[Funland] Tinh hoa hay Trịnh thượng

faceid15

Xe buýt
Sao làm thế được. Thư đề ngày 15/1. Xong 30/4 mới tới tay người nhận. Lúc đó lại một lô còm chửi bới bên Vin làm ăn tắc trách v.v..

Chính vì thư ko có ngày như nguyên nhân em nêu trên nên deadline cũng ko có là phù hợp, vì nó chia ra làm nhiều đợt.
Theo em sau khi gửi thư 1 thời gian nó sẽ có bộ phận marketing tìm cách liên lạc trực tiếp với từng em để rủ rê vào học, hoặc tác động từ phía thầy cô. Để lôi kéo học sinh giỏi toàn quốc vào học thì phải bỏ công chứ thả tõm 1 cái thư là ko được. Cái thư chỉ là hợp thức hoá để tác động tiếp thôi
Làm như cụ là tự hạ giá tinh hoa. Đây là cấp 100 học bổng chứ không phải lừa SV đến vặt lông như bọn dân lập. Có 1 thằng cũng xét, không đủ trình độ thì éo cấp cái bổng nào hết. Có 1000 thằng cũng phải xét được bao nhiêu cấp bấy nhiêu. Thư mời có thể mời 1000 nếu sợ nhiều đứa từ chối, phụ thuộc khả năng tổ chức và thời gian phỏng vấn. Làm thế thì ngày gửi, ngày phải phản hồi, ngày phỏng vấn, ngày trả lời kết quả đều tính được hết. Tinh hoa nó phải thế đấy chứ không phải như bọn đại lí bds thi nhau spam điện thoại chào hàng cho anh Vova

Chỉnh sửa cuối:

kia2008

Xe tải
Nhà cháu vẫn thắc mắc là nhà trường có quyền cung cấp kết quả học tập của các học sinh giỏi cho Vinuni để họ gửi thư mời phỏng vấn như này không?

Hay do Việt Nam chưa có luận về bảo vệ thông tin cá nhân nên cứ thoải mái?
em nghĩ là nhà trường có hỏi qua ý kiến của học sinh rồi. Ví dụ ướm thử, nếu cháu có suất đi du học rồi hoặc hoàn toàn phản cảm với Vin thì thôi nó gửi thư làm gì nữa. Chọn em nào học dưới 1 tí nhưng nhiệt tình còn hơn

kia2008

Xe tải
Làm như cụ là tự hạ giá tinh hoa. Đây là cấp 100 học bổng chứ không phải lừa SV đến vặt lông như bọn dân lập. Có 1 thằng cũng xét, không đủ trình độ thì éo cấp cái bổng nào hết. Có 1000 thằng cũng phải xét được bao nhiêu cấp bấy nhiêu. Thư mời có thể mời 1000 nếu sợ nhiều đứa từ chối, phụ thuộc khả năng tổ chức và thời gian phỏng vấn. Làm thế thì ngày gửi ngày phải phản hồi đều tính được hết. Tinh hoa nó phải thế đấy chứ không phải như bọn đại lí bds thi nhau spam điện thoại chào hàng cho anh Vova
Cụ có đọc hiểu còm của em ko vậy. Thông tin của học sinh không phải búng tay là có được ngay. Có khi 1 tuần sau có, có khi 2 tháng sau mới có. Khi họ có thông tin của em nào thì gửi trc cho em đó chứ ko phải là do em được gửi trước học giỏi hơn em sau.

Tuy nhiên nếu để ngày tháng có thể sẽ dẫn đến hiểu lầm là có thứ tự ưu tiên, có em sẽ cảm thấy mình ko đc coi trọng nên giảm hứng thú. Liên quan gì đến việc tính toán ngày gửi ngày phản hồi với cả spam.

Như vậy mới là tinh hoa vì cân nhắc đến cảm nhận của học sinh chứ ko phải fake 1 cái ngày ào ào cho nó thuận mắt các cụ

faceid15

Xe buýt
Cụ có đọc hiểu còm của em ko vậy. Thông tin của học sinh không phải búng tay là có được ngay. Có khi 1 tuần sau có, có khi 2 tháng sau mới có. Khi họ có thông tin của em nào thì gửi trc cho em đó chứ ko phải là do em được gửi trước học giỏi hơn em sau.

