[Funland] Tirefun dạo này đông khách nên làm ăn cẩu thả quá

Trạng thái
Thớt đang đóng

concaro128

Xe tải
Cảnh báo các cụ khi vá xe ở Tirefun Trần Kim Xuyến.

Hôm nay em đánh xe ra thấy có một chiếc vít ở lốp trước bên lái, em mới đánh xe ra Tirefun ở Trần Kim Xuyến để vá lốp.

Đợi một lúc thì thợ ra tháo con vít và đổ nước vào, kết luận xe không bị xì lốp => cho về.

Em đi một đoạn thì thấy cảnh báo áp suất lốp tụt như tụt quần, đang từ 2.2 xuống 2.0 rồi 1.7

Em giật mình cố lết đến chỗ vá lốp gần nhà lúc này áp suất lốp chỉ còn 1.0

Qua đây, em xin cảnh báo các cụ hãy cẩn trọng khi rút vít ăn ở lốp ra, dù dài hay ngắn nhưng vẫn phải yêu cầu tháo lốp ra vá cho chắc.

Đừng để như em, may hôm nay em đi gần nhà chứ nếu lên cao tốc là toang rồi.

Em update thêm feedback của một số cụ khác, Tirefun làm em thất vọng quá. Thật hối hận vì em toàn giới thiệu anh em bạn bè đến đây làm.

Cụ thớt mất cảnh giác đấy. Em cũng vá lốp Tire fun Trần Kim Xuyến 1 số lần, thái độ và trình thợ thua xa Dân Chủ và Hai Bà Trưng
Cụ thế là còn may mắn đó. Em vào vá đinh như cụ. Mấy thằng nhân viên Tirefun dùng máy móc lốp chém vào thành mép lốp làm rách toang mép lốp hở lòi cả tanh sắt ra đây này. Nghĩ mà ức. Lốp vừa mới thay đi giữ gìn mớiddi được vài tháng thế mà đến mấy thằng nó phá trong 30s, xong mặt nó tỉnh bơ không thèm xin lỗi 1 câu. Tiền thì đòi thu đủ ~100K/miếng vá 🤬🤬🤬
Em đã đến đây một lần chỉnh độ chụm, cân bằng động. Về chất lượng em không ý kiến gì, nhưng phong cách tiếp đón chưa xứng tầm garage otofun.

Tưởng Tirefun thế nào?. Em đảo 2 lốp trước sau bên phụ ở đây.
Ai đời mấy thằng amater Tirefun nó kích 1 phát bổng 2 bánh xe bên phụ của em lên bằng kích tay 1 điểm như thế này(ảnh cái kích - kê vào giữa sườn xe). Chứ không kê kích vào vị trí đánh dấu của xe(ở 2 đầu của sườn xe cho 2 bánh trước sau riêng biệt). 😞
May khung sườn xe của em đủ cứng chứ không thì bẹp gãy sườn toang mẹ nó rồi. 🤬
Em mới thay 4 quả ở đây,em nói thợ giữ quả đẹp nhất thay vào sơ cua rồi ra cafe ngồi. Lúc sau ra em hỏi sao không thay cái vành xước vào làm sơ cua thì thợ luyến thoắng là vành nào cũng xước như nhau cả:( nói vậy thì khả năng cũng chả thèm chọn quả đẹp để thay vào sơ cua rồi:) nay nghe các cụ nói như này thì thôi lần sau em ra nơi khác:)
Tirefun em mới qua làm mấy lần thôi nhưng phốt

Em đến Tirefun ít thôi nhưng bị phốt ở đây kể không xuể. Gần nhất là tuần trước, em làm combo Chỉnh chụm+cân bằng động(550K) bọn Tirefun 2 lần chỉnh đi chỉnh lại vẫn chưa thẳng được. Tốn bao nhiêu thời gian và công sức đi lại của em. Thế mà mấy thằng Tirefun mặt dày thu không thiếu đồng nào(ảnh hoá đơn) lại còn đòi vặt thêm 2 vết vá của em nữa(~200K/2vết vá) Các cụ cẩn thận tránh xa chỗ này ra. 😀

