[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

NGHIXDBT

Xe tăng
Khum rõ bao giờ Ukr mới viện trợ cho Nga cái TP này đây :))
Những cụ già trên 80 ở mảnh đất này và đã từng trải qua 2 cuộc chiến với Đức và Nga sẽ cảm nhận được cuộc chiến ngày nay khốc liệt hơn rất nhiều, phá sạch, đốt sạch, giết sạch. Thành phố chết

Haiprozzz

Xe buýt
cái này mà ở quê em thì trong thắt lưng ông nào cũng thủ cái lưới đánh cá.
Em thì nhiều ý tưởng hơn, -súng bắn lưới thì thấy TQ, VN có rồi, nhưng cách này khá mạo hiểm vì drone nó còn trớn, em thì nghĩ ra súng nước cao áp xịt là rụng, lại dễ bắn :))

a_m_d

Xe điện
Những cụ già trên 80 ở mảnh đất này và đã từng trải qua 2 cuộc chiến với Đức và Nga sẽ cảm nhận được cuộc chiến ngày nay khốc liệt hơn rất nhiều, phá sạch, đốt sạch, giết sạch. Thành phố chết
TP Chết thì cũng là chiến lợi phẩm hữu hình, chiến thắng :))
Chứ ko phải mấy clip tuyên truyền xác chết và thiệt hại khí tài Cụ nhỉ

Hoangtung281993

Xe hơi
Năm ngoái máy cắt cỏ Nga phá trạm điện Ukraine. Năm nay Ukraine tích cực trả lời.
ai mang chiến tranh về với nước Nga nhỉ 🤔
tin trên báo Nga
chiến công oanh liệt quá, chúc mừng Uca, cứ đổi đất lấy mấy vụ cháy nhỏ nhỏ thế này là thành công mỹ mãn rồi. :))

1.25 ton

Xe điện

Lính Nga được đào tạo kỹ năng né drone. Khi không có khả năng về công nghệ thì các kiểu đối phó như thế này hay tăng mui rùa, tác chiến điện tử hổ lốn sẽ xuất hiện. Và điều đó càng chứng tỏ Nga ko có gì hơn ngoài sinh mạng binh lính để giành lợi thế trên chiến trường.
Mời cụ xem clip này, một nhóm 5 lính Ukraine chống lại drone, 3 người có kỹ năng né thì sống, còn 2 người không né kịp thì tèo.

Vodka_Putinka

Xe điện
Năm ngoái máy cắt cỏ Nga phá trạm điện Ukraine. Năm nay Ukraine tích cực trả lời.
ai mang chiến tranh về với nước Nga nhỉ 🤔
tin trên báo Nga
Chiến tranh sát nhà nên chuyện thiệt hại là phải chấp nhận . Muốn ko để bị như vậy nữa thì phải đánh gục Uca thôi . Chứ ko đánh gục nó thì sau này nó dựa hơi bầy linh cẩu còn làm càn hơn .

kocogi

Xe tải
Không hiệu quả với Isra vì hamat, Hecbona dùng vũ khí đơn sơ giá trị thấp, trong khi đó đạn Ptriots từ 1 dến 3 tr 1 quả, quá lãng phí. Nên chuyển sang UK đây là sự trân trọng đối với vũ khí Nga. Thải của anh này lại hữu dụng với anh khác. Patri chắc Mỹ sẽ mua lại trừ tiền viện trợ rồi chuyển sang Uk. nhất cử lưỡng tiện
Isa nó lại tung hứng với Mỹ để lấy Patriots viện trợ cho Ucr thôi cụ ơi.
Chứ chê thì chê,làm gì mà đã còn ko hữu dụng với tên lửa đạn đạo Iran.

mystery078

Xe buýt
này là như nào hả các bác, toà hình sự quốc tế bị anh cảnh sát quốc tế ẻ lên đầu à :-s :-s
“Chúng tôi hợp tác chặt chẽ với ICC trên một số lĩnh vực chính. Chúng tôi nghĩ rằng họ đang làm những công việc quan trọng vì nó liên quan đến Ukraine, Darfur, Sudan. Nhưng một lần nữa, trong trường hợp cụ thể này, tôi xin lỗi, họ không có thẩm quyền" - phó phát ngôn viên Vedant Patel nói.

