[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Số nạn nhân thiệt mạng đã lên đến 133 người, giới chức Mỹ cũng chưa đưa ra được bằng chứng IS là thủ phạm vụ tấn công.

Trích:

Nhóm khủng bố ISIS đã nhận trách nhiệm nhưng không cung cấp bằng chứng về tuyên bố này. Các quan chức Mỹ xác nhận rằng họ đã thu thập thông tin tình báo trong nhiều tháng rằng IS có thể thực hiện một cuộc tấn công gây thương vong hàng loạt ở Nga, mặc dù chưa có đánh giá cuối cùng nào về ai chịu trách nhiệm.

Ủy ban Điều tra Nga sáng nay cho biết ít nhất 133 người đã thiệt mạng khi nhiều thi thể được tìm thấy trong đống đổ nát. Số người chết dự kiến sẽ tăng lên.

Tổng thống Nga Vladimir Putin đã có bài phát biểu trước công chúng, gọi vụ tấn công là một hành động khủng bố dã man và thề sẽ trừng phạt những kẻ phạm tội. Ông cũng cáo buộc Ukraine chuẩn bị “cửa ngõ” giúp nghi phạm trốn thoát. Kiev đã kiên quyết phủ nhận bất kỳ vai trò nào trong vụ tấn công.

duongtver

Xe tăng
Em không bênh bên nào !
Người Nga và người Ucraina là anh em , thật đau lòng họ chĩa súng vào nhau !
Các phát biểu của họ em đưa trung thực lên thôi
Ước gì họ có thể ngồi lại , đàm phán , và trở lại dần dần quan hệ thì tốt biết bao
Dù sao em vẫn phải thừa nhận ở Ucraina đang tồn tại 1 bọn rất quá khích , chúng mong muốn chiến tranh !
Đúng thế cụ ạ, và đây chính là cái khốn nạn của bọn Phương Tây. Chúng luôn muốn chiến tranh, xung đột và bất ổn ở các nơi khác để kiếm trác. Không khác 1 lũ kền kền khát máu.
Người dân thường chỉ mong hòa bình, ổn định để làm ăn sinh sống thôi.
Cầu chúc yên bình đến gia đình các nạn nhân và mong những kẻ gây ra tội ác ghê tởm này phải trả giá thích đáng. Đồng thời hi vọng chiến tranh sớm kết thúc.

toyota219

Xe điện
Lại nhớ vụ bvien ở Gaza😂😂😂😂. Video trên X thì 🤣🤣🤣🤣

Sorento1234

Xe máy
Em không bênh bên nào !
Người Nga và người Ucraina là anh em , thật đau lòng họ chĩa súng vào nhau !
Các phát biểu của họ em đưa trung thực lên thôi
Ước gì họ có thể ngồi lại , đàm phán , và trở lại dần dần quan hệ thì tốt biết bao
Dù sao em vẫn phải thừa nhận ở Ucraina đang tồn tại 1 bọn rất quá khích , chúng mong muốn chiến tranh !
Có một luật sư, fb là thai bao anh, bác ấy có loai 11 bài và 1 bài bonus viết về liên xô - nga - ucaina - phương tây. Có thể thu nhận đc rất nhiều thông tin bổ ích và có được cái nhìn toàn cảnh hơn về cuộc chiến này.

7usd

Xe điện
Đúng thế cụ ạ, và đây chính là cái khốn nạn của bọn Phương Tây. Chúng luôn muốn chiến tranh, xung đột và bất ổn ở các nơi khác để kiếm trác. Không khác 1 lũ kền kền khát máu.
Người dân thường chỉ mong hòa bình, ổn định để làm ăn sinh sống thôi.
Cầu chúc yên bình đến gia đình các nạn nhân và mong những kẻ gây ra tội ác ghê tởm này phải trả giá thích đáng. Đồng thời hi vọng chiến tranh sớm kết thúc.
Xem fb vẫn nhiều người mê dân chủ phương tây lắm, chửi nhà nước như đúng rồi. Cái gì chúng nó cũng chửi. Vn nên cấm Fb.

duongtver

Xe tăng
Xem fb vẫn nhiều người mê dân chủ phương tây lắm, chửi nhà nước như đúng rồi. Cái gì chúng nó cũng chửi. Vn nên cấm Fb.
Chuyện tự do ngôn luận là nên ủng hộ cụ ạ. Tuy nhiên chính bản thân mỗi chúng ta cần hiểu chuyện hơn, đừng nhìn vào vài điểm hào nhoáng mà đã tưởng là ngon lành. Phương Tây cũng chả tốt đẹp gì đâu các cụ ạ, liên quan đến lợi ích là chúng lộ mặt ngay thôi.

