[Thảo luận] Tình huống này thì các cụ xử trí thế nào ? Trâu.

Phù Dung

Xe tải
Đi bộ sang đường như thế sớm muộn cũng vào nồi thôi ^:)^

born2go

Xe điện
Cái này thì hên xui, tốt nhất là bàn việc xử lý hậu quả. Theo em là nhẩy xuống tóm trâu giữ lại rồi gọi xxx, bảo hiểm ... nếu trâu nghẻo mà không có ai dám nhận thì ta gọi nhà hàng thôi :D

anhtho

Xe ngựa
Phán đoán thôi cụ. 2 xe đang nối đuôi nhau với khoảng cách cố định tự nhiên thấy xe sau giãn cách ra với xe trước thì hiểu là họ đi chậm lại vì lí do gì đó. Nếu là tài cẩn thận thì dù đi ngược chiều cũng sẽ ngớt ga để xem tình hình ra sao rồi mới quyết định. Nhưng với tốc độ sang đường này của 2 con trâu thì đúng là khó dự đoán thật. :D
2 xe xếp dọc, xe sau phanh lại thì hầu như ta không thể phán đoán được tình huống vì xe tải to, xe trước che khuất xe sau và che khuất luôn 2 con trâu. Tóm lại là khi phát hiện ra trâu phi qua đường thì đã rất gần. Nhưng có lẽ anh taxi phản ứng phanh hơi chậm một chút.
Nếu ko có xe tải trước thì đúng là phán đoán được và ko có vấn đề gì, nếu xe đi trước là xe con thì cũng dễ dàng đoán được vì trâu cao hơn xe :)

ngocduy317

Xe hơi
em nghĩ phải cho 2 mẹ con nhà trâu này đi học luật giao thông ạ

hbu082

Xe container
2 xe xếp dọc, xe sau phanh lại thì hầu như ta không thể phán đoán được tình huống vì xe tải to, xe trước che khuất xe sau và che khuất luôn 2 con trâu. Tóm lại là khi phát hiện ra trâu phi qua đường thì đã rất gần. Nhưng có lẽ anh taxi phản ứng phanh hơi chậm một chút.
Nếu ko có xe tải trước thì đúng là phán đoán được và ko có vấn đề gì, nếu xe đi trước là xe con thì cũng dễ dàng đoán được vì trâu cao hơn xe :)
Chúng ta ngồi xem cờ nhíp thì có thể diễn dải nhiều thứ để phán đoán, nhưng thực tế khi chúng ta trong hoàn cảnh đó thì lại khác, thấy xe ngược chiều phanh hay giãn cách với xe trước thì cũng khó mà suy đoán đc có chướng ngại vật cắt qua. Hơn nữa ai lái xe cũng phải thừa nhận ko phải lúc nào chúng ta cũng tập trung đc 100%, mà trong tình huống này thì 1s cũng là dài cho quá trình chuyển từ ga sang phanh. Tóm lại ai ở trong tình huống này cũng là may hơn khôn thôi ạ.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Khuất tầm nhìn thì quá khoai rồi.

andycuong

Xe hơi
Trường hợp này người ta gọi là khó phải k các cụ ?

anhtho

Xe ngựa
Chúng ta ngồi xem cờ nhíp thì có thể diễn dải nhiều thứ để phán đoán, nhưng thực tế khi chúng ta trong hoàn cảnh đó thì lại khác, thấy xe ngược chiều phanh hay giãn cách với xe trước thì cũng khó mà suy đoán đc có chướng ngại vật cắt qua. Hơn nữa ai lái xe cũng phải thừa nhận ko phải lúc nào chúng ta cũng tập trung đc 100%, mà trong tình huống này thì 1s cũng là dài cho quá trình chuyển từ ga sang phanh. Tóm lại ai ở trong tình huống này cũng là may hơn khôn thôi ạ.
Em bị một phát cách đây mấy năm. 2 chị em con bò chạy qua đường, em giật mình con thứ nhất, chưa kịp yên thân thì con thứ 2 lao qua. Em chỉ kịp đá phanh và may mà phía sau không có xe đi sát mít :) . Hôm đó đi gần tới Đông hà, Quảng Trị. Chỉ chậm phanh thêm nửa giây thì chắc em giống vụ của clip !

0914014354

Xe điện
Ô taxi chạy nhanh qquá ạ, định tăng ga lách trâu , theo e đoán , dưng trâu nó có quy luật đâu ?!

0914014354

Xe điện
Cụ nhanh thế ạ, e thấy may ko ô nào nguợc chiều thì đúng hơn ạ.
Mà sao cái clip trâu, taxi rụng hết cả hàm ra , mong manh thế các cụ nhề ??!

Em bị một phát cách đây mấy năm. 2 chị em con bò chạy qua đường, em giật mình con thứ nhất, chưa kịp yên thân thì con thứ 2 lao qua. Em chỉ kịp đá phanh và may mà phía sau không có xe đi sát mít :) . Hôm đó đi gần tới Đông hà, Quảng Trị. Chỉ chậm phanh thêm nửa giây thì chắc em giống vụ của clip !