[Thảo luận] Tình huống nhạy cảm ( e cãi thắng )

ninhcd

Xe tăng
Dạo này công tác quản lý súc vật của mình kém quá, đã không tiêm phòng lại còn thả rông=> đề nghị bà con ra đường cẩn thận kẻo bị chúng cắn càn.x-(
---
Hớ hớ, cụ noái hok sai lém nhưng hơi nặng nhời quá, /:)/:)/:)/:)

bmw1226

Xe tải
Nếu bạn không sai thì nên ở lại để làm ra ngô ra khoai cho tụi nó chừa cái việc "bắt láo" đi.

Sáng nay E có việc đi mỹ đình ,lúc cuối đường cao tốc ,rẽ phải chuẩn bị lên cầu vượt linh đàm ,lúc đó trời mưa ,E vẫn thấy 2 chú xxxx đứng bắt khoảng 3-4 xe cả xe con và xe tải ở ngay dưới dốc xuống .
.....Lúc quay về ,đang chạy trên cầu vượt linh đàm ,cbị đến lối rẽ xuống đường pháp vân .E nghĩ ngay đến hình ảnh sáng nay ...ko biết bọn nó còn đứng đấy ko..?Rất cẩn thận ,khi thấy biển 40 lập tức E rà phanh giảm tốc độ ,xi nhan đầy đủ ,âm côn dà phanh,thả trôi dốc ...vừa xuống qua đoạn cua ,lập tức E nhìn thấy 4-5 con xe con đã nằm im bên lề đường rồi .ngay lập tức 1 chú hạ sỹ (nhìn quân hàm )đi ủng đen ra chặn đầu E lại vẫy vào ...sau đây là cuộc hội thoịa của E
Tạt xe vào ,xuống xe ,trên tay cầm đăng kiểm xe và giấy tờ...
xxxx .chào ..A cho kiểm tra giấy tờ .
E .vâng giấy tờ E đây( chỉ dơ ra nhưng chua đưa ) ,nhưng cho hỏi ,xe tôi vi phạm hay có lỗi gì ko?
xxx. Xe A vi phạm lỗi chuyển làn ,khi ko bật đèn tín hiệu
E ...lập tức E rụt giấy tờ xe lại,đút túi quần ,trước sự ngạc nhiên của hạ sỹ
xxxx...?
E .vậy có lẽ A nhầm rồi.A có thể cho tôi biết A thấy xe tôi chuyển làn ở đoạn nào ko ..?
xxx.Xe A chuyển làn chỗ ôm cua trái rẽ từ đường ngang xuống
E .Tôi khẳng định các A đã nhầm ,tôi có xi nhan trước khi chuyển làn ....
xxx,( cười ruồi )nhầm sao được ,A đưa giấy tờ tôi xem .
E .KO được ,các A đã bắt lỗi sai ,tôi ko mắc lỗi ,thế các A bắt tôi ,nói tôi có lỗi ,thế các A có bằng chứng, hình ảnh cụ thể ko ?A đưa tôi xem ( E bắt đầu nóng và nói rất to)
xxx.( im lặng nhìn E ko nói gì)
Đúng lúc đó 1 xxx già đi lại chỗ E .ra hiệu cho xxx trẻ đi ,
xxxgià .A cho xem giấy tờ và bằng lái
