[Funland] Tổ chức bán bánh trung thu Bảo Phương

Arizona

Xe tăng
Em hay đi mua đồ làm bánh, đợt trung thu này họ bán combo nguyên liệu làm bánh nướng bánh dẻo, các loại nhân đóng gói bán theo cân mà ko cần để lạnh, bán từ cả 2 tháng trc í, cực kỳ rẻ luôn cụ ạ. Như thế thì toàn chất bảo quản chứ bổ béo gì cụ nhỉ. Các mợ làm bánh handmade để bán thì em tin là mua sẵn nhân kiểu này về nặn bánh. Chứ tự làm nhân thì chỉ đủ phục vụ ăn trong gia đình thôi, ko làm đc số lượng lớn để bán đâu ạ.
Cách đây mấy tháng có vụ phốt nguyên liệu của mấy hệ thống cửa hàng làm bánh ở HN mà Phẳng ơi. Kynh hoàng luôn, giờ chỉ cân đo đóng đếm tống vô máy làm bánh mì thôi.

Yeuaibaygio

Xe container
Em hay đi mua đồ làm bánh, đợt trung thu này họ bán combo nguyên liệu làm bánh nướng bánh dẻo, các loại nhân đóng gói bán theo cân mà ko cần để lạnh, bán từ cả 2 tháng trc í, cực kỳ rẻ luôn cụ ạ. Như thế thì toàn chất bảo quản chứ bổ béo gì cụ nhỉ. Các mợ làm bánh handmade để bán thì em tin là mua sẵn nhân kiểu này về nặn bánh. Chứ tự làm nhân thì chỉ đủ phục vụ ăn trong gia đình thôi, ko làm đc số lượng lớn để bán đâu ạ.
Đúng đấy mợ ạ. Bánh có nhân, nhất là bánh Trung thu và chè các loại là mua nguyên liệu đóng sẵn nhiều lắm. Như vậy mua các hàng gia truyền lớn vẫn có phần đỡ hơn handmade. Hàng gia truyền thì cũng mât vệ sinh, bánh thành phẩm để la liệt trên sàn nhà.

muoibaconcho

Xe điện
Ko biết bánh ngon từng nào mà họ hâm mộ thế nhỉ, em chưa được ăn bjo. Các mợ HN là thuộc trường phái tinh hoa ẩm thực, chết cũng phải tinh hoa, phải đẹp hihi. E thấy bánh trung thu thì 10 loại 9 loại ngọt như bổ vào óc, ăn được đôi vẽ là trợn hết mắt rồi.
Công nhận ngọt kinh người. Ăn vài miếng mà phải có bình trà chữa cháy như uống diệu. Cơ mà đến TT mà ko có miếng nào thì cũng thấy thiêu thiếu.

coquay

Xe container
các loại nhân đóng gói bán theo cân, cái này thì e thấy đúng
nhà e cũng hay làm các loại bánh để ăn, làm đc 2 khay 4 5 cái bánh mất bao thời gian từ ủ bột nhồi bột làm nhân kem cũng hết 3 4h mới xong, ra đc cái bánh rồi đi rửa cái đống khuôn khay máy xoay bột cũng thêm 1h nữa mới sạch :D
e có mấy đứa bạn cũng làm bánh bán mà chúng vẫn đi làm hàng ngày làm bánh bán kiếm thêm khi vào mùa thôi, chả biết thời gian đâu mà làm bán

Dungha206

Xe máy
Cho nên bây giờ tự làm là chuẩn nhất cụ ạ. Chỉ mua sẵn những thứ như: lạp xưởng, nước đường bánh nướng, bánh dẻo, rượu mai quế lộ. Cùng lắm là mứt bí, mứt sen( mình mua loại ngon) còn lại tự làm hết nhất là mỡ khổ, ruốc tự làm sẽ sạch sẽ và ngon hơn. Với lại mình thích gì thì cho nhiều, làm nhạt hơn. Ăn vừa hợp khẩu vị vừa không hại. Xong mình đầu tư cái máy hút chân không kèm hàn túi là đóng gói đẹp như ngoài hàng. Bánh dẻo nhà em tự làm để 2 hôm ngoài trời là hỏng rồi thế mà mua của hãng hay hàng handmade để tẹt bô 10 -15 ngày.

