[Funland] Tình hình tuần tới các cháu có nghỉ học tiếp không các cụ nhỉ?

hauyenhd

Xe container
Tuần sau đi học thì e vẫn cho con e nghỉ cùng lắm đúp cũng được, giờ mà các bố vẫn hám thành tích, sợ trách nhiệm. Xem clip như ông Bí thở QN đi kiểm tra công tác phòng chống dịch thôi mà chơi cái khẩu trang loại xịn nhất, trong khi cứ bắt dân bình tĩnh không được hoảng loạn thì méo ai tin.

fadco

Xe container
tình hình kệ cm bộ giáo dịch, em cứ cho con em nghỉ ở nhà cho yên tâm, học hết cấp 1 cộng trừ nhân chia tốt là ổn rồi những cái khác ko quan trọng

Crusaderland

Xe điện
cho các cháu từ mầm non đến cấp 3 trong nội thành đi học lại. Còn sinh viên thì tứ xứ nên cho nghỉ tiếp để theo dõi.
Ngược lại chứ cụ, sinh viên lớn rồi nên có ý thức chống dịch, đi học không lo mấy.
Mầm non với cấp 1 chưa biết gì mà đi học có cháu chẳng may dính virus thì lây cả lớp nhanh lắm.
Theo em thì cấp 3 với đại học đi học lại được, còn từ mầm non đến cấp 2 thì nghỉ tiếp.

HungHoangHao

[Tịch thu bằng lái]
tình hình căng như dây đàn thế này mà vấn cho các con đi học, bó tay

Ladagia

Xe điện
Số nhiễm mới hôm nay nó gấp 10 lần hôm qua rồi cụ ơi, số người chết tăng mạnh nên còn nhiều diễn biến phức tạp lắm
Căn cứ theo cơ chế lây lan của dịch bệnh, em nghi số liệu trước đây TQ thống kê không chính xác (khai giảm đi nhiều lần).

Ngược lại chứ cụ, sinh viên lớn rồi nên có ý thức chống dịch, đi học không lo mấy.
Mầm non với cấp 1 chưa biết gì mà đi học có cháu chẳng may dính virus thì lây cả lớp nhanh lắm.
Theo em thì cấp 3 với đại học đi học lại được, còn từ mầm non đến cấp 2 thì nghỉ tiếp.
Thế mấy sinh viên ở vP về học cụ có vui không

Thaoprohp

Xe tăng
Tôi thấy thế này, cũng giống như các cụ, ko ai trực tiếp đếm được từng trường hợp tử vong, nhiễm, nghi nhiễm, mà chỉ nghe/đọc thông tin qua phương tiện truyền thông.
Do đó, độ chính xác của thông tin, là hoàn toàn ko thể kiểm chứng một cách tuyệt đối. Các cụ dẫn ra thông tin từ bên nọ, bên kia, theo tôi, chỉ để tham khảo.

Tuy nhiên, có thể thấy cách các cơ quan chức năng của ta vào cuộc rất khẩn trương, triệt để, quyết liệt, thì sẽ hình dung ra được mức độ Nghiêm Trọng của dịch bệnh. Nên ai muốn nói gì thì nói, tăng nặng hay giảm nhẹ mức độ ảnh hưởng của dịch, thì cá nhân tôi có cách nhìn nhận theo logic riêng, để kết luận được rằng, theo nội dung của topic này, là việc đưa con em đi học trong thời điểm này, sẽ có độ Rủi Ro cực lớn.
Mà các cụ đều thấy rồi, con em mình là giá trị Tuyệt đối lớn nhất của gđ, có lẽ nào lại đưa cái tài sản lớn nhất ấy vào vòng rủi ro cao độ ?

Nên chốt lại , tôi sẽ cho con em tiếp tục nghỉ học, chờ đến lúc tình hình lắng xuống, dịch bệnh cơ bản đã có chiều hướng thuyên giảm, độ rủi ro lây nhiễm ko còn là vấn đề nữa.
Nghỉ thời gian bao lâu? Tôi ko biết chắc, nhưng hy vọng là sẽ sớm cho các cháu đi học lại, ổn định đời sống.
Cũng giống như nhiều cụ ở đây, chúng ta đang ra sức , căng mình chiến đấu với dịch, để có kết quả tốt nhất, thì tuyêt đối không dc chủ quan.

