[Funland] TLT - Siêu cổ phiếu ăn bằng lần đã xuất hiện

buivanthuan

Xe tải
Đây là những gì em đã trao đổi với 1 cụ OF về TLT trong topic này https://www.otofun.net/threads/quyen-mua-flc.1053775/page-2

Em mời các cụ đầu tư giá trị cùng vào thẩm và kiểm chứng. Em cũng xin chúc mừng ai đã mua đc TLT giá vốn rẻ, em nó sẽ còn phi rất rất xa nữa :D

Mỗi khi mua CP em đều nhìn vào vốn hoá chứ ko nhìn thị giá, đây là điểm đầu tiên em thấy em khác cụ.
TLT hiện tại có vốn hóa 150 tỷ. Nếu có 150 tỷ bỏ ra múc cả cty TLT sẽ được gì:
1. Đất đai 300 tỷ (lô đất này chính là lô đất 10ha hiện tại đang làm nhà máy, khả năng sẽ được chuyển đổi quyền sử dụng đất, khi có kế hoạch di dời nhà máy thì lô đất này sẽ được sử dụng để làm BĐS, lô đất này bán cũng phải được 300 tỷ)
2. Nhà máy đã khấu hao gần xong
3. Lợi nhuận 60 tỷ năm 2016, P/ E chưa đến 3 lần, bỏ 150 tỷ 3 năm đã thu hồi vốn chưa tính tăng trưởng
TLT thời kỳ bong bóng đã từng có giá 200k/cp, giờ công ty còn ngon hơn thời kỳ đó vì gạch của TLT giờ có công nghệ mới, công nghệ cũ đã loại bỏ rồi + sự ấm dần của TT BĐS sẽ giúp TLT có tiềm năng tăng trưởng rất lớn trong tương lai
Đầu tư 1 CP 3 năm đã thu hồi vốn, chưa tính tăng trưởng, PE dưới 3, thanh khoản vùng đáy, cạn kiệt, cửa chết 5-10% mà cửa ăn thì 500-700% :D
Em định giá TLT ít nhất ko có giá PE < 10, nó mà tăng trưởng hàng năm 25-30% nữa thì có khả năng còn là 1 PTB thứ 2.
Em định giá thế có được ko cụ? Xin ý kiến thẩm của cụ và cũng xin cụ phím cho 1 mã cụ đang đầu tư để cùng thẩm và kiểm chứng
Cụ vẫn chưa phân biệt đc thị giá và vốn hoá mà lại bảo em tiếu lâm, haiz. Đồng ý với cụ là lấy thị giá x với tổng số lượng Cp sẽ ra vốn hoá nhưng CP đắt hay rẻ phải nhìn vào vốn hoá chứ ko ai nhìn thị giá, những người hay nhìn thị giá thường là những nhà đầu cơ. Em cũng đã có lướt qua phương pháp trong bài viết của cụ rồi, em thấy có điểm rất ko ổn vì em thấy cụ ko rõ ràng là đầu tư giá trị hay là đầu cơ, còn 1 điểm cực kỳ quan trọng mà cụ vấp phải (trc em cũng sai lầm ở điểm này :D): CK là nhìn vào tương lai chứ ko nhìn quá khứ hay hiện tại, đầu tư CP phải đầu tư vào tương lai, doanh nghiệp có quá khứ làm ăn tốt nhưng nhỡ tương lai nó chỉ cần ko tăng trưởng thôi là cụ đã chả đc gì rồi, nó mà bớt tốt đi tí là mất tiền, còn phá sản thì mất trắng. Nhưng đầu tư vào doanh nghiệp xấu, mọi thứ đã phản ánh cả vào giá rồi, chỉ cần nó có tí điểm sáng cụ đã ăn vài chục %, nó tốt lên thì 2-300%, nó lên hàng blue chip thì ăn rất nhiều lần (PTB gần đây nhất là 1 ví dụ điển hình). Tất nhiên là còn phải xem xét rất kỹ nhiều yếu tố, trong đó quan trọng nhất là thiên thời, cty mà nó đang kinh doanh nghề có thiên thời thì tương lai nó rất sáng, ko có thiên thời thì cũng chỉ là những cú bull, CP sẽ mãi vẫn nằm ở đáy đại dương thôi.
Đỉnh cao nhất của CK là tù mù chưởng, đếm cua trong lỗ, càng nhìn rõ hơn thì cụ càng phải mua giá cao hơn, khi cả làng cùng nhìn ra thì em nó đã ở đỉnh :D
Mọi thứ nhìn thấy rõ đều phải trả giá bằng tiền.
Còn trong bài viết trên của em ẩn chứa rất nhiều định lượng, kể cả cân đo rủi ro và LN, vào TLT vùng giá này thua thì 5-10%, ăn thì ăn bằng lần, cụ đọc ko phân tích kỹ lại kêu em tiếu lâm.
Còn về TLT, cụ thấy thông tin em nêu còn tù mù thì hãy tìm hiểu thêm xem, hãy đọc thêm các bctc của nó gần đây và tìm hiểu thêm thông tin trên mạng cũng như đến thực tế cty hoặc đơn giản là gọi điện cho người công bố ttin hỏi han thêm. Hoặc cụ cũng ko cần phải tìm hiểu, cứ cho nó vào danh sách theo dõi xem (giá hiện tại nó là 2x) để kiểm chứng.