L.C.D

Xe container
Cách đây mấy tháng có vụ phốt nguyên liệu của mấy hệ thống cửa hàng làm bánh ở HN mà Phẳng ơi. Kynh hoàng luôn, giờ chỉ cân đo đóng đếm tống vô máy làm bánh mì thôi.
Em mua 1 số nguyên liệu như bột, men, sữa, kem sữa loại ngon về cho máy làm, đẹp thì ko đẹp nhưng thơm ngon ko phải bàn. Mà thực ra nhu cầu ăn uống giờ cũng ko nhiều, nên em cố tự làm cho ngon và sạch. Thành ra đồ ăn bán online chưa có hàng nào em ưng ý luôn.

CCM

Xe buýt
Phường từ công an đến dân phòng lại đứng ra cánh cửa cho quán bánh rồi trường học trưng dụng bán bánh thì tiền ngân sách trả lương , xây trường cho các anh dùng việc tư rồi nhất là thời dịch ngân sách khó khăn. Nếu Bảo phương không trả tiền này thì tính sao nhỉ?
Cụ tìm hiểu sâu một chút sẽ có câu trả lời. Em không tiện nói trên này.
Sâu thế nào cụ? Em đâu có quen chủ Bảo Phương với lãnh đạo Phường Quận ở đó để hỏi. Huy động dc CA với trường học và theo báo chí đưa thì mấy cơ sở cạnh đó cũng đóng cửa cam kết bán online nhưng riêng BP vẫn bán thì cũng mạnh mẽ đấy chứ.
Cụ biết rồi, bắt em nói ra làm gì, hehe.

xittalin

Xe tăng
Bánh này nhà bạn em làm, nhà nó là xưởng sx bánh kẹo lớn nhất NĐ. Mai em cắt ra thẩm định rùi báo cáo cụ nhé
Bánh chỗ bạn mợ diêm dúa thật cơ, toa nhất Lam Đệnh thì chắc nhà Mai Phương dồi. Bánh iem mua vìa thì bày la liệt, nom quê mùa chất phác cục ta cục tác. Kác bạn iem đều nhất trí cao là ấm chén thì có phần vừa miệng hơn Bảo Phương, Đông Phương.

tamchenlenxe

Xe buýt
Đang CT16 mà BP đc ưu ái vậy cccm nhỉ
E định còm thêm về việc xếp hàng mua bánh nhưng thôi , có những vc nói nhiều thêm chán

tunglam28062009

Xe tăng

Ảnh chụp sáng nay
Một số cụ nói đúng đấy, dân Thuỵ Khuê ít ai mua bánh này. Em ở cách nhà BP dăm nhà, hàng ngày đi lại hiếm gặp người cùng phố xếp hàng mua lắm.
Cụ nói vẫn thiếu. Dân quanh thụy khuê ít mua bánh nhà bp này. Lý do thì vô cùng. E thuộc dạng hảo ngọt, cực thích ăn bánh trung thu nhưng ăn Nhà này thấy ko hợp vị lắm. Bánh trung thu e chỉ thích ăn loại ko nhân, loại rẻ tiền hay bán ngoài hàng tạp hóa😂

Boydepzai190579

Xe tăng
Bánh nhà này so với mặt bằng chung là rẻ nên đông.từ 50-65k/c to vật vã

RAVA

Xe ba gác
-Bánh Trung Thu e quen vị của Cty Bánh mứt kẹo HN rồi nên cũng ko muốn mua loại khác, có lẽ chiều hôm nay hay ngày mai qua chỗ Bà Triệu làm 1 cặp bánh nướng bánh dẻo về thắp hương rồi chén vậy?

