Tổ chức giải Ford tiết kiệm xăng ngày 20.03.2011(CN) các kụ cho xin ý kiến ạ.

vuahe77

Xe điện
Giải Bàn Chân Vàng Ford ngày 20.03.2011(CN) các kụ cho xin ý kiến ạ.

Tình hình là hội ta tổ chức ọp ẹp lùi lại hoãn lên xuống nhiều lần,
Em mạo muội làm Mõ 1 lần xem duyên của mình nó thế nào.
Đằng nào thì các kụ cũng hoãn lần này nên em xin đề xuất phương án như sau:

Tổ chức giải Mondeo tiết kiệm xăng ngày 20.03.2011 tức CN ngày 16.02 Tân Mão
Hội Mông ghẻ chúng ta sẽ đi măm lấu cua đồng cuối đường Láng Hòa Lạc nhá!
Buổi sáng 9h30 ăn sáng tự túc rồi trà đá tại địa điểm cổng trường Lý Thái Tổ, phố Nguyễn Thị Định, Cầu Giấy, Hà Nội.
Sau đó chúng ta tập hợp đông đủ các hội viên đăng ký danh sách thi xe vận hành tiết kiệm nhiên liệu nhất với giải thưởng:
Giải nhất duy nhất: 1 bình đầy xăng A95 hoặc 1/2 bình sẽ được trích từ quỹ lẩu cua ra
Quỹ lẩu cua maximum là 300k/người cả bia rồi nhá! Thừa chia đều trả lại.
Dự kiến ít nhất 6 thành viên là có thể tổ chức giải. Kụ nào vợ 2 dỗi không đi, hoặc yêu Mondeo mà chưa kiếm được thì miễn thi nhưng vẫn phải đóng tiền và được đi cùng vợ của các kụ khác.;)

Cung đường có thể là từ điểm tập trung rồi xuất phát lên thẳng ngã 3 Láng Hòa Lạc hoặc chạy vào phố thêm 1 vòng bờ hồ để xem hỗn hợp đường nội thị và đường trường xem xe ăn nhiên liệu dư nào, chân ga bác nào khéo nữa và cho thiên hạ biết có đoàn xe như đoàn xe Apec năm 2006 nhá!=))

Em xin chân thành cảm ơn các bác đã đọc thớt của em và hy vọng sẽ nhận được nhiều vodka góp ý!>:D<

Chỉnh sửa cuối:

GAT

Xe điện
Em xin đăng ký ! nhưng em ko dám thi vận hành vì trình còn lởm, chân To sợ mang tiếng "Mon uống xăng như nước" thì chít >:).
Nhưng em xin hứa, em xin đảm bảo là vưỡn đóng xèng đầy đủ >:D<.

now_what

Xe điện
Em ở Focus cho em làm quan sát viên nhá???

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Đi Ford là không quan tâm đến xăng. Đi Mông đau thì thi tiết kiệm xăng làm gì cụ ơi?

Sonbh

Xe tăng
Đi Ford là không quan tâm đến xăng. Đi Mông đau thì thi tiết kiệm xăng làm gì cụ ơi?
hehe, các cụ ý chả thấy mời trọng tài nhỉ em thấy mấy cụ Mông đau làm trọng tài luôn thì chả khách quan tẹo nào :D, các cụ nên mời cụ nào đó bên Toy là trọng tài là chuẩn nhất :D, hội Cụt bọn em xin phép làm trọng tài biên, kiêm giám sát viên được ko

Tdthang1234

Xe buýt
Hê hê cụ hề nghĩ ra món này ác đòn đó, cho hội toy biết rằng họ nhà mông chưa chắc đã lục tốn bằng họ nhà toy ạ. E hưởng ứng dưng trình độ lái còi chẳng dám đua tài cùng các cụ, dưng vẫn cố đặt gạch hóng hớt ạ

Porsche 911

Xe container
Hay hội Cớt cũng test ké cái nhể. Xe em 2.0 AT cũng tham gia đồng hạng với 1.8 MT với nhà now_what luôn.