Tuy nhiên nếu để ngày tháng có thể sẽ dẫn đến hiểu lầm là có thứ tự ưu tiên, có em sẽ cảm thấy mình ko đc coi trọng nên giảm hứng thú. Liên quan gì đến việc tính toán ngày gửi ngày phản hồi với cả spam.
Cụ không hiểu quy trình thì có. Vin nó đăng tuyển HB, thông tin trường, quyền lợi rộng rãi về các trường PT. Các thí sinh nộp kết quả cho Vin screening gửi giấy mời theo lịch. Cấp HB mấy chục khìn tơn, học ở môi trường tinh hoa, back bởi 2 Ivy mà lại spy thông tin từng thí sinh rồi đi mời. Hoá ra thoái hoá thì tốt hơn tiến hoá.

kia2008

Xe tải
Cụ không hiểu quy trình thì có. Vin nó đăng tuyển HB, thông tin trường, quyền lợi rộng rãi về các trường PT. Các thí sinh nộp kết quả cho Vin screening gửi giấy mời theo lịch. Cấp HB mấy chục khìn tơn, học ở môi trường tinh hoa, back bởi 2 Ivi mà lại spy thông tin đi mời. Hoá ra thoái hoá thì tốt hơn tiến hoá.
Theo em mục tiêu họ gửi thư mời một phần là để tìm những người giỏi đặc biệt và lôi kéo họ về Vin. Đó là những em ko biết or ko có ý định nộp đơn vào Vin.

Còn cụ nói, "Các thí sinh nộp kết quả cho Vin screening" em không nghĩ đều thuộc trưòng hợp 100 em xuất sắc nhất. Như các trường học trên thế giới, tự gửi thư mời các cá nhân xuất sắc chứ không phải đợi họ apply đâu.

Em nghĩ nếu "thí sinh nộp kết quả cho Vin screening" thì hẳn đã phải tạo account, cung cấp thông tin cá nhân để VIn liên lạc lại rồi. Chứ như theo thư thì có vẻ là gửi về trường, xong trưòng gửi cho cá nhân nên mới yêu cầu cung cấp thông tin liên lạc

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Pr mà cụ. Nhờ văn này, anh Vin mới có ngày hô, nay chứ.

cocsku

Xe cút kít
Năm đầu chắc phải cấp 100% học bổng mới có người học. Giá cao thế cơ mà

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Làm như cụ là tự hạ giá tinh hoa. Đây là cấp 100 học bổng chứ không phải lừa SV đến vặt lông như bọn dân lập. Có 1 thằng cũng xét, không đủ trình độ thì éo cấp cái bổng nào hết. Có 1000 thằng cũng phải xét được bao nhiêu cấp bấy nhiêu. Thư mời có thể mời 1000 nếu sợ nhiều đứa từ chối, phụ thuộc khả năng tổ chức và thời gian phỏng vấn. Làm thế thì ngày gửi, ngày phải phản hồi, ngày phỏng vấn, ngày trả lời kết quả đều tính được hết. Tinh hoa nó phải thế đấy chứ không phải như bọn đại lí bds thi nhau spam điện thoại chào hàng cho anh Vova
Không biết giờ thế nào rồi cụ nhỉ, hay là lại như cái hãng hàng không ấy, hoành tráng khai trương xong lại chuyển hướng đầu tư. Cái trường đó mà chuyển hướng làm Trung tâm tiệc cưới thì hợp, cô dâu chú rể tha hồ chụp ảnh.

TỤT QUẦN

Xe hơi
Đọc xong em lại nhớ tới thư gửi từ hệ thống quay số trúng thưởng trên internet hehe. Khổ thế, top 100 chắc gửi đến khoảng đến top 1000.

K_Grab

Xe tải
Mấy cái từ Hán_ Vietj này chước kia các cụ dùng nhiều, giờ dùng ít thì thánh ra nó có vẻ gì đó cao sang mĩ miều...
Cụ dùng "trước kia" thay cho "chước kia" thì nó sẽ cao sang hơn ạ. Còn "thánh ra" chắc là "thành ra" có lẽ cụ type nhầm nên em không tính :)

Văn bản của Vin cũng khác bọt, trình giáo sư đầu nghành có khác : BỨC PHÁ.
Phát âm kiểu ngắn lưỡi, ít đọc, ít viết thành ra viết nguyên cả âm nói ra giấy luôn.

Giọng này em nghe nhiều của các cụ Thanh hóa. Thỉnh thoảng có cụ Hà tây hoặc Phú thọ cũng phát âm ngắn kiểu này.