[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.150

Trạng thái
Thớt đang đóng

ktqsminh

Xe tăng
À em quên 1 thông tin nữa nếu các cụ quan tâm là các lực lượng tham gia chiến dịch sẽ mang cờ Liên Xô ạ :) Theo em nghĩ thì chắc sẽ có những bức ảnh cắm cờ này tại Kiev là điều mà nhiều người dân của Liên Bang Xô Viết cũ và những nước thành viên cũ muốn thấy lại :)

Các cụ pain và cụ Miqaz cùng các cụ đang update tin về Ukraine xem có đúng không ạ, chứ em chỉ biết bạn chia sẻ như vậy :P
Lại diệt phát xít.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

chẳng có tên

Xe tăng
Tổng thống Ukraine phát biểu: " Ngày hôm nay, chúng tôi một mình bảo vệ đất nước. Cũng như ngày hôm qua, quốc gia hùng mạnh nhất thế giới đứng nhìn."

Cay đắng quá

Google dịch:

Tôi hỏi họ - bạn có đi cùng chúng tôi không? ” Zelensky nói. “Họ trả lời rằng họ đang ở với chúng tôi, nhưng họ không muốn đưa chúng tôi vào liên minh. Tôi đã hỏi 27 nhà lãnh đạo của châu Âu, liệu Ukraine có gia nhập NATO hay không, tôi đã hỏi họ trực tiếp - tất cả đều lo sợ và không trả lời ”.

“Chúng tôi đã bị bỏ lại bởi chính chúng tôi. Ai đã sẵn sàng ra trận vì chúng ta? Thành thật mà nói, tôi không gặp ai cả. Ai sẵn sàng cung cấp cho Ukraine sự đảm bảo về tư cách thành viên NATO?

Thành thật mà nói, mọi người đều sợ hãi, ”tổng thống nói thêm
Biết rõ các bên từ Phương Tây xa với Nga gần bên cạnh đều không muốn mềnh vào Nato ! Nhưng sao lại cứ đánh đu với đám ở xa đòi vào Nato để được gì ? Cố tình cà khịa gấu Nga ngay sát cạnh để được gì? Tự tay bóp z..a...í mềnh thôi thời giờ kêu ca gì

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Cụ mới là người ko tôn trọng nước Nga và quá hạ thấp họ. Nga so với Ucraina là quá hạ thấp Nga. Nga nên so với TQ, Mỹ, Châu Âu. Nhẽ ra Nga ko thèm chấp Ucraina mới phải. Nước lớn lấy thế đại cục làm trọng không nên chiếm đất chiếm thành làm j.
Nước lớn lấy đại cục làm trọng thì sẽ không bao giờ để lại hậu họa.
Mà như thế thì Rip U cà.

Ra vậy, cám ơn cụ đã chia sẻ thông tin. Đây chính là giải đáp cho băn khoăn của em suốt từ phút đầu là tại sao EW Nga bay ít và tên lửa đánh nhanh, gọn, ít tiêu hao mà chính xác thế.
Vâng, đội đấy nó chuẩn bị hơn tuần nay rồi, nhuần nhuyễn lắm.
Điều bọn em quan ngại là bọn râu rậm Chechen ấy, như cụ và một số cụ đã nói là bọn này không bắt ai làm tù binh cả, hơn nữa nó ít chịu sự chỉ đạo theo tuyến dọc, nên sợ sẽ có những thảm sát bọn theo chủ nghĩa cực đoan, phát xít...khi ấy truyền thông phương tây sẽ tô vẽ thêm...

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Chưa chắc nó vào nội đô, nhiều khả năng chỉ chiếm các điểm cao ngoại vi và chốt lối ra vào thành phố.
Có clip mới đăng về quân Nga ở sân bay Antônov, cũng đứng gác đường thong thả, súng khoác vai, hậu cảnh có cột khói lớn.
Xem ra vụ sân bay xong rồi.
Thế thì IL-76 nó lại đáp ngày đêm như ở Tasken bữa nao thôi :P :P :P

vansj

Xe hơi
gần 1000 tay lái đang hóng hớt, hàng nóng có khác

Kurumasuki

Xe container
Mấy hôm trước 2 tổng 3 Lan và Litva sang ủy lạo rồi . Giờ 3 Lan dẫn đầu liên minh U-3-Lit tẩn Nga luôn thôi . Nếu Nga tẩn lại thì Lato sẽ áp dụng điều 5 ngay .
Không phải tự nhiên Thuỵ Điển, Phần Lan đang định xin gia nhập NATO
Không phải tự nhiên ngoại trưởng Pháp lo Nga sẽ chiếm nốt Moldova và Gruzia
Putin có khả năng mất kiểm soát giống Hitler khi ở trên đỉnh cao quá lâu và thời gian cuộc đời không còn nhiều
Dân Nga sẽ rất lâu mới tìm lại được mức sống cũ, hoặc không bao giờ.

