Đánh giá Tò mò quá em đi lái thử New EVEREST

thanh040506

Xe trâu
;))
Giả sử theo đề xuất của cụ, giá nhập sẽ được điểu chỉnh giảm, lúc đó tiền thuế FordVN sẽ đóng giảm đi đúng không. Từ đây phát sinh vấn đề là do giá nhập giảm, FordVN sẽ chuyển tiền cho FordThai giảm đi, vậy FordThai lấy tiền đâu bù vào?
Họ sẽ có cách chuyển tiền cụ k phải lo☺

thanh040506

Xe trâu
Hic, chỉ là san bớt giá từ thằng chịu thuế cao sang thằng thấp thôi chứ tổng giá có giảm đi đồng nào đâu mà phải bù?
Nhưng cũng ko dễ ăn vì còn phải qua mặt bên thuế nữa
Đây là thuế khâu nk, liên quan đến hải quan, k liên quan đến cơ quan thuế. Bên trên e đã nói rồi mà☺

tiumoti

Xe đạp
Hic. Cứ ngỡ mình sắp đạt chuẩn "bình dân", thế này chắc còn lâu mới thoát nghèo đây.

fordfiesta2013

Xe tăng
Chắc lãnh đạo hãng Ford Việt Nam cũng nghĩ như vậy nên doanh số xe Ford so với TOY mới như vậy !
Thế nên em nghĩ là các cụ nên mua Toyota Fortuner rõ ràng là nó rẻ hơn nhiều. Cách tính như cụ Vannl -> em nghĩ chỉ có Mazda và Mít su dám làm thôi. Em nghĩ bọn Ford này không dám làm đâu. Cơ sở em vẫn tin là cách tính của em đúng. Và số lượng bán em này em dự là rất thấp

fordfiesta2013

Xe tăng
Giá này vẫn còn thấp lắm theo cách tính của em. Cơ sở tính của em vẫn là chuẩn nhất. Nếu em là lãnh đạo Ford Việt Nam -> em sẽ không mang con này về. Chẳng giải quyết vấn đề gì -> dự là rất rất khó bán. Để trưng bày hoặc cho anh em chạy thử thì Ok

Chỉnh sửa cuối:

fordfiesta2013

Xe tăng
E được chào giá bản Full 1.050, bản 2.2 thì 850.
Giá trên khi xe về Vn 2016 chênh 30-50 tr.
Giờ Obama tăng nên giá có thể tăng theo tỷ giá, tầm 2% khoảng 20 tr nữa☺☺☺
Nếu cụ là khách mua thật -> em chân thành khuyên cụ mua Toyota Fortuner. Lao vào con này chỉ tốn thời gian của cụ thôi. Không nên đặt hàng đại lý làm gì nên đặt mua Toyota Fortuner luôn không bên Toy tăng giá theo tỉ giá là các cụ buồn đấy. Sang năm lại còn vụ tăng giá do chính sách mới. Cứ lăn tăn với con này rồi không mua được gì đâu. Lúc đấy hối cũng không kịp đâu

http://news.zing.vn/Xe-Toyota-tang-gia-toi-55-trieu-dong-post581991.html

Em yêu Ford nhưng em rất thực tế khi đưa ra lời khuyên trên diễn đàn này. Do đó lời khuyên của em thực sự.

Còn nếu các cụ vào chém cho vui thì thôi nhưng có chém giời chém bể, tạo dư luận kể cả bày cách cho Ford Việt nam đảo giá đảo riếc gì đó mà cách tính của các cụ không phù hợp với luật của Mỹ (bọn Mỹ sợ nhất là cái này -> chúng nó không dám làm đâu)-> thì vẫn nhận được câu trả lời không thôi -> nhìn như vụ kiện Tôm đấy -> chúng ta tính toán rất lằng nhằng để chứng minh cái giá của chúng ta là hợp lý-> nhưng bọn Mỹ này nó không quan tâm -> đơn một câu là phá giá và áp thuế phá giá -> thế thôi.

Còn nếu các cụ đinh PR cho sản phẩm của các cụ như con Pajero Sport thì cụ yên tâm vì chắc là con E vờ này em dự là khó sống có khả năng chỉ trưng bày trừ khi có một sự đột phá -> không cần phải giết nó -> phí sức. Nhưng dùng nó để mặc cả, giảm oai phong của hãng khác như Toy thần thánh thì em thấy OK

thanh040506

Xe trâu
Nếu cụ là khách mua thật -> em chân thành khuyên cụ mua Toyota Fortuner. Lao vào con này chỉ tốn thời gian của cụ thôi.
http://news.zing.vn/Xe-Toyota-tang-gia-toi-55-trieu-dong-post581991.html
Em yêu Ford nhưng em rất thực tế khi đưa ra lời khuyên trên diễn đàn này. Do đó lời khuyên của em thực sự.
Còn nếu các cụ vào chém cho vui thì thôi nhưng có chém giời chém bể, tạo dư luận kể cả bày cách cho Ford Việt nam đảo giá đảo riếc gì đó mà cách tính của các cụ không phù hợp với luật của Mỹ (bọn Mỹ sợ nhất là cái này -> chúng nó không dám làm đâu)-> thì vẫn nhận được câu trả lời không thôi -> nhìn như vụ kiện Tôm đấy -> chúng ta tính toán rất lằng nhằng để chứng minh cái giá của chúng ta là hợp lý-> nhưng bọn Mỹ này nó không quan tâm -> đơn một câu là phá giá và áp thuế phá giá -> thế thôi.
E đang đi xe Ford, và e cũng liên quan đến Ford nhiều lắm. Vụ này thì e biết hơn cụ chút, cụ thích thì chém nhưng đừng tự ái thế, thông tin và tính toán của cụ chưa chuẩn đâu.

quá nhanh.

Xe tải
cảm ơn cụ chủ ợ.ước mơ của em...:-"

fordfiesta2013

Xe tăng
E đang đi xe Ford, và e cũng liên quan đến Ford nhiều lắm. Vụ này thì e biết hơn cụ chút, cụ thích thì chém nhưng đừng tự ái thế, thông tin và tính toán của cụ chưa chuẩn đâu.
Em tự ái làm gì. Tự ái thì đã không chém. Giờ này chẳng ai biết hơn ai đâu cụ. Em đoán thế vì nó là xe nhập Thailand -> thì phải Ford Thailand quyết định hết chứ nhỉ ?. Em nghĩ Ford ở Việt nam chỉ làm trung chuyển thôi. Dù thế nào thì chúng ta đợi giá chính thức xem

fordfiesta2013

Xe tăng
Chưa so sánh chi tiết các option nhưng em thấy SantaFe nó hơn Everest mới ở điểm là có Start/Stop. Không có Start/Stop là một thiếu sót rất lớn của Ford với đời Everest mới này :(
Vâng cụ nói quá chuẩn. Mà thằng Everest tuổi gì quê đâu đi so với santaFe