E cũng ra tirefun cân bằng động và chỉnh chụm 1 lần, e bảo kiểm tra lốp cho em vì cảm buến áo suất kêu liên tục và lốp có hiện tượng hơi giảm dần tuy không nhiều, bơm lốp 2,2kg. Khi kiểm tra vết dò thì làm nhanh qua loa bảo không sao, cảm biến kêu là do kiểu nó thế, bơm lốp 2,3 kg... Nói chung không hài lòng lắm về thái độ phục vụ, tinh thần trách nhiệm. Chất lượng cân bằng động và chỉnh chụm là tốt ạ, làm xong xe đi khác biệt ngay.
Em cũng vừa chỉnh độ chụm thứ 4 vừa rồi vì bị nhao lái. Làm rõ lâu ,thợ chạy thử mấy lần mà lúc lấy xe thấy nguyễn y vân. Có lẽ do trình độ thợ kém. Hôm nào phải sang chỗ cụ Hà vậy.
Tay nghề thợ chỉnh chụm đây rất kém. Em chỉnh ở đây 2 lần đi đều nhao lái. Lần gần nhất là sau khi thay 4 quả mitchelin và cân bằng động ở Thi Đen xong thì ra tỉrefun chỉnh chụm, sau khi các chú ấy chỉnh các kiểu vẫn nhao lái thì cuối cùng đổi tại em cân bằng động ở chỗ khác nên không chỉnh chụm chuẩn được. Bó tay, éo hiểu liên quan gì. :)). Tức mình, em mang về căng dây tự chỉnh lại toe, 15 phút lại ngon. Tộ sư. :))
Em làm chỉnh độ chụm ở đây mấy lần, thú thực là chưa được ưng ý lắm.
Lần 1 OK thấy thợ cũng nghiêm túc.
Lần 2 khi em sơ sểnh ăn 1 cái đinh vào sườn lốp, vá rồi, đi xe cứ bị sượng sượng (lúc đó em không biết do lốp) mang ra Tirefun để chỉnh, thợ vừa nói vừa cười, toàn nói chuyện riêng đâu đâu, .. . và không phát hiện ra lỗi, bảo em chỉnh rồi anh đi yên tâm. Kết quả là chạy trên đường thẳng và phẳng xe vẫn cứ gợn gợn.
Lần 3 em vào vẫn thế, vẫn không phát hiện ra,... lúc đó em còn nghĩ hay xe mình cong thước lái....
Tới khi qua Thi Đen lốp thay cả 4 quả lốp, cậu thợ nó nói bâng quâ thôi, xe anh tới năm tháng thì thay chứ 3 quả thì tốt nhưng có 1 quả vá sườn thế kia đi đảo lắm .....ô hô a ha thế mà mất tới 2 lần đi căn chỉnh độ chụm phí tiền.
Lúc đầu mình còn tưởng trêu ấy, chưa kể trước đó mình mua 2 quả lốp ở đây đi 3 năm bị luồn hơi cả 2, ko biết số mình đen hay do mình đi ko chuẩn!
Làm ở đây mấy lần, năm ngoái vào chỉnh chụm, cân bằng động lắp TMPS thì bình thường không sao. Nhưng hồi đầu năm nay đi đc 1v em quay lại chỉnh chụm thì phải lần thứ 2 quay lại mới được. Mà lần này lại phải mua con ốc chỉnh camber 500k :(. Hình như đổi chủ sở hữu rồi hay sao đó.
Em đến 2 lần thấy thái độ hời hợt kiểu như "Ông làm thì làm, không làm thì lượn ý". Nhân viên lẫn ông chủ làm xong là bỏ xe đấy, chẳng tư vấn tư véo gì. Hài thật!

