[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.150

Trạng thái
Thớt đang đóng

meodenmatlua

Xe điện

meotamthe

Xe cút kít
Mấy nhà buôn khí đốt EU đang lẩm bẩm về việc nót 2 bị dừng: Nếu Nga kiểm soát được U thì không cần Nót 2 vì cái đường cũ từ xưa vẫn hoạt động tốt!
Đàm phán giá lại ngay và luôn cụ nhỉ, giá ngày xưa có tính tiền thuê đất cho đường ống, giờ hết vụ thuê đấy rồi phải giảm giá mới đúng :))

Hồng Ca

Xe tải
Đừng nên tự ái, hùng hổ chém mà chém sai, khi người khác nhắc cho biết thì đừng tự ái, tự ái chỉ khiến con người tiếp tục ngu đi, nên theo hướng khôn ra mới đúng chứ.
nói kiểu vô văn hóa rồi, miễn tiếp nhé cụ

truongcan

[Tịch thu bằng lái]
Miếng ngon dại gì ko ăn, đến Crimea còn nhập nữa là. Nga sẽ ăn hết phần phía đông cho coi.
Nó đánh không phải để chiếm đất. Nó đánh để dựng lên một quốc gia thân Nga. Nó chả dại đi ôm đồm thêm một Ukraine bất ổn vào người.

chemgiochovui

Xe đạp
đọc comment trên otofun tính giải trí cao thặc.
Cái gì mà tiền lệ nguy hiểm với cả vi phạm hiến chương ???
Lịch sử thế giới của các cụ rồ Mỹ chắc bắt đầu từ ngày 24.02.2022?
Chính ra các cụ k nên chửi bộ Dục, k có bộ Dục thì các cụ lấy bằng cấp 3 thế dek nào dc???

meodenmatlua

Xe điện

haisactigon

Xe tải
Suy nghĩ như cụ thì chắc cụ ko nên vào diễn đàn, chỉ nên đọc truyện ngôn tình. Đến bàn luận, nêu ý kiến của mình còn ko dám thì làm gì?
Chính trị mà đơn giản cho các cụ bàn kiểu chém gió thì dân Mỹ chắc nó toi từ lâu rồi. Lo những gì nó gần gũi thôi. Mấy pic về sửa đồ gia đình, F0 cần làm gì nó có ích gấp vạn lần hơn ae lái xe đi bàn luận chuyện thiên hạ. Cơ bản chưa đủ tầm

cocsku

Xe cút kít
Em thấy vẫn nhiều cụ diều hâu lắm. Nga ngang nhiên đem quân đánh Ukr, vi phạm hiến chương LHQ mà rất nhiều cụ vỗ tay ầm ầm. Bây giờ Nga, Mĩ, Trung cứ lấy lý do "lợi ích cốt lõi" ra thì thích vả nước nào là vả à. Cả cộng đồng quốc tế cũng chỉ dám khoanh tay đứng nhìn.

Chúng ta từng là nạn nhân điển hình của trò này, nên giờ thấy nước khác bị bắt nạt như vậy mà cười thì lố bịch lắm.
Nhiều người yêu Nga hơn chính nước mình. Họ tìm mọi cách bào chữa cho các hành động của Nga. Đấy cũng là một thành công của Nga.

hoangthuywalla

Xe tải
Có bên dám bật lại Nga rồi :
Có vẻ đội này chả coi lời cảnh báo của anh Tin ra cái gì.

Su34

Xe hơi
Nhiều người yêu Nga hơn chính nước mình. Họ tìm mọi cách bào chữa cho các hành động của Nga. Đấy cũng là một thành công của Nga.
nhiều người cũng yêu nước Mỹ hơn chính mình, đó cũng chính là thành công của Mỹ :):):)

Toi88888

Xe điện
CĐM Đài Loan đang hỏi nhau Mỹ và đồng minh sẽ làm gì nếu có 1 ngày TQ tấn công Đài Loan ;))
Hơn 90% tin chắc sẽ được cầu nguyện :))
Cụ cho cái link cái nhể, chắc cũng otofun tw?
🤣
Thôi các cụ tranh luận đến mệt: làm kèo dự đoán khi nào tay Diễn Viên ngu đần Ucrai đẩy đất nước vào chiến tranh sẽ lưu vong hoặc bị thịt. Em dự tầm 29/2
Lâu vậy cụ, e đoán nay mai thôi. Hết tháng rồi, t3 về còn làm báo cáo tài chinh năm

Trường Sa chẳng có gì đẻ Khựa nó thịt cả.. khả năng tiếp theo là Đài Loan... Đài mà cứ to mồn là theo chân U Cà như chơi
Sao lại ko có gì. Biên giới nó rộng ra bao nhiêu đấy cụ. Tài nguyên dưới biển đi theo, quyền lợi kinh tế

