Tinh trùng

LionKingMT

Xe tải
bừa gì. Người thân cháu đi làm rồi
May thì được cụ ạ. Còn chả ai chọn được sinh bao nhiêu con và có đậu hay không. Có người làm 6-7 lần không được. Tỷ lệ trúng ngay lần đầu rất thấp.
Chuyện này người trong cuộc mới hiểu, người ngoài chỉ khi sinh con đến hỏi han và biết sơ sơ vậy thôi.

phamvankhuong

Xe tải
Cái này không áp dụng người này cho người kia được cụ ạ. Nó có rất nhiều yếu tố bao gồm cả tâm lý và may mắn.
Nhưng mới 1 năm thì cụ cần điều trị thôi chứ đừng căng thẳng, lo lắng quá. Càng căng thẳng càng hỏng việc.
vâng, bạn bè cũng bảo thế..
nhưng gia đình, họ hàng thì lại chả khuyên thế

CaoThu8186

Xe tải
em cũng thấy nản rồi cụ ạ
áp lực công việc, rồi lại con cái...khổ lắm...
Cụ tham khảo nhé.
Em cưới 2010 năm 30 tuổi. Nhà em con một, ông cụ nhà em con cả. Vch e kế hoạch 2 năm, thả 1 năm ko đc bắt đầu chữa. Kq XN của e còn thấp hơn cụ. Tỷ lệ (PR) = 0 .
Em theo chỗ GS quán anh 15 tháng lên đc tầm 15% . Qua phụ sản làm IU 3 lần hỏng. Sau đó qua BV nam học làm IVF đến lần thứ 3 mới đc, áp lực cũng nhiều lắm. Nói chung là 4 năm công sức thời gian tiền của gian nan lắm. Của cụ KQ XN vẫn cao thế chắc ko mất nhiều thời gian đâu. Cụ đừng nghĩ nhiều quá, ăn uống sinh hoạt điều độ tích cực điều trị sẽ ổn cụ ạ.

phamvankhuong

Xe tải
Cụ tham khảo nhé.
Em cưới 2010 năm 30 tuổi. Nhà em con một, ông cụ nhà em con cả, vợ e con út nên không áp lực lắm. Vch e kế hoạch 2 năm, thả 1 năm ko đc bắt đầu chữa. Kq XN của e còn thấp hơn cụ. Tỷ lệ (PR) = 0 .
Em theo chỗ GS quán anh 15 tháng lên đc tầm 15% . Qua phụ sản làm IU 3 lần hỏng. Sau đó qua BV nam học làm IVF đến lần thứ 3 mới đc, áp lực cũng nhiều lắm. Nói chung là 4 năm công sức thời gian tiền của gian nan lắm. Của cụ KQ XN vẫn cao thế chắc ko mất nhiều thời gian đâu. Cụ đừng nghĩ nhiều quá, ăn uống sinh hoạt điều độ tích cực điều trị sẽ ổn cụ ạ.
vâng, em đang chụp lại tin của cụ gửi cho vk em
cảm ơn cụ động viên ạ
em cũng bảo vk em rồi, con cái là lộc trời cho, cứ vô tư đi vk ah
hii... nhưng nói với suy nghĩ nhiều lúc cũng đá nhau, nhiều lúc không gỡ được tâm lý ra khỏi đầu cụ ah
em sẽ cố gang điều trị, cảm ơn cụ nhiều

LionKingMT

Xe tải
Cụ tham khảo nhé.
Em cưới 2010 năm 30 tuổi. Nhà em con một, ông cụ nhà em con cả. ( vợ e con út nên không áp lực lắm). Vch e kế hoạch 2 năm, thả 1 năm ko đc bắt đầu chữa. Kq XN của e còn thấp hơn cụ. Tỷ lệ (PR) = 0 .
Tiếng nói người trong cuộc đâu. Chắc tổng cộng không dưới 400 củ cụ nhỉ. Chưa kể thời gian.Nhưng chỗ BS Quán Anh từ 0 lên 15 là cũng là trường hợp hiếm và kiên trì đấy.

giangbkx

Xe máy
Còn tùy thuộc vào chế độ dinh dưỡng thì sẽ cải thiện được phần nào đấy chất lược tt

CaoThu8186

Xe tải
Tiếng nói người trong cuộc đâu. Chắc tổng cộng không dưới 400 củ cụ nhỉ. Chưa kể thời gian.Nhưng chỗ BS Quán Anh từ 0 lên 15 là cũng là trường hợp hiếm và kiên trì đấy.
cụ cũng có vẻ am hiểu nhể kể ra mà lên đc tầm 25% là e cũng theo tiếp đấy. Tổng thiệt hại cũng tầm đấy cụ ạ.

LionKingMT

Xe tải
cụ cũng có vẻ am hiểu nhể kể ra mà lên đc tầm 25% là e cũng theo tiếp đấy. Tổng thiệt hại cũng tầm đấy cụ ạ.
Phía trên có cụ nghĩ cứ TTON là được, muốn trai có trai muốn gái có gái. Thế thì người bị vô sinh đâu có mòn mỏi tìm con phải không cụ?

xuanngoc

Xe tải
Cố gắng lên cụ ạ, ăn uống, sinh hoạt điều độ, thỉnh thoảng vợ chồng đi du lịch đổi gió cho thoải mái có khi lại trúng cũng nên. chúc cụ mợ nhanh có tin vui.

Ms.Bui

Xe buýt
áp lực lắm cụ ạ, từ họ hàng, gia đình, đến bà bán nước đầu ngõ cũng hỏi con cái...
Do tâm lý thôi cụ, thằng cu em chơi cùng em vc nó còn 5 năm vợ mới cấn bầu cơ, đó là lúc chán nản ko thèm chữa trị gì đấy.

namhen

Xe buýt
vâng cảm ơn cụ nhiều nhé
sợ nhất sang thái ko hiểu tiếng, ngôn ngữ bất đồng, đi lại khó khăn
Tinh trùng yếu thì cụ theo Đông Y trước một thời gian xem thế nào, có bà lang gì chỗ Đội Cấn đi vào cũng khá nổi tiếng, cách đây khoảng 5 năm đứa em em uống được 2 tháng thì có tự nhiên, để em hỏi lại tên rồi nhắn cụ sau.
Nếu làm IVF em khuyên cụ sang Bangkok, đừng ở Việt Nam mình. Bác sĩ ở mình làm vô tội vạ lắm, toàn kê thuốc liều cao, trước vc em không biết theo mấy năm (mà toàn nhờ vả chỗ quen đấy), sang Nhật bác sĩ nhìn toa thuốc sợ luân, làm vợ em giờ gần như bị suy một bên buồng trứng rồi.
Sang Nhật đắt đỏ mà xin visa mất nhiều công sức, không đi về được nên ảnh hưởng công việc.
Bên Bangkok có nhiều trung tâm chuyên về IVF (nó chỉ làm về vấn đề vô sinh, không kiêm đủ thứ như viện phụ sản), có nhân viên sales phụ trách các quốc gia khác nhau nên cụ không sợ khoản giao tiếp. Đi lại, ăn ở cũng đơn giản. Nếu cụ cần thêm thông tin em hướng dẫn chi tiết cho.
Vợ cụ không vđ gì thì chắc đơn giản thôi, vc em mất 7 năm lặn lội, giờ bụng mới đang lùm lên.

phamvankhuong

Xe tải
Tinh trùng yếu thì cụ theo Đông Y trước một thời gian xem thế nào, có bà lang gì chỗ Đội Cấn đi vào cũng khá nổi tiếng, cách đây khoảng 5 năm đứa em em uống được 2 tháng thì có tự nhiên, để em hỏi lại tên rồi nhắn cụ sau.
Nếu làm IVF em khuyên cụ sang Bangkok, đừng ở Việt Nam mình. Bác sĩ ở mình làm vô tội vạ lắm, toàn kê thuốc liều cao, trước vc em không biết theo mấy năm (mà toàn nhờ vả chỗ quen đấy), sang Nhật bác sĩ nhìn toa thuốc sợ luân, làm vợ em giờ gần như bị suy một bên buồng trứng rồi.
Sang Nhật đắt đỏ mà xin visa mất nhiều công sức, không đi về được nên ảnh hưởng công việc.
Bên Bangkok có nhiều trung tâm chuyên về IVF (nó chỉ làm về vấn đề vô sinh, không kiêm đủ thứ như viện phụ sản), có nhân viên sales phụ trách các quốc gia khác nhau nên cụ không sợ khoản giao tiếp. Đi lại, ăn ở cũng đơn giản. Nếu cụ cần thêm thông tin em hướng dẫn chi tiết cho.
Vợ cụ không vđ gì thì chắc đơn giản thôi, vc em mất 7 năm lặn lội, giờ bụng mới đang lùm lên.
vâng, chúc mừng vợ chồng cụ nhé
thế có nghĩa là cụ đã làm ở thái lan rồi ạ
cụ cho em tên bệnh viện để em ngâm cứu được không ạ

namhen

Xe buýt
vâng, chúc mừng vợ chồng cụ nhé
thế có nghĩa là cụ đã làm ở thái lan rồi ạ
cụ cho em tên bệnh viện để em ngâm cứu được không ạ
Vâng, vc em theo cũng gần 3 năm bên đó mới được;
cụ tham khảo website của họ nhé, đây là trung tâm chứ không phải bệnh viện, đến đó họ coi cụ là khách hàng chứ không phải bệnh nhân, bác sĩ, y tá và nhân viên đều nhiệt tình, thân thiện, cụ có thể thắc mắc, đối chất trực tiếp với bác sĩ nếu muốn:
https://www.safefertilitycenter.com/