7usd

Xe điện
Chuyện tự do ngôn luận là nên ủng hộ cụ ạ. Tuy nhiên chính bản thân mỗi chúng ta cần hiểu chuyện hơn, đừng nhìn vào vài điểm hào nhoáng mà đã tưởng là ngon lành. Phương Tây cũng chả tốt đẹp gì đâu các cụ ạ, liên quan đến lợi ích là chúng lộ mặt ngay thôi.
Sao tự do ngôn luận như thế đc. Nhớ vụ tầu chở oto Vinfas mà có ông nhiếp ảnh gia nổi tiếng Nason còn bảo tàu photoshop cơ mà. Nói đúng thì ko sao, nhưng nói ko thành có là ko đc.

mocphatdan

Xe tải
Các phương tiện truyền thông đang lan truyền rằng một trong những kẻ khủng bố có tên Abdugaffor Safolzoda thực chất là Rustam Azhiev (Abdulkhakim Shishani) - một người theo chủ nghĩa ly khai Wahhabi đến từ Ichkeria, là công dân Ukraine. Anh ta chiến đấu lần đầu tiên ở Syria trong hàng ngũ các tổ chức khủng bố và kể từ năm 2022 trong lực lượng vũ trang Ukraine.

Tuy nhiên, điều này là sai. Kẻ khủng bố bị bắt hôm nay nói tiếng Tajik thông qua một thông dịch viên và thông tin cá nhân của hắn là thật. Lý do duy nhất khiến mọi người thể bị nhầm lẫn là do sự giống nhau tương đối bên ngoài của chúng.

Thông tin sai lệch này có thể được TsIPsO tung ra để sau đó cáo buộc giới truyền thông Nga nói dối, và một số kênh của Nga đã mắc phải điều đó.

#Thời_sự #admin6
Hóng cho chuẩn vào nhé cụ
4 thằng bị bắt hết rồi mà, đang lấy lời khai là lòi ra thôi, chờ kết luận của Nga là chính xác, cụ ngồi hóng tin rác làm gì.

HUNGSMUN

Xe container

duongtver

Xe tăng
Sao tự do ngôn luận như thế đc. Nhớ vụ tầu chở oto Vinfas mà có ông nhiếp ảnh gia nổi tiếng Nason còn bảo tàu photoshop cơ mà. Nói đúng thì ko sao, nhưng nói ko thành có là ko đc.
Thế mới cần mình có cái nhìn khách quan cụ ạ, tất nhiên tự do nhưng phải chính xác thông tin như cụ nói chứ ko lại thành mớ hổ đốn.
Hội chê bai sản phẩm người Việt thì cũng chả hay ho gì. Cái này em có góp ý ở 1 Topic khác rồi. Sản phẩm tự làm bước đầu chắc chắn chưa tốt, nhiều lỗi, thậm chí mua công nghệ là chính. Nhưng quan trọng là dám làm, như Hàn, Nhật ngày trước sản phẩm nội địa cũng đâu tốt, nhưng dân họ ủng hộ để phát triển và giờ họ đã thành công. TQ cũng thế, sao chép nhiều nhưng ít ra họ sao chép được và dần dần làm chủ công nghệ sao chép ấy.
Mình thì toàn định hướng năm này năm kia mà giờ cái kim còn toàn thấy của TQ.
Nên có sản phẩm Việt cũng nên ủng hộ, đó là quan điểm cá nhân em thôi, các cụ có thể khác em ko ý kiến gì nhé. :D

hope2022

Xe hơi
Nasramailov sinh năm 1986. Nghi phạm thứ hai bị bắt trong số 4 nghi phạm người Tajikistan chạy trốn đến vùng Bryansk sáng 23/3.

