[Funland] Tỉnh vĩnh phúc cấm người và phương tiện vào tỉnh. Em lao đao quá!!

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Lúc đếch nào cũng chịu khó, chia sẻ,...chả biết có ông chính quyền nào nghĩ cho doanh nghiệp không. Giá cả nguyên vật liệu tăng chóng mặt, cước phí vận chuyển như lên đồng, thời gian hàng hoá đi về cũng chả có KH mịa gì. Kiểu này dân chưa chết vì dịch thì cũng chết vì đói mất :(
Thấm đòn kiểu này, mà đợt này không ăn thua, chặn được nơi này thì bùng nơi khác, thả cửa thì sợ dân hoang mang vỡ trận, khéo mất hết ghế :D, còn cấm doanh nghiệp người dân chết đói. Bài toán tính đặt vaxin từ lúc chớm mới chuẩn giờ đặt đến cuối năm may mới tiêm được 1/3

toyota_lan

Xe đạp
Vẫn còn cửa làm ăn được thời này là tốt quá rồi. Người trong vùng dịch còn đang lo bữa ăn cụ ah

Nguyenhongson26

Xe tăng
Tỉ lệ chết quá nhỏ, ở VN là ko đáng kể!
Hình như chưa có ca chết vì covid, toàn chết do bệnh nền quá nặng!
Vâng,vì sao??vì hệ thống y tế không bị quá tải,1 ngày cả nước có vài chục người.Cụ thử xem các nước khác 1 ngày nó cả ngàn người.Y tế của Ấn không kém hơn Việt Nam nhé,nhưng chủ quan dẫn đến quá tải y tế,không đủ đến cả ô xi thì cụ biết nó như thế nào rồi đấy.
Chết vì covid có công nhân 38 tuổi không có bệnh nền gì hết rồi cụ nhé
Vậy các cụ chủ quan,thấy như vậy là "À Việt Nam chết chả mấy,nhiễm cũng ít thế mà cứ cấm với cách li làm gì" Mở ra là toang.

huyhung123

Xe điện
Vâng,vì sao??vì hệ thống y tế không bị quá tải,1 ngày cả nước có vài chục người.Cụ thử xem các nước khác 1 ngày nó cả ngàn người.Y tế của Ấn không kém hơn Việt Nam nhé,nhưng chủ quan dẫn đến quá tải y tế,không đủ đến cả ô xi thì cụ biết nó như thế nào rồi đấy.
Chết vì covid có công nhân 38 tuổi không có bệnh nền gì hết rồi cụ nhé
Vậy các cụ chủ quan,thấy như vậy là "À Việt Nam chết chả mấy,nhiễm cũng ít thế mà cứ cấm với cách li làm gì" Mở ra là toang.
Tỉ lệ die của Ấn là bao nhiêu % cụ?

Nguyenhongson26

Xe tăng
Thấm đòn kiểu này, mà đợt này không ăn thua, chặn được nơi này thì bùng nơi khác, thả cửa thì sợ dân hoang mang vỡ trận, khéo mất hết ghế :D, còn cấm doanh nghiệp người dân chết đói. Bài toán tính đặt vaxin từ lúc chớm mới chuẩn giờ đặt đến cuối năm may mới tiêm được 1/3
Đến thằng sản xuất được nó mới chỉ dám phấn đấu cố gắng trong năm tiêm được 70% người trưởng thành (người trưởng thành thôi đấy nhé) nữa là ômg đi mua.
Mở ra mất ghế chỉ là chuyện nhỏ,mạng con người không thể xếp nó ngang với ghế được,mở ra là toang,công nhân Bắc Giang nhiễm liên tục,giờ mở ra thì đi búa xua khắp nơi.Quá tải y tế không đủ máy móc thì nằm đấy mà đợi quấn vải mang chôn chứ điều trị thế nào

thudo

Xe buýt
Cụ chủ thớt là chở hàng MỖI NGÀY trên cung đường đó thì chả chủ động hơn khối cụ ở đây. Cái cuh ấy than phiền là sao đòi cái giấy xét nghuêmj PCR 12 tiếng mới cho kết quả và có hiệu lực có 3 ngày mà không phải giấy xét nhiẹm nhanh hoặc gì khác, khiên dn tốn tiền và mệt mỏi
Ai bảo cụ là VP yêu cầu xn pcr - mới cho vào?

tobe11

Xe tăng
Em quê VP mà muốn về thăm các cụ cũng ko về được. Nghĩ cũng rầu nhưng thôi hi vọng hết sớm dịch để yên ổn.