Gcar

Xe container
Chuẩn bị đi học nhé, trường nào có 2 ca trở lên thì mới nghỉ. Lại học tập Mỹ mà!

pingting

Xe hơi
Em dự là sang tuần đất Thủ đô lại đông như ngày thường rồi ạ

Never_Say_No

Xe tải
Tôi thấy thế này, cũng giống như các cụ, ko ai trực tiếp đếm được từng trường hợp tử vong, nhiễm, nghi nhiễm, mà chỉ nghe/đọc thông tin qua phương tiện truyền thông.
Do đó, độ chính xác của thông tin, là hoàn toàn ko thể kiểm chứng một cách tuyệt đối. Các cụ dẫn ra thông tin từ bên nọ, bên kia, theo tôi, chỉ để tham khảo.

Tuy nhiên, có thể thấy cách các cơ quan chức năng của ta vào cuộc rất khẩn trương, triệt để, quyết liệt, thì sẽ hình dung ra được mức độ Nghiêm Trọng của dịch bệnh. Nên ai muốn nói gì thì nói, tăng nặng hay giảm nhẹ mức độ ảnh hưởng của dịch, thì cá nhân tôi có cách nhìn nhận theo logic riêng, để kết luận được rằng, theo nội dung của topic này, là việc đưa con em đi học trong thời điểm này, sẽ có độ Rủi Ro cực lớn.
Mà các cụ đều thấy rồi, con em mình là giá trị Tuyệt đối lớn nhất của gđ, có lẽ nào lại đưa cái tài sản lớn nhất ấy vào vòng rủi ro cao độ ?

Nên chốt lại , tôi sẽ cho con em tiếp tục nghỉ học, chờ đến lúc tình hình lắng xuống, dịch bệnh cơ bản đã có chiều hướng thuyên giảm, độ rủi ro lây nhiễm ko còn là vấn đề nữa.
Nghỉ thời gian bao lâu? Tôi ko biết chắc, nhưng hy vọng là sẽ sớm cho các cháu đi học lại, ổn định đời sống.
Cũng giống như nhiều cụ ở đây, chúng ta đang ra sức , căng mình chiến đấu với dịch, để có kết quả tốt nhất, thì tuyêt đối không dc chủ quan.
Theo mình được biết thì phỉa đến tầm tháng 4, dịch mới gọi là ổn định, thời sự dự báo như vậy. Nếu chờ ổn hẳn thì cũng căng, mà cho đi học thì lo. Mình xem thời sự còn thấy nói đỉnh dịch có thể vào cuối tháng 2 cơ, hịc chả biết đâu mà lần nữa.

Han Riverside

Xe buýt
Đi học chứ nghỉ gì tầm này nữa , nhà bao việc .

Bọn lờ đờ, hám thành tích chúng nó không nghĩ như cụ. Đá con mèo nhà chúng nó

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Không cần gặp Tàu đâu cụ ơi, chỉ cần gặp ông nào có CMND cửa Vĩnh Phúc là có nguy cơ rồi.
Gấu em dạy nghề ở trung tâm dạy nghề ngày nào cũng 1 kèm 1 với 1 học sinh vĩnh phúc đây cụ , no vấn đề

Thaoprohp

Xe tăng
Vâng, ngắn gon thì bây giở chỉ có 2 lựa chọn, mà phải chọn ngay :
1/ Sức khoẻ và sư an toàn của con em
2/ Kiến thức, thành tích
Tôi chọn phương án 1.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Cụ nào đó OF nói: "thích chơi với con ở nhà hay trông con trong khu cách ly", học hành kể gì 1-2 tháng. Cụ mợ chủ tùy chọn nhá.

Lờ đờ trước khi quyết cho HS đi học cần tham khảo cái này.

ngoc_phuong

Xe lăn
Tỉnh em có quyết định đi học tuần sau rồi các cụ.