[Thảo luận] Tình huống bị tạt đầu xe

minck

Xe container
Bây giờ ra đường gặp ko ít mấy thằng bán đất mua xe, mua bằng nên cụ chấp làm gì ?.

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
EM dừng lại giữa đường rồi tự nó sẽ tìm đường mà vượt, còn tạt đầu thì trong xe em luôn có đồ chơi mang theo.

DriveBravo

Xe buýt
Người ta cần thì cho người ta vượt, còn đúng luật thì cũng áp dụng tùy trường hợp.
Sẽ có lúc cụ cũng sẽ rơi vào trường hợp cần đi nhanh hơn như thế.
Cụ chửi nó 1 câu nhưng chắc chắn nó chửi cụ suốt từ lúc chưa vượt được rồi.
Đi đường thì mình cũng nên có văn hóa nhường đường, người ta xi nhan, nháy đèn, còi là người ta cũng đã có ám hiệu cho mình biết để mình nhường rồi, mình đùng có cố chấp.
Cụ tuân thủ luật là đúng, nhưng áp dụng trường hợp này chưa được khéo cho lắm.

xe thủng lốp

Xe container
Bỏ qua cho nó lành bức xúc làm gì với bọn này hai sức khỏe

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Tình huống như vậy rất nhiều, nếu là em em sẽ giảm tốc độ lại để 2 xe không song song nữa, nó sẽ biết đường mà sang trái rồi lại sang phải để vượt thôi, mấy anh lái xe mà ăn rau húng ấy thì cứ tránh cho lành cụ ợ.
==========
Hơn nữa cụ cũng nên hạn chế đi song song với xe khác nhé.

binhht68

Xe hơi
Hôm trước em rất bức xúc với cái thằng lái TOY Hilander trên cầu Thăng long, cầu này quy định tốc độ 50 em thì đi làn bên phải,bên trái em 1 bác Innova cũng tốc độ 50 song song với em, cái thằng Hilander đi sau xe em bấm còi,nháy đèn để xin vượt suốt từ đoạn giữa cầu,tổ sư bố nhà nó chứ sao nó ngu thế chả nhẽ em phải leo lên dải phân cách để cho nó vượt lên à,mà trường hợp này e mà dừng lại thì nó đâm vào mít em ngay,sao nó không ra làn ngoài vượt trái bác innova cơ chứ! Đến gần cuối cầu thì bác inova đi chậm lại thì nó cũng vượt được,em đoán chắc nó thế nào cũng tạt đầu em và đi chậm lại,đúng như đoán là nó tạt đầu em các bác ạ,rồi chạy như c hó bị thiến. Bực quá mà nhìn nó chạy thôi các cụ ạ. Em nghĩ trong trường hợp này em không sai vì em đi đúng tốc độ và đúng làn rồi. Theo các cụ gặp tình huống trên thì lái xe nên xử lý thế nào ạ? ( không phải là đuổi theo tạt lại nhé :D)
Kệ nó cụ ạ ,bức xúc mà làm gì

ngonamtri

Xe tăng
Em đang định trả lời hộ cụ thì cụ đã trả lời rồi.

papachipchip

Xe tải
Em và bác ỉn đi đúng tốc độ cho phép là 50 cụ nhé,nó vượt tức là đi quá tốc độ rồi.
Không nên thế bác nhé, bác hoàn toàn có thể giảm tốc độ từ từ để đi vào sau xe Ỉn, như vậy người ta còn có lối vượt lên, có nhiều việc gấp phải chạy nhanh bác ạ. Bác rút kinh nghiệm nhé...

anhtho

Xe ngựa
Các cụ cũng không nên chỉ trích ku Hilander nhiều quá. Đường trên cầu dẫu chỉ cho 50, nhưng nếu người ta chở người gấp ra sân bay, chuyến bay chỉ còn 40 ph nữa thôi chẳng hạn, vậy 2 chiếc đi // thì đương nhiên là không ai có thể vượt. Đó là em chưa nói tình huống đi // nhau thường nguy hiểm hơn đi so le.
Em có lần đi trên đường PV-CG, có 2 chú xe tải đi // nhau, một chú đi tầm 65km/h, chú kia ra sức vượt, nhưng không nổi, thế là một dòng xe đi sau không thể nào mà lên được. Phải gần 10' sau ku kia mới vượt thoát và dòng xe mới có lối mà đi.
Nếu là em, em sẽ tiến lên 1 tí hoặc lùi lại một tí để tạo tình huống xe so le, ai muốn vượt thì vượt.

Ronaldo_08

Xe máy
Cứ kệ nó bác ạ, thằng đấy nó vừa xổng chuồng ra đấy mà[-O<

Kenket

Xe điện
Bây giờ ra đường thể loại này nhiều lắm...:(