Chỉnh sửa cuối:

dalink

Xe điện
Nó k cho xà phòng hay nước bọt thử à :))

gld

Xe điện
Cụ thớt mất cảnh giác đấy. Em cũng vá lốp Tire fun Trần Kim Xuyến 1 số lần, thái độ và trình thợ thua xa Dân Chủ và Hai Bà Trưng

thuysinh.tl

Xe container
Không thủng thì biết đâu mà vá. Vụ này chắc bên nhân viên cẩu thả không check kỹ rồi. Thường thì rút đinh, quét nước xà phòng lên xem có thủng k

nguyendung4987

Xe tải
Chắc do nhân viên trình kém thôi. E toàn ra a Thi đen

concaro128

Xe tải
Trước giờ em toàn ra đây vá lốp mặc dù giá cũng cao hơn một chút so với bên ngoài nhưng em thấy yên tâm.
Sau lần này em mất niềm tin quá.
May mà hôm nay chỉ đi quanh quẩn chứ đi lên vành đai 3 phát là tèo téo teo rồi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bị cắm đinh thì phải vá chứ cứ để thế đi nguy hiểm lắm.

concaro128

Xe tải
Bị cắm đinh thì phải vá chứ cứ để thế đi nguy hiểm lắm.
Cậu thợ rút cái vít ra bảo có 1cm thôi anh ơi :))
em thì chưa va bao giờ nên cứ tưởng không sao thật.
Rút kinh nghiệm sâu sắc cụ ạ.
Chỉ buồn cái là hãng làm lốp lớn thế mà thợ ẩu quá. Em toàn tư vấn người nhà anh em ra đây và cũng chỉ ra đây vá mặc dù chỗ em ra Thi Đen rất gần.

dalink

Xe điện
Chỉ buồn cái là hãng làm lốp lớn thế mà thợ ẩu quá. Em toàn tư vấn người nhà anh em ra đây và cũng chỉ ra đây vá mặc dù chỗ em ra Thi Đen rất gần.
Vá lốp chỗ nào làm chả được, cứ gần mà phang. Còn đinh vít thì đúng là nhiều lúc k sao, nhưng phải test chứ. Em tháng nào chả dính do giờ dân mình dùng mái tôn nhiều, thợ bắn xong đinh vít ném cụ ra đường. Thường em hay vít cho chặt rồi chạy tiếp đến chỗ vá.

Traubotube

Xe điện
Thi đen có lắp cảm biến as hơi lốp k cụ?e đang tính lắp gấp. Gấp lắm ấy

vandatAT

Xe container
Cụ nào vá ở chỗ đầu Văn Cao (góc với Thụy Khuê ) chưa? Có 20k mà làm cẩn thận, chuyên nghiệp :).
Giờ chuyển sang phía đối diện nhà khách bqp.

Traubotube

Xe điện
Lắp thì xịn hẳn k thì thôi cụ nhé. Đồ đểu hay hỏng lắm.
E trước lắp và giới thiệu chỗ cụ taductoan vài lần. Cụ ấy hẹn em nay gọi lại báo. Mà chắc bận nên e bị bể kèo. Loại lắp ngoài là nhỉnh 1 củ,loại trong là tầm 1.5 củ. 2 năm rồi vẫn thấy ok cụ ah

Cái cảm biến as lốp của cụ là van trong hay van ngoài đó, báo có chuẩn k cụ thớt ơi, e đang định lắp mà k biết nên lắp loại gì

tt0812us

Xe điện
Mình từ hôm vá ở đó bị chém 100k là ko bao giờ quay lại, thời điểm đó ở Phương Đông mình thường vá chỉ 60k!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Vá lốp chỗ nào làm chả được, cứ gần mà phang. Còn đinh vít thì đúng là nhiều lúc k sao, nhưng phải test chứ. Em tháng nào chả dính do giờ dân mình dùng mái tôn nhiều, thợ bắn xong đinh vít ném cụ ra đường. Thường em hay vít cho chặt rồi chạy tiếp đến chỗ vá.
Cứ để nguyên không đụng chạm thì vẫn đi được một đoạn dài cụ ạ.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em đã đến đây một lần chỉnh độ chụm, cân bằng động. Về chất lượng em không ý kiến gì, nhưng phong cách tiếp đón chưa xứng tầm garage otofun.

Trạng thái
Thớt đang đóng