dracula_bg

Xe điện
Em thì nhiều ý tưởng hơn, -súng bắn lưới thì thấy TQ, VN có rồi, nhưng cách này khá mạo hiểm vì drone nó còn trớn, em thì nghĩ ra súng nước cao áp xịt là rụng, lại dễ bắn :))
đeo tho bình nước nặng lắm cụ ơi :D, cứ vừa né vừa thả lưới em nghĩ là ngon nhất :D

xuanphuongccs

Xe điện
Đúng là năm nay các nhà máy lọc dầu của Nga cháy nổ ác quá nên các cụ hường cũng im thít kô có hào hứng phấn khích khi nghe Nga bắn trạm điện nữa.
Năm nay nó bắn máy phát cho dễ 1 cái bằng trăm cái trạm điện. Bắn trạm điện là để cảnh cáo thôi.

honglong1

Xe điện
Em mà được mời, chắc chắn em sẽ hào hứng.
Còn chiến tranh mà, bên nào chả thiệt hại.
Cái trò kéo chiến lợi phẩm đối phương ra khoe này (mà có vẻ các bác cho là chơi bẩn), thì đội Uc chơi trước nhé.
Mà Nga nó đăng báo đâu nhỉ? Em thấy nó căng bạt in chữ to đùng mà?
Sao bác biết chúng nó cười thầm nhỉ? bác siêu thật!:P trình cao thế này mà cả phe Uc lẫn phe Nga không biết để mời bác làm tư vấn, về đọc vị đối phương trong phút mốt, kết cmn thúc cuộc chiến trong 24h (tương đương anh Trump chém nếu ảnh thắng cuộc anh Bảy trong tháng 11 tới)
Cụ cứ so sánh với a Trăm, a ý dù sao cũng là tỷ phú và nếu có đắc cử, a ý cũng có thể làm ngưng chiến nhưng vẫn trong tình trạng ct được.

conngua280390

Xe tăng
này là như nào hả các bác, toà hình sự quốc tế bị anh cảnh sát quốc tế ẻ lên đầu à :-s :-s

Nói ai nghe đâu, ICC sắp ra lệnh bắt rồi

Supercub_90

Xe điện
Là em thì em cười hào hứng chứ cụ. hihi.
Còn gì vui bằng nhìn thấy thành quả nền công nghiệp mình tiêu diệt biết bao ttăng thiết giáp Nga, biết bao lính Nga. Mà cái hay nhất ở đây là để cho người Ukraine bảo vệ chủ quyền chứ dân mình thì chẳng phải đổ giọt máu nào. Vũ khí làm ra để sử dụng chứ có phải là để trên giấy như các loại xiêu vũ khí đâu cụ.
Nụ cười của mợ rất dễ hiểu, toát lên vẻ mãn nguyện ở đó.
Trò "ném đá giấu tay" của phương tây đã khuấy động bao cuộc chiến chết chóc trên thế giới này. Kẻ thủ ác chỉ cần vung tiền kích động những kẻ tay sai bù nhìn, không muốn làm mà chỉ muốn ăn sau đó chúng thừa nước đục thả câu vơ vét. Đáng khinh hơn là những con kền kền chờ ăn xác thối sẽ cười hh vì kiếm chác được chút ít.
Theo Từ điển Thành ngữ và Tục ngữ do NXB Văn hóa phát hành năm 1997 thì thành ngữ “ném đá giấu tay” chỉ hành động “làm những việc độc ác một cách lén lút không dám công khai, cố tỏ ra không liên quan gì đến hậu quả của nó”.

dracula_bg

Xe điện
Xin lỗi cụ cách nhìn của cụ hơi thiếu hợp lý và phiến diện. Chứ thực ra thì Bá Kiến dại nhất trong cuộc đời chính là chọc giận thằng Chí Phèo để cuối cùng bị nó đâm lòi bụng chết. Còn Chí Phèo sau khi đâm xong cường hào ác bá thì sống cuộc đời lương thiện thanh bình.
Đó là những gì đã và đang diễn ra trong cuộc chiến Nga - Ukraine này.
chí của cụ là chí phiên bản mỹ hả cụ?