E .Nhưng E mắc lỗi gì?
xxx già .Thì A cho tôi kiểm tra giấy tờ
E .oki .giấy tờ đây,nhưng vừa rồi A kia chặn xe tôi lại .nói xe tôi vi phạm ...nhưng tôi khẳng định tôi chuyển làn có tín hiệu đèn ...
xxx già .( gằn giọng ) Đúng rồi ,xe A phạm lỗi ,chúng tôi phát hiện xe A .....
E .các A đã nhầm
xxxgià .A có khẳng định A ko mắc lỗi ko ?
E .E khẳng định ,Vì đoạn đường này ngày nào E cung đi qua đây 2 lượt ,vừa sáng nay lúc đi qua,trời mưa mà thấy các A còn đứng bắt rất nhiều xe .lên khi về qua đoạn này E rất cẩn thận , chuyển làn xi nhan đầy đủ ,tốc độ khẳng định ko quá 40,dây an toàn có đeo .E khẳng định E ko có lỗi gì
xxx.Khẳng định phải ko ?..lại đây ..
Trong lúc E tranh luận với xxx già thì xxx trẻ cũng bắt thêm được 2-3 chú khác .E thấy mấy bác lái xe xuống ,và đứng cạnh xem E tranh luận ..
xxx già (.Lúc này mới bỏ sổ đăng kiểm của E ra xem.)
ah .T ah ...79 ah .B2 ah..nhưng mày chỉ là cháu thôi E sao được ( E xin thề là E viết lại nguyên văn lời xxx già nói chuyện với E .Toàn bộ từ đầu cuộc đối thoại E có ghi âm lại hết ,nhưng E ko biết đưa lên mạng thế nào ,mai E ra công ty nhờ AE đưa lên gửi mọi người cùng nghe )
E .Thôi được E hay cháu gì cũng được ...
xxx già (.cắt ngang lời E )Đây là trưògn hợp nhạy cảm thôi ,ngày nào cũng qua đay phải ko ?
E .Vâng
xxxgià .AE còn gặp nhau nhiều ,giấy tờ đây đi cẩn thận nha ,lần sau ko cãi được đâu ?
E .Ko E ko cãi ,A thấy đấy từ nãy giờ E có cãi gi đâu.E ko mắc lỗi A kia chặn xe E lại nói E vi phạm ,thì E chỉ tranh luận với các A ,và đề nghị cho E xem bằng chứng và hình ảnh cụ thể thôi .E có cãi gì đâu.Đây từ nãy giờ E ghi âm đầy đủ ,E ko hề cãi gì đâu.E cần sự giải thích ..
xxx già .thôi được rồi đây là tình huống nhạy cảm ,AE giải quyết cho nhau thôi đi đi .còn chúng tôi bắt là đúng .có lỗi chúng tôi mới bắt,nha ,giấy tờ đây. Còn một khi chúng tôi bắt lỗi và lập biên bản thì ko cần giải thích với các O nha .
(xxx già đưa giấy tờ trả lại E ,với thái độ rất tức giận ),
E .Vâng E xin ( rồi E lên xe té luôn )=P~
E .

