[Thảo luận] Tình huống 1 OFER mất phanh trên xa lộ

VP_Statham

Xe tải
chúc mừng kụ, thót hết cả tim

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
thảm quá các cụ ạ, tài xế xe tải nặng này chắc là vẫn còn phanh, nhưng phanh ko ăn và xe nặng quá, trớn nó lao ko dừng được. Bác tài Ko cày vào dải phân cách, ko chọn đâm xe khách xe tải khác, ko chọn cách tập trung điều khiển mà lại chọn cách bấm còi inh ỏi để cuối cùng hết giờ - ủi luôn vào 2 cha con, tội quá, cho cả người chết và người vợ ở nhà, chắc cũng ko sống được

Đi cùng chiều, bất ngờ chiếc xe ben từ sau lao đến đâm thẳng vào một phụ huynh đang trên đường rước con đi học về ở một trường mầm non gần đó.

Chiều 23/7, vụ tai nạn giao thông xảy ra tại giao lộ Lê Hồng Phong - Đại lộ Bình Dương (phường Phú Hòa, thị xã Thủ Dầu Một) đã khiến hai cha con thiệt mạng tại chỗ.Theo nhiều nhân chứng, thời điểm xảy ra tai nạn, xe nạn nhân và ôtô ben chạy cùng chiều trên đường Lê Hồng Phong ra Đại lộ Bình Dương. Khi đến giao lộ cũng là đèn tín hiệu màu xanh, chiếc xe ben đang chở đất chạy với tốc độ khá nhanh và bóp còi inh ỏi. Ngay sau đó, ôtô đã lao về phía trước và tông thẳng vào xe máy của hai bố con.

Sau khi chèn qua người nạn nhân, ôtô ben kéo lê xe máy dưới gầm một đoạn khoảng 20m và chỉ dừng lại sau khi tiếp tục đâm vào một xe tải chạy chiều ngược lại. Sau khi gây tai nạn, lái xe đã bỏ chạy khỏi hiện trường.

Hôm nay xem điểm tin trên vnexpress càng nghĩ mình càng thấy sợ. Hôm qua đi ra đường em nhìn lại rồi, thật ra 100m là khoảng cách rất xa, mà có khi em đã nhớ lại và ước lượng sai, vì hôm đó em thấy gần hơn nhiều... tuy nhiên mọi sự đã qua may mắn

Benlar

Xe hơi
Chúc mừng bác chủ thớt thoát nạn. Xe của bác tốt thật và làm em nhớ đến chiếc tương tự màu đen đeo biển NG ép đểu, cắt mặt em ở gần bệnh viện Tâm Đức khu chợ Tân Mỹ, làm bả xã em toát mồ hôi mặt không còn giọt máu. Em đi theo thấy hắn chui tọt vào cửa hàng lốp xe trên đường Nguyễn Thị Thập
Nhiều bác thấy xe mình ngon hay chủ quan không để ý đến xe còi và trình lái người khác, dù em cũng hay đi ẩu.

hieuhic

Xe điện
Chúc mừng bác chủ thớt đã tai qua nạn khỏi.
Chiều chủ Nhật hôm đó em cùng thằng bạn cũng phi xe từ bãi biển Vũng tàu về Sài Gòn mà không gặp vụ này của bác nhỉ.

buituananh_as

Xe điện
thảm quá các cụ ạ, tài xế xe tải nặng này chắc là vẫn còn phanh, nhưng phanh ko ăn và xe nặng quá, trớn nó lao ko dừng được. Bác tài Ko cày vào dải phân cách, ko chọn đâm xe khách xe tải khác, ko chọn cách tập trung điều khiển mà lại chọn cách bấm còi inh ỏi để cuối cùng hết giờ - ủi luôn vào 2 cha con, tội quá, cho cả người chết và người vợ ở nhà, chắc cũng ko sống được

Đi cùng chiều, bất ngờ chiếc xe ben từ sau lao đến đâm thẳng vào một phụ huynh đang trên đường rước con đi học về ở một trường mầm non gần đó.

Chiều 23/7, vụ tai nạn giao thông xảy ra tại giao lộ Lê Hồng Phong - Đại lộ Bình Dương (phường Phú Hòa, thị xã Thủ Dầu Một) đã khiến hai cha con thiệt mạng tại chỗ.Theo nhiều nhân chứng, thời điểm xảy ra tai nạn, xe nạn nhân và ôtô ben chạy cùng chiều trên đường Lê Hồng Phong ra Đại lộ Bình Dương. Khi đến giao lộ cũng là đèn tín hiệu màu xanh, chiếc xe ben đang chở đất chạy với tốc độ khá nhanh và bóp còi inh ỏi. Ngay sau đó, ôtô đã lao về phía trước và tông thẳng vào xe máy của hai bố con.

Sau khi chèn qua người nạn nhân, ôtô ben kéo lê xe máy dưới gầm một đoạn khoảng 20m và chỉ dừng lại sau khi tiếp tục đâm vào một xe tải chạy chiều ngược lại. Sau khi gây tai nạn, lái xe đã bỏ chạy khỏi hiện trường.