An Dong

Xe điện
Mông mà thi thế này thì bao giờ anh em Cụt dám lên đời đây. Hay Cụ đổi tên cuộc thi cho xôm đi Cụ. :-??

vuahe77

Xe điện
Dạ vâng em xin cám ơn các kụ đã góp ý cho thớt thêm xôm và đã đặt gạch ạ

Sau khi đọc 1 số ý kiến của các kụ em xin trình bày dư sau:

Các kụ nào có Mông đau ko tham gia thi chân to chân nhỏ cũng được vì giải thưởng rất nhỏ chỉ mang tính chất tạo không khí
và mục đích để chứng minh cho các fan của Toy thấy rằng sự ăn uống của Mondeo 2.5 V6 không như họ tưởng tượng.

Một số kụ bên thớt Fo` cụt sang đây mà cùng tham gia thì vui lắm còn gì bằng. Nếu các kụ có quân số tương ứng thì em xin đề xuất chúng ta tiến hành 2 đội
Fo` cụt thi với Fo` cụt, Mông đau thi với Mông đau và trọng tài chấm chéo lẫn nhau là khách quan công bằng nhất chung kết sẽ là 2 giải nhất của mỗi đội và chúng ta cùng liên hoan trên tinh thần Offers yêu Pho`...Các kụ cho xin ý kiến với >:D<

Các kụ Pho` Everest và Pho` Escape đâu hết rồi xin mời các kụ nữa nhỉ...:-bd

Tdthang1234

Xe buýt
Hê hê. Vụ này đâm ra lại xôm chợ đây bác hề ơi, hnay ra chậm tý thế mà các bác đã tan chợ rùi. Tiếc thật

bes

Xe lăn
Tình hình là hội ta tổ chức ọp ẹp lùi lại hoãn lên xuống nhiều lần,
Em mạo muội làm Mõ 1 lần xem duyên của mình nó thế nào.
Đằng nào thì các kụ cũng hoãn lần này nên em xin đề xuất phương án như sau:

Tổ chức giải Mondeo tiết kiệm xăng ngày 20.03.2011 tức CN ngày 16.02 Tân Mão
Hội Mông ghẻ chúng ta sẽ đi măm lấu cua đồng cuối đường Láng Hòa Lạc nhá!
Buổi sáng 9h30 ăn sáng tự túc rồi trà đá tại địa điểm cổng trường Lý Thái Tổ, phố Nguyễn Thị Định, Cầu Giấy, Hà Nội.
Sau đó chúng ta tập hợp đông đủ các hội viên đăng ký danh sách thi xe vận hành tiết kiệm nhiên liệu nhất với giải thưởng:
Giải nhất duy nhất: 1 bình đầy xăng A95 hoặc 1/2 bình sẽ được trích từ quỹ lẩu cua ra
Quỹ lẩu cua maximum là 300k/người cả bia rồi nhá! Thừa chia đều trả lại.
Dự kiến ít nhất 6 thành viên là có thể tổ chức giải. Kụ nào vợ 2 dỗi không đi, hoặc yêu Mondeo mà chưa kiếm được thì miễn thi nhưng vẫn phải đóng tiền và được đi cùng vợ của các kụ khác.;)

Cung đường có thể là từ điểm tập trung rồi xuất phát lên thẳng ngã 3 Láng Hòa Lạc hoặc chạy vào phố thêm 1 vòng bờ hồ để xem hỗn hợp đường nội thị và đường trường xem xe ăn nhiên liệu dư nào, chân ga bác nào khéo nữa và cho thiên hạ biết có đoàn xe như đoàn xe Apec năm 2006 nhá!=))

Em xin chân thành cảm ơn các bác đã đọc thớt của em và hy vọng sẽ nhận được nhiều vodka góp ý!>:D<
Theo em đặt tên là : Bàn Chân Vàng.
Xuất phát cùng reset đồng hồ xăng, muốn chạy thế nào thì chạy (có giới hạn thời gian), đích đến cuối đường Hòa Lạc.
Xe dừng lại đồng hồ báo ít nhất là thắng cuộc.
Tùy theo số người, loại xe, có thể tổ chức 3 nhóm chạy riêng: Mondeo, Focus, Escape nhưng phải cùng đời, cùng phân khối.

vuahe77

Xe điện
Cụ đề xuất tiêu chí nào để chấm điểm thế hả cụ hề ơi?