HUMMER H2 SUV

Xe container
Xét nghiệm 250k có ngay sau 1h, có giá trị trong 3 ngày. Ngày thứ 2 lại phải lấy xét nghiệm luôn tiếp. Tốn thêm chi phí nhưng mà Cty không thanh toán nên bọn em cũng ko muốn đi tẹo nào.

huyhung123

Xe điện
Riêng ngày 9/6 cập nhật là khoảng 2177 người tử vong.
Cụ chịu khó google đi,có số liệu cập nhật hàng ngày đấy.
Thế cụ có ý gì??
E hỏi cụ cái % mà cụ có biết đâu.
Tỉ lệ die quá nhỏ, tính ở nc nào cũng thế.
Những nc chấp nhận die hiện đã sắp vượt qua covid rồi! Trc thì các cụ chửi Ý, EU, Mỹ... vì toang, tự hào VN số 1 thế giới. Giờ họ phát minh ra vacxin, mở cửa và dần ổn định phát triển.
VN 100tr dân, chấp nhận die 10k thì có sao?
À quên, các cụ chê Nhật covid nặng die nhiều. Giờ họ vẫn tổ chức Olympic còn ta thì đang sợ méo dám tổ chức Seagame...

Nguyenhongson26

Xe tăng
E hỏi cụ cái % mà cụ có biết đâu.
Tỉ lệ die quá nhỏ, tính ở nc nào cũng thế.
Những nc chấp nhận die hiện đã sắp vượt qua covid rồi! Trc thì các cụ chửi Ý, EU, Mỹ... vì toang, tự hào VN số 1 thế giới. Giờ họ phát minh ra vacxin, mở cửa và dần ổn định phát triển.
VN 100tr dân, chấp nhận die 10k thì có sao?
À quên, các cụ chê Nhật covid nặng die nhiều. Giờ họ vẫn tổ chức Olympic còn ta thì đang sợ méo dám tổ chức Seagame...
Cụ chịu khó google đầy ra đấy.Không cần hỏi đâu,em biết thừa là cụ có ý rồi.
Vâng,bọn em sợ chết lắm cụ à,cụ không sợ mời cụ cứ thoải mái thôi.
Mà chấp nhận die 10k??Vậy trong 10k đấy có họ hàng,bố mẹ,anh chị em,con cái nhà cụ không?Mạng người nhà em quý,chứ mạng người nhà cụ như cỏ rác thôi,die nửa cũng được chứ nhà em 1 người cũng phải cố giữ.

huyhung123

Xe điện
Cụ chịu khó google đầy ra đấy.Không cần hỏi đâu,em biết thừa là cụ có ý rồi.
Vâng,bọn em sợ chết lắm cụ à,cụ không sợ mời cụ cứ thoải mái thôi.
Mà chấp nhận die 10k??Vậy trong 10k đấy có họ hàng,bố mẹ,anh chị em,con cái nhà cụ không?Mạng người nhà em quý,chứ mạng người nhà cụ như cỏ rác thôi,die nửa cũng được chứ nhà em 1 người cũng phải cố giữ.
Thì nhà ai sợ thì nằm nhà, đào hầm trốn. Ai ko sợ thì tiếp tục chiến đấu cho đời!
2 mục tiêu phải làm là pt kinh tế và chống dịch, làm có 1 cái thì...
Mỹ mất 6 tháng để vượt qua covid, như cụ thì 10 năm vẫn loanh quanh!

Nguyenhongson26

Xe tăng
Thì nhà ai sợ thì nằm nhà, đào hầm trốn. Ai ko sợ thì tiếp tục chiến đấu cho đời!
2 mục tiêu phải làm là pt kinh tế và chống dịch, làm có 1 cái thì...
Mỹ mất 6 tháng để vượt qua covid, như cụ thì 10 năm vẫn loanh quanh!
Em thấy cụ có vấn đề về nhận thức.Thôi nhé,với người như cụ thì em dừng.

Dr.black

Xe đạp
Tỉ lệ chết quá nhỏ, ở VN là ko đáng kể!
Hình như chưa có ca chết vì covid, toàn chết do bệnh nền quá nặng!
Có case ko bệnh nền chết vì covid rồi cụ nhé. Tỷ kệ 30% ng mắc có triệu chứng và 3% diễn biến nặng. Thế nên nếu có cỡ 50k ng mắc covid là quá tải ngay đấy ạ

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Vào trg hợp cụ thể của cụ chủ nhé. Nếu tỉnh VP ko làm chặt ngay từ khi dịch bắt đầu ở bar Sunny...thì khách hàng của cụ là cty Honda đóng cửa ( như các cty ở BG, BN), vậy cụ sẽ có rất nhiều thời gian mà có đi cho cũng chả ai lấy nữa là cụ bảo Tỉnh VP "cướp time" của cụ, và tiền cũng chẳng có để ai đó cướp mất 1 phần. Đấy là hiểu theo ý cụ nói là bị cướp nhé. Còn ko thì chỉ là cụ chia sẻ khó khăn để cùng vượt khó thôi, cụ vẫn kiếm đc tiền, chứ nếu ko cụ chả nghỉ béng rồi, chạy xe từ thiện cho Honda à.
Vp nó làm chặt vì cũng nhiều nhà máy khu CN, giữ thành quả chứ ko thì lại mệt.