[Funland] Tình trạng bất động sản 2022 mời các bác vào bóng bàn ạ

Nghiant96

Xe buýt
Mấy ô môi giới bạn em còn đang phân phối cả loại phân lô 65m ở tận hà nam các cụ ạ. K hiểu ở quê 65m ở kiểu j. Ngõ thì bé xíu
K có ai mua đâu cụ. Mấy khu Hà Nam em về xem rồi đất ấy chắc chỉ để cho chó vào đái ỉa chứ bò k vào đc vì chúng nó rào hết rồi 🤣🤣

badman1

Xe tải
Chủ nhật vừa rồi về tỉnh ven HN hỏi mua đất. Thăm quan 1 lượt xem về giá chiều về định chốt một lô bà em môi giới đã nói có người chốt rồi, định ưu tiên lô thứ 2-3 tiếp theo thì bạn môi giới lại nói chủ nhà thấy giá lên ko bán nữa
Bài của cò bác nhé!

bosuutapcrv2017

Xe tải
K có ai mua đâu cụ. Mấy khu Hà Nam em về xem rồi đất ấy chắc chỉ để cho chó vào đái ỉa chứ bò k vào đc vì chúng nó rào hết rồi 🤣🤣
Vậy mà họ cũng phân lô dc tài thật.

Kun123

Xe hơi
Tôi khuyên các cụ, các mợ hãy là nhà đầu tư thông thái, nhìn đất ở các tỉnh mà giá đã gấp 2,3 …thì stop mua ngay lập tưc. giá bđs các tỉnh ở VN đã bị ngáo giá và dân mua đang bị mắc kẹt nhiều. Dự là 5,10 năm nữa cũng không thoát hàng ra được đâu. Trừ những nơi còn có giá trị để giá bđs lên thôi.

Tien68

Xe tải
Em tính đất mua đô thị lớn hay mặt đường chứ xa xôi hẻo lánh dân lưa thưa vẫn canh tác thôi em xin nhường
Em cũng nghĩ giống cụ những chỗ có giá trị ở thật trong thành phố kể cả qua đình sóng thì đợi 1 vài năm, tiền mình chẳng sao , quá lắm cho thuê hàng tháng. Chứ vùng đất ở quê xa xôi, không có sóng chả ai mua chết dí luôn.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Em cũng nghĩ giống cụ những chỗ có giá trị ở thật trong thành phố kể cả qua đình sóng thì đợi 1 vài năm, tiền mình chẳng sao , quá lắm cho thuê hàng tháng. Chứ vùng đất ở quê xa xôi, không có sóng chả ai mua chết dí luôn.
Đất tỉnh xa giờ toàn người thổ đu mua bán chuyền tay nhau chứ em ít thấy bán được cho dân bản địa để ở ạ.

Maner Bolsol

Xe tăng
Bọn cò nó trả giá cao xong để đó để làm gì. Em thấy bọn cò toàn ép giá chủ nhà xuống để nhanh bán được để nó hưởng môi giới, chứ nó trả giá cao rồi bán ko được thì nó mốc mỏ à?
Nó có cọc rồi sau đó dụ khách có nhu cầu thật đến và bán lại cho khách ăn tiền chênh. Chênh ác liệt trừ đi tiền cọc cũ còn lời chán. Biện pháp của cò là tìm mọi cách để thổi giá của khu xung quanh đó lên nhằm lùa gà. Vấn đề định giá BDS cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ thêm với ạ. Đa tạ

Tien68

Xe tải
Đất tỉnh xa giờ toàn người thổ đu mua bán chuyền tay nhau chứ em ít thấy bán được cho dân bản địa để ở ạ.
Dân đang ở nhà be bé tự dưng thấy mảnh đất to to với cái giá nho nhỏ. Cứ nghe người khác nói 1 người có thể không tin, nhưng vài 3 người thì không thể không tin.
Cộng thêm hội chứng bày đàn, ông đi trước lãi làm ông đi sau mừng... Em thấy sợ đất ở các tỉnh xa miền núi heo hút mà đua nhau lên mua. Nếu các khu quanh thành phố lớn như Nha Trang Đà Nẵng còn đẹp nhưng họ thấy giá khiếp toàn bảo nhau: Ở đâu cũng thấy mấy ông Hà Nội vào mua là giá lên cao lắm, họ chẳng mua lại đâu ạ.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Dân đang ở nhà be bé tự dưng thấy mảnh đất to to với cái giá nho nhỏ. Cứ nghe người khác nói 1 người có thể không tin, nhưng vài 3 người thì không thể không tin.
Cộng thêm hội chứng bày đàn, ông đi trước lãi làm ông đi sau mừng... Em thấy sợ đất ở các tỉnh xa miền núi heo hút mà đua nhau lên mua. Nếu các khu quanh thành phố lớn như Nha Trang Đà Nẵng còn đẹp nhưng họ thấy giá khiếp toàn bảo nhau: Ở đâu cũng thấy mấy ông Hà Nội vào mua là giá lên cao lắm, họ chẳng mua lại đâu ạ.
Đất tỉnh giờ cũng trót vót, chỉ mặt đường còn thanh khoản được chứ trong làng xóm thì họ bán cho dân thổ đu còn họ mua trên thủ đô cho con em học ạ.

