[Funland] Tỉnh lộ 70A - con đường đau khổ bậc nhất Thủ đô

Ngobcool

Xe tải
đg này là v đai 3.5 mà, nao làm vđ 4 là g quyết đc
Bậy nào cụ. Vành đai 3.5 có đến lê trọng tấn rồi có làm tiếp đâu. Đường 70 là đường riêng cụ nhé. Chẳng có liên quan gì đến vành đai 3.5 cả.

Vietex

Xe điện
Nhiệm vụ Bitexco phải làm để trả nợ cái BT, còn giờ đang chưa có mặt bằng cho nó làm thôi.
Nó.dám không làm ah?
Nhưng nói đến ông BITEXCO thì đúng là chán, làm dự án nào cũng chậm.
Nhưng mà càng dây dưa kéo dài thì có lợi cho nó hơn nên nó cứ để kệ thế thôi

banmotnucuoi

Xe lăn
Nghe đâu chuyển tiếp từ kế hoạch vốn đợt trước sang đợt này mà cụ. Lại đắp đấy thôi, rồi lại chuyển tiếp sang giai đoạn sau. Nghe đâu dân khu này cung được gọi họp lên họp xuống mấy lượt mà hết cả đời người rồi đường vẫn còn đang trên bàn giấy.
CP Khoá mới có vẻ quyên quyết với giải ngân chậm để thúc đẩy tăng trưởng, Nếu phân cấp phân quyền đẩy mạnh như hiện nay, a Thủ xin luôn cơ chế tỉnh thành nào làm chậm giao cho Bộ làm CĐT, bộ có quyền thuê các ban QLDA của tỉnh khác làm PPMU nữa thì em nghĩ mới nhanh đc.

Hieumos

Xe container
Nhiệm vụ Bitexco phải làm để trả nợ cái BT, còn giờ đang chưa có mặt bằng cho nó làm thôi.
Nó.dám không làm ah?
Nhưng nói đến ông BITEXCO thì đúng là chán, làm dự án nào cũng chậm.
Nói đến cái dự án này thì đúng là chán cả chính quyền lẫn chủ đầu tư. Ngay cái tuyến đường này ko vướng mặt bằng (toàn ruộng), mà BITEXCO nó làm phải 10 năm mới xong đoạn có 2.5km, mà thoát nước vẫn kém, hơi mưa là ngập.
Chưa kể cái đường bao quanh khu tưởng niệm Chu Văn An, có 02 cái nắp cống bị mất cắp mà mấy năm ko thay, cứ vứt cây, rác vào để cảnh báo người dân thôi. Bitexco dù có mặt bằng, thì cũng còn lâu mới làm. Kể cả dự án khác cũng thế.
Thành phố ko nắn đc ôg bitexco kia bắt phải làm nút giao cho xong. Để ôg đấy bán hết nhà triệu đô rồi mà vẫn chưa làm xong. Năm trước bẩu đến tháng 5 hoàn thành khu tái định cư thì chuyển dân mà giờ hết tháng 5 rồi vẫn y như vân.
Em chưa bàn đến mở rộng đường, mà em muốn nói cái nút ziczac quái đản kia kìa, nó là thủ phạm chính cho những pha ùn tắc kinh khủng trên tuyến đường này. Xe từ Nguyễn Xiển, VĐ3 trên cao đổ sang rồi Cienco, Văn Phú cũng lao vào, xoắn lấy nhau như 1 mớ bòng bong.
Thời 2009 em làm ở khu này, tham gia tí ti vào 2 dự án chung cư NC2 Cầu Bươu và Sail Tower sông Nhuệ đường cũng đông nhưng chả mấy khi tắc. May phước thế nào đợt định mua chung cư ở em lại ko chọn khu này mặc dù giá nó khá rẻ
Cái này hứa từ năm 2019 sang năm 2020 lại hứa tiếp, bây giờ giữa năm 2022 rồi vẫn Y văn Nguyên .
trong khi bitexco làm đường này ì ạch hàng chục năm rồi, nhà thì bán sắp hết
Em cũng thắc mắc sao có mỗi đoạn ngắn tí các anh ấy ko làm nốt cho xong đi lại để cái nút giao hình chữ Z nó loằng ngoằng đến thế được
Cái chỗ này khù khoằm lắm các cụ ạ.

Chủ trương của HN là đền bù GPMB bằng nhà TĐC, hạn chế trả tiền mặt.

Huyện Thanh Trì đã xác định được quỹ nhà TĐC để đền bù, nhưng mà nó lại đang là dự án ở trên ....giấy.

Mà cái nơi xây nhà TĐC này hình như lúc trước nó cũng lại vướng GPMB.

Thế nên là rơi vào tình trạng dự án chờ dự án, có mỗi cái nút giao mà mấy năm rồi chả xong, trước đời anh C con cũng chỉ đạo quyết liệt lắm.

Nhưng kể ra cũng do tiềm lực của nhà đầu tư thật. GPMB khó như cái đường vành đai 2 mà anh V vét phát vài năm là xong ngay huống chi vài chục hộ cỏn con này.

Giohanoi

Xe buýt
Nói đến cái dự án này thì đúng là chán cả chính quyền lẫn chủ đầu tư. Ngay cái tuyến đường này ko vướng mặt bằng (toàn ruộng), mà BITEXCO nó làm phải 10 năm mới xong đoạn có 2.5km, mà thoát nước vẫn kém, hơi mưa là ngập.
Chưa kể cái đường bao quanh khu tưởng niệm Chu Văn An, có 02 cái nắp cống bị mất cắp mà mấy năm ko thay, cứ vứt cây, rác vào để cảnh báo người dân thôi. Bitexco dù có mặt bằng, thì cũng còn lâu mới làm. Kể cả dự án khác cũng thế.
Đây là hậu quả của đỉnh cao trí tuệ chia quà cho phe cánh mình. Mong lắm anh hùng dân tộc xuất hiện đòi lại những gì thuộc về nhân dân .....

Hieumos

Xe container
Nghe đâu chuyển tiếp từ kế hoạch vốn đợt trước sang đợt này mà cụ. Lại đắp đấy thôi, rồi lại chuyển tiếp sang giai đoạn sau. Nghe đâu dân khu này cung được gọi họp lên họp xuống mấy lượt mà hết cả đời người rồi đường vẫn còn đang trên bàn giấy.
Không phải chuyển tiếp, mà chuyển đổi hình thức đầu tư từ PPP sang dùng vốn ngân sách.

Cái này có kế hoạch vốn 2021-2025 rồi các cụ nhé, sẽ làm nhanh thôi vì đang thừa tiền.
Cái 3,5 nối thông lê trọng tấn hà đông với cầu ngọc hồi thì chưa có nên chắc chắn là vành đai 3 và cầu thanh trì sẽ tắc đến hết 2030
Mới nằm trong danh mục để đẩy nhanh chuẩn bị đầu tư, chưa được bố trí vốn nên cũng không biết thế nào. Em sợ rằng không kịp khởi công trong giai đoạn 2021-2025.

banmotnucuoi

Xe lăn
Không phải chuyển tiếp, mà chuyển đổi hình thức đầu tư từ PPP sang dùng vốn ngân sách.

Mới nằm trong danh mục để đẩy nhanh chuẩn bị đầu tư, chưa được bố trí vốn nên cũng không biết thế nào. Em sợ rằng không kịp khởi công trong giai đoạn 2021-2025.

Đúng là mấy ông báo chắc đang kẹt hàng thật. cái 2670 này chỉ nói là đẩy nhanh công tác chuẩn bị đầu tư để bố trí vốn, chứ chưa phải là bố trí vốn, thế thì có khởi công cũng chỉ là lấy ngày thôi chứ ko hoàn thành đc

cuhaifus

Xe container
Đi đường này phải căn giờ ko thì toi, chị gái em trong xa la, cô ruột em cổng chính viện K nên có việc gì em cứ alo trước bảo ra ngó cái xem vào đc ko thì mới vào, ko chả dại

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi lần phải đi qua đoạn đó em toàn dùng uây Tàu vì 2 bận phải nhịn đói do đi ăn cỗ trưa nhà thằng em ở tòa 6B của bác Thản, chôn chân 2h30 phút hết bữa cơm trưa tại nút thắt Xa La :((

Pilota

Xe điện
Các cụ mà gặp thằng lý trưởng Thanh Trì thì sẽ hiểu vì sao vùng đất này mãi không ngóc đầu lên được. Mình chửi nhiều thì tai mình nghe thôi, chứ chúng nó không quan tâm đâu. 😢

Yeutocdo84

Xe hơi
Đúng là con đường đau khổ, mưa ngập lụt, nắng bụi bẩn. Mong đời con mình sẽ có đường mới đi

vangtienluc0do

[Tịch thu bằng lái]
Có mấy chục cái nhà mà ko giải toả đc nhỉ, e thấy có vẻ cũng kiên cố nên có khi có sổ xiếc đàng hoàng.
thực ra chỗ này đã thông rồi, chỉ tội phải đi vòng chút thôi,nhà mình có mua thêm cái nhà ở dưới làng Mậu Lương này,giờ để đấy thỉnh thoáng xuống vệ sinh thôi, vẫn đi suốt Ng Xiển-Xa La, giờ có chăng họ làm đường thẳng làm cái cầu vượt là tốt nhất.

gis123

Xe điện
thực ra chỗ này đã thông rồi, chỉ tội phải đi vòng chút thôi,nhà mình có mua thêm cái nhà ở dưới làng Mậu Lương này,giờ để đấy thỉnh thoáng xuống vệ sinh thôi, vẫn đi suốt Ng Xiển-Xa La, giờ có chăng họ làm đường thẳng làm cái cầu vượt là tốt nhất.
Thiết kế bùng binh mà cụ. Mà làm cầu cũng phải dẹp chứ cụ, ko thì sao thi công, vận hành đc, xe đến đó có phải chỉ toàn đi thẳng qua cầu đâu.

vangtienluc0do

[Tịch thu bằng lái]
Thiết kế bùng binh mà cụ. Mà làm cầu cũng phải dẹp chứ cụ, ko thì sao thi công, vận hành đc, xe đến đó có phải chỉ toàn đi thẳng qua cầu đâu.
thì đường hiện tại vẫn rẽ vẫn đi thẳng được mà,chỉ có làm cầu vượt mình thấy là khả thi nhất, chứ làm cái vòng xuyến xoay tròn lại dồn cục bộ thôi.

agrimeco

Xe lăn
tk cầu vượt đấy ạ, vướng gpmb nên chưa thi công thôi.

Ngobcool

Xe tải
tk cầu vượt đấy ạ, vướng gpmb nên chưa thi công thôi.
Nhìn ảnh thì có mấy cái nhà, mà gpmb mãi ko xong. cầu vượt thì trơ cả thép mấy năm rồi. Đến ạ với tiến độ làm đường của mấy ô vn.

BMZ_Z4

Xe điện

26 đã phải hoàn thành mà 25 vẫn không kịp khởi công à cụ.
Ôi đnt.

babetnhe_no1

Xe buýt
Nhà e hôm trước có đám cưới cậu e, đi đón dâu xong về cả đoàn tắc cứng ở đoạn viện K quá cả giờ đẹp vẫn k về được, cuối cùng phải tháo chạy mỗi xe 1 đường rồi về chờ đủ 2 bên để làm thủ tục, giờ đẹp là 2h chiều mà tận 4h kém15 mới đông đủ để làm thủ tục.:))))

Hieumos

Xe container
26 đã phải hoàn thành mà 25 vẫn không kịp khởi công à cụ.
Ôi đnt.
Cái mốc hoàn thành 2022-2026 đấy ghi vào cho có thôi cụ ạ, cụ không thấy là các anh ý copy - paste một loạt dự án có mốc giống nhau đấy à.

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhìn ảnh thì có mấy cái nhà, mà gpmb mãi ko xong. cầu vượt thì trơ cả thép mấy năm rồi. Đến ạ với tiến độ làm đường của mấy ô vn.
làm cái cầu như này chậm mất 3 tháng, nhanh hơn tháng là xong, cái chính là tiến độ GPMB chứ nhỉ?
Đúng ra những dự án này cho thêm quả chung cư để dân tái định cư tại chỗ là tốt nhất, nhìn như này chưa hết 2 tầng của 1 tòa nhà mà dự án này quy hoạch 18 tòa chung cư, 40 tầng