[Funland] Tivi Samsung bị tối 1 nửa xin nhờ các cụ.

Mustang1970

Xe tải
Vị trí khoanh đen là nó thay led xong dán đè lên, còn khoanh đỏ là em vừa câu thử cái bóng bị cháy.
Để như thế này là 1 vùng bị hơi tối. Xem bóng đá nhìn thấy sân cỏ tối 1 vùng. Còn xem cái khác thì ko sao. Hihi.

vumanhkien

Xe buýt
Không biết cái loại LED này phải thay đúng của nó thì có mua được không Cụ nhỉ? Nếu vẫn phải mua đúng loại (của SS) mà ra hãng hỏi họ cũng ko bán cho mình về tự xử đâu Cụ ợ
Em không rõ nữa, bên ngoài chắc là có cụ ạ. Em vừa ra bắt đền thằng bảo hành Samsung vì làm ăn bố láo thì nó hẹn sáng mai ra gặp KT để kỹ thuật hỗ trợ thay thanh mới. :D

Cháy 3 thanh LED 1 lúc có vẻ hơi sai sai. cụ kt lại nguồn nuôi cho 3 hàng LED xem có không ?
3 thanh đấy vào 1 cụm nối tiếp cụ ạ, cháy 1 con là tắt đèn hết. Em câu con cháy vào thì nó lên hết rồi cụ ạ.

Để như thế này là 1 vùng bị hơi tối. Xem bóng đá nhìn thấy sân cỏ tối 1 vùng. Còn xem cái khác thì ko sao. Hihi.
Em tìm ra bệnh để chữa rồi cụ ạ. :D

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Em không rõ nữa, bên ngoài chắc là có cụ ạ. Em vừa ra bắt đền thằng bảo hành Samsung vì làm ăn bố láo thì nó hẹn sáng mai ra gặp KT để kỹ thuật hỗ trợ thay thanh mới.
:D
Bọn hãng bây giờ mà cũng mất uy tín thế Cụ nhỉ.

3 thanh đấy vào 1 cụm nối tiếp cụ ạ, cháy 1 con là tắt đèn hết. Em câu con cháy vào thì nó lên hết rồi cụ ạ.
Vậy nếu bí quá (ko mua được hàng thay) thì đấu tắt 1 con. Chấp nhận bị "tối" 1 đốm nhỏ cũng ko sao Cụ ợ

Em tìm ra bệnh để chữa rồi cụ ạ. :D
Thế này thì E cũng học tập theo Cụ xem sao. Ko cái gì khoái bằng mình tự xử được Cụ nhỉ

vumanhkien

Xe buýt
:D
Bọn hãng bây giờ mà cũng mất uy tín thế Cụ nhỉ.

Vậy nếu bí quá (ko mua được hàng thay) thì đấu tắt 1 con. Chấp nhận bị "tối" 1 đốm nhỏ cũng ko sao Cụ ợ

Thế này thì E cũng học tập theo Cụ xem sao. Ko cái gì khoái bằng mình tự xử được Cụ nhỉ
Em đấu tắt thử rồi, nó cháy luôn 2 con ở cuối cụ ạ. Dòng điện nó đã tính đủ để chia cho 13 con rồi, nếu mất 1 con dòng nó lên cao là ngỏm nốt ngay. :D
Được cái em dân kỹ thuật, nối jen bố em kỹ sư điện tử chuyển sửa máy bơm xăng nên em cũng mày mò nghịch thử. Cụ có muốn thử thì phải có tý máu kỹ thuật cơ thì mới nghịch được. :D

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Em đấu tắt thử rồi, nó cháy luôn 2 con ở cuối cụ ạ. Dòng điện nó đã tính đủ để chia cho 13 con rồi, nếu mất 1 con dòng nó lên cao là ngỏm nốt ngay. :D
Cụ có muốn thử thì phải có tý máu kỹ thuật cơ thì mới nghịch được. :D
Khoản này thì Cụ yên tâm đê. E cũng có chút "nghề" điện tử, mới cầm mỏ hàn, đồng hồ được . . . gần 30 niên thôi. Đã có kinh nghiệm đi trước của Cụ thì E càng tự tin thôi. Chỉ là vấn đề có thời gian rảnh, và có thêm hứng thú làm nữa thôi Cụ...:))

HoangHa27

Xe máy
Nếu mua mới thì mua luôn model 2019, SamSung mới bán ra đó cụ

gà_mờ_quá

Xe tải
Nhờ các chuyên gia điện tử bắt bệnh giúp em ca này với. Theo em được biết thì màn LCD này có 6 dàn led chiếu sáng, 2 trên 2 dưới và 2 bên mỗi bên 1. Bây giờ con này của em bị mất 2 dàn trên thì không thể do hỏng được, có khi nào do lỏng mà nó bị vậy không? Trước con này của em cũng bị vậy 1 lần và ra Samsung bị thịt 7 lít, thợ bảo bị cháy dàn Led trên ạ.
Xin nhờ các chuyên gia giúp đỡ.

