[Funland] Tò mò là sao máy bay phải bay vòng vèo nhỉ?

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Công với suất gì. Cụ k dùng thì thôi nhưng thằng khác nó dùng thì mình cũng chả tránh được. Ngồi ở nhà mà thằng hàng xóm nó cho thuê nhà lắp cột BTS thì bằng hòa. Mà điện thoại nào chả có định vị bằng GPS. Cần gì sim. Smart phone có thể tìm qua web nhờ GPS thì phải.
Bay quốc tế, 3G -4G chắng có vẫn GPS bình thường cụ tranh luận gì với ông cùn :). Em bay Sing còn bay xoắn quẩy 30 phút vì chờ hạ cánh smart phone nó vẽ đường đủ cả. Không nhẽ smart phone nó lừa:

Website
lauxanh.us
Bay quốc tế, 3G -4G chắng có vẫn GPS bình thường cụ tranh luận gì với ông cùn :). Em bay Sing còn bay xoắn quẩy 30 phút vì chờ hạ cánh smart phone nó vẽ đường đủ cả. Không nhẽ smart phone nó lừa:
Android à cụ, app android cập nhật liên tục nên đường đi nét thật, iOS em nó kẻ 1 đường thẳng tưng từ sân bay nọ đến sân bay kia :D

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Android à cụ, app android cập nhật liên tục nên đường đi nét thật, iOS em nó kẻ 1 đường thẳng tưng từ sân bay nọ đến sân bay kia :D
Đang bay zoom lên thấy tốc độ ầm ầm cụ ạ. Nhìn ra cửa sổ nhận dạng địa hình đúng luôn.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Nick thớt là nthanhnam nick cụ là hungtt 1 nick lập thớt 1 nick vào tung hứng à
Thưa em xưa tới nay không làm trò này. Trên đây nhiều người biết em ngoài đời nữa ạ. Em nói sự thật về GPS của smart phone qua kiểm chứng. Cụ đừng lồng lộn nói xấu thế vì em không rảnh tung hứng. Sự thật là sự thật.

minh91

Xe container
Thưa em xưa tới nay không làm trò này. Trên đây nhiều người biết em ngoài đời nữa ạ. Em nói sự thật về GPS của smart phone qua kiểm chứng. Cụ đừng lồng lộn nói xấu thế vì em không rảnh tung hứng. Sự thật là sự thật.
Từ mấy còm trước đã dùng những từ như lồng lộn , ngoan cố rồi chứng tỏ là loại vô văn hóa.
Nick chính là gì khai ra đi, =))

Sutimcon91

Xe tải
Về nguyên tắc, để định vị vị trí điện thoại thì phải sử dụng sóng điện thoại. Có sóng điện thoại thì mới hiện hành trình đc,chỉ có các thiết bị quân sự hiện đại mới dùng con quay hồi chuyển để tự định vị ko cần sóng định vị bên ngoài

Nhưng do điện thoại có công suất thu phát bé (thu phát lớn thì ung thư não hết) cho nên cứ khoảng 1km là phải có cột thu phát để phát và tiếp sóng cho đt di động. Cho nên khi lên độ cao vài km thì đt cũng thành cục gạch vì ko có sóng.

Cho nên em khá nghi ngờ về việc đường bay kiểu này

Ngoài ra, em đi máy bay khá nhiều và có sở thích nhòm xuống dưới nên việc lòng vòng trong đất liền như thế này chưa bao giờ thấy. Nhìn theo hướng mặt trời thì ngoài lúc mới lên khoảng 10 phút thì có thay đổi phương hướng, sau đó đều bay thẳng .
Cụ troll cụ chủ ác thế?? Ai không biết cứ tưởng thật đấy.

Em edit tí chỗ GPS này:
Máy bay ngày trước đến dạo gần đây thì các cụ thật sự rất rất khó bắt được GPS, nếu muốn, cụ phải ngồi sát cửa sổ, lúc đó sẽ có sóng GPS đến điện thoại của cụ. Nhưng dạo đây có Boeing 787, thân được cấu tạo chủ yếu bằng Carbon-fiber reinforced polymer (CFRP) - giúp máy bay không chỉ nhẹ hơn, bền vững hơn, cửa sổ to hơn; mà còn giúp Radio xuyên qua tốt hơn, cụ có thể nhận được sóng GPS tốt hơn đó.

Còn việc dùng đài phát thu phát sóng di động, sóng Wifi để nhận tính toán GPS ở thực tế thì Apple gọi là Assisted GPS, dùng rất tốt trong môi trường đô thị vì vướng nhiều nhà cao tầng. Cụ Google "time to first six" nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Sutimcon91

Xe tải
cụ vào phần nào của app để xem lại vậy cụ?