[Funland] Tổ chức bán bánh trung thu Bảo Phương

lemlim

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng làm thương mại. Thấy ủy ban phường nay bố trí cho hẳn chỗ trường học với chục người của phường túc trực để đảm bảo an toàn 5k cho Bảo Phương bán hàng. Chất lượng bánh e ko bàn vì em ko ưa hoài cổ. Nhưng 1 buổi sáng bán dc 300 hộp bánh. Người xếp hàng đông kéo dài. thì e nghĩ có khi do chiêu trò cố tình làm tắc nghẽn tạo khan hiếm và hiếu kỳ. Chứ nếu chuẩn bị sẵn bánh vào túi và mỗi người chỉ dc mua 1 hộp như sáng nay thì e dự bán 1 vạn hộp 1 ngày em đảo bảo bán được. Các bác nghĩ sao!
Khan hiếm giả tạo. Trò này thành gia truyền bảo bối của nhà này rùi mà cụ ^^

E bonus thêm tí thông tin là dân Thuỵ Khuê quanh đấy chả ai ăn bánh Bảo Phương cả. Vì nó rất là bình thường ^^
Ngày thường cũng có bán, muốn biết ngon hay dở thì ăn vào lúc đó cũng đc mà. Hay là cứ phải chen thì nó mới ngon ^^

À.. cũng phải thôi. Giống như đi thăm tháp Ông Rùa mí cả Lăng Bác.. trăm trăm ko phải dân thổ đu :D

cadan

Xe container
Khan hiếm giả tạo. Trò này thành gia truyền bảo bối của nhà này rùi mà cụ ^^

E bonus thêm tí thông tin là dân Thuỵ Khuê quanh đấy chả ai ăn bánh Bảo Phương cả. Vì nó rất là bình thường ^^
Ngày thường cũng có bán, muốn biết ngon hay dở thì ăn vào lúc đó cũng đc mà. Hay là cứ phải chen thì nó mới ngon ^^

À.. cũng phải thôi. Giống như đi thăm tháp Ông Rùa mí cả Lăng Bác.. trăm trăm ko phải dân thổ đu :D
thế thì dân nào mua nhỉ

em từ bé đến lớn ở phố cổ đây

thuysinh.tl

Xe container
Em ăn thử rồi nhưng không thấy ngon. Mà đang dịch bệnh thế này mà chịu khó xếp hàng chen chúc nhau mua cái bánh thì em chịu thật.

lum..zzz

Xe điện
Toàn mua lại của từ Hoài Đức với Xuân Đỉnh, lũ hâm mới xếp hàng thời covid

jazzzzz

Xe lăn
Hạn chế về năng xuất nên không có nhiều mỗi người chỉ đc mua 2 hộp.
Bánh này cá nhân em thấy k ngon, mỡ hơi nhiều. Nhưng bánh chuẩn truyền thống của BP. Không phải hàng từ nơi khác mang đến.

jazzzzz

Xe lăn
Toàn mua lại của từ Hoài Đức với Xuân Đỉnh, lũ hâm mới xếp hàng thời covid
bánh của bọn này ăn chán kinh người, nhân tàu khựa chứ bổ béo gì
Em nghĩ các cụ k có bằng chứng k nên phát biểu liều. Em đã làm nhiều chương trình về hàng truyền thống nên biết mấy sp này, trong Xuân Đỉnh có có mấy nhà làm cực chuẩn, số lượng bánh không nhiều.

Fromtahiti

Đi bộ
tất cả chỉ là giả tạo, chỉ là chiêu trò của bọn nó thôi

Taihoatu

Xe lăn
Em ko khoái món này nên nhường cho các cụ
Em ko thích cảnh xếp hàng dài để mua

lum..zzz

Xe điện
Em nghĩ các cụ k có bằng chứng k nên phát biểu liều. Em đã làm nhiều chương trình về hàng truyền thống nên biết mấy sp này, trong Xuân Đỉnh có có mấy nhà làm cực chuẩn, số lượng bánh không nhiều.
Tôi vẫn hay ăn của Bình chung Xuân Đỉnh. Còn vấn đề xếp hàng và chất lượng của Bảo phương là chiêu trò thời điểm này chứ ai chê làng nghề

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Bánh này ăn khô và vị hơi nhạt, với em là k ngon...đa số mua theo cái tiếng và mang đi biếu là chính.