quanld

[Tịch thu bằng lái]
đầu tư công vẫn được tập trung đẩy mạnh, thủ tướng và chủ tịch nước đến từng địa phương để ra chỉ đạo cụ thể. Vừa qua như Bình ĐỊnh, Bình Phướng, Cam Ranh... nên BĐS còn tăng tiếp, lãi suất vẫn thấp thì ko có lý do gì ko rút tiền ra mua BĐS.
Phải ko các cụ!

Tien68

Xe tải
Đất tỉnh giờ cũng trót vót, chỉ mặt đường còn thanh khoản được chứ trong làng xóm thì họ bán cho dân thổ đu còn họ mua trên thủ đô cho con em học ạ.
Cụ nói cực chuẩn ạ!

Cuongdbhb

Xe hơi
Những nơi đang phát triển em nghĩ Vẫn tăng mạnh,

Tien68

Xe tải
đầu tư công vẫn được tập trung đẩy mạnh, thủ tướng và chủ tịch nước đến từng địa phương để ra chỉ đạo cụ thể. Vừa qua như Bình ĐỊnh, Bình Phướng, Cam Ranh... nên BĐS còn tăng tiếp, lãi suất vẫn thấp thì ko có lý do gì ko rút tiền ra mua BĐS.
Phải ko các cụ!
Lãi suất tăng rồi và còn tiếp tục dự là tăng tiếp rồi cụ.

Tien68

Xe tải

scorpio_9x

Xe hơi
năm vừa rồi BĐS quá lũng loạn nhu cầu ảo, ôm đất, tiền đổ vào BĐS quá nhiều, người người làm sale BĐS, nhà nhà ôm đất, vay tiền ôm đất, chung tiền ôm đất mà dòng tiền ko đưa vào trong lưu thông sản xuất sản phẩm sẽ có hệ lụy rất lớn cho kinh tế, xã hội. nhà nước sắp tới sẽ siết mạnh tay nhắm thẳng vào các đối tượng có nhu cầu ảo, ôm đất đẩy giá thôi. ông nào vững cũng sẽ điêu đứng mà ông nào vay tiền đầu tư sẽ sập. ai ôm BĐS năm qua chắc ăn lớn chứ năm nay cũng run rồi. mấy bác comment mơ về 1 thị trường bđs ổn định phát triển trong năm nay chỉ có là đội sale thôi.

Maner Bolsol

Xe tăng
năm vừa rồi BĐS quá lũng loạn nhu cầu ảo, ôm đất, tiền đổ vào BĐS quá nhiều, người người làm sale BĐS, nhà nhà ôm đất, vay tiền ôm đất, chung tiền ôm đất mà dòng tiền ko đưa vào trong lưu thông sản xuất sản phẩm sẽ có hệ lụy rất lớn cho kinh tế, xã hội. nhà nước sắp tới sẽ siết mạnh tay nhắm thẳng vào các đối tượng có nhu cầu ảo, ôm đất đẩy giá thôi. ông nào vững cũng sẽ điêu đứng mà ông nào vay tiền đầu tư sẽ sập. ai ôm BĐS năm qua chắc ăn lớn chứ năm nay cũng run rồi. mấy bác comment mơ về 1 thị trường bđs ổn định phát triển trong năm nay chỉ có là đội sale thôi.
Cho nó sập đi để về đúng giá trị thực, ít ra là có cái là thật. Tụi ôm thổi này chỉ làm cho đất nước lũng đoạn và suy yếu chứ đợi tụi này nghĩ cho XH và người có nhu cầu thật có mà lại đi ngược lại giá trị đã tạo ra nhóm đấy😆. Thôi thì mong nó gần với cung cầu thích đáng hơn cho nó nhẹ nhàng, vui cả làng. Kk