[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

.Bo My

Xe container
Em có thắc mắc này hơi ngoài lề xíu, mong các cụ giải thích giúp. Giả sử như TT. Putin trên đường sang thăm Việt Nam mà gặp sự cố buộc phải hạ cánh khẩn cấp xuống 1 nước không thân thiện, ví dụ như Nhật chẳng hạn, thì có công ước nào quy định chiếc máy bay chở nguyên thủ đó là bất khả xâm phạm ko ạ (kiểu như đại sứ quán). Hay Nhật nó sẽ điều cảnh sát tới bắt theo lệnh ICC?
Nếu nuke trên đường bay mà trục trặc nó đáp xuống nước kia thì anh Tin sẽ xin lỗi!

Lời mời này tát hơi đau vào Nhật, Anh, Úc và các nước công khai không công nhận bầu cử Tổng Thống Nga vừa rồi;

Vụ này có cập nhật là quyết định từ tòa án Moskva, truy nã người đứng đầu SBU (cớ quan an ninh của Uka) ạ;

View attachment 8436230

Tát gì cụ, 3 anh lớn nhất thì mời 2 anh rồi, phải mời nốt anh thứ 3 chứ. Còn anh thứ 4 là Ấn Độ chắc cũng sang nốt.

DurexSSL

Xe tải
Tát gì cụ, 3 anh lớn nhất thì mời 2 anh rồi, phải mời nốt anh thứ 3 chứ. Còn anh thứ 4 là Ấn Độ chắc cũng sang nốt.
Chủ tịch Tập, Tổng thống Putin năm đầu nhiệm kỳ khác với lame duck
Khác nhau đấy

tôi yêu ô tô

Xe container
Kiểu gặp sự cố đáp xuống ko bay ngay dc thì chiếc máy bay nguyên thủ có được miễn trừ ngoại giao ko cụ
Chả ai dại đi giữ nguyên thủ của một quốc gia sở hữu VKHN đâu cụ. Thường thì sẽ hiếm xảy ra TH này, vì khi chọn lộ trình bay, họ đã tính toán trước các khả năng này rồi. Mà dù có xảy ra chăng nữa thì quốc gia đấy cũng sẽ tìm cách đẩy máy bay đấy đi sớm thôi!

dracula_bg

Xe điện
Em có thắc mắc này hơi ngoài lề xíu, mong các cụ giải thích giúp. Giả sử như TT. Putin trên đường sang thăm Việt Nam mà gặp sự cố buộc phải hạ cánh khẩn cấp xuống 1 nước không thân thiện, ví dụ như Nhật chẳng hạn, thì có công ước nào quy định chiếc máy bay chở nguyên thủ đó là bất khả xâm phạm ko ạ (kiểu như đại sứ quán). Hay Nhật nó sẽ điều cảnh sát tới bắt theo lệnh ICC?
cụ lấy ví dụ rất hay, ko rõ cụ cố tình hay hữu ý mà lấy ngay anh nhật bổn ra làm ví dụ.
đến lông dân chân đất như em thì cũng biết ko lãnh đạo nước nào dại dột đi bắt hoặc ám sát cụ tin, (nhưng trừ anh zê nhà em ra nhé).
đơn giản là cụ Tin có bị phế thì sẽ có cụ khác lên thay phút mốt, chứ nước mà bị giã hột nhãn vào thì hậu quả sâu nặng lắm, mà Nhật Bổn thì nếm đủ rồi nên chawc có kinh nghiệm. mà lúc đấy thì mấy anh I xê xê có ưỡn ngực ra mà đỡ hột nhãn thay cho đâu.

mocphatdan

Xe tải
Đường bay sẽ qua TQ hoặc mấy nước Trung Á, Ấn độ, là nhg nước ko tham gia ICC. Họ tính trước cả rồi.
cụ đó hỏi 1 câu hỏi mà bản chất ko có để khiêu khích thôi, các cụ cứ ignore đi.
em nghĩ sau khi thăm TQ, Putin sẽ có chuyến thăm VN, tất nhiên chả liên quan mẹ gì tới mấy cái giả tưởng kia.

