[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.148

Trạng thái
Thớt đang đóng

TeslaBee

Xe buýt
Nhắn tin SMS đến từng số điện thoại một rồi cụ. Đàng hoàng thế còn gì
Kể ra mà đàng hoàng, nước lớn đánh nước nhỏ thì tuyên bố xong rồi hãy đưa quân vào.
Chứ chơi trò đánh bất ngờ như này thì khác gì cắn trộm kiểu Trân Châu Cảng, Ukr bị mất tinh thần là dễ hiểu.

tomtomchát

Xe container
ko vẽ lại đâu cụ, oánh để bạt thế của Mỹ và Tây Âu thôi, đồng thời nâng tầm vị thế của Nga. Nga ko oánh quả này thì xunh quanh nó vào Nato hết, dầu đạn hạt nhân Mỹ nó kéo đến tận cửa nhà anh Tin luôn, nên bắt buộc phải chơi thôi cụ ạ.
1 cái nữa là lợi ích kinh tế, thế giới đang bị USD chi phối, Nga với TQ sẽ nâng tầm mình và cố gắng sử dụng 1 đồng tiền nữa làm tt quốc tế. Cái này cá nhân em cũng ủng hộ, vì USD mỹ thao túng cái là kinh tế thế giới phải chạy theo.
e vừa edit lại nó mất rồi may có cụ quất lại, cụ quất nhanh đấy :))
E nghĩ anh Ngố chả ngố đến mức tin tàu đâu, thằng to xác vừa tham như mõ lại hèn như c.hó, vừa đ.ái vừa dòm kiểu đi dây trục lợi, lại vừa phát biểu nước đôi xong, nên khó có chuyện 2 thằng nó bắt tay hợp tác nâng tầm lắm. (Bình bảo Tin mày bắt tay tao 2 thằng mình cùng nâng tầm Tao thì được)
tàu để cửa hé, Nga sụm là nó đạp cửa xông ra nuốt Viễn đông ngay, ko thì cứ để đó 50 năm tới... China e lạ gì, tụi nó thâm không khác gì thằng tàu ;))
Tàu nó cũng hóng để nó xử con Loan, xem hiếp hay giết ;))

Chỉnh sửa cuối:

1.25 ton

Xe điện
Chứng tỏ bọn Mẽo thông tin tình báo của nó cũng gớm đấy, không đùa được đâu. Nó cảnh báo Ukraine mấy hôm rồi. Hy vọng hai bên cùng xuống thang cho dân thường đỡ khổ.

Bộ binh Nga đã áp sát biên giới rồi.

onghabeo

Xe tăng
E copy bên FB về không biết có đúng không các bác , nếu đúng vậy thì U thời đầu cũng bé tí , nhờ Nga mà to như bây giờ chứ nhỉ

Đây là bản đồ các vùng đất của Ucraina, để các bạn biết vì sao có tình hình chia rẽ, bất ổn tại Ucraina hiện nay.
- Lãnh thổ nước Ucraina có từ năm 1654 rất nhỏ (màu cam, có Thủ đô là Kharkov)
- Phần lãnh thổ màu vàng là lãnh thổ của Nga hoàng có từ 1654 đến 1917. Thủ phủ là Kiev - Kiev là Thủ đô của nước Nga cổ (Rus).
- Vùng lãnh thổ màu xanh lá phía Tây là vùng đất LX chiếm của Ba Lan trong và sau chiến tranh thế giới thứ hai thời Stalin 1939 - 1945.
- Vùng lãnh thổ màu xanh da trời phía Nam và Đông (trong đó có vùng Than Donbass) có từ năm 1922 thời Lê Nin.
- Vùng lãnh thổ màu hồng là bán đảo Crimea có từ năm 1954 thời Khơrupsev.
Tóm lại trừ vùng lãnh thổ gốc ra, thì lãnh thổ Ucraina ngày nay là của Nga hoàng và Ba Lan do LX trước đây chia cho Ucraina từ các năm 1917, 1922, 1939,1945 và 1954.

tomtomchát

Xe container
Hàng xuất thì có chứ làm gì có hàng xách tay.
Có ông nào xách mang đi bán được đâu, toàn để nhà dùng.
cụ làm e liên tưởng mấy ông giồng rau Đông anh.... vào kiếm ít rau rau ông ý chỉ ra bảo cả ruộng rau ngon mơn mởn, xuất bán cho bọn Hà lội đấy :))
làm e lại phải vén rào vào góc vườn chỗ mấy cây cằn cỗi để nhà ăn, e vẫn bê được mấy tải đồ nhà dùng, biến thành xách tay nhé :))

Phán Thông

Xe buýt
E copy bên FB về không biết có đúng không các bác , nếu đúng vậy thì U thời đầu cũng bé tí , nhờ Nga mà to như bây giờ chứ nhỉ

View attachment 6916635

Đây là bản đồ các vùng đất của Ucraina, để các bạn biết vì sao có tình hình chia rẽ, bất ổn tại Ucraina hiện nay.
- Lãnh thổ nước Ucraina có từ năm 1654 rất nhỏ (màu cam, có Thủ đô là Kharkov)
- Phần lãnh thổ màu vàng là lãnh thổ của Nga hoàng có từ 1654 đến 1917. Thủ phủ là Kiev - Kiev là Thủ đô của nước Nga cổ (Rus).
- Vùng lãnh thổ màu xanh lá phía Tây là vùng đất LX chiếm của Ba Lan trong và sau chiến tranh thế giới thứ hai thời Stalin 1939 - 1945.
- Vùng lãnh thổ màu xanh da trời phía Nam và Đông (trong đó có vùng Than Donbass) có từ năm 1922 thời Lê Nin.
- Vùng lãnh thổ màu hồng là bán đảo Crimea có từ năm 1954 thời Khơrupsev.
Tóm lại trừ vùng lãnh thổ gốc ra, thì lãnh thổ Ucraina ngày nay là của Nga hoàng và Ba Lan do LX trước đây chia cho Ucraina từ các năm 1917, 1922, 1939,1945 và 1954.
Nhờ có Liên Xô cụ ạ.
Mà trong Liên Xô thì đóng góp của Ukr chỉ có sau Nga.
Nên Ukr không nợ nần gì anh Nga hết cụ nhé.

tomtomchát

Xe container
Mua vào cổ phiếu đi các fen.. dự sáng mai chiến sự sẽ chấm dứt và 2 bên chỉ còn gầm gừ nhau bằng lời nói và trừng phạt kinh tế trả đũa
để e bán vàng ra cái đạ ;)) sau hôm vía thần tài vừa nhập vào 61 ;)) ;))
Buôn thế làm gì cho lại??

Website
www.otofun.net
Có lẽ cụ chánh nhầm. Em cho rằng số đông ủng hộ nga vả cho kẻ ăn cháo đái bát, ăn bơ sữa pt để chọc phá hàng xóm đấy ạ.😆
Thứ nhất là chiến tranh là đặc sản của bọn lãnh đạo, xương máu đen cái lại là của nhân dân. Bọn ủng hộ chiến tranh dù bất cứ hình thức nào đều là bọn vô nhân tính