.Xukthal

Xe container
Nga(LX) có vẻ chưa đúng hẳn, Ukraine cũng từng là LX đấy cụ=))
Cụ đang so Mẽo với Nga thì em trả lời vào trọng tâm chứ nếu cụ hỏi ủng hộ Nga hay U cà thì em ủng hộ hòa bình nhé, U cà cũng là LX và giúp mình nhiều, sv và nlđ VN ở Kiev, Odessa cũng chỉ sau Mát thôi.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Tình hình rất căng, hiện Nato hiện đã cử quân sang hỗ trợ UK 20 tiểu đoàn bộ binh anh hùng bàn phím, 2 sư đoàn pháo cao xạ ném đá giấu tay, 3 trung đoàn tăng thiết giáp chọc gậy bánh xe, 12 tiểu đoàn công binh qua cầu rút ván.
Em bổ sung thêm:
6 tiểu đoàn tên lửa bắn pháo truyền ngòi.
3 tiểu đoàn huấn luyện đu càng.
3 tiểu đoàn tàu ngầm 6 tấm
;))

alansaint

Xe buýt
Em thấy vẫn nhiều cụ diều hâu lắm. Nga ngang nhiên đem quân đánh Ukr, vi phạm hiến chương LHQ mà rất nhiều cụ vỗ tay ầm ầm. Bây giờ Nga, Mĩ, Trung cứ lấy lý do "lợi ích cốt lõi" ra thì thích vả nước nào là vả à. Cả cộng đồng quốc tế cũng chỉ dám khoanh tay đứng nhìn.

Chúng ta từng là nạn nhân điển hình của trò này, nên giờ thấy nước khác bị bắt nạt như vậy mà cười thì lố bịch lắm.
Vi phạm cái gì. Láo là phải đập chết bà mấy thằng tân phát xít ấy đi là đúng rồi còn gì. Thể loại ăn cháo đá bát như chính quyền Ucraina thì xóa tên nước cũng chả oan. Ủng hộ tẩy trắng luôn cho xong, đành nào chả cấm vận. Đợt này nga chiếm được bắt và treo cổ hết cmn bọn phát xít đi.

cocsku

Xe cút kít
Nó đánh không phải để chiếm đất. Nó đánh để dựng lên một quốc gia thân Nga. Nó chả dại đi ôm đồm thêm một Ukraine bất ổn vào người.
Về khoản ăn đất thì giống nhau cả thôi. Ko ăn được thì phải chịu.

meodenmatlua

Xe điện
Oánh nhanh lên nào

meotamthe

Xe cút kít
Ko bao giờ ủng hộ cuộc chiến kiểu này vì thành tiền lệ xấu. Nó xấu từ Iraq, Nam tư, Afga,...và nay là U liệu có phải là kết thúc. Ko đâu cụ, chân tường hay ko ko quan trọng vì lý do là cái dễ nhất để tạo ra, cứ nhìn lọ penexilin của Mỹ là cụ hiểu. Vậy nên các nước lớn vẫn còn tư tường hành xử ntn,... TG ko bao giờ hết được các cuộc chiến xám lược cụ ạ,... và nó luôn ko tốt cho 1 nước nhỏ và đặc biệt khi nước nhỏ lại ở cạnh 1 thằng to... rất thâm nho khốn nạn.
Dù bất cứ lý do gì mà tiến hành chiến tranh, đều là gây ảnh hưởng xấu đến tình cảnh của Việt Nam, đấy mới là điều then chốt quan trọng, chứ dăm ba thứ yêu/thích Nga hay Mỹ lúc này ko có nghĩa lý gì cả
Cải lương quá cụ ạ, yang hồ có câu, sợ ở nhà với vợ, cụ không dám nói bên nào xấu bên nào ngu với bên nào khôn thì tốt nhất đừng chém về thế giới. Hơn nữa, đừng có lái về Việt Nam, nhảm nhí vãi chưởng.

taiadau

Xe điện
Ủng hộ nó ko có nghĩa là ủng hộ chiến tranh, ủng hộ nó có nghĩ là làm cho bên kia xuống nước ko dồn nó vào đường cùng (nếu bạn có tiếng nói, còn ko có cũng là góp 1 chút để cả cộng đồng hường ứng). Khi 1 thằng bị dồn vào chân tường thì ko thể khuyên và cũng ko thể bắt nó làm gì, cái cần là khuyên mấy ng đang dồn nó ý.
Còn hiện tại chiến tranh đã nổ ra và ko thể đảo ngược, điều tốt nhất cho Việt Nam bây giờ là nó sẽ nhanh chóng kết thúc. Các bên đạt dc mục đích của mình càng sớm thì sẽ sớm ngưng chiến.
Cái này thì cụ nói đúng, phản đối là phản đối cuộc chiến, qua đó ta thể hiện là quốc gia yêu hòa bình bla,...bla... Còn ủng hộ Nga hay U (lại là vđ khác), tóm lại có lợi nhất cho VN thì ta làm

Dân Tổ

Xe container
Thôi các cụ tranh luận đến mệt: làm kèo dự đoán khi nào tay Diễn Viên ngu đần Ucrai đẩy đất nước vào chiến tranh sẽ lưu vong hoặc bị thịt. Em dự tầm 29/2
Theo lịch của chiến dịch thì hoàn thành tất cả các mục tiêu vào 2/3/2022. Nên em hi vọng có thể sớm kết thúc trước lịch này.

meotamthe

Xe cút kít
Những cụ yêu nước Mỹ hơn tất cả các nước khác thường không thích như thế cụ nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng