[Funland] Tố chất thể thao của Người Việt đã vượt lên tốp đầu ĐNA

wtpwt

Xe điện
Tốt quá, KHỎE ĐỂ XÂY DỰNG VÀ BẢO VỆ TỔ QUỐC. Bác dặn em thế.

vuvanphong

Xe điện
Tốt quá, KHỎE ĐỂ XÂY DỰNG VÀ BẢO VỆ TỔ QUỐC. Bác dặn em thế.
Yên tâm đi, đã to, khỏe thì to khỏe đều!
Cụ xem chúng tôi là chiến sĩ, các chú bộ đội trẻ đều rất cao lớn nhé!

daudau123

Xe hơi
Mới đọc bài báo có vđv đạt 3 huy chương vàng nhờ tối chạy thêm grab né

Gaffer

Xe tăng
Gáy lên đi mấy thanh niên tự nhục ơi ...

890 chú vịt dự seagame là tính toàn bộ cả huấn luyện viên, quản lý, đấm bóp đới cụ. Thực tế chắc tầm 600 vdv thôi, trung bình cứ 2 cụ đi seagame thì có 1 cụ được huy chương :))

piano

Xe điện
Thể thao Vn được cải thiện là rõ rồi.
Tiếc là Vn mình vẫn chưa thể tạo ra được các vận động viên đỉnh cao của thế giới.
Trông Phillipines vật vờ thế các cụ coi thường nhưng lâu lâu nó lại tạo ra các vận động viên hàng top thế giới. Ví dụ như Manny Pacquiao ( top boxing ), Wesley So ( top cờ vua)...
Ngoài ra, các cụ để ý xem Việt Nam mình thống trị các cự ly dài ( bơi, điền kinh), nhưng cự ly ngắn vẫn rất đuối.
Cụ thể điền kinh nam luôn mất tích ở cự ly 100,200m
Bơi cũng vậy cự ly dài thì làm rất tốt nhưng bơi ngắn thì lại đuối. Vậy là mình có sức bền nhưng sức bật vọt không tốt???

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Bụng bia của đàn ông VN sau tuổi 30 vẫn lớn nhất Đông Nam Á là cái chắc
Em thì thấy bọn Phil dân nó nhìn rất khỏe. Toàn dân nói chung kể cả Nam và Nữ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Theo dõi mấy kỳ Olympic gần đây, e thấy thằng TQ vươn lên ác thật, trừ bóng đá nam ra thì gần như các môn khác đều rất mạnh, ngày trc TQ dc mỗi môn tddc, giờ điền kinh bơi lội... nó chiến dc hết, Japan cũng nhập nhiều vđv người gốc TQ. Môn tennis cũng thế, nội dung nữ hiện tại cũng có 5-6 e luôn bám sát top 5 -10 và thi đấu ngang ngửa có thắng có thua vs các nhà vđ GS
Dân Đông Á vẫn thuộc chủng ăn thịt nên thể trạng và trí tuệ nó khác dân Đông Nam Á. Theo lịch sử thì luồng di cư này đi từ châu Phi qua Âu, Nga, Mông Cổ đến TQ, Nhật, Hàn. Ranh giới là sông Trường Giang.
Chủng hái lượm đi từ Phi đến Ấn rồi tỏa ra Đông Nam Á lên đến Nam sông Trường Giang.
Các ranh giới bởi dãy núi cao Hymalaya và sông Trường Giang chia đôi 2 hệ người.
Nhìn bề ngoài khá rõ và bây giờ được củng cố bởi bản đồ gen. Các loại dịch bệnh cũng thể hiện rõ sự khác biệt giữa 2 chủng như viêm gan B, lao...

Chỉnh sửa cuối:

co canh

Xe tăng
Tố chất thể thao của người Việt + tính khoa học của người Nhật + sức mạnh của người Hàn + khổ luyện của người Tàu thì chiến được Châu Âu, và Mẽo luôn .

Hihihahahehe

Xe hơi
Tiếc cho Liên quân mobile Việt Nam Sea game này chỉ giành huy chương đồng

Atlas10

[Tịch thu bằng lái]
Nếu so thành tích châu lục và Olympic mình thua xa Thái và vẫn thua Malay, Inđo các cụ.
Phải thừa nhận là dân mình vẫn yếu hơn chúng nó, tuy nhiên do kinh tế mình còn nghèo thì thể thao seagame như vậy là quá tốt, hơn cả sức của mình.
Nếu nhìn người VĐV thì bọn Thái thể hình nó quá đẹp so với các nước.

Chính Phủ phải có chính sách quyết liệt nâng tầm vóc, xây dựng nhiều cơ sở luyện tập mỗi làng mỗi khu phố phải có chỗ tập có thể chỉ cần bãi đất trống, mỗi người dân phải có ý thức luyện tập, nhìn Nhật, Hàn mà học xem họ làm thế nào.
Bơi và chạy là hai môn thể hiện tầm vóc và năng lực thể chất của quốc gia.
Đại dương là olympic.
Thằng đang trường của sing vừa giành hcv bơi lội olympic.
Còn chúng ta bao giờ mơ được cái hcv danh giá này?

Hohoanganh

[Tịch thu bằng lái]
Chắc nhờ sữa vinamiu

fundraiser

Xe container
Cứ dành tiền cho các con chén thật lực bơ sữa có chất lượng thôi các cụ. Vợ em học UK về nên cũng máu đồ ăn Âu với Hàn Nhật ghê gớm. Con cái là cứ táng đồ ăn bọn nó thường xuyên. Mỗi bố là đau ví thôi.

LeeNMC

Xe tải
Em nhớ tầm 10 năm trước có dc HCV điền kinh hay bơi lội khó như lên giời!

bber

Xe tải
Tiếc là Vn mình vẫn chưa thể tạo ra được các vận động viên đỉnh cao của thế giới.
Trông Phillipines vật vờ thế các cụ coi thường nhưng lâu lâu nó lại tạo ra các vận động viên hàng top thế giới. Ví dụ như Manny Pacquiao ( top boxing ), Wesley So ( top cờ vua)...
Ngoài ra, các cụ để ý xem Việt Nam mình thống trị các cự ly dài ( bơi, điền kinh), nhưng cự ly ngắn vẫn rất đuối.
Bơi cũng vậy cự ly dài thì làm rất tốt nhưng bơi ngắn thì lại đuối. Vậy là mình có sức bền nhưng sức bật vọt không tốt???
Rất thích phân tích của cụ. Em cũng để ý thấy những nội dung cự ly ngắn quân mình chưa mạnh. Ko hẳn là vì "sức bật sức vọt" mà ở cự ly ngắn đòi hòi vđv cần : tập trung cao độ trong thời gian ngắn + xuất phát đòi hỏi kỹ thuật chính xác lên tới hơn 100% + chế độ dinh dưỡng đặc thù ở mức độ cao để bổ sung các phần cơ bắp đặc trưng của từng môn. Cái này liên quan nhiều đến khoa học thể thao, mình vẫn chưa thể mạnh = Thái hay Sing được.

Kiendinh001

[Tịch thu bằng lái]
Nếu so thành tích châu lục và Olympic mình thua xa Thái và vẫn thua Malay, Inđo các cụ.
Phải thừa nhận là dân mình vẫn yếu hơn chúng nó, tuy nhiên do kinh tế mình còn nghèo thì thể thao seagame như vậy là quá tốt, hơn cả sức của mình.
Nếu nhìn người VĐV thì bọn Thái thể hình nó quá đẹp so với các nước.

Chính Phủ phải có chính sách quyết liệt nâng tầm vóc, xây dựng nhiều cơ sở luyện tập mỗi làng mỗi khu phố phải có chỗ tập có thể chỉ cần bãi đất trống, mỗi người dân phải có ý thức luyện tập, nhìn Nhật, Hàn mà học xem họ làm thế nào.
Nhật hàn nó thay lãnh đạo như thay bỉm chứ làm thế nào

a_cheng

Xe điện
Thành tích trong thể thao phụ thuộc vào nhiều yếu tố , nhưng cũng thừa nhận thể hình thế hệ sau này rất tốt . Chứng tỏ chúng ta được thừa hưởng bộ gen của tổ tiên không hề nhỏ bé như hiện tại
Nếu nền kinh tế phát triển , chế độ dinh dưỡng tốt sẽ phát triển đúng tầm vóc vốn có , các thế hệ trước bị thiệt thòi nhiều chỗ này
Mình chỉ ngẫm về khía cạnh này thôi
em nhớ ở thớt nào đó, mấy ông nhà khoa học Nhật, Pháp đã đánh giá người An Nam thể trạng to cao, mấy thớt về VN trăm năm trước của cụ Ngao5, các cụ nhà ta đi lính cho Pháp toàn to cao hơn Pháp đấy ạ :D

trungduong2211

Xe điện
Môn Bơi
Đội Philippines với nhiều VĐV nhập tịch, đã giành phần lớn các bộ huy chương! Tuy nhiên, VN cũng có được 10 HCV
https://vnexpress.net/sea-games-2019/doi-tuyen-boi-viet-nam-ket-thuc-sea-games-voi-10-hc-vang-4024801.html
Môn bơi phải là Sing, có các vđv nhập tịch Trung Quốc, luôn thống lĩnh hầu hết các nội dung, càn quét đến 2/3 số hcv. Mình từ hồi có Ánh Viên và mấy em trẻ nên gặt lại được tí.

Kim J. Ủn

Xe tăng
Thì cũng do thế mạnh từng quốc gia, mà đặc trưng là do thể chất con người từng nước
Ví dụ ông châu phi nào cũng số 1 về chạy đường dài, marathon cả, còn bơi lội thì là dân da trắng

Cụ mà so sánh thế thì còn nhiều môn mình chả có thành tích gì cả.
Chúng ta trong thời gian qua là tiến bộ lắm rồi, cái gì cũng cần có quá trình.
Vận động viên đỉnh cao thế giới thì theo em nên tập trung vào mấy môn mà người nhỏ nhắn vẫn thi được như cử ta (hạng cân nhỏ), bắn súng (cần sự khéo léo và tâm lý).
Còn nếu cứ đua về mấy môn cần sức mạnh, nhanh, bền thì theo em khó cạnh tranh