Thì chạy cùng 1 cung đường, cùng 1 loại xe, xe nào ăn xăng ít nhất sẽ giật giải.
Nếu có nhiều xe cùng ăn xăng như nhau ta sẽ xét thêm tốc độ trung bình của cung đường đó nữa.
Xe nào tốc độ bình quân thấp mà lại ăn ít xăng sẽ đoạt giải. Nếu vẫn chưa ngã ngũ thì ta chia giải nhá! :))

zoeller

Xe tải
cái này thì quá hay rồi.:-bd Có người ngoài Ford làm trọng tài thì tốt còn ko chả sao. Nhưng em tưởng đo xăng bằng cách đổ đầy bình lại chứ.8-> Mí lại xe em đời sâu nhất có được ưu tiên hệ số gì ko nhẩy???:-ss

vuahe77

Xe điện
Theo em đặt tên là : Bàn Chân Vàng.
Xuất phát cùng reset đồng hồ xăng, muốn chạy thế nào thì chạy (có giới hạn thời gian), đích đến cuối đường Hòa Lạc.
Xe dừng lại đồng hồ báo ít nhất là thắng cuộc.
Tùy theo số người, loại xe, có thể tổ chức 3 nhóm chạy riêng: Mondeo, Focus, Escape nhưng phải cùng đời, cùng phân khối.
Thế này thì còn gì bằng nữa em xin điều chỉnh tên cuộc thi luôn ạ. Em dự quân số sẽ lên đến 30 xe là ít đấy nhỉ???
Không biết mình có kiếm được commission của nhà bán lấu cua này không đây =))

tainon

Xe điện
Đằng naò thì xe cũng tốn xăng như thế rồi, các cụ rủ nhau nhậu luôn ở HN lên tận Hòa Lạc làm gì có phải là tốn thêm xăng không, xăng vừa tăng giá mà các cụ chẳng biết tiết kiệm gì cả.

vuahe77

Xe điện
cái này thì quá hay rồi.:-bd Có người ngoài Ford làm trọng tài thì tốt còn ko chả sao. Nhưng em tưởng đo xăng bằng cách đổ đầy bình lại chứ.8-> Mí lại xe em đời sâu nhất có được ưu tiên hệ số gì ko nhẩy???:-ss
Cái đồng hồ điện tử nó báo luôn mức tiêu thụ nhiên liệu và tốc độ bình quân của cung đường rồi kụ nhá!
Pho` nó tính giờ và tính công việc chuẩn lắm! >:)
Mà xe kụ đời sâu thì làm trọng tài biên nhá!=))

Đằng naò thì xe cũng tốn xăng như thế rồi, các cụ rủ nhau nhậu luôn ở HN lên tận Hòa Lạc làm gì có phải là tốn thêm xăng không, xăng vừa tăng giá mà các cụ chẳng biết tiết kiệm gì cả.
Chính vì xăng lên giá nên nhân dịp ọp ẹp của hội em và được biết có cái nhà lẩu cua
ngon bổ và rẻ ở trên ngã 3 LHL nên em mới đề xuất chạy lên đó cho nó đồng quê và chứng minh Pho` không như mọi người nghĩ ạ.;)

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Thì chạy cùng 1 cung đường, cùng 1 loại xe, xe nào ăn xăng ít nhất sẽ giật giải.
Nếu có nhiều xe cùng ăn xăng như nhau ta sẽ xét thêm tốc độ trung bình của cung đường đó nữa.
Xe nào tốc độ bình quân thấp mà lại ăn ít xăng sẽ đoạt giải. Nếu vẫn chưa ngã ngũ thì ta chia giải nhá! :))
Thế nào cũng chơi, em đăng ký 01 Mondeo 2.5 2005.