[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhat quang tran

Xe tải
Hic.Thời điểm Putin lên ngôi Đất nước thù trong, giặc ngoài , nội bộ nhiều phe phái đang đấu đá nhau- tài nguyên khoáng sản bán hết cho tài phiệt trong và ngoài nước, lòng dân chán nản mà bác bảo đần lắm mới không làm được. Nếu bây giờ cho em nói cảm xúc thật chắc admin band nick em luôn
Thì em nói quyền lực tuyệt đối còn gì. Cụ thấy anh Ủn và Cụ Tập có ngán ai trong nước không, kho vũ khí có ngán thằng giặc ngoài nào không?

truongsonk300

Xe tải
Kíp lái chết hết, chỉ có lái xe là trọng thương. Khi quân Nga đến nơi, lái xe liên tục nói bằng tiếng Đức là đừng nổ súng.
Sau khi động viên thì anh này đã khai ra cả kíp xe là đến từ một đại đội tăng của Đức, quân chính quy, đang tại ngũ. Em hóng được thế.
Nếu cụ ko đưa đc link như nội dung cụ viết oẻ trên em sẽ báo cáo cụ đưa tin sai sự thật

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Kíp lái chết hết, chỉ có lái xe là trọng thương. Khi quân Nga đến nơi, lái xe liên tục nói bằng tiếng Đức là đừng nổ súng.
Sau khi động viên thì anh này đã khai ra cả kíp xe là đến từ một đại đội tăng của Đức, quân chính quy, đang tại ngũ. Em hóng được thế.
Lái xe không có tờ giấy in sẵn để chìa ra nhỉ? Thua Mỹ về độ chỉn chu. :))

nhat quang tran

Xe tải
Triều Tiên thì em không nói, vì chính sách của họ là bế quan, đóng cửa. Nhưng Trung Quốc và Nga để đạt được như hiện nay thực sự không dễ đâu.Em thấy bác kiểu thích nói gì thì nói thế, ko quan tâm ai nghĩ gì luôn. Trên diễn đàn toàn người lớn,nhiều lúc bác phát ngôn cảm giác như xem thường trí tuệ những người còn lại ấy.
Vậy là có người giỏi như putin rồi đúng không? Với em nghĩ là giỏ hơn vì họ còn biết mình biết ta.

nhat quang tran

Xe tải
Kết luận lại sau 1 tuần giải phóng được tới đâu ???

Đài RT trích lời quan chức mỹ nói. Nghe cứ cấn cấn thế nào ấy. Các cụ tìm giúp em xem đài nào của mỹ dẫn lời quan chức nga xem có xuôi hơn không:)):)):))

nhat quang tran

Xe tải

ongtrumxd

Xe buýt
Cụ Francis này máu thế, tính lôi kéo nước U trở lại thành Roman Catholic à.

Giáo hoàng Francis cho rằng các quốc gia không nên "đùa giỡn" với Ukraine bằng việc ban đầu hứa cung cấp vũ khí nhưng sau đó rút lại cam kết.
"Đối với tôi, dường như lợi ích trong cuộc xung đột này không chỉ liên quan đến vấn đề Ukraine - Nga mà còn liên quan đến việc buôn bán, giao dịch vũ khí", Giáo hoàng Francis nói ngày 23/9 trên chuyến bay trở về Vatican từ thành phố cảng Marseilles, Pháp.
Giáo hoàng Francis tổ chức buổi tiếp kiến chung hàng tuần tại Quảng trường Thánh Peter ở Vatican ngày 20/9. Ảnh: Reuters

Giáo hoàng Francis tổ chức buổi tiếp kiến chung hàng tuần tại Quảng trường Thánh Peter ở Vatican ngày 20/9. Ảnh: Reuters
"Chúng ta không nên đùa giỡn với nỗi thống khổ của những con người này. Chúng ta phải giúp họ giải quyết mọi việc... Tôi thấy hiện tại, một số quốc gia đang thụt lùi, không muốn cung cấp vũ khí cho Ukraine. Một quá trình đang bắt đầu mà bên phải chịu đau khổ chắc chắn là người dân Ukraine và đây là một điều tồi tệ", Giáo hoàng cho biết thêm.

ongtrumxd

Xe buýt
Tin mới khá vui: Sáng nay vừa nghe tin quân U vượt qua Verbovoe thì này đã bắn phá tới Tokmak rồi. Nếu quân U vượt qua được Tokmak thì Meliotopol ngay gần thôi.

red_dragon88

Xe buýt
Chiến tranh se k bao giờ kết thúc cho đến khi nga ị 2 nuke vào Ukr như Mỹ đã từng làm với Nhật.
khỏi phải phân tích, bố mày thích, dân bố mày một lòng (giống như Mỹ ném nuke xong nội bộ chẳng có vấn đề gì). Hai lý do này là đủ.
muốn chửi chí phèo thì chửi thằng sen đầm trước đi đã.

còn giờ sự uy hiếp của Ukr chưa đe doạ niềm kiêu hãnh của xứ sở Bạch Dương nên các cụ còn thấy hai bên cù cưa thôi
Còn xem nào thằng nào đủ lá gan ị lại Nuke vào Nga hay trốn tiệt đi?
Bình luận về chiến sự thế này thì chết.

congthuong

Xe điện
cụ cuồng dân chủ quá chăng? em thì nghĩ là quân đội nước nào thì mệnh lệnh vẫn là trên hết, cho tổ quốc hay nghĩa vụ quốc tế thì vẫn phải phục tùng. làm gì có chuyện thích hay ko?
Nhưng để chết quân nhân trong 1 nhiệm vụ không tên thì không có chuyện báo chí, người dân nó để yên cho qua không kèn trống đâu cụ.

quanggialai

Xe điện
Tin mới khá vui: Sáng nay vừa nghe tin quân U vượt qua Verbovoe thì này đã bắn phá tới Tokmak rồi. Nếu quân U vượt qua được Tokmak thì Meliotopol ngay gần thôi.

Ukr bắn vào tokmak hôm qua mà. Làm chết 1 và bị thương 11 người trong đó có 3 trẻ em.

Trạng thái
Thớt đang đóng