[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

origami

Xe tải

CẦU HIỆP

Xe hơi
Nga phá âm mưu khủng bố đường sắt, nghi can là 1 cặp cô, cậu trẻ tầm 20 tuổi;
Zelensky đã thăm Kharkiv, đòi hỏi hệ thống phòng không từ ông chủ nếu muốn giữ được Kharkov; Có vẻ bom FAB với UPMC là nỗi sợ và vũ khí hiệu quả thực sự;

https://baomoi.com/nga-pha-am-muu-cho-no-tung-duong-sat-o-crum-ong-zelensky-toi-chao-lua-kharkiv-c49119106.epi
Anh tôi lại đến chek in ở Kharkiv rồi.

Loveicily

Xe tải
Anh Zê đã đến Kharkiv. Lần này anh rút kinh nghiệm sâu sắc những lần trước. Do vậy anh đã không chụp ảnh "check in" như mọi lần các cụ ạ. Tuy nhiên thì Ukr lại cáo buộc "Nga lần đầu tiên xả súng vào dân thường" ở đây. Ơ mà khoan đã ! Chưa biết đúng sai, nhưng nếu đây là lần đầu tiên quân đội Nga xả súng vào dân thường thì vụ thảm sát Bucha là sao các cụ nhỉ? Thế là Ukr tự lấy đá ghè chân mình à?

nickthu2

Xe tải
Chỉ huy thế là có tâm rồi. Chứ bẩu cố thủ 1 ngày nữa có viện binh thì chết ko nhắm mắt. Cho làm gì tùy ý là đẹp.
Nghe kiểu tùy nghi di tản cụ nhỉ.
Đúng là mấy năm vẫn vậy.
Một số cụ trên internet vẫn hú hét, ở kiev zelensky sổt vó khóc lóc, lính tiền tuyến thì cong đít chạy, bỏ vị trí, kháng lệnh,...
Còn Nga cứ lầm lũi tiến.
Nói ít, làm nhiều.

nickthu2

Xe tải
Anh Zê đã đến Kharkiv. Lần này anh rút kinh nghiệm sâu sắc những lần trước. Do vậy anh đã không chụp ảnh "check in" như mọi lần các cụ ạ. Tuy nhiên thì Ukr lại cáo buộc "Nga lần đầu tiên xả súng vào dân thường" ở đây. Ơ mà khoan đã ! Chưa biết đúng sai, nhưng nếu đây là lần đầu tiên quân đội Nga xả súng vào dân thường thì vụ thảm sát Bucha là sao các cụ nhỉ? Thế là Ukr tự lấy đá ghè chân mình à?
Ôi, trò đó nhàm chán lắm r cụ ạ.
Nói cho vui chứ nào là bóng ma kiev, bệnh viện mariupol, bucha, vân vân và mây mây...
Tính giải trí cao, xả sì trét cũng khá vui cụ ạ

origami

Xe tải
Ít nhất thì TQ không đứng về phía PT và không ủng hộ CTHB của tổng Ze; Em hiểu là TQ sẽ không chuyển VK cho Nga, không tham gia cuộc gặp ở Thụy Sĩ do các anh, em PT tổ chức;
"Loại bỏ nguyên nhân gốc rễ" là giải thể NAFO chẳng?

Tuyên bố chung của lãnh đạo Nga - Trung ủng hộ giải quyết xung đột tại Ukraine bằng đối thoại, nhưng nhấn mạnh cần "loại bỏ nguyên nhân gốc rễ" khủng hoảng.

CẦU HIỆP

Xe hơi
Những thằng "ng.âu" thường không thấy được hậu quả cụ ạ. Sắp tới nó đánh sập nốt hệ thống truyền tải điện từ các nước EU về, sau đó nó ship bom lượn phá hủy nát mấy cái cảng biển cho khỏi xuất ngũ cốc nữa. Tiếp nữa nó phang nốt các tàu dân sự chở hàng xuất khẩu nữa là xong.
Lẽ ra phải phang lâu rồi. Em nói mãi rồi, Putin đánh hiền quá! Bọn Tây nó khác xứ kia là nó không thể tháo xe tăng ra rồi vác bộ, nên cứ cầu đường mà đánh. Éo ai để tàu hỏa nó chuyển vk ầm ầm về tận chiến tuyến.

origami

Xe tải
Quân Nga ở Kharkiv ăn UAV cứ gọi là ngập luôn các cụ ạ. Hỏi sao mấy hôm nay Nga im hơi lặng tiếng. Giờ đưa quân vào ít thì chẳng khác nào cho quân Ukraine tập trận, không đủ nhét kẽ răng, đưa vào nhiều thì ảnh hưởng tới các hướng khác. Có nhõn quân 4-5 hôm nay đưa vào em đoán chắc dăm hôm nữa chết sạch sẽ với tình cảnh này.

UAV nguy hiểm thật sự các cụ ạ. Nhìn lính Nga chết la liệt thế này ở mặt trận Kharkiv thì chắc nước nào cũng sẽ sợ chiến tranh.

spam vô vị vậy, cùng một clip của bài trước đó mà; Cụ vẫn áp dụng cách làm việc nhìn sơ nhỉ;

con dơi 141

Xe điện

Thành Thị 1

Xe điện
Lính Na tồ vào mà ko dám chính danh thì ko có ko quân hiện đại che đầu, thế khác gì ném quân vào chỗ chết.
vào đại sứ quán ngồi ( lãnh thổ Nato) thì bao ngon cụ nhé!!! Các chuyên gia quân sự của NATO toàn về đó ngủ mà!

con dơi 141

Xe điện
Liên quan gì tới cuộc chiến này hả cụ? Cụ thích ngoại bang vào xử lý nội bộ nước khác đúng kô? Quê em gọi đó là hành động cõng rắn cắn gà nhà đó.
Giết dân mình để vào Nato mới là ăn bả ngoại bang.

red foxx

Xe hơi
Uầy em chỉ bảo xem phải suy nghĩ thôi. Thói em tỉ mỉ soi kỹ nên thấy vô lý lắm
Em thì mộng mơ yêu màu tím, thích màu hường nên là mợ ấy đàm đạo về "nhân" " quả" tiếp. Thấy mợ ấy xót thương lính nga hi sinh vì nhiệm vụ mà chả biết mợ ấy có xót thương những người dân vô tội bị thiêu sống ko ?