[Thảo luận] Tình huống nguy hiểm các pác chú ý !

kklong12

Xe tải
một tình huống cực kỳ nguy hiểm Em muốn chia sẻ cùng các pác.
Hôm đi Yên Tử gấu nhà em có mua 2 con rùa gần = bàn tay về cho F1 chơi để trong túi buộc lại đang đi xe em đạp ga để vượt thì chân ga chỉ xuống 1 chút ko vượt được tạt xe vào lề đường kiểm tra thì ra một con rùa nó xổng ra bò lên chui lên nằm dứoi chân ga may mà nó ko nằm dưới chân phanh gặp tình huống cần phanh khẩn cấp thì ....:102:Em nêu ra tình huống này để các bác rút kinh nghiệm và tránh những điều ko ai lường hết được

E43000

Xe tăng
Ẻm rùa này cũng tài nhỉ, biết mò cả sang chỗ bác ngồi chơi :P

Canon_s3is

Xe điện
một tình huống cực kỳ nguy hiểm Em muốn chia sẻ cùng các pác.
Hôm đi Yên Tử gấu nhà em có mua 2 con rùa gần = bàn tay về cho F1 chơi để trong túi buộc lại đang đi xe em đạp ga để vượt thì chân ga chỉ xuống 1 chút ko vượt được tạt xe vào lề đường kiểm tra thì ra một con rùa nó xổng ra bò lên chui lên nằm dứoi chân ga may mà nó ko nằm dưới chân phanh gặp tình huống cần phanh khẩn cấp thì ....:102:Em nêu ra tình huống này để các bác rút kinh nghiệm và tránh những điều ko ai lường hết được
Chi tiết nhỏ nhưng lại là bài học giá trị lắm cụ chủ thread nhỉ. Vụ này của cụ là con rùa - bít tự bò đến núp dưới chân phanh, chân ga. Nhưng cũng từ tình huống này, khi lái xe mỗi chúng ta cần chú ý không nên để các vật dụng khác dễ bị lăn, bị rơi quanh ghế lái. Một vật cứng vô tình lăn xuống khi xe rung lắc vì di chuyển, lại lăn đúng vị trí ga - phanh - côn và trở thành hòn chèn thì nguy thật!

Đã mời cụ 1 ly!

ChiemMua

Xe đạp
chính xác, tình huống của cụ rất đáng lưu tâm. thankss cụ nhé

ngaydoclap

Xe container
Cảm ơn bác vì bác đã chia sẻ thông tin này.

Tuy nhiên việc bác không vượt được có khi là do thần Kim Quy tiên lượng được vấn đề nguy hiểm trên đường nên không cho vượt đấy, và biết đâu cú vượt hỏng đó có khi lại là một sự may mắn do thần Kim Quy đem lại, chả lẽ lúc nguy hiểm xảy ra rồi (bập bập trộm vía) thần lại hiện ra: nói câu gì giống như nói với Trọng Thủy lúc chở Mỵ Châu sau yên ngựa thì....khổ. Bác phải cảm ơn thân Kim Quy mới phải chứ :))

Chỉnh sửa cuối:

Carens2009

Xe điện

Tuy nhiên việc bác không vượt được có khi là do thần Kim Quy tiên lượng được vấn đề nguy hiểm trên đường nên không cho vượt đấy, và biết đâu cú vượt hỏng đó có khi lại là một sự may mắn do thần Kim Quy đem lại, chả lẽ lúc nguy hiểm xảy ra rồi (bập bập trộm vía) thần lại hiện ra: nói câu gì giống như nói với Trọng Thủy lúc chở Mỵ Châu sau yên ngựa thì....khổ. Bác phải cảm ơn thân Kim Quy mới phải chứ :))
Em đồng ý với ý kiến của bác,chắc thần rủa cảnh bảo cụ đi chậm thôi.Nên giữ chân ga cụ lại,chứ cụ bảo bác đi nhanh thì đã giữ chân phanh rồi

tqt77

Xe điện

trí tưởng tượng của bác thật là cao :)):)):))
mà có khi thế thật, bác chủ thớt về cố gắng chăm sóc chú rùa đó thật chu đáo vào nhé.

kklong12

Xe tải
trí tưởng tượng của bác thật là cao :)):)):))
mà có khi thế thật, bác chủ thớt về cố gắng chăm sóc chú rùa đó thật chu đáo vào nhé.
Gấu nhà iem đã mang ra hồ Hoàn Kiếm thả rồi .

mr.benly

Xe đạp
Đúng là hi hữu, nhưng chuyện này ko hi hữu đâu nhé, em bị chai nước suối ( may là chai 0.5l) lăn đúng vào chân thắng mà thắng xe em hơi mòn, đạp gấp 1 phát tung tóe cả lên, ướt cả quần...

backhung

Xe tải
Cảm ơn bác chủ thớt đã chia sẻ kinh nghiệm, em thề em hứa em đảm bảo em ko bao giờ mua rùa (b)