Hôm nay xem điểm tin trên vnexpress càng nghĩ mình càng thấy sợ. Hôm qua đi ra đường em nhìn lại rồi, thật ra 100m là khoảng cách rất xa, mà có khi em đã nhớ lại và ước lượng sai, vì hôm đó em thấy gần hơn nhiều... tuy nhiên mọi sự đã qua may mắn
bọn hung thần thì nó chọn mạng người cho rẻ cụ ạ..em sợ những câu này của bọn nó quá..
ơ mà sau vụ này thì Mec G lại mất giá và hot cụ nhỉ

Speedvn

Xe tải
Gần 14 năm chinh chiến rồi bác ạ! Bác nên tổng kiểm tra thật chi tiết 1 lần. Ngoài đĩa phanh, má phanh... những thứ bác đã phát hiện còn có các ống dẫn dầu phanh, các cúp ben phanh nữa. Xe của em khi tháo và kiểm tra kỹ thì phần lớn các thứ trên đều không còn tin cậy! Ống dẫn dầu thì đa số bị nứt, cúp ben cái còn lực, cái không.
Theo em, phải biết rõ mình đang ngồi trên thứ gì thì mới tự tin đạp ga được bác ạ!

bacnv

Xe buýt
Chúc mừng bác chủ thớt tai qua nạn khỏi. Cám ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm và cảm giác lúc đó với mọi người.Em cầu mong không bao giờ rơi vào cái tình huống của bác:P

nguyenvukien

Xe đạp
nhìn thấy hung thần là sợ rồi ạ, e là e cứ tránh xa hung thần ra cho lành

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
hôm nay vào đọc duyệt kính thưa các loại tai nạn trong ngày ở tất cả các tờ baó ở VN thì sơ sơ đếm được gần 20 người ra đi :(
Có rất nhiêù vụ giống em, nhiều vụ nặng hơn, nhiều vụ nhẹ hơn... nhưng người chết rất nhanh và đơn giản... vụ cuả em tự kiểm điểm lại, nếu ko may mắn toàn tập, chắc cũng có án mạng và em có khi đã là thành sát nhân chi ca hoặc trở thành tội đồ thật rồi... sợ hãi quá. ko muốn đọc báo thêm nưã

Nuvitu

Xe máy
Website
www.nuvitu.net
Với kinh nghiệm học hỏi được, iem có ý kiến thế này. Nếu rơi vào trường hợp như vậy cụ có thể thực hiện mấy thao tác sau để giảm thiểu hậu quả: Về số thấp, với xe đời mới có thể ép vào số 1 ngay không khó khăn lắm, buống hết chân ga, tắt máy (chỉ tắt máy khi đã về được số ) , kéo phanh tay hết cỡ, nếu xe số tự động đẩy về số lùi??? Với cách làm như vậy có thể bị coi là phá xe nhưng khẩn cấp thì ....sống vẫn hơn!?

bác định Drift à mà kéo phanh tay ?

VỊT QUAY BJ

Xe tải
Dripft chỉ kéo phanh tay với dẫn động cầu trước thôi cụ, mới cả muốn dripft được phải kết hợp nhiều kỹ năng, nhất là đánh lái. Trong tình huống mất phanh chính bất ngờ thì chỉ còn phanh tay cứu cánh + thêm các kỹ năng giảm tốc độ bằng động cơ...cuối cùng nữa là kỹ năng mở cửa ...nhảy!??

VỊT QUAY BJ

Xe tải
Dripft chỉ kéo phanh tay với dẫn động cầu trước thôi cụ, mới cả muốn dripft được phải kết hợp nhiều kỹ năng, nhất là đánh lái. chân ga... Trong tình huống mất phanh chính bất ngờ thì chỉ còn phanh tay cứu cánh + thêm các kỹ năng giảm tốc độ bằng động cơ...cuối cùng nữa là kỹ năng mở cửa ...nhảy!??

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Mất phanh và quyết định sai

Xe tải 3 tấn mang biển số tứ quý vừa đổ dốc cầu vượt ngã tư Ga trên đường Hà Huy Giáp (quận 12, TP HCM) trưa 8/8 đã húc vào hai xe máy làm hai mẹ con chết tại chỗ
Nạn nhân được xác định là bà Nguyễn Thị Lũy 60 tuổi và chị Vũ Thị Kim Tuyết 23 tuổi. Cả hai đều ngụ tại Bình Thuận.
Theo lời người nhà nạn nhân, sáng 8/8, chị Tuyết chở mẹ chồng là bà Lũy trên xe gắn máy biển số 86S1- 9897 từ Q.2 về Q.12 thăm cháu nội nhưng khi đến đoạn đường này bất ngờ xe tải mang biển số tứ quý 54Y-6666 lưu thông đổ dốc cầu vượt với tốc độ khá nhanh đã lạc tay lái lấn sang trái húc đổ 10m rào phân cách trước khi đụng vào xe chị Tuyết và chỉ ngừng lại sau khi leo lề.
Một chiếc xe máy khác biển số 54P2-2579 cũng bị va chạm nhưng người cầm lái bị thương nhẹ. Lái xe tải đã vội bỏ hiện trường đến trình diện tại đồn công an gần đó. Vụ việc đang được CSGT Q.12 tiếp tục điều tra làm rõ

Bác tài quyết định cày vào con lươn chỉ là những thanh sắt mỏng cao chưa đầy 50cm trong khi xe đang dổ dốc và mất phanh... đâm trực diện vào ngưòi ngược chiêù thì toi rồi, đáng lẽ đâm vào đ.ít xe cùng chiều thì may ra chỉ đền tiền thôi.

dân tình xúm vào coi này, kinh hãi mấy nhân vật này

Xe chở đầy hàng, mất phanh trên đỉnh cầu thì đúng là cực cuống, và quyết định sai là trả giá ngay

Thương thay cho người chồng và người con của 2 nạn nhân

Chỉnh sửa cuối:

koj.k0ol

Xe tăng
nghe sợ quá,chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi, may quá là may ấy, mà phanh tay xe cụ ăn kinh nhỉ...

xeđạp

Xe buýt
Em thấy là cụ đã rất may mắn. tuy nhiên em thấy hơi giống tiểu thuyết