Cụ ơi, hỏng màn rồi. Con nhà cháu cũng bị vây, gọi họ đến bảo hành thế là họ vác cả Màn mới đến thay. Nếu còn thời gian bảo hành thì cụ gọi bên samsung ngày và luôn nhé.

VyStealla

Xì hơi lốp
tivi ss nhà em bật suốt mà chẳng chịu hỏng :))

vumanhkien

Xe buýt
Khoản này thì Cụ yên tâm đê. E cũng có chút "nghề" điện tử, mới cầm mỏ hàn, đồng hồ được . . . gần 30 niên thôi. Đã có kinh nghiệm đi trước của Cụ thì E càng tự tin thôi. Chỉ là vấn đề có thời gian rảnh, và có thêm hứng thú làm nữa thôi Cụ...:))
Há há, thế cụ còn chờ gì nữa, cứ thế mà khui ra thôi. :)) Em có nghề đâu, biết tý nên cứ tò mò nghịch thôi. Cụ cầm mỏ hàn 30 niên thì cụ cũng đầu 4x rồi nhỉ. Em mới đầu 3 đít hơi chơi vơi 1 tý thôi cụ ạ. :))

Cụ ơi, hỏng màn rồi. Con nhà cháu cũng bị vây, gọi họ đến bảo hành thế là họ vác cả Màn mới đến thay. Nếu còn thời gian bảo hành thì cụ gọi bên samsung ngày và luôn nhé.
Em tìm ra bệnh và đang sửa rồi cụ ạ, không phải thay màn. :))

Các cụ tự chữa giỏi thật
Rảnh rỗi với có tý nghề con con nên nghịch bừa đi cụ ạ, đỡ phải mang ra thợ bị thịt mất mấy lít. :D

Trailer

Xe buýt
Công nhận cụ nào biết nghề 1 là tự chữa những cái đơn giản, hoặc nếu hỏng nặng cũng hiểu nguyên lý để bọn thợ đỡ bịp. Thợ thuyền bây giờ mất dạy lắm, vặt khách hàng như vặt lông gà.

bimyo

Xe tải
Cảm ơn Cụ. Tuy nhiên, với hiện tượng này E nghĩ ko đơn giản chi là mấy con LED nền đó đâu. Vì ở cái vùng "tối" đó thì hình ảnh có hiện tượng bay bay, hơi nhòe...Vì thế E cũng nghi do panel chứ ko đơn giản...
TV mua rồi thì khó bán, em nghĩ gọi bảo hành Samsung là tốt nhất, độ chính hãng vẫn lâu bền hơn

Mang ra TTBH SS cho an toàn, thợ vườn em thấy nguy hiểm

vumanhkien

Xe buýt
TV mua rồi thì khó bán, em nghĩ gọi bảo hành Samsung là tốt nhất, độ chính hãng vẫn lâu bền hơn
Thợ nó cũng như mình thôi nếu mình là người biết nghề. Em đảm bảo em làm bền hơn thợ.

--Lamborghini--

Xe lăn
Nếu cụ nghĩ nó lỏng, thì tháo ra xem có lỏng không.
Nếu không động chạm rơi gây chấn động thì cái dăm cắm này rất khó để lỏng.
E nghĩ chắc nó cháy rồi.

--Lamborghini--

Xe lăn
Thời đại "công nghệ 0.4" mà chất lượng đi xuống quá Cụ nhỉ? Chả bù cho công nghệ đơi ơ kìa SONY Trinitron nhà E vẫn đang còn 1 cái, dùng từ World Cup France 1998 đến nay ... vẫn chạy tốt..:))
Giờ vòng đời sản phẩm ngắn, model mới liên tục ra nên nó phải hỏng nhanh để hãng kiếm tiền chứ :)

dickymouse

Xe máy
TV Samsung nhà cháu cứ tự tắt bật cụ nào biết chỉ giúp cháu cách xử lý hay đoán bệnh giúp cháu với.
Có khi nào tụi nhỏ nhà cụ nó phá không nếu không thì vào phần cấu hình rồi reset về mặc định là ok