhìn kho hàng mà lo, toàn tiền mặt tươi nằm hết kho hàng, mà giờ muốn biến hàng thành lại tiền - Chỉ cần giá vốn, thấp hơn chút cũng đc. Em cũng đồng ý !
Giờ cầu chẳng có nên đẩy đc hàng ra khó tựa lên trời đấy sếp :(

vandatAT

Xe container
Lâu rồi em còn chả nhớ, quan tâm hnay là ngày thứ mấy cơ :D.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thực sự đã buông xuôi rồi các bác ạ, hiện giờ mỗi giờ phút trôi qua với em là một chuỗi nặng nề. Cảm giác vô cùng mệt mỏi vì công nợ, vì tiền nong, mỗi đêm nếu không có rượu hay thuốc an thần có lẽ em sẽ không ngủ được. Cứ nhắm mắt vào là biết bao câu hỏi xoay quanh, tháng này tiền đâu để trả lãi ngân hàng, tiền đâu trả phí mặt bằng, rồi còn biết bao anh em theo mình từ ngày đầu tiên bây giờ không có thu nhập họ sống như nào?

Em đầu tư vào chuỗi cửa hàng phở cách đây khoảng 2 năm, cũng có 2 cái quán tuy không to nhưng lượng khách ban đầu cũng ổn định. Mỗi tháng trừ tiền chi phí mặt bằng, nhân công, các thứ cũng dư dả chút ít. Mỗi cửa hàng em thuê tiền mặt bằng cũng hơn 20t/tháng, mỗi cửa hàng có 4-5 người chạy việc. Từ khoảng cuối tháng 3, lượng khách hàng cũng bắt đầu giảm, lãi tuy không còn nhưng em vẫn cố gắng duy trì để tạo công việc cho mọi người. Toàn người quê, anh em trong nhà cả, cái quán bán cũng như công việc chung để mọi người đc gần gũi với nhau.

2 tháng nay, quán đóng cửa, tiền mặt bằng mỗi tháng 50 triệu là một con số không hề nhỏ đối với em. Em tính toán rất nhiều cách nhưng không thực hiện được vì dịch bệnh phức tạp. Em bán xe giá rẻ cũng không có người mua, muốn sang nhượng lại 1 quán cũng chưa thực hiện được vì thời điểm này rất khó tìm khách. Hàng ngày em phải trải qua tâm trạng thật tệ hại và nỗi lo canh cánh chuyện tiền bạc, người mất ngủ gầy sọp mà vẫn không tìm được hướng giải quyết nào lúc này. Nhìn hai con thơ mà trách mình thật vô dụng, cuộc sống thăng trầm là điều khó tránh nhưng trong trường hợp của em có cách nào giúp tâm trạng khá hơn không?
Em nghe tin vỉa hè là giãn cách đến 5/9, ko biết có đúng ko :(
Khả năng cao. Vì còn 3 ngày đến hạn + vẫn còn ca cộng đồng + thả nghỉ lễ đi tung tóe rủi ro rất cao :(

vingraux

Xe tăng
Mong manh dễ vỡ quá.

Nhiều người "chết" từ 3/3020 đến bây giờ vẫn chưa nhìn thấy ánh sáng.

Của bác 2 cái mặt bằng 50 triệu tháng, xấu nhất ngồi không 1 năm nữa cũng chỉ mất 600.

Viết đến đây em đọc lại thì thấy mùi farm bài. Liệu em có nhạy cảm quá không nhỉ, mọi người?

À mà thuốc an thần bác đang dùng là loại gì nhỉ?

Ngoc Que

Xe tải
với các cụ làm chủ và kinh doanh thì giờ là lúc lấy lãi ngày trước tích cóp được mang ra để duy trì. Như người lao động không có gì trong tay, ngơi tay là ngơi miệng mới đáng bàn.
Nhưng lãi lại làm lô đất hết rồi, mà h đất cũng ko bán dc. Em đang tình trạng này đây.

fukimod

Xe máy
Cố tý đi cụ, nhiều người thèm phở lắm rồi, hết dãn cách là bung lụa

phamthuong0909

Xe buýt
Trong Nam thì k biết bao giờ hết dịch, ngoài Bắc thì em nghĩ qua 2/9 thôi. Cụ cố gắng cầm cự hoặc thanh lý luôn cho lành
Ko thanh lý cho ai đc cụ ạ, giờ trả mặt bằng thì may ra chủ nhà họ thương thì cho xin lại cọc. Còn đồ đạc, chi phí sửa sang biết bao tiền của ở trong đó.

htn2310

Xe máy
Em cũng nghĩ là phải hết nghỉ lễ 2/9 ! Thành ủy cũng họp có chỉ đạo là HN hok đc chủ quan là cũng có ý là tiếp tục thực hiện giãn cách tiếp rất cao

Terminal123

Xe tải
Chia sẻ với cụ chủ, dịch bệnh ập tới chẳng biết trước được. Còn để ổn định lại xã hội thì em e rằng phải hơn năm nữa khi dân ít nhất được tiêm 70% mà cũng không chắc chắn khi một số nước hơn 70% mà vẫn lây lan cao.

Trạng thái
Thớt đang đóng