Tổ chức chuyến đi cắm trại dã ngoại cho Box đầu xuân

Cửa hàng YLY số 2, 3, 6 ngõ 1A Tôn Thất Tùng, HN
Thông báo tổ chức chuyến đi cắm trại ở Thủy Điện Na Hang nhân dịp đầu xuân 2017.

Theo lịch ăn chơi thường niên, năm nay em tổ chức cho chúng ta đi cắm trại dã ngoại ở Thủy Điện Na Hang. Chi tiết như sau:

1. Thời gian: Thứ bảy và chủ nhật ngày 18-19/3/2017

2. Địa điểm: Thủy Điện Na Hang, Thác Khuôi Nhi và cắm trại trên đảo Cọc Vài. Khoảng cách 260km từ Hà Nội

3. Chi tiết di chuyển:

Ngày 1: Thứ bảy 18-3

- 6h sáng ngày thứ bảy 18-3 khởi hành, địa điểm tập trung tại 2 con rồng Hồ Tây ( Giao Lộ Lạc Long Quân và Nguyễn Hoàng Tôn )

- 12h trưa đến Na Hang ăn trưa tại nhà hàng Nga Viên

- 13h lên tàu to đi thăm bè cá trắm đen, cá lăng các loại, chọn cá để cho bữa tối

- 14h30 đến Thác Khuôi nhi thăm quan và vui chơi

- 16h tới đảo Cọc Vài tập kết dựng trại, chơi trò chơi và đốt lửa trại.

- 19h ăn tối cá nướng, cá hấp và cháo cá. Giao lưu cùng kiểm lâm và dân chài lòng hồ.

- 23h về lều ngắm sao và ngủ giữa thiên nhiên hoang dã.

Ngày 2: Chủ nhật 19-3

- 7h sáng dậy ăn sáng mì tôm hoặc cháo cá

- 9h dỡ trại và di chuyển về Na Hang

- 11h30 ăn trưa ở Na Hang

- 13h lên xe di chuyển thẳng về HN

- 19h về tới HN kết thúc chương trình.

4. Thành phần tham dự:

Là chuyến đi dành cho gia đình nên ai đăng ký cũng được. Xe lều trại đệm các nhà tự lo. Đường đẹp xe sedan đi thoải mái. Đăng ký tại thớt này.

5. Dự trù kinh phí:

+ Người lớn: 1 triệu / người
+ Trẻ em dưới 15 tuổi: 500k / người
+ Trẻ em dưới 6 tuổi: Miễn phí.

- Số tiền trên bao gồm các khoản: Ăn trưa 2 bữa, Ăn tối 1 bữa, ăn sáng 1 bữa. Các chi phí thăm quan tàu thuyền, tổ chức vui chơi có thưởng cho các cháu vào buổi tối.

Đề nghị các nhà chuyển tiền vào tài khoản của thủ quỹ mợ Mèo như sau:

* Đặng thị Phương Mai: 0021000671718 - Vietcombank Thăng long.

Cú pháp chuyển tiền: Tên, nick.... Nộp tiền đi Na Hang cho ... lớn... nhỏ.

VD: Nguyễn Văn A, nick: ABC nộp tiền đi Na Hang cho 3 lớn 2 nhỏ.

Hạn cuối cùng nộp tiền vào ngày 14-3-2017. Danh sách đoàn cũng chốt trong ngày này luôn. Số lượng người nhận tổng không quá 80 người. Mời các nhà nhanh chân hộ nhé. Tks all!

Ai đăng ký xong thì PM FB để em add vào group cho tiện bàn bạc.