Thứ 2 là thế giới đã thay đổi hàng thế kỷ, các hiệp định, biên giới cũng đã rõ ràng và được công nhận rộng rãi. Úy Kiên là đất nước có chủ quyền và độc lập, toàn vẹn lãnh thổ. Chả có lý do nào biện minh cho việc xâm lược của Tin đại dế cả. Úy kiên ăn gì của Gấu và gấu được gì mà bảo ăn cái nọ đá cạp lồng cái kia đâu cụ. Bọn chọc phá hàng xóm là ai thì cả thế giới đều biết và đó dĩ nhiên không phải là Úy kiên. Lấy ví dụ thế này, 1 nhà nọ có 10 người con đã và đang sinh sống hợp pháp trên mảnh đất cha ông để lại và cũng đã được cấp sổ đỏ. Tự nhiên 1 ngày có 2 thằng con hư đòi tách sổ mà gia đình không đồng ý thế là nó tuyên bố cứ ra dựng lều ở riêng xong 1 thằng hàng xóm sang bảo "tao công nhận nó" rồi kéo cả nhà hàng xóm sang để "bảo vệ" và thậm chí phang luôn cả nhà kia thì cá lý ở đâu? Luật pháp 4c gì nữa ạ =((

Sâu xa hơn kẻ từng bị vả vì ăn cháo đá cạp lồng ở gần chúng ta hơn ta tưởng đấy cụ ạ :(

buicongchuc

Xe ba gác
Em thấy tình hình thế giới như cc. Trước có ông Mỹ với ISIS đã làm thế giới loạn xà ngầu rồi. Giờ anh Nga cũng lại hung hăng ngông cuồng. Vừa lấy Crimea chưa lâu lại đè nó ra hiếp tiếp.
Đành rằng thằng Uka cũng ngu và ko biết điều thật, nhưng làm thế này khác *** gì Nato với Mỹ làm với Nam Tư đâu. Một lũ xâm lược ăn cướp cả. Giờ anh Nga cũng đứng vào hàng ngũ đấy.

Điều buồn nữa là hầu hết các cụ com trong này thấy chiến tranh thì lại rất hả hê... dạy cho nó một bài học... ngon thì nhào vô... chê vũ khí Nga này....

Chiến tranh có gì hay mà các cụ lại hả hê thế. Các cụ thích Nga thì Nga làm đúng hay sai các cụ cũng theo à? Trước nay em rất phục Putin, và giờ em vẫn phục. Ông ấy vực dậy 1 nước Nga tan hoang, đầy khó khăn trở lại thành cường quốc. Nhưng thế này thì đi hơi xa. Lấy lại Crimea là được rồi. Giờ ông làm thế này bao nhiêu người lại khổ thôi.
Em hóng cụ chửi bọn Âu Mỹ - Nato nữa?

xecub49

Xe điện
Vụ này là Nga mượn gió sang bẻ TB2 về để nghiên cứu. Nga tuổi gì mà chế tạo được UAV
Nga cũng có cả mớ cụ ạ. Nếu có lấy UAV thì chỉ là nghiên cứu để phá đối phương thôi

onghabeo

Xe tăng
Nhờ có Liên Xô cụ ạ.
Mà trong Liên Xô thì đóng góp của Ukr chỉ có sau Nga.
Nên Ukr không nợ nần gì anh Nga hết cụ nhé.
Liên Xô cũng chỉ có thời kỳ Stalin 1939 - 1945 và thời 1954 thời Khơrupsev , còn đâu do Nga Hoàng và Lenin của Nga tạo ra , thủ đô cũ của Nga chính là Kiev , vậy nói là do Nga phần lớn cũng đúng bác

Phán Thông

Xe buýt
Liên Xô cũng chỉ có thời kỳ Stalin 1939 - 1945 và thời 1954 thời Khơrupsev , còn đâu do Nga Hoàng và Lenin của Nga tạo ra , thủ đô cũ của Nga chính là Kiev , vậy nói là do Nga phần lớn cũng đúng bác
Sao thủ đô cũ của Nga lại là Kiev được cụ ơi? Người dân Kiev, Ukr, ở Kiev từ cả ngàn đời nay, Kiev là của họ chứ của Nga là thế nào.
Dưới thời Nga hoàng thì Ukr là một thuộc địa của Nga chứ có phải là nhà nước độc lập đâu mà phải nhớ ơn Nga hở cụ? Nó không căm ghét thì thôi.

dannongthon

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng