[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.150

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đông86

Xe điện
Cụ đang đánh trống lảng đấy, Phát xít U đảo chính trước hay Crưm trước
Bầu cử sau đó, maidan chỉ chiếm 1% số phiếu, được vài ghế trong quốc hội, không đáng kể nhưng sáp nhập Crimea mới chia rẽ hai nước dẫn đến chiến tranh bây giờ đó.

Toi88888

Xe điện
Như này diễn tập chứ. Ko vật che chắn. Ko có đội hình và khoảng cách. Thả cho quả lựu (kiểu M79 câu đến, e ko biết của Nga tên gì) thì đi cả team
Đính chính là họ đã hàng cụ nhé, ko chết đâu. hơn 80 mạng hàng Nga hết rồi.
Tại khu vực đảo Rắn (vùng Odessa), 82 binh sĩ Ukraine đã buông súng đầu hàng, họ đăng ký từ chối tham gia các trận chiến và sắp tới sẽ được đưa về với gia đình, - Bộ Quốc phòng Nga cho hay.

Vậy mà anh Hề đã phong anh hùng rồi, có chết đâu, đầu hàng sạch =))
Ớ sao tin U cà là hy sinh sạch :( hoá ra các anh chỉ tắt bộ đàm với chẻ hoe thôi à
Họ làm theo hd thôi các cụ. Nếu bật đàm báo về tao hàng thì gia đình dễ lâm nguy

Ngu_Ngo_123

Xe đạp
Anh Gàn đang mắng NATO chỉ toàn showbiz

“Các nước châu Âu chỉ đưa ra lời khuyên cho Ukraine. Và nó không đem lại bất cứ điều gì. Hội nghị thượng đỉnh NATO không nên trở thành một lễ hội cho những lời chỉ trích hay nhiều lời khuyên hơn. “

Bachsima

Xe lăn
Vâng, người dân có quyền bầu tổng thống, cái đó ok, nhưng việc Putin sáp nhập Crimea đã chia rẽ hai dân tộc, ứng cử viên thân Nga mất cơ hội.
Ông dừng cái trò lươn lại, làm cái timeline các sự kiện cho ra dáng con người, làm thánh lộn mãi không ngượng à.

Mphco

Xe tải
Đúng là vẫn chưa có ai là một chuyện lạ. Hôm qua đã có cụ nhận xét rằng dường như Nga thiếu chuẩn bị về chính trị.
Cụ ấy nhận xét quá chuẩn.
Theo em nếu Nga và U cà phúc dày thì a Ze vẫn đang ở lại và sẽ ký thoả thuận với Nga.
Anh ảnh mà té rồi sẽ cực kỳ phức tạp.
Em cực kỳ nể phục các cụ nhà mình khi cắm cờ lên Dinh độc lập và nóc hoàng gia Cpc không dùng cờ đỏ sao vàng.
Nga cắm cờ bằng cờ Nga + tổng thống do Nga lập thì em cạch mặt a Tin em ngay😜

Bầu cử sau đó, maidan chỉ chiếm 1% số phiếu, được vài ghế trong quốc hội, không đáng kể nhưng sáp nhập Crimea mới chia rẽ hai nước dẫn đến chiến tranh bây giờ đó.
maidan chỉ chiếm 1% số phiếu - cụ nói câu này không thấy ngượng à. có 1% phiếu nhưng lại có hàng chục trung đoàn phát xít hoành hành khắp U, giết người, đốt phá khắp nơi

1% nhưng có quân đội có súng, thoải mái bắn giết người dân thì con số 1% là con số lừa đảo

AcidS

Xe điện
Vậy ai sáp nhập Crimea đấy, lảng đi đâu vậy?
Không sát nhập vội thì Crimea với 84% dân Nga sẽ có vài vụ nhà công đoàn cháy như ở Odessa năm 2014 và chịu 8 năm chiến tranh liên miên và khoảng 10-20k người Nga tử vong vì đội quân phát xít tiễu phạt. Mà Crimea theo như hồ sơ để lại là 81% dân lựa chọn sát nhập vào Nga mà??

chemgiochovui

Xe đạp
Vâng, người dân có quyền bầu tổng thống, cái đó ok, nhưng việc Putin sáp nhập Crimea đã chia rẽ hai dân tộc, ứng cử viên thân Nga mất cơ hội.
em buồn cười cụ quá.
k biết cụ có theo dõi khởi nghĩa Maidan từ đầu k mà thở ra những câu như thế này.
Nói cho cụ hay, hồi Maidan 2014, Yanokovic đã chấp nhận tất cả mọi yêu cầu mà bọn Maidan đưa ra: xem xét ký hiệp định với EU mà lão ý đình chỉ, k vay khoản vay Nga cho vay trước đó, thậm chí chắc bắt từ chức cũng okie luôn để giữ mạng.
Vậy mà bọn đấy nó vẫn truy sát ông ý suýt chết.
Cụ nghĩ sao mà ứng cử viên thân Nga lại tranh cử được? nói vài câu bênh Nga chúng nó đã cắt cổ mọe nó rồi.
Cụ còn tý tự trọng nào thì k nên comment nữa.

pain

Xe ba gác
Đã đến giờ hưu chiến, đề nghị các cụ giải tán đi uống bia. Tí về cơm nước xong, em chỉ đạo oánh tiếp để các cụ lãm.

Em chào Thân ái và quyết thắng! Em đi bia đơi:D

quangsot

Racing Boy
Giờ này đưa anh Yanukovich về thì như thế nào nhỉ hả các Cụ? Trên nguyên tắc anh ấy vẫn là tổng thống được dân bầu hợp hiến.

Trạng thái
Thớt đang đóng