Altis 2011

Xe điện
Nói về bánh nhân thập cẩm truyền thống thì với em, bánh của Lam Đệnh quê em vẫn đỉnh nhất.
Công nhận công nhận, mợ nói em mới nhớ năm nay em chưa có bánh Nam định an. Giờ đặt chắc muộn rồi. Bánh truyền thống uống nước che là đỉnh cao ẩm thực.

Chỉnh sửa cuối:

Altis 2011

Xe điện
Mợ mua bánh rì mà gớm thế? Iem mua Quang Hưng (để được 15 ngày dưng ngon nhất trong chục ngày đầu). Mọi niên mua bánh 200g, cơ mà 5 nay hết nên mua bánh 280 g cũng chỉ 45k ( 350g to tướng thì 55k). Iem mua 15 cái, mai đi lấy vìa sẽ chộp ảnh khoe mợ!
Còn ké đc 4 chiếc ko cụ chủ ới. Hihi

Yeuaibaygio

Xe container
Bánh chỗ bạn mợ diêm dúa thật cơ, toa nhất Lam Đệnh thì chắc nhà Mai Phương dồi. Bánh iem mua vìa thì bày la liệt, nom quê mùa chất phác cục ta cục tác. Kác bạn iem đều nhất trí cao là ấm chén thì có phần vừa miệng hơn Bảo Phương, Đông Phương.

Em cũng thích vị bánh nhà Quang Hưng này. Cũng xếp hàng đông nghịt để mua đấy cụ ạ.
Nói toa nhất NĐ có thể nhà Minh Trang (trước đây), nhìn cái vỏ hộp cũng giông giống, nhưng em lại không thích bánh MT.
Mấy nhà làm bánh TT to to ở NĐ: Minh Trang, Mai Phương, Quang Hưng, Thành Đạt. Và vô số nhà to vừa.

L.C.D

Xe container
Em cũng thích vị bánh nhà Quang Hưng này. Cũng xếp hàng đông nghịt để mua đấy cụ ạ.
Nói toa nhất NĐ có thể nhà Minh Trang (trước đây), nhìn cái vỏ hộp cũng giông giống, nhưng em lại không thích bánh MT.
Mấy nhà làm bánh TT to to ở NĐ: Minh Trang, Mai Phương, Quang Hưng, Thành Đạt. Và vô số nhà to vừa.
Nhà bạn em hình như là nhà Thành Đạt. Nó bán nhiều đặc sản NĐ, bánh thì năm nay em mới mua của nhà nó vì đang phng tỏa em ko về quê đc. Mọi năm cậu em đặt cho e bánh Quang Hưng thì phải, hồi xưa bánh nhà đấy chỉ gói giấy báo đơn sơ giản dị lắm. Bây giờ đóng túi nilon là đã nâng cấp rùi í.
Công nhận công nhận, mợ nói em mới nhớ năm nay em chưa có bánh Nam định an. Giờ đặt chắc muộn rồi. Bánh truyền thống uống nước che là đỉnh cao ẩm thực.
Bác thử a nô sđt này xem nó còn bánh ko ạ

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em chỉ thèm bát phở bò chứ chả tha thiết gì bánh ngọt, bánh nướng cả.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Đây có phải chết vì ăn ko các cụ, đang dịch bệnh như này mà hàng đoàn người xếp hàng để mua bánh trung thu
Sao chính quyền ko hướng dẫn họ bán ol nhỉ đang ct16 mà, mua bánh trung thu kiểu này thì haiz

Có 1 năm cũng lâu rồi em cũng mua thử, thật sự không ấn tượng gì nên cũng chẳng để ý, có thể khẩu vị của mình khác những ngừoi đang xếp hàng mua kia.

ate.1987

Xe hơi
em chỉ thích làm tý mực hấp hay mực khô nướng + vài lon bia chứ hok thích bánh trung thu lắm :D

ubisapro

Xe trâu
Lâu rồi e ko mua bánh trung thu. Toàn được cho gì ăn nấy. E ko khoái món này, bảo bỏ xèng ra mua về ăn thì càng không :D