Jaquier

Xe tải
Em ở HN gần 2 chục niên mà chả biết bánh này, đợt trước người nhà ở quê nhờ mua mới biết, mất công xếp hàng nên mua thêm 1 hộp về ăn thì thấy rất thường. Công nhận BP làm truyền thông quá giỏi.

jazzzzz

Xe lăn
Tôi vẫn hay ăn của Bình chung Xuân Đỉnh. Còn vấn đề xếp hàng và chất lượng của Bảo phương là chiêu trò thời điểm này chứ ai chê làng nghề
Chuyện xếp hàng, khan hàng không bàn nhưng cụ bảo hàng từ HĐ, XĐ thì không nói xuông được.
Xuân Đỉnh bánh ngon có hậu duệ cụ Hai Đậu.

lemlim

[Tịch thu bằng lái]
thế thì dân nào mua nhỉ

em từ bé đến lớn ở phố cổ đây
E nghĩ phần nhiều là dân các tỉnh nghe đồn thổi thì háo hức thôi.

Của đáng tội, so với những Madam Hương này nọ thì một hộp 4 cái Bảo Phương đâu như hơn trăm thôi. Rẻ hơn nhiều lại có tiếng là hiếm (dù là giả vờ) nên mang đi biếu nó cũng này nọ phết ^^

Chứ nhà bà em ngay đầu Thuỵ Khuê, em thì bên Liễu Giai HHT, cứ đến mùa nhà này lên báo là lại khúc khích cả đám ^^
Mà Cụ dân phố cổ, thế đã ăn thử chưa ^^

trịnh long 91

[Tịch thu bằng lái]
em từ bé đến h chỉ nghe tiếng chứ chưa thử bao h . ko biết ngon ko mà bao h cũng tháy chen chúc . năm nào cũng vậy

conco1978

Xe tăng
Em cũng làm thương mại. Thấy ủy ban phường nay bố trí cho hẳn chỗ trường học với chục người của phường túc trực để đảm bảo an toàn 5k cho Bảo Phương bán hàng. Chất lượng bánh e ko bàn vì em ko ưa hoài cổ. Nhưng 1 buổi sáng bán dc 300 hộp bánh. Người xếp hàng đông kéo dài. thì e nghĩ có khi do chiêu trò cố tình làm tắc nghẽn tạo khan hiếm và hiếu kỳ. Chứ nếu chuẩn bị sẵn bánh vào túi và mỗi người chỉ dc mua 1 hộp như sáng nay thì e dự bán 1 vạn hộp 1 ngày em đảo bảo bán được. Các bác nghĩ sao!
Em ăn duy nhất 1 lần1 miếng nhỏ bánh BP, nói chung ko hợp khẩu vị. 2 tuần trước em đặt 200 bánh của ĐP ở Hải Phòng hôm nay hàng về, vừa biếu vừa để lại cho hàng xóm đã hết bay mà vẫn nhiều người hỏi mua thêm🙂

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Chiêu trò kích khan hiếm giả tạo và kích thích sự tò mò của đám đông thôi.
E thì cứ thấy xếp hàng là e né.

a_cheng

Xe điện
Bánh BP làm kiểu truyền thống, to đùng và ngọt lịm. Nếu thích bánh truyền thống thì mua của Hữu Nghị nhân thập cẩm em thấy cũng ok. Nhớ năm nào BP bị thanh tra còn không đạt vệ sinh ATTP thì phải. Mà hôm nay thấy truyền hình HN bảo cho BP dừng bán kiểu này rồi. Bùng lên phát thì ct phường mất ghế ngay ;))