Shinta

Xe tăng
>"< bó tay con rùa... bác có mắng nó ko ạ? lần sau mà nó chui xuống dưới đó, bác đạp mạnh chân cho nó chừa

am_beagle

Xe tải
chân trần vi vu

Đúng là hi hữu, nhưng chuyện này ko hi hữu đâu nhé, em bị chai nước suối ( may là chai 0.5l) lăn đúng vào chân thắng mà thắng xe em hơi mòn, đạp gấp 1 phát tung tóe cả lên, ướt cả quần...

bạn em lái xe đi chơi đường dài tắm biển, cửi giầy lái chân trần cho...mát. Đến lúc cần phanh gấp thì chỉ đạp được ...phân nửa, vì một chiếc giầy chèn ngay dưới, đành dùng "tay lái lụa" đánh võng tránh chướng ngại. May mà không chít . :^)

ngaydoclap

Xe container
Gấu nhà iem đã mang ra hồ Hoàn Kiếm thả rồi .
Vậy thì 50 năm nữa bác ra hồ Hoàn Kiếm nhảy xuống bơi hoặc thuê thuyền thể nào thần Kim Quy cũng nổi lên miệng ngậm thanh kiếm thần, bác cầm về gọi các cụ OF đi ăn sáng uống trà xem tí xem nó thế nào.

Gap373

Xe điện
Đúng là chả cái dại nào giống cái dại nào, cám ơn Bác một kinh nghiệm nữa(b)

khoavq

Xe điện
Cháu cũng có 1 kinh nghiệm tương tự.
Chưa chia sẻ.
Hôm nay nhân thớt này chia sẻ luôn:

Hôm đi biển cùng gia đình, lúc về cháu có mua 2 chú cua. Cái giống cua bể thì sống rõ dai rồi, chắc phải được hơn tuần dù ở trên cạn và không ăn uống gì cả.
Lúc mua cũng buộc rõ chắc chắn. Cho vào túi nylon, để ở hàng ghế thứ 3 vì không có ai ngồi.
Rồi đến lúc về được nửa đường, cả nhà dừng lại uống nước. Xong rồi lên xe, đi được khoảng nửa cây số, đạp phanh thì thấy có cái gì cứng cứng ở phía dưới... Nhà cháu đi chậm lại và nhìn thì phát hoảng vì 1 chú cua đã thoát ra khỏi túi nylon và đang "ngồi" chơi ở dưới chân phanh... giơ càng ra.
Đến buồn cười và cũng... sợ vì nó mà cắp 1 phát là mệt mỏi. Nhà cháu dừng xe lại, loay hoay mãi mới đưa ông tướng đó vào lại túi nylon.
Buồn cười nhất là nó bị xổng càng rồi, lấy cái thanh sắt đưa vào càng cho nó kẹp lại để nhấc nó ra mà nó không thèm kẹp càng lại... kiểu "bố mày chưa muốn ra đâu nhé..."... cua gì mà khôn vãi hàng.

Kể ra cũng may là đường cũng vắng vẻ và em cua đó không nhẩy ra cắp cặp linh tinh.

Để súc vật sống trên xe nguy hiểm phết các cụ nhỉ... ngoại trừ con người :21::21::21:

matroiden

Xe hơi
Nói đến rùa làm em nghĩ ngay ra một chuyện. Chả là nhà em nuôi 1 con rùa gai được 8 năm rồi, nó lớn lắm và trông rất hay. Hôm trước, ông bạn đến nhà chơi nhìn thấy hỏi han cách nuôi thế nào mà tài thế, chả bù ông ấy mới nhặt được 2 con tháng trước ở quê. Hí hửng mang về HN cho thằng con nuôi, ai dè vừa ra đến ngõ (ở quê nhá) bị ngay 1 em mẹc táng thẳng cẳng vào xe (ông bạn đi Ỉn). Cũng may người ngợm không sao. Mê tín vì nghĩ là "cụ rùa" không muốn xa quê nên đành rước ngay cụ quay lại nhà ở quê, xây một cái hồ nước, bố trí phong thủy đàng hoàng để nuôi 2 "cụ". :)):)):)) Vãi cả hồn. Nghe xong nhà em cũng đang phân vân có nên nuôi rùa trong nhà nữa không :102:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cháu cũng có 1 kinh nghiệm tương tự.
Đến buồn cười và cũng... sợ vì nó mà cắp 1 phát là mệt mỏi. Nhà cháu dừng xe lại, loay hoay mãi mới đưa ông tướng đó vào lại túi nylon.
Buồn cười nhất là nó bị xổng càng rồi, lấy cái thanh sắt đưa vào càng cho nó kẹp lại để nhấc nó ra mà nó không thèm kẹp càng lại... kiểu "bố mày chưa muốn ra đâu nhé..."... cua gì mà khôn vãi hàng.

Để súc vật sống trên xe nguy hiểm phết các cụ nhỉ... ngoại trừ con người :21::21::21:
Khôn đến nỗi nó trở thành 1 phần trong nồi miến cua nhà cụ hả?:21:

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hết sức cẩn thận các bác ạ! Mà sao bác này lại hợp với rùa thế nhỉ?