[Funland] Tình hình Syria Trung Đông- Hồng Tân- Iran vs Phương Tây Vol 85

Bigmoto

Xe container
Mới nghe tin tụi Hồng tân đâm trúng cổ cảnh sát, hy vọng cs không sao.
Hòa bình ghê ta :|
Nói chung em thấy Hồng bạo cảnh chán bỏ mọe, phải như bọn bột giặt Ô mô của Ngố ấy, cứ nhẹ nhàng tách từng cháu ra ....chắc không quá 1 tuần tự tan \m/

Hà Tam

Xe điện
Cụ Hà Tam nhầm rồi, khẩu trong ảnh là SPG9. Thời Cam quân mình trang bị chủ yếu B10, loại SPG9 rất hiếm. Bây giờ đang trang bị SPG9 thay cho B10.
I
Khẩu SPG9

Khẩu B10

Kính cụ, đúng rồi, cụ dẫn cây B10 là đúng. Nhân đây tám với các cụ về loại DK có biên chế và trang bị của quân vệ ở KPC.
Theo truyền thống trang bị từ hồi KCCM, loại súng DKZ được trang bị theo biến chế phổ biến là: đại đội hỏa lực cấp trung đoàn trang bị cây DK75, số lượng 6-8 khẩu, đây là loại DK75 của TQ (dập mẫu có cải tiến theo mẫu của Mỹ). DK75TQ có tầm bắn xa, tốc độ đạn nhanh, là hỏa lực rất mạnh. Mỗi trận đánh ở hướng mà có DK75 của trung đoàn đi tăng cường là yên tâm lớn. Đại đội hỏa lực tiểu đoàn trang bị DK82 LX/TQ, thời điểm sau này 1979 khi LX đổ vũ khí vào VN thì loại DK 82 TQ (có từ thời KCCM) được thây bằng loại B10 được trang bị phổ biến hơn cho các đơn vị, sau thời điểm 1985 khi thì khẩu SPG9 (73mm) lại thay thế B10 (82mm) do bắn nhanh và xa có uy lực sát thương mạnh hơn nhiều, và nó nhẹ hơn so với khẩu DK82 và B10.

Bigmoto

Xe container
Hơi LK tí, nhưng Nhật Bản dính bão thiệt hại nặng phết các lão nhỉ. Thấy VTV bẩu 18 người chết rồi, có 1 người VN mất tích.
Nhật tân có lên mạng chửi vung tý mẹt lên không nhỉ? :(

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Quên đi vụ tới bờ Uông phát nha.
Em e vào giờ này bọn Nước cống Nga nó đã nằm đầy bên bờ Đông.
Lại bài Tiện tay dắt dê :D
Chỉ có Mẽo mới độc quyền trade mark Nước cống Đá xám nha Lão

Ngớ là cần lao thăm thân

Ho ho

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ có Mẽo mới độc quyền trade mark Nước cống Đá xám nha Lão

Ngớ là cần lao thăm thân
Ho ho
Có cái anh dì dì bạn của anh Teen Hóu chuyên làm nghề xuất khẩu Lao động dạng này mờ cụ :D

hnvn1234

Xe điện
Các Cụ chỉ biết moi móc Cali này nọ,chia làm 2 phe chửi nhau, làm cho Dân tộc này mãi éo đoàn kết được.

Để Tôi nói cho nghe sức mạnh của Do Thái nè.

0 Trách nhiệm dân Do Thái khi sống xa đất mẹ:

- Trai hay gái khi đủ 16 , đến kỳ nghĩ hè sẽ vế Israel tham gia huấn luyện quân sự, đến năm 18 tuổi sẽ quay về tham chiến bất cứ lúc nào Do Thái lâm trận đánh lớn, cần thêm quân,
- Tất cả tài sản của dân Do Thái sống khắp thế giới sẵn sàng hiến dâng để mua bất kể cái gì Tổ quốc nó cần khi lâm chiến.
- Người trưởng thành, dù đang là Bác sỹ-Kỷ Sư hay thương gia giàu có luôn vui vẻ từ bỏ tât cả địa vị - tài sản quay về Israel tham chiến khi Tổ quốc lâm nguy.
- Khi kết hôn với người ngoại tộc phải kèm 2 ĐK: con cái sinh ra mang tên và theo Do Thái giáo, khi ly dị dứt khoát phải giao con cho Bên gốc Do Thái nuôi để dòng máu Israel mãi trường tốn.
- Lính Do Thái ko biết lùi,đánh đến chết, vì nếu lùi họ sợ sẽ mất cả ngàn năm tái lập quốc.
- tất cả nam - nữ trong nước đều phải thực thi nghĩa vụ quân sự bất kể con cái nhà ai, nên gái Israel đều đánh võ - bắn súng tuyệt vời.

Dân VN tứ tán khắp Thế giới sau 75 được mệnh danh là Do Thái da vàng, nhưng mãi éo bằng 1 góc Do Thái da trắng vì éo đoàn kết do trong và ngoài nước luôn kiếm cách mỉa mai nhau, nói xấu nhau, kích động thù hận mãi ko thôi...
Năm nào cũng vác Nhật Tảo diễu phố Cali thì làm đ.éo gì có thằng nào mời về xây dựng quê hương ???

SongTu

Xe buýt

elevonic

Xe lăn
Anh Gàn: Cấm vận mua bán vũ khí hả, chuyện nhỏ, mình có ông bạn quý rồi, hành tuy không phải là tốt nhất nhưng khối thằng đái ra quần, ho ho

#BREAKING Arms embargoes won't stop Turkey's Syria operation: Erdogan

elevonic

Xe lăn
Sập như này bên quê em bọn FB chửi sml

Black Rexton

Xe tải
Tôi ko bàn về cuộc sống trên đất Do Thái, mà chỉ muốn nói về tinh thần đoàn kết và sự hy sinh vô bờ bến cho Tổ Quốc của họ.
Có dẫn chứng nào cụ tỉ về sự "hy sinh vô bờ bến cho Tổ Quốc" của dân Do Thái khiến cho cụ choáng ngợp về cái dân tộc đó đến thế cụ thông não em phát.
Cái "tinh thần dân tộc Do Thái" mà cụ ngưỡng mộ em đồ nó học tập từ cụ Trịnh Văn Bô, cụ Trần Đại Nghĩa... của dân Vệ nhà em đấy ạ. Mấy chiện nho nhỏ đó các cụ nhà em coi là chiện vặt có gì đâu mà thổi nó lên tầm "vô bờ bến" nghe sến mà sáo lạ cụ êi