cuop

Xe buýt
Em chưa thấy chú xxx nào mày tao với em. Chắc tại em vừa to vừa péo. >:D<

dat_asroma

Xe tải
Nói chung xxx đoạn nào mà hay có xe vi phạm là nó cứ đứng đấy bắt bừa, chú nào non gan hoặc có tật là mất tiền với nó. Chứ bọn này toàn bắt bằng mồm chứ có eo' bằng chứng gì.

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thì đây không phải là tình huống nhạy cảm. Cụ chủ có xi nhan đàng hoàng, đúng tốc độ và cài dây an toàn. Đúng luật hoàn toàn, không thể là Tình - huống - nhạy - cảm được!
xxx trẻ bắt bừa , ẩu , láo . Ba ích già bắt thường chính xác hơn các cụ ạ !

kienbinh

Xe điện
lúc cụ đi cụ có chim nhợn với mấy bác vừa bị tóm ko ?

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Xe hung thần cán chết oan bao nhiêu người mà XXX bất lực. Cứ nhăm nhăm phạt 4B dân lành để làm thịt.

Hôm nọ em đi đương Phạm văn Đồng, qua chỗ rẽ vào BCA đang xây thấy xxx cứ nhăm nhăm tóm xe 4B trong khi bọn Dog xe khách cứ chạy chậm lừ đừ trước mặt mà XXX cứ làm ngơ. Em điên tiết rẽ vào hạ kính quát một XXX trẻ đang cầm gậy: Các ông mù à mà để cái bọn xe khách nó chạy thế kia cản trở hết cả giao thông? Nhốt hết bọn nó lại!!!
XXX trẻ hãi quá cứ nhìn em rồi chạy một mạch ra XXX già đang phạt dân nói gì đó. Em lái xe đi thẳng không nó acay lại túm mình vào thì rách việc.
Em thik câu quát của kụ, vodka

nghienruou

Xe điện
ngồi nhâm nhi bình ruọu chờ đoạn ghi âm của cụ chủ

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là chưa bao giờ nghĩ tốt về mấy a đứng đường ăn bửn cả, toàn lũ sâu mọt.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em thỉnh thoảng cũng hay đi qua đây, thỉnh thoảng cũng thấy xxx ở đây, hôm nay mới biết xxx vịn lỗi ko bất xi nhan chuyển làn ở chỗ đầu cầu xuống thế mà mấy lần đi Em cũng ko xi nhan sao ko bị nhỉ. Cảm ơn cụ chủ thớt đã cảnh báo, lần sau đi qua đây Em phải nhớ phải bật xi nhan chuyển làn.

ngonguyentoan

Xe hơi
Website
chonbinhyen.net.tf
hay nhỉ cụ đưa lên ae học hỏi tránh mất tiền đúng:D

dapvocaydan

Xe điện
Cụ chủ bị xxx cho vào danh sách đen dồi, đi qua chỗ đó phải cửn thựn nhá.Em hóng đoạn ghi âm của cụ

KuuNon

Xe máy
Đúng như những j cụ tường thuật lại thì em nghĩ ko còn j để nói cả...ko tìm ra lỗi đc..bắt đầu cùn...em đọc xong mà ngứa...muốn vả cho vỡ alo luôn...x-(

hungtt76

Xe hơi
Cụ chủ thớt đã sắm máy ghi âm rồi mà sao không sắm nốt Camera cho nó đủ bộ, cụ mà có đủ ảnh và ghi âm của lũ xxx này đưa em là em sẽ chuyển cho ban tác phong điều lệnh nó xử lý ngay :))

Tiểu kê

Xe tăng
Xe hung thần cán chết oan bao nhiêu người mà XXX bất lực. Cứ nhăm nhăm phạt 4B dân lành để làm thịt.

Hôm nọ em đi đương Phạm văn Đồng, qua chỗ rẽ vào BCA đang xây thấy xxx cứ nhăm nhăm tóm xe 4B trong khi bọn Dog xe khách cứ chạy chậm lừ đừ trước mặt mà XXX cứ làm ngơ. Em điên tiết rẽ vào hạ kính quát một XXX trẻ đang cầm gậy: Các ông mù à mà để cái bọn xe khách nó chạy thế kia cản trở hết cả giao thông? Nhốt hết bọn nó lại!!!
XXX trẻ hãi quá cứ nhìn em rồi chạy một mạch ra XXX già đang phạt dân nói gì đó. Em lái xe đi thẳng không nó acay lại túm mình vào thì rách việc.
CỤ ơi chắc thằng xxx " nhỏ " nó tưởng cụ là sếp trên đi tuần nên nó mới hoang mang ra hỏi xxx già đấy . nhưng cứ hình dung đến cảnh này em buồn cười quá

Seafood

Xe tải
xxx già muốn gọi cụ chủ thớt sinh năm 1979 là cháu thì cũng nẫu rồi nhỉ? Lo gì phải gặp lại, nó sắp nghỉ hưu rồi.

cop3x3

Xe hơi
Trường hợp của cụ cũng đã có 1 cụ chủ thớt nói đến roài.
ĐÚng là cá vàng ăn bẩn thật.
Em cũng bị cá vàng tuýt 1 lần, cũng được các bác ấy lên lớp chỉ bảo, cuối cùng em cũng bài cùn, lôi 1 số nhân vật vào và thế là cá vàng cũng phải cho em đi.
Nói chung là cũng phải rắn lên khi mà mình không sai.