[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

kocogi

Xe tải
Mời cụ đọc bài của em. Trong này em dẫn nguyên văn hiến pháp Ukraine đấy:

Em vẫn bên hường :D
Khổ thân cụ hường này quá!😂😂😂
Đã hường là phải auto chửi a Ze là ko hợp hiến,ko đc phép tiếp tục làm tổng thống Ucr cụ nhé.
Đến khổ vì đã dẫn chứng đúng sự thật.
Em nghĩ cc cụ hường khác cũng dừng việc bôi nhọ a Ze đc rồi,cố tình lèo lái mấy chục trang,tốn thời gian đọc quá .
Theo e cc đi tìm chòi canh dưa ở Bắc Khavcov đi thì hơn.😂😂😂

a_m_d

Xe điện
Bọn Nga mà không phang bọn trinh sát điện tử của Nato bay vè vè suốt ngày ở biển Đen thì kiểu gì cũng ăn đòn.
Ko phải ko phang đc, nhưng nó lại là 1 cuộc xung đột mới trực tiếp...
Nên điều đó là khó sảy ra

kocogi

Xe tải
vậy khi nào có tổng thống mới, dựa vào khe hở pháp luật, anh Zê cứ ra thiết quân luật hằng năm, vậy anh ngồi chức Tổng Thống tới già à??
người dân không có tiếng nói à? dân chủ gì lạ rứa??
Kệ người ta,cụ hường này lạ nhề.🤪🤪🤪
A Ze theo em là cứ làm đến già ,rồi truyền ngôi cho con trai anh ý cũng sẽ,kiểu nhà Addsaas bên Sirya ý,kiểu gì Nga chẳng ủng hộ.

clopidogrel2507

Xì hơi lốp
Giờ phải F22 - F35 - B2 thì mới dọa được Nga.
Còn F16 có mang ra thì cũng lại đo đất hết.
30 năm gần đây đánh nhau với mấy thằng hồi giáo rậm râu ( Iraq , Aghanistan ) và 1 thằng què quặt vì nội chiến như Nam Tư thì mới air dominating chứ đòi húc thằng ngáo ộp level cũng không kém nhiều thì có mấy con F-16 đời Tống dọa được ai
Mig-29 đeo MALD , AIM-120 AMRAAM mà bắn được ai , phóng mấy quả HARM-88 rồi chim cút cả
Không chiến kiểu Ghost of Kiev , nổ văng miểng , cuối cùng lòi ra là chết hết chả bắn được ai

Chemgio.ct

Xe tải
F-16A block 30 thì khác quái gì Mig-29 của U Cà đâu , kiểu lone wolf , sẽ bị bắn hạ trong vòng 3 nốt nhạc
Tốt nghiệp trường huấn luyện cho F-16 ở Mẽo có 4 phi công là 4 F-16 đánh nhau với 300 Su-35/30SM2/27SM3/Mig-31 =))

Mấy cái thánh khí mà U Cà nổ sẽ bị hốt trong nốt nhạc , F-16V thì còn xem xét chứ F-16A MLU block 30 rác thải đó dọa được ai
Giờ phải F22 - F35 - B2 thì mới dọa được Nga.
Còn F16 có mang ra thì cũng lại đo đất hết.
Trước thời điểm ATACMS có mặt tại Ukraine thấy cũng có nhiều ý kiến chê loại tên lửa Mỹ đang chuẩn bị loại biên có vận tốc tối đa chỉ Mach 3 này sẽ dễ dàng bị phòng không Nga diệt gọn, và kết quả thế nào mọi người đều biết.