Đầu tư giá trị muôn đời thịnh cụ ạ :D
TLT cứ lầm lũi đi lên từ hôm giá 21, giá hôm nay là 25.7 vẫn còn rất xa giá trị của em nó b-)
Rất nhiều thánh lướt sóng sẽ ko hiểu vì sao những cổ như TLT sẽ lần lượt phá hết đỉnh này đến đỉnh khác, mời các cụ vào kiểm chứng :D
Khi mọi thứ đã rõ ràng, ai cũng thấy ngon thì em nó chắc chắn đã ở đỉnh, khà khà >:)

buivanthuan

Xe tải
Vắng vẻ quá nhỉ? có vẻ chỉ có mình em trên tàu >:)

Delet

Xe tăng
Đọc cái Cmt 1 của cụ đã thấy Sự bất cập!

Một công ty bỏ hẳn công nghệ cũ, đầu tư công nghệ dây truyền mới thì Sao nói là Khấu hao đã Hết?

Cái tốt nhất và lợi thế cạnh tranh của TLT cụ lại không biết,

Đồng tình với cụ là TLT trong 3 năm tới sẽ ngon!

buivanthuan

Xe tải
Đọc cái Cmt 1 của cụ đã thấy Sự bất cập!

Một công ty bỏ hẳn công nghệ cũ, đầu tư công nghệ dây truyền mới thì Sao nói là Khấu hao đã Hết?

Cái tốt nhất và lợi thế cạnh tranh của TLT cụ lại không biết,

Đồng tình với cụ là TLT trong 3 năm tới sẽ ngon!
Vậy cái tốt nhất và lợi thế cạnh tranh của nó là gì? Mong cụ chia xẻ để mở rộng tầm hiểu biết

Con này lởm bỏ xừ
Chờ đến khi nó ngon cụ sẽ mua giá cao hơn giá 21 cụ nhé :D

Everon

Xe hơi
Book value có hơn 1k giá 2x theo cụ chủ thì đây là đầu tư hay đánh bạc

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Tlt lâu dài là ngon, nhưng hiện tại đang tích luỹ chờ tin vui từ kqkd thôi, đúng là ck nhìn vào tg lai chứ quá khứ nó khủng lắm. Lên voi xuống chó. Thách thức sự kiên nhẫn, nhưng vượt qua đc sẽ ăn bằng lần :)) chúc cụ chủ thành công

buivanthuan

Xe tải
Không có quá khứ và hiện tại thì làm gì có tương lai hở cụ, anyway chúc cụ thành công
Cám ơn cụ, em mục đích giới thiệu TLT ngay từ đoạn nó chưa tăng để cho những ai nhìn thấy nó cũng có cơ hội làm giàu.
Tlt lâu dài là ngon, nhưng hiện tại đang tích luỹ chờ tin vui từ kqkd thôi, đúng là ck nhìn vào tg lai chứ quá khứ nó khủng lắm. Lên voi xuống chó. Thách thức sự kiên nhẫn, nhưng vượt qua đc sẽ ăn bằng lần :)) chúc cụ chủ thành công
Cám ơn cụ, gì chứ kiên nhẫn thì em đủ tự tin để ôm em nó đến ít nhất là 2019 (tất nhiên trừ trường hợp tăng quá nóng trong 1 thời gian ngắn mà ko phù hợp với tốc độ tăng trưởng của lợi nhuận). Cùng kiểm chứng :-bd

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ, em mục đích giới thiệu TLT ngay từ đoạn nó chưa tăng để cho những ai nhìn thấy nó cũng có cơ hội làm giàu.

Cám ơn cụ, gì chứ kiên nhẫn thì em đủ tự tin để ôm em nó đến ít nhất là 2019 (tất nhiên trừ trường hợp tăng quá nóng trong 1 thời gian ngắn mà ko phù hợp với tốc độ tăng trưởng của lợi nhuận). Cùng kiểm chứng :-bd
cụ hài quá. nắm tới 3 năm, TLT lúc ấy qua đc mấy đời lãnh đạo rồi ạ?

