[Thảo luận] Tình trạng đi vào làn dừng khẩn cấp trên vành đai 3

Tuanvh39

Xe buýt
Rất nhiều xe đi vào làn này để vượt lên và gây nguy hiểm cho các xe đi đúng luật, kiên nhẫn xếp hàng. Mọi việc trở nên thực sự nguy hiểm khi có một chướng ngại vật trong làn dừng khẩn cấp này (xe 3 gác, xe tải dừng chờ vào thành phố) thì các thánh này sẽ đánh lái đột ngột ra làn ngoài tiểm ẩn nguy cơ gây tai nạn.
Như xe tải 29C 350.94 trên đây là một VD (tại 02p30s), khi đang vượt phải xe em, gặp một xe dùng trên làn khẩn cấp, hắn ta đánh lái ra ngoài, nếu quả đấy em không tỉnh và đạp phanh kịp thời thì chắc chắn đã xảy ra va chạm, hoặc giả sử gặp bác nào tay lái yếu đánh lái ra ngoài ra chắc cũng sẽ xảy ra tai nạn. Em kịch liệt lên án tình trạng này
Ông lái xe tải này không thể chấp nhận được.

ubisapro

Xe trâu
Thành phần đi vào làn đó e méo thèm nói nữa rồi. Còn thành phần hồn nhiên dừng ở làn khẩn cấp, đơn giản chỉ để hái hoa và bắn thuốc thì e méo hiểu nghĩ j trong đầu nữa. Sắp đến mùa thu, cụ sẽ thấy việc dừng ở làn khẩn cấp hóng mát nhiều nhan nhản.

Ơ cụ phải dị ứng với mấy thằng vượt vào làn khẩn cấp chứ. Sao lại dị ứng với mấy cụ dừng xe ở làn khẩn cấp??? :-?:-?:-?

omerta77

Xe điện
Thành phần đi vào làn đó e méo thèm nói nữa rồi. Còn thành phần hồn nhiên dừng ở làn khẩn cấp, đơn giản chỉ để hái hoa và bắn thuốc thì e méo hiểu nghĩ j trong đầu nữa. Sắp đến mùa thu, cụ sẽ thấy việc dừng ở làn khẩn cấp hóng mát nhiều nhan nhản.
Cụ có chắc là cụ chưa bao giờ dừng xe trên làn khẩn cấp để giải quyết nỗi buồn chưa? Nếu đang chạy mà cụ bí quá thì cụ giải quyết ntn nếu ko đỗ vào làn khẩn cấp??? :D

ubisapro

Xe trâu
Cụ có chắc là cụ chưa bao giờ dừng xe trên làn khẩn cấp để giải quyết nỗi buồn chưa? Nếu đang chạy mà cụ bí quá thì cụ giải quyết ntn nếu ko đỗ vào làn khẩn cấp??? :D
Bản thân e thì chưa bao giờ dừng ở đường để giải quyết nhu cầu. Bao giờ trước khi đi đâu xa, cũng thiền trong WC trước cụ nhá.

Giải quyết nỗi buồn thì chả ai cấm và lên án. Tuy nhiên, giải quyết xong, đứng châm điếu thuốc + chém gió hóng mát thì chắc là hoan nghênh lắm phỏng? Đến mùa thu, cụ đi cao tốc sẽ thấy các thành phần này chả hiếm.

Dieptoe

Xe tải
Ngày nào cũng gặp cái cảnh vào làn khẩn cấp vượt, nhất là đoạn qua linh đàm - bến xe nước ngầm - cao tốc. Ko chỉ xe tải, xe khách mà mấy ông xe con nhiều như lợn. Em ko bao giờ cho phép bản thân đi cái kiểu này.

xitruman

Xe buýt
Em đi đường pháp vân - cao bồ ức chế vô cùng với thể loại vượt ở làn khẩn cấp này. Không hiểu sao không có chế tài phạt nguội cái hành vi này nữa không biết.

tankist

Xe tải
Em thấy gần lúc xe tải gặp chướng ngại vật, cụ đi hơi xa các xe phía trước. Có lẽ thấy khoảng trống phía trước mà ko vượt được trong 2 làn chính nên bác xe tải vượt liều chăng?
Em giữ đúng khoảng cách an toàn vì đang đi vận tốc 60 km/h.

cháu thật,cũng rất nhiều lần cháu đi vào đường này nhưng mà tổ sư mấy thằng đi làn ngoài vô ý thức bủ mợ,đi tà tà 50km/h làm tắc hết cả đường.lái kém thì xuống đường dưới mà đi.có những hôm gặp 2 thằng xe tải ung dung đi song song bò 40km/h,thử hỏi ko vượt vào làn đấy thì chả nhẽ cứ bám mít bọn nó.
Cháu có đứa bạn suýt chơi vào anh xe tải đang dừng ăn ở đoạn gần Tam Trinh cũng vì sốt ruột giống cụ. Nhìn chung là nên cẩn thận ạ.

h_mdc

Xe điện
cháu thật,cũng rất nhiều lần cháu đi vào đường này nhưng mà tổ sư mấy thằng đi làn ngoài vô ý thức bủ mợ,đi tà tà 50km/h làm tắc hết cả đường.lái kém thì xuống đường dưới mà đi.có những hôm gặp 2 thằng xe tải ung dung đi song song bò 40km/h,thử hỏi ko vượt vào làn đấy thì chả nhẽ cứ bám mít bọn nó.
Em đã từng ... rất ghét những người vô ý thức chạy vào làn khẩn cấp nhưng rồi như trường hợp này, thấy nhiều người chạy theo và em cũng a dua. Lúc tắc, xe không phải xếp hàng 3 mà là hàng 4 hàng 5, chỗ nào len được là có xe điền vào ngay.

bonongcoc

Xe buýt
Nhiều hôm gặp mấy ông bám đuôi theo mấy vị chạy 50km/H thành hàng dài nữa cơ. Tắc đường cả vì những vụ như thế

dz0r0

Xe điện
Cụ chuẩn ạ. Các cụ ít đi đường trên cao không biết thôi chứ cái thể loại đôi bạn cùng bò 50 - 60 km trên đường nó như cơm bữa, không lách sang thì có mà ùn cả km, cháu thật! Vượt trái được thì cháu vượt phải các cụ làm gì cho nó mang tiếng mua bằng ạ?

Safe_Drive

Xe hơi
Thú thật là em chưa bao giờ đi vào làn này kể cả tắc đường.
Kiểu đi quá nguy hiểm.

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn

bao giờ có luật bắt hết nhợn bò trên làn tốc độ cao nhất