Một số hình ảnh chuyến đi tiền trạm:

Cụ Michaeljo thiết kế chương trình rất chi tiết và hợp lý, điểm này em chưa được đi. Rất tiếc ngày đó em phải đi công tác nên không tham gia được. Rất mong thỉnh thoảng các cụ tổ chức như thế này để ae được giao lưu, thư giãn, lấy tinh thần làm việc hiệu quả hơn. Chúc cccm có chuyến đi an toàn, vui vẻ và bổ ích ạ.

gafquef

Xe tăng
Ôi dồi ôi gặp cố nhân mừng quớ. Xe anh còn mấy chỗ để em chốt hạ đi hay ở :P

Anh có sđt thằng Boyben thì gọi nó đi cùng đi anh ơi, để trong trường hợp phải cắp cả 2 cái visa đi thì em nhờ thằng Boyben nó trông giúp, he he
xe a 5 chỗ, hiện có mỗi mình a. :D

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Danh sách các thành viên chuyến đi

1. Michaeljo: 1 lớn 2 nhỏ
2. B52: 4 lớn 4 nhỏ
3. The Queen: 1 lớn
4. 2s: 2 lớn 1 nhỏ
5. Avalon: 2 lớn 2 nhỏ
6. Gafquef: 1 lớn
7. Locpink5712: 2 lớn
8. Sonrack: 2 lớn
9. Hải Âu: 4 lớn
10. Đinh Mạnh Chi + Piaggio: 2 lớn
11. tplas: 2 lớn
12. dmdviet: 2 lớn 1 nhỏ
13. Vuatocdo: 2 lớn 2 nhỏ
14. L.C.D: 1 lớn 2 nhỏ
Lão Jo cho em hỏi...nhỏ:
- Có phải mang theo...xẻng hem? :P

Hoàng tử đỏ

Xe container
thủy điện Na Hang Tuyên Quang phải k các cụ.

Lão Jo cho em hỏi...nhỏ:
Nếu hôm đấy có Bộ đội làng đi thì a yên tâm khoản đó, nếu ko có em sẽ báo anh. Món đấy quan trọng phết.. :))

hainang

Xe buýt
E đk 2 người lớn nhé bác chủ thớt

L.C.D

Xe container
Lão Jo cho em hỏi...nhỏ:
Giao anh Sơn rách phụ trách công trình thế kỷ này nhé. Đây là bài em viết mô tả trong chuyến bến En, năm nay anh cứ đúng mẫu thiết kế này mà triển, đỡ tốn nơ ron nghĩ mẫu khác :P

Toilet của bọn e được tổng công trình sư là 1 anh bộ đội cụ Hồ thiết kế dựa trên những đặc tính kín đáo và tế nhị của loài mèo, nói nôm na là như "MÈO GIẤU... MỨT" :D

Trong máy cụ Cua Ếch có nhiều hình về quả toilet dã chiến này. Nhưng vì cụ ấy apple bón phần ảnh nên e mạn phép mô tả bằng lời trước.

Toilet được dựng thành 2 khoang cách nhau quãng chục mét để tránh... tạp âm :D. Mỗi khoang được dựng bởi 4 cọc sắt vững chãi do cụ Sơn rack tài trợ. Bạt nilon rất chi colorful quây xung quanh tạo độ kín đáo cũng như tránh gió lùa gây cảm lạnh cho các bộ phận. 1 rãnh đất được đào sâu 20cm, dài 120cm rộng 30cm. Phần đất đào lên được vun gọn ở mép rãnh để nếu cụ mợ nào công nghiệp NẶNG xong thì gạt đất xuống lấp đi (y chang mèo). Nhờ sự sáng tạo này mà toilet luôn khô ráo thơm tho. Mợ The Queen còn chu đáo cắm quanh toilet mấy cuộn giấy và cả túi nilon đựng rác. Các cụ nhà ta sau khi dựng xong 2 khoang toilet còn dán biển ghi rõ bên NAM bên NỮ để tránh trường hợp đi nhầm chuồng.

Túm lại, em và mọi người trong đoàn hoàn toàn hài lòng với công trình này.

Cụ Michaeljo thiết kế chương trình rất chi tiết và hợp lý, điểm này em chưa được đi. Rất tiếc ngày đó em phải đi công tác nên không tham gia được. Rất mong thỉnh thoảng các cụ tổ chức như thế này để ae được giao lưu, thư giãn, lấy tinh thần làm việc hiệu quả hơn. Chúc cccm có chuyến đi an toàn, vui vẻ và bổ ích ạ.
Cảm ơn cụ. Cụ đi cùng dc có vui hơn ko?