Phỡn

Xe tăng
Thấy tây nó bẩu là vợ anh Tin là người dị ứng đám đông nên rất không khỏe từ khi anh lên làm Tổng thống, do phải bắt buộc dự các cuộc tiếp tân, lễ lạt vv Nhưng nguyên nhân chủ yếu là chị Tin ngày càng không thích vai trò First Lady và muốn làm người bình thường (chuyện khá hiếm hoi trên thế giới).

Điều hơi hài là Putin chưa lấy vợ mới, còn chị nhà (sinh 1958) thì lại cưới 1 tay chồng kém mình đến 20 tuổi (sinh 1978).
Tin làm gì còn time cho chuyện gd nữa cụ. Thích thì thi thoảng làm nháy, các cháu xin chết đại đế đầy ra :D

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Mịa, đất nước 40t dân, có kinh nghiệm đánh đấm hơn 8 năm mà ko đánh đc một trận cho ra trò
Kinh nghiệm nướng quân thì có.
Đánh với dân quân còn không thắng thì đánh với Nga thế nào được.

Thạch Hầu

Xe tải
Ah.
Anh Hề lại Ngứa Nghề :D
Em bít dồi :D
Nẫu :D
Vâng cụ thông cảm. Thỉnh thoảng anh ấy đứng trước đám phóng viên nhưng lại nhầm đấy là khán giả :))

sắt con

Xe điện
Thấy tây nó bẩu là vợ anh Tin là người dị ứng đám đông nên rất không khỏe từ khi anh lên làm Tổng thống, do phải bắt buộc dự các cuộc tiếp tân, lễ lạt vv Nhưng nguyên nhân chủ yếu là chị Tin ngày càng không thích vai trò First Lady và muốn làm người bình thường (chuyện khá hiếm hoi trên thế giới).

Điều hơi hài là Putin chưa lấy vợ mới, còn chị nhà (sinh 1958) thì lại cưới 1 tay chồng kém mình đến 20 tuổi (sinh 1978).

chắc nghỉ hưu rồi đôi ta lại về bên nhau.

Putinka_Vodka

[Tịch thu bằng lái]
Rất tôn trọng nhưng mong lão hãy hỏi lão Vodka_Putinka về hậu quả khi bước qua lằn ranh đỏ về tù binh của em. Haizzx... thật sự em rất buồn khi phải siết cò:P
Báo cáo . Trước diễn biến căng thẳng của cuộc chiến . Để bảo đảm an toàn cho tù binh thì e đã di chuyển các e tù binh này đến 1 nơi an toàn . Ở đây e sẽ thẩm vấn các tù binh này mỗi ngày . Sau đó báo cáo cho mụ pain

myob

Xe tăng
Nếu 3 Lan gây chiến thì liệu La to có nhảy vào giúp không? Hay là chỉ giúp thằng phòng thủ chứ không giúp thằng tấn công hả các cụ?
Nếu 3 lan gây chiến thì Nato nó kệ cụ ạ.. không phải là vì ngán Nga mà vì luật của nó là chỉ tham gia bảo vệ các nước thành viên bị tấn công thôi cụ ạ… còn nếu Nga tấn công 3 lan lúc này thì em cung không chắc Nato có vào can thiệp hay không?

pain

Xe ba gác
À em quên 1 thông tin nữa nếu các cụ quan tâm là các lực lượng tham gia chiến dịch sẽ mang cờ Liên Xô ạ :) Theo em nghĩ thì chắc sẽ có những bức ảnh cắm cờ này tại Kiev là điều mà nhiều người dân của Liên Bang Xô Viết cũ và những nước thành viên cũ muốn thấy lại :)

Các cụ pain và cụ Miqaz cùng các cụ đang update tin về Ukraine xem có đúng không ạ, chứ em chỉ biết bạn chia sẻ như vậy :P
Đây lão, lão Dân Tổ chia sẻ thông tin quý và như nhận định về thông điệp mà em chém.
Mấy ông Donbass toàn treo cờ LX thôi . Chắc hoài niệm cho vui ..

truongcan

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, đội đấy nó chuẩn bị hơn tuần nay rồi, nhuần nhuyễn lắm.
Điều bọn em quan ngại là bọn râu rậm Chechen ấy, như cụ và một số cụ đã nói là bọn này không bắt ai làm tù binh cả, hơn nữa nó ít chịu sự chỉ đạo theo tuyến dọc, nên sợ sẽ có những thảm sát bọn theo chủ nghĩa cực đoan, phát xít...khi ấy truyền thông phương tây sẽ tô vẽ thêm...
Thế thì cho ra đánh với bọn Azov. Bọn Azov tân phát xít này cần diệt.

Võ Công Quang

Xe máy
Theo Cơ quan Vận tải Hàng không Liên bang, Liên bang Nga cấm các máy bay có liên kết với Vương quốc Anh hoặc đã đăng ký tại nước đó đến hoặc quá cảnh.

Cấm vận Aeroflot thì Nga nó cấm lại, bay vòng qua nó thì vỡ mồm tiền xăng

Trạng thái
Thớt đang đóng