Nasramailov dùng dao sát hại dân thường ở Crocus tối 22/3 (ảnh 1) và lúc hắn bị bắt sáng 23/3 (ảnh 2, ảnh 3).

buonbanxecubmw

Xe đạp
Liên quan đến vụ 1 tên khủng bố trong rừng bị 1 đặc nhiệm cắt tai và nhét vào mồm, thì "Ủy ban điều tra không thể xác định được thành viên lực lượng đặc biệt nào đã cắt tai của tên khủng bố bị bắt vì tất cả họ đều đội mũ balaclavas và mỗi người đều khẳng định đó là họ."

mocphatdan

Xe tải
Liên quan đến vụ 1 tên khủng bố trong rừng bị 1 đặc nhiệm cắt tai và nhét vào mồm, thì "Ủy ban điều tra không thể xác định được thành viên lực lượng đặc biệt nào đã cắt tai của tên khủng bố bị bắt vì tất cả họ đều đội mũ balaclavas và mỗi người đều khẳng định đó là họ."
nói thiệt, xứ em trộm chó bà con bức xúc còn đập chết, thiêu sống.
còn loại khủng bố mang rợ như vậy là quá nhẹ nhàng với chúng, tiếc là Nga ko có tử hình.

7usd

Xe điện
Ww3 cận kề rồi.

meodenminh

Xe điện
Em hơi băn khoăn sao các vụ khủng bố ở Pháp như kiểu toàn soạn báo Hebdo rồi đến dân sự như cháy nhà thờ ở Paris mà các hội viên FB thi nhau đổi ảnh đại diện với nền cờ tam tài, rồi chia sẻ mặt mếu/an toàn.. thế nhưng vụ khủng bố ở Nga hôm thứ 6 thì không thấy bạn nào làm điều tương tự. Hay bên nhà trò FB họ không có phát hành mẫu hướng dẫn sửa đổi nên cứ im im các bác nhỉ?
FB có phải thích đăng gì là được đăng đâu, fb là của Phương Tây mà. Nga Trung Quốc muốn công bằng cố mà làm 1 cái khác nổi tiếng như facebook ấy😢🏆

hoangtugio23

Xe tải
Em hơi băn khoăn sao các vụ khủng bố ở Pháp như kiểu toàn soạn báo Hebdo rồi đến dân sự như cháy nhà thờ ở Paris mà các hội viên FB thi nhau đổi ảnh đại diện với nền cờ tam tài, rồi chia sẻ mặt mếu/an toàn.. thế nhưng vụ khủng bố ở Nga hôm thứ 6 thì không thấy bạn nào làm điều tương tự. Hay bên nhà trò FB họ không có phát hành mẫu hướng dẫn sửa đổi nên cứ im im các bác nhỉ?
Cái này cũng cho thấy ảnh hưởng của văn hóa Nga kém hơn nhiều so với p Tây.

hhnd

Xe tăng
Liệu Nga có cho phái đoàn quốc tế (có cả người TQ, Mỹ, Ấn ...) vào điều tra khủng bố không nhỉ?

mocphatdan

Xe tải
FB có phải thích đăng gì là được đăng đâu, fb là của Phương Tây mà. Nga Trung Quốc muốn công bằng cố mà làm 1 cái khác nổi tiếng như facebook ấy😢🏆
tàu có tiktok ấy cụ, xong bị phương Tây cấm.. dân chủ đến thế là cùng =))
riết rồi cũng chả khác gì bọn Tàu, mèo chê mèo lắm lông.

buonbanxecubmw

Xe đạp
Cái này cũng cho thấy ảnh hưởng của văn hóa Nga kém hơn nhiều so với p Tây.
Fb của ai nhỉ? Của Tây thì Tây nó cho đăng cái gì thì đăng cái nấy. Ko thích thì kiếm mxh khác mà chơi. Ko công bằng và dân chủ như các mod nhà mình được.

mocphatdan

Xe tải
Cờ Nga được thắp sáng trên tòa nhà cao nhất thế giới

Trạng thái
Thớt đang đóng