[Funland] Tình hình thị trường bất động sản

diepnh81

Xe tăng
e thắc mắc sao cụ không mua chỗ gần hàm tiến, nó cũng cây trồng tầm 5-10 triệu m2 lên thổ cư đc bán ngay 30 triệu m2
chỗ đấy dính QH Hoàng Quân, k0 lên đc thổ cư nhé, cụ mua đi, e k0 dại chui vào chỗ dính QH, chỗ đấy muôn đời k0 lên đc, CLN là đợi thằng Hoàng Quân vào lấy đất nhé, ai bỏ tiền đi mua phải nên đi xem cụ thể, dính QH treo thế thì đừng mua dù có rẻ

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
chỗ đấy dính QH Hoàng Quân, k0 lên đc thổ cư nhé, cụ mua đi, e k0 dại chui vào chỗ dính QH, chỗ đấy muôn đời k0 lên đc, CLN là đợi thằng Hoàng Quân vào lấy đất nhé, ai bỏ tiền đi mua phải nên đi xem cụ thể, dính QH treo thế thì đừng mua dù có rẻ
e nghiên cứu rồi mà cụ
từ chỗ uỷ ban nhân dân hất trở ra ko dính quy hoạch đâu
e thấy miếng đất đó ngon, ko dính quy hoạch mà lại rẻ, đối diện biển

diepnh81

Xe tăng
e nghiên cứu rồi mà cụ
từ chỗ uỷ ban nhân dân hất trở ra ko dính quy hoạch đâu
e thấy miếng đất đó ngon, ko dính quy hoạch mà lại rẻ, đối diện biển
chuẩn, QH chỉ từ tắm khoáng đến ủy ban phường Hàm Tiến thôi, ngoài ra k0 dính, nhg phải xem kỹ QH, k0 dính là lên thổ cư ok liền mà

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn, QH chỉ từ tắm khoáng đến ủy ban phường Hàm Tiến thôi, ngoài ra k0 dính, nhg phải xem kỹ QH, k0 dính là lên thổ cư ok liền mà
em cũng lên sở tai nguyên môi trường, lên 2 phường mũi né với hàm tiến, tham khảo đủ thứ rồi :v

ko hiểu sao ở sở tài nguyên môi trường dữ liệu của họ lung tung lắm, check 10 miếng đất thì dữ liệu giỏi lắm chỉ có 1-2 cái có trên data hệ thống :v

bực mình ko làm đc gì !!!

diepnh81

Xe tăng
em cũng lên sở tai nguyên môi trường, lên 2 phường mũi né với hàm tiến, tham khảo đủ thứ rồi :v

ko hiểu sao ở sở tài nguyên môi trường dữ liệu của họ lung tung lắm, check 10 miếng đất thì dữ liệu giỏi lắm chỉ có 1-2 cái có trên data hệ thống :v

Cụ lên hẳn TNMT tỉnh ở Trần Hưng Đạo hay gì ấy, vào hỏi đất này có dính QH k0, có lên đc thổ cư k0, tôi muốn xem để lên thổ cư, cất nhà, họ xem cho ngay, k0 mất phí gì hết, rất nhanh và gọn, có tọa độ thì dễ xem, k0 thì khó xem vì phải tra thửa, số này nọ. Em lên cầm vài sổ, xem 1 lúc ra 1 loạt rồi quyết

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lên hẳn TNMT tỉnh ở Trần Hưng Đạo hay gì ấy, vào hỏi đất này có dính QH k0, có lên đc thổ cư k0, tôi muốn xem để lên thổ cư, cất nhà, họ xem cho ngay, k0 mất phí gì hết, rất nhanh và gọn, có tọa độ thì dễ xem, k0 thì khó xem vì phải tra thửa, số này nọ. Em lên cầm vài sổ, xem 1 lúc ra 1 loạt rồi quyết
em lên đó mà cụ. toàn là không có dữ liệu thôi

phan thiết là e cũng chạy gần như hết các ban bộ rồi đấy :v
gửi mấy cái ảnh cho các cụ chiêm ngưỡng =))

Namkhanh611

Xe hơi

Cụ đầu tư ở đâu, cho E hóng nữa

hahoi518

Xe buýt
Em hỏi ngu chút, tuy ko mất phí nhưng có cần cầm theo phong bì không ạ. Em chưa đi check kiểu này bao giờ, cụ thông cảm.

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi ngu chút, tuy ko mất phí nhưng có cần cầm theo phong bì không ạ. Em chưa đi check kiểu này bao giờ, cụ thông cảm.
ở đâu thì ko biết chứ ở bình thuận thì ko cần cụ ạ
tuy nhiên như e nói ở trên kia kìa, dữ liệu họ chưa đồng bộ, ko có nhiều đâu

LINHCHIHANQUOC

Xe tải
Em vào hóng các cụ nhận định để mua nhà

Trong nam lại sốt rồi các cụ
các cụ ngoài đó tình hình bds hiện tại thế nào rồi. Trong nam đứng hình cả 2 tháng nay rồi. Theo như e dc biết thì mảng đất nền nhà nước đã ra tay dẹp loạn với mục đích là để đẩy hết các dự án nợ xấu cho dân ôm. Chính phủ của mình đang bắt chước i như thái lan năm 1997 sau khi vỡ bong bóng. Thành lập công ty xử lý nợ xấu từ năm 2013, dùng đòn bẩy tài chính bằng gói 30 ngàn tỉ để kích thích thị trường bds. Kỳ hợp quốc hội vừa qua thì quốc hội đã phê duyệt phương án xử lý nợ xấu. Bây giờ mục đích là đẩy càng nhanh càng tốt để thu hồi vốn.