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
cụ ơi cụ ko thấy mục tiêu dài hạn là vậy cái dòng mở ngoặc đóng ngoặc, làm gì thời buổi này ko linh động thì chết nhất là chứng, nên cụ ko cần nhắc vấn đề đấy đâu ah, có biết xấu thì ai chẳng cắp dép vào nách bảo vệ mình.

buivanthuan

Xe tải
Hài hay ko cụ cứ note lại topic này mà kiểm chứng nhé, tài khoản của em hiện đang có 2 mã em nắm 1 mã đc 1,5 năm rồi và 1 mã sắp đc 1 năm. Em chưa có ý định bán 1 cổ nào và em còn giữ 2 mã này tiếp tục vài năm nữa. TLT là mã thứ 3 em sẽ nắm dài hạn vì bây giờ còn rất nhiều người đang nghi ngờ nó, cụ cứ yên tâm đi, ko hài đâu. Đến lúc cả làng khen ngon thì em nhường lại cho làng.
cụ ơi cụ ko thấy mục tiêu dài hạn là vậy cái dòng mở ngoặc đóng ngoặc, làm gì thời buổi này ko linh động thì chết nhất là chứng, nên cụ ko cần nhắc vấn đề đấy đâu ah, có biết xấu thì ai chẳng cắp dép vào nách bảo vệ mình.
Cụ quá chuẩn :D

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
He he. E còn có con nắm giữ tới 3 năm cơ mà. E có nói về thời gian năm giữ đâu nhỉ? Cái mà e nói là chuyện khác cơ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. E biết. Cụ chỉ đơn thuần là 1 nhà đầu tư nhỏ lẻ trên thị trường ck thôi. Chúc cụ nhiều may mắn.

buivanthuan

Xe tải
Kêu gào mãi chẳng lừa được con gà nào mua TLT nhỉ
Ko lùa gà cụ nhé, em mua cổ đầu tư gà vào càng ít càng tốt, gà với T+ vào chỉ làm hỏng CP.
Cụ cứ chờ mà kiểm chứng, chờ nó bong bóng vào vẫn chưa muộn :D

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Ko lùa gà cụ nhé, em mua cổ đầu tư gà vào càng ít càng tốt, gà với T+ vào chỉ làm hỏng CP.
Cụ cứ chờ mà kiểm chứng, chờ nó bong bóng vào vẫn chưa muộn :D
TLT có phải thánh đâu, thị trường xuống thì xuống cũng chẳng vấn đề, cơ bản TLT về lâu dài, chứ không nhìn sóng ngắn hạn lên xuống hàng ngày, kệ nó đi :))
Mua TLT là yên tâm đắp chăn đi ngủ, em cũng ko pr gì đâu ạ, chỉ tại là em cũng có tý chung tàu với cụ thôi, rung lắc 26.5 đợt trước và đợt này e vẫn không xuống mà cũng ko tiếc, đỉnh không phải lúc này :))
Truớc e xuống tlh có tý lãi nhảy sang tlt do chưa hiểu từ 15 lên 18 đã phang, sau mua lại hàng khó móc mắt giá lại còn cao hơn cả 18 vẫn múc đều.

buivanthuan

Xe tải
TLT có phải thánh đâu, thị trường xuống thì xuống cũng chẳng vấn đề, cơ bản TLT về lâu dài, chứ không nhìn sóng ngắn hạn lên xuống hàng ngày, kệ nó đi :))
Mua TLT là yên tâm đắp chăn đi ngủ, em cũng ko pr gì đâu ạ, chỉ tại là em cũng có tý chung tàu với cụ thôi, rung lắc 26.5 đợt trước và đợt này e vẫn không xuống mà cũng ko tiếc, đỉnh không phải lúc này :))
Truớc e xuống tlh có tý lãi nhảy sang tlt do chưa hiểu từ 15 lên 18 đã phang, sau mua lại hàng khó móc mắt giá lại còn cao hơn cả 18 vẫn múc đều.
Tìm đc cụ chung tàu rồi :-bd
Em cũng như cụ, đầu tư dài hạn, lên xuống ngắn hạn em chả quan tâm, cứ khi nào hết cửa tăng trưởng, ngành nghề kinh doanh của doanh nghiệp hết thiên thời là em chuyển hàng khác :D

atp

Xe máy
TLT lãi 27 tỷ rồi. KH 43 tỷ năm 2016 thành hiện thực

buivanthuan

Xe tải
TLT lãi 27 tỷ rồi. KH 43 tỷ năm 2016 thành hiện thực
Năm nay cứ hoàn thành KH 43 tỷ là ngon rồi cụ ạ, nó mà vượt thành 50-60 tỷ là còn ngon nữa, mà thường KH các anh ấy đặt ra là để vượt :D
Năm sau KH lại 60 tỷ vượt thành 80 tỷ :-bd