quanggialai

Xe điện
Cho đến khi cụ chứng minh được em sai thì nghĩa là em đang đúng cụ nhé.
Quả bom nặng 3tấn. Cần cái kit và động cơ thế nào để nó bay 150km?
Kô có động cơ thì chỉ thả được tầm vài chục km và máy bay phải vươn lên độ cao 12km làm mồi cho phòng không đối phương.
Bộ kit này Nó lượn bằng khí động học ( giống dù lượn) , động năng là tốc độ của máy bay để tạo ra quán tính
Kit này thế hệ đầu tiên (năm 2009) chưa được chỉnh sửa thì nó mang được quả FAB 500 tấn công chính xác mục tiêu ở khoảng cách 12-15 km.
Sau đó nó được chỉnh sửa và nâng tầm lên 50km
Sau nữa thì nó tiếp tục được cải tiến để đạt được khoảng cách như hiện tại.
Giá cho 1 bộ như vậy là hơn 24,000 USD
Và đương nhiên thì mỗi loại bom với trọng lượng khác khau thì kích thước và thành phần cấu tạo của bộ kit khác nhau nhưng đều có 1 điểm chung là không có động cơ phản lực.

Nên nhớ là máy bay chiến đấu Nga phần lớncó thể đạt được tốc độ Cận âm hoặc siêu âm. Với vận tốc đó thì hoàn toàn có thể tạo ra gia tốc để đẩy 1 quả bom có bộ phận lượn đi xa.

clopidogrel2507

Xì hơi lốp
Trước thời điểm ATACMS có mặt tại Ukraine thấy cũng có nhiều ý kiến chê loại tên lửa Mỹ đang chuẩn bị loại biên có vận tốc tối đa chỉ Mach 3 này sẽ dễ dàng bị phòng không Nga diệt gọn, và kết quả thế nào mọi người đều biết.
trước có SCALP , Storm Shadow đấy thôi
kết quả giờ sao =))
nổ cho cố vào , giờ có video phá hủy SCALP trên không kìa =))
còn PAC-3 thì đánh chặn bằng cách cho Iskander lao vào mình hả =))

hungthien73

Xe tải
Khổ thân cụ hường này quá!😂😂😂
Đã hường là phải auto chửi a Ze là ko hợp hiến,ko đc phép tiếp tục làm tổng thống Ucr cụ nhé.
Đến khổ vì đã dẫn chứng đúng sự thật.
Em nghĩ cc cụ hường khác cũng dừng việc bôi nhọ a Ze đc rồi,cố tình lèo lái mấy chục trang,tốn thời gian đọc quá .
Theo e cc đi tìm chòi canh dưa ở Bắc Khavcov đi thì hơn.😂😂😂
sao kệ được cụ, anh Zê tuyên bố chiến đấu cho thế giới tự do dân chủ mà, tự do dân chủ gì lạ rứa??

Cucumin

Xe điện
Mỹ mặc dù không giỏi bằng Nga nhưng dù sao thì F16 vẫn do nó sản xuất ra và chắc việc nâng cấp F16 với rada ngon hơn hệ thống điện tử xin xò để bắn được AIM120 ở tầm xa xa một tí chắc không phải là nhiệm vụ bất khả khi. Nhìn bọn Tây nó chuẩn bị cho việc F16 lâu như thế thì cũng biết chúng nó tính toán nhiều, thấy có mấy anh châu Âu còn góp khá khá xiên cho F16 thì chắc ngoài nuôi phi công ra thì chắc chả tiền cho Mỹ nâng cấp là cái chắc.

UFO1

Xe đạp
Tình báo Ukraina giờ vừa giàu vừa giỏi
Hạ xong S-400 lại còn thuê luôn lính Nga đăng hình làm bằng chứng nhận thưởng biệt thự
Đúng là thứ gì không mua được bằng tiền thì có thể mua bằng đô la
Cứ cho là các thông tin thất thiệt về đô la và biệt thự mà cụ đưa là đúng đi thì vẫn rất tâm tư về Uca vì toàn dựa vào đô la đi ăn xin thì tương lai có lẽ ko khác gì 2 bọn nguỵ con Mỹ đã từng thất bại trước đây. Tiền ko do mình làm ra, chụp ảnh viết báo tự sướng thì đc, còn thực tế thì ông chủ cúp cái là đu càng cả lũ.