Đã 1 năm rồi từ bài viết của bác, tình hình là trong 1 năm vừa qua ở đà năngz giá đã gấp đôi rồi
2008 mình rơi vào bong bóng bds kéo dài tới gần cuối 2014. Nợ xấu quá cao vì các khoản cho vay và nhận thế chấp bằng dự án hình thành trong tương lai là rất to lớn. Để tháo gỡ khó khăn này việt nam bắt chước các chính sách của thái lan bằng việc chính phủ ban hành nghị định thành lập công ty quản lý tài sản quốc gia (VAMC) vào tháng 5/2013. VAMC mua lại các khoản nợ xấu từ các tổ chức tín dụng. Đồng thời chính phủ tung ra gói 30 ngàn tỉ để dân vay trung hạn 6%/năm trong 10 năm để cứu thị trường bds ảm đạm.
các chính sách về đòn bẩy tài chính đã có tác dụng tích cực tới thị trường bds nhưng chủ yếu là đối với người có nhu cầu thực, mà người có nhu cầu thực thì thực tế làm gì có nhiều tiền mặt, chỉ có khoảng 2/3 và đi vay thêm gói lãi xuất thấp để có nhà ở, nhưng đó chỉ là các dạng nhà ở chung cư. Thị trường bds chung cư bắt đầu ấm lên từ đầu 2015.
- Nhận thấy tình hình bds ấm lên, các nhóm cá mập đã thi nhau đánh vào bds đất nền vì tâm lý của ng việt là thích nhà liền thổ hơn chung cư. Họ bắt đầu gom hàng, đi săn mua hàng, bao nhiêu cũng mua tạo cơn sốt cho thị trường. Mua vào giá 5 đồng bán ra giá 7 đồng và lại mua vào giá 10 đồng, bán ra giá 12 đồng và lại gom vào giá 15 đồng, cuối cùng đánh cú chót bán ra giá 20 đồng, lúc này các nhà đầu tư nhỏ lẻ, các chú cò sẽ sập bẫy vì đã dc hữa hẹn ra hàng dc với giá 25 đồng, lòng tham làm mờ mắt. Vì thực tế cá mập chỉ có 1. Tại thời điểm hiện tại cá mập đã no lê phè phỡn, cao chạy xa bay. Còn các nhà đầu từ vào sau đang cực kỳ hoang mang vì ko ra được hàng.
- Hiện tại giá đang đứng, chưa cắt lỗ ồ ạt là vì lãi suất đang còn thấp. Họ đang gắng gượng cầm cự.
- Mục tiêu GDP năm 2017 của chúng ta là 6,7%/năm. Quý I/2017 đạt 5,1%/năm thấp hơn 5,5% của quý I/2016. Muốn đạt 6,7%/năm thì 3 quý còn lại phải trên 7%. Đáng nhẽ lãi suất đã tăng nhưng chính phủ đã chòn cách lấy 122 nghìn tỷ từ kho bạc nhà nước cho ngân hàng nhà nước mượn. Đầu tháng 7/2017 chính phủ tiếp tục hạ trần lãi suất ngân hàng nhà nước đối với các ngân hàng thương mại nhằm tung tiền ra thị trường để đạt mục tiêu GDP 6,7%/năm. Không sớm thì muộn lãi suất sẽ tăng trở lại khi việc bơm tiền vào ko hiệu quả.
Việc bơm tiền này ra rất nguy hiểm, nếu nền kinh tế ko tăng trưởng lập tức nó sẽ có tác dụng tiêu cực ngay, chỉ cần 6th tới 1 năm sẽ phải trả giá, lúc đó lạm phát tăng cao nó sẽ ảnh hưởng như thế nào thì các bác sẽ chờ mà xem. Tiền ko đầu tư vào sản xuất kinh doanh cứ tập trung vào đất thì làm sao phát triển dc.
- Nhận thấy tình hình đất nền nhảy múa, nó sẽ là nguy cơ gây khó khăn cho thị trường nhà chung cư, nhà phố, biệt thự. Ngay lập tức chính phủ ra tay ngay. Ngoài đó e ko rõ tình hình, chứ trong nam bộ xây dựng đã ra công văn yêu cầu UB tphcm ngăn chặn ngay việc sốt đất nền. Mực địch là để tống dc mớ nợ xấu cho dân ôm, thực chất nguồn cung căn hộ đã quá dư thừa so với lượng cầu, nhưng nhờ báo đài đac dc đặt hàng, liên tục bơm nhà phố, chung cư, đất nền thì cháu nghĩ thì trường này bác nào ôm vào bây giờ cũng toi mạng, đất nền thì chắc chắn là toi rồi.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]