Supercub_90

Xe điện
Về câu hỏi của cụ, theo tìm hiểu trên gu gồ, da hu, iu tu bi, bing... có câu trả như sau:
Theo điều 1 hiến chương liên hợp quốc; điểm a khoản 1 của ICC; hiến pháp của Nhật; bản ghi nhớ ngoại giao ký giữa thủ tướng Nhật và Tổng thống Nga; qui định của interpol; thoả thuận tương trợ bằng miệng của bộ CA hai nước Nhật - Nga; sách giáo khoa địa lý lớp 8; Sổ tay ngành hàng không; truyện ngụ ngôn; ngàn lẻ 1 đêm; sách tử vi, kinh dịch và chu dịch; sổ tay của hội y học tâm thần... đều kết luận rằng: chỉ có đối tượng bị tâm thần mới bay qua Nhật trong trường hợp này.
Hy vọng câu trả lời có thể thoả mãn sự tò mò của cụ.
Có gì cần thắc mắc cụ cứ tham khảo mấy trang trên nhé!

piedaide

Xe tải
Không được đâu Bác ơi, Nga với Ukraina không như Israel với Palestin. Thằng Israel thì nó giết càng nhiều người Palestin càng tốt để chiếm đóng toàn bộ Palestin. Còn Nga họ cần người Ukraina.
Giờ mà Nga tấn công vào dân Ukraina là trúng kế của Mỹ rồi. Putin phát biểu cũng ám chỉ thế lực X nào đấy mượn tay Phát xít và Hồi giáo cực đoan để đánh Nga. Nga bị mấy thằng Mỹ Anh nó đứng ngoài ném đá giấu tay đúng là quá cay, nhưng Em nghĩ chắc là cũng sẽ có trả đũa tương xứng. Cùng chờ xem thôi.
Cái này sai à nghen, người Israel không có nhu cầu chiếm đóng toàn bộ Palesstine, và nếu có nhu cầu thực, Trung Đông không ai/quốc gia nào, cản được người Israel nhé.
Họ đã từng trả lại đất chiếm được cho các bên (không phải toàn bộ đất đã chiếm, đương nhiên) và như thế, ta có thể suy ra nghĩa là họ không có nhu cầu chiếm đóng toàn bộ Palesstine như bác nhận định.

Tolia_82

Xe hơi
Thêm 1 vụ khủng bố nữa !
FSB đã công bố đoạn phim về việc ngăn chặn một cuộc tấn công khủng bố ở vùng Samara do một người ủng hộ RDK chuẩn bị

Trong quá trình bắt giữ, người đàn ông này có trong tay một thiết bị nổ tự chế,
thiết bị này phát nổ ngẫu nhiên. Kẻ tấn công đã nhận những vết thương không tương thích với cuộc sống.

DurexSSL

Xe tải
Tổng thống Putin thăm Trung Nguyên, ICC nhảy dù vào Biện Kinh bắt Putin thì sao các cụ?

Hrp

Xe buýt
bọn khủng bố có phép phân thân hả các cụ

trong một tuyên bố ngày 23/3, Bộ Ngoại giao Tajikistan cho biết những thông tin cho rằng công dân nước họ có liên quan đến vụ khủng bố ở Nga là “giả mạo”. Bộ Nội vụ nước này cũng cho hay hai trong số các nghi phạm được truyền thông Nga nêu tên đều ở Tajikistan vào thời điểm xảy ra vụ tấn công.
Bọn này công nhận ngu thực sự. Đi khủng bố là phải mang giấy tờ tùy thân chính chủ, hợp đồng, hóa đơn đặt hàng đầy đủ và ngang nhiên như kiểu thế giới này là của bố mày, thì mới thể hiện đc đẳng cấp, cụ nhỉ!

fundraiser

Xe container
Zelensky cách chức thư ký Hội đồng An ninh Quốc gia, Danilov.

Thằng nào được Ze cách chức giờ như được Ze ban ân huệ ấy. Nga có vẻ ko giữ được bình tĩnh và lời hứa ko tiêu diệt lãnh đạo Ukraina rồi, thằng nào được cách chức có cái cớ tuyệt vời để sang mấy nước Nato sống an nhàn. Zalusny sang Anh với chức Đại sứ ngon bỏ mẹ.

AngleSword

Xe tải
Độc giả tàu nhanh giờ quay xe rồi, trước cũng bênh dân chủ lắm!
Chưa bao giờ quay xe cụ nhé, em là người đọc báo này và rân chí hằng ngày em biết. Các bạn kia chỉ bình luận kiểu châm chọc, còn nếu chê thẳng mặt thì em khẳng định chỉ 5% được duyệt.

hope2022

Xe hơi
Bọn này công nhận ngu thực sự. Đi khủng bố là phải mang giấy tờ tùy thân chính chủ, hợp đồng, hóa đơn đặt hàng đầy đủ và ngang nhiên như kiểu thế giới này là của bố mày, thì mới thể hiện đc đẳng cấp, cụ nhỉ!
Khủng bố ngu như ai hỏi câu đấy bác ạ!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng