Tính năng random play của bộ headunit theo xe

darkxt

Xe buýt
Có cụ nào gặp hiện tượng như em không ah?

Nếu nghe nhạc qua usb và để nhiều file nhạc trong cùng một folder (vd: em để hơn 100 files một folder ~ nhưng dưới 255 files để đảm bảo bộ headunit vẫn duyệt được hết files trong folder), nghe ở chế độ random thì có hiện tượng là một số bài hát được lặp đi lặp lại với tần suất khá cao (vd: cứ sau khoảng 5 ~ 10 lần chuyển bài là lại nghe lại bài vưa mới nghe) và một số bài rất ít khi bật.

Em gặp tình huống này mà chưa biết xử lý thế nào để cải thiện. Các cụ chạy xe 2015 hay các đời trước có gặp tình huống này không?

langxang

Xe hơi
Tôi cũng toàn nghe USB nhưng chưa bao giờ đặt chế độ random nên không biết thế nào. Để lúc nào thử xem ! Có điều tôi thấy các files được sắp sếp theo bảng chữ cái a,b,c... cụ thử xem lại cách đặt tên file của cụ xem có gợi ý gì không !

Tôi chia các thể loại nhạc vào các folder khác nhau nên cũng tiện mỗi lúc cần chuyển loại

Nhân tiện thớt của cụ cho tôi ké tý ! Mấy hôm nay phát hiện ra đồng hồ trên FXT của tôi nhanh lên 5,6 phút !! Mà là nhanh lên chứ không phải chậm đi nhé ! Mới đầu cứ tưởng đồng hồ đeo tay sai ! Có cụ nào cũng bị thế này không a? Không lẽ Subaru chỉ giỏi ô tô, không thạo về đồng hồ :">

darkxt

Xe buýt
Quản lý files thì em cũng phân theo folder cụ ah ~ v/đ của em là (muốn) để nhiều files trong cùng folder (em dùng folder quản lý file giống như các playlists).

Vụ đồng hồ trên fxt thì xe em không có hiện tượng đấy. Cụ đối chiếu giờ trên xe với giờ của điện thoại và thấy bị nhanh lên ah? Nếu có hiện tượng nhanh lên thì em nghĩ hoặc do một lúc nào đấy/ai đấy chỉnh của cụ, hoặc có lỗi phần mềm chút gì đó ~ chứ đồng hồ trên xe là đồng hồ điện tử, có cần RD gì kinh khủng lắm đâu cụ mà Sub cần thạo với không thạo ah (chỉ là viết code để hiển thị thời gian lên màn mdf thôi mà :D)

tungkhuyen

Xe điện
Xe e nghe cổng aux, ko có usb nên chỉ hóng các cụ thôi. Vụ đồng hồ thì hơi lạ nhưng có thể là ai chỉnh thôi chứ nếu bị mất nguồn thì đồng hồ nó đã tự reset rồi, ko thể nhanh hơn đc

linhanh154

Xe máy
Đồng hồ nó chạy pin thôi mà cụ , cụ thử xem lại nếu không phải do ai chỉnh thì để xem lại phần pin thôi.

darkxt

Xe buýt
Em nghĩ đồng hồ và mấy cái chip thì lấy điện từ ăc quy chứ sao lại chạy pin hả cụ? Tắt máy xe thì điện từ ắc quy vẫn duy trì mấy cái chip trên xe mà.

mauxehoi

Xe máy
Cái vụ random này outback của anh cũng bị Hải ơi, nên giờ không xài random nữa

darkxt

Xe buýt
Vâng, hiện giờ biện pháp tạm thời là bật/tắt random :))

tungkhuyen

Xe điện
Em nghĩ đồng hồ và mấy cái chip thì lấy điện từ ăc quy chứ sao lại chạy pin hả cụ? Tắt máy xe thì điện từ ắc quy vẫn duy trì mấy cái chip trên xe mà.
Đúng là điện acquy. E vệ sinh cảm biến, thay lọc gió toàn tháo cực âm. Khi đấu lại thì phải reset đồng hồ mà.