Chỉnh sửa cuối:

Cucumin

Xe điện
trước có SCALP , Storm Shadow đấy thôi
kết quả giờ sao =))
nổ cho cố vào , giờ có video phá hủy SCALP trên không kìa =))
còn PAC-3 thì đánh chặn bằng cách cho Iskander lao vào mình hả =))
=))Cùng một thời điểm có cả video nổ trên không nhưng có cột khói cao cao nổ dưới đất.

kocogi

Xe tải
Cụ lại vào thớt đấy ạ. E hỏi câu này đã lâu mà ko thấy cụ trả lời
Nhẽ e ko rep cụ vì câu trả lời rất dễ.
Em mà nói sai thì cc hường chả tha cho e thế đâu.
Tại cụ là nik mới,phải học hỏi thêm trước khi muốn tranh luận kiểu truy sát trong thớt này cụ nhé.

mystery078

Xì hơi lốp
Bộ kit này Nó lượn bằng khí động học ( giống dù lượn) , động năng là tốc độ của máy bay để tạo ra quán tính
Kit này thế hệ đầu tiên (năm 2009) chưa được chỉnh sửa thì nó mang được quả FAB 500 tấn công chính xác mục tiêu ở khoảng cách 12-15 km.
Sau đó nó được chỉnh sửa và nâng tầm lên 50km
Sau nữa thì nó tiếp tục được cải tiến để đạt được khoảng cách như hiện tại.
Giá cho 1 bộ như vậy là hơn 24,000 USD
Và đương nhiên thì mỗi loại bom với trọng lượng khác khau thì kích thước và thành phần cấu tạo của bộ kit khác nhau nhưng đều có 1 điểm chung là không có động cơ phản lực.

Nên nhớ là máy bay chiến đấu Nga phần lớncó thể đạt được tốc độ Cận âm hoặc siêu âm. Với vận tốc đó thì hoàn toàn có thể tạo ra gia tốc để đẩy 1 quả bom có bộ phận lượn đi xa.
bộ mới có động cơ đấy bác
Bom lượn FAB-1500 hiện được quân đội Nga trang bị trên các dòng máy bay chiến đấu Su-34 và Su-35. Khi được thả từ độ cao 12km, FAB-1500 có tầm hoạt động tới 60km, thậm chí đạt tới 150km với phiên bản bom có trang bị động cơ phản lực. Khoảng cách này nằm ngoài tầm bắn của nhiều hệ thống phòng không tại khu vực. Mặt khác, tốc độ bay của FAB-1500 có thể đạt tới 1.900km/giờ, nên rất khó bị phát hiện và đánh chặn.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Vũ khí dùng hiệu quả hay không là do cách người dùng chứ không phải thông số trên giấy hay các ý kiến khen chê.

kocogi

Xe tải
sao kệ được cụ, anh Zê tuyên bố chiến đấu cho thế giới tự do dân chủ mà, tự do dân chủ gì lạ rứa??
A Ze làm đúng theo hiến pháp rồi.
Bao giờ họ còn phải chống giặc thì cứ tạm gác lại đã.
Tiền bầu bán cứ quy ra súng đạn mà đánh giặc,chả hơn chán chê ư.
A Ze cũng ko thay đổi hiến pháp 1 từ hay 1 câu nào như ai kia đâu mà cc cứ lo cho Ucr làm gì ko biết.
😂😂😂

Cucumin

Xe điện
Hồi xưa người ta cũng cười chê chường trình UAV tầm xa của Ukraine lắm, nhất là việc bọn nó lấy mốc 900km là khoảng cách từ biên giới Ukraine đến Moscow. Giờ nó bay 1300 1400km vào lãnh thổ Nga thì chả thấy chế cười nữa.

red foxx

Xe hơi
Nhẽ e ko rep cụ vì câu trả lời rất dễ.
Em mà nói sai thì cc hường chả tha cho e thế đâu.
Tại cụ là nik mới,phải học hỏi thêm trước khi muốn tranh luận kiểu truy sát trong thớt này cụ nhé.
Cụ lươn nhỉ. 6k này xong nó huy động lính dự bị ra trận. Mà mồm cụ lại bảo nó phải động viên nhập ngũ như a cù tổng động viên ? Lươn lẹo đánh tráo khái niệm thế cụ