[Tọa đàm phim cách nhiệt xe hơi] Giải đáp thắc mắc của thành viên!

Trạng thái
Thớt đang đóng

OtoFun News

Xe tải
Website
www.otofun.net
Chào các cụ, các mợ

Như BTC đã thông báo về việc mở hoạt động offline thường kỳ để cùng tìm hiểu các sản phẩm, dịch vụ liên quan đến vợ hai của chúng ta. Với mong muốn OtoFun sẽ trở thành cầu nối giữa các hãng và người tiêu dùng như trong buổi sinh nhật OF8 đã đề cập, BĐH Otofun đã lên kế hoạch phối hợp với các nhà cung cấp sản phẩm dịch vụ trong và ngoài OF để thực hiện một chuỗi các hoạt động offline để cùng tìm hiểu và trao đổi kiến thức, kinh nghiệm cho việc lựa chọn và sử dụng sản phẩm liên quan đến xe hơi.

Khởi đầu cho chuỗi hoạt động tương tác này là sự kiện:

Do số lượng thành viên tham dự hạn chế nên khó lòng đáp ứng được hết nhu cầu tham dự của các cụ/ mợ (đặc biệt là cụ/ mợ ở xa). Vì vậy, BTC mở thread này để các cụ/ mợ có những thắc mắc liên quan tới chủ đề cùng đưa ra các câu hỏi để thảo luận. Các câu hỏi của cụ/ mợ sẽ được tài già OF, và chuyên gia của chương trình toạ đàm giải đáp, OTOFUN News tập hợp ngay trên thread này để các cụ/ mợ tiện theo dõi và có được những thông tin bổ ích.

Cảm ơn các cụ/ mợ đã quan tâm tới các hoạt động Online và Offline của diễn đàn, và hi vọng các cụ/ mợ sẽ luôn ủng hộ những hoạt động về sau nữa.
Chúc các cụ/ mợ sức khoẻ và thành công!

Các cụ/ mợ vui lòng đặt câu hỏi tại thread này.

lacquan

Xe hơi
Em mở hàng ạ:
Các chuyên gia cho em hỏi: Làm thế nào để phân biệt được phim loại tốt và không tốt ạ? trên thị trường có nhiều loại cũng như giá cả, không biết đường nào mà lần ;)

yourdalink

Xe container
Em muốn hỏi là dán xong có tác dụng gì đáng kể không ạ?

xeco.com

Xe lăn
Em hỏi là loại này giảm bn % hấp thụ nhiệt và giá loại đắt nhất bn xiền/mét vuông ạ?

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Cảm ơn các câu hỏi của các cụ, các câu hỏi này BTC sẽ chuyển đến chuyên gia về phim cách nhiệt trong buổi tọa đàm vào ngày mai, trong trường hợp nhiều câu hỏi quá thì BTC sẽ xin phép để cho chuyên gia trả lời online ạ.

anhphan

Xe tải
Em hỏi thật là dán phim vào thì có thay đổi gì khác biệt rõ rệt ko ạ ?

OtoFun News

Xe tải
Website
www.otofun.net
Thưa các cụ, các mợ!

Lúc 14h30 phút hôm nay, tọa đàm về phim cách nhiệt xe hơi đã chính thức bắt đầu. Các cụ, mợ có câu hỏi nào xin vui lòng đặt tại đây để có câu trả lời nhanh nhất.

Màn chào hỏi của các Ofer.

Bác Vkool Vietnam giới thiệu các loại phim cách nhiệt.

Thử khả năng cách nhiệt của phim cách nhiệt (đèn hồng ngoại chiếu qua kính có phần dán phim Vkool/ không dán phim cách nhiệt/ dán phim cách nhiệt khác). Khác biệt được đo bằng nhiệt kế đặt sau kính...

Trăm nghe không bằng một sờ

Đến phần thực nghiệm dán phim cách nhiệt. "Nạn nhân" đem ra thí nghiệm là Ford Focus đỏ chót của bác boboB (tội nghiệp nạn nhân 'bị' dán free phim cách nhiệt kính lái cao cấp nhất của Vkool trị giá 3.207.000 đấy. Bảo hành 10 năm các cụ ạ :)

Đầu tiên phải vệ sinh bề mặt kính trước khi dán.

Bắt đầu nào

Trong khi đợi các kỹ thuật viên hoàn thành việc thi công là phần "xôm" nhất: Bốc thăm trúng thưởng.

Chỉnh sửa cuối:

OtoFun News

Xe tải
Website
www.otofun.net
Em muốn hỏi là dán xong có tác dụng gì đáng kể không ạ?
Chuyên gia VKool Vietnam trả lời: Có chứ. Nhưng bác cũng không nên kỳ vọng nhiều quá. Vì phim cách nhiệt chỉ làm chậm quá trình tăng nhiệt mà thôi.

OtoFun News

Xe tải
Website
www.otofun.net
Bác XO hỏi: Xe em do người khác đi dán kính, em ko trực tiếp dán. Đến bây giờ, đi xe khác nhìn rõ hơn vật thể trên đường em mới thấy xe mình đi đúng là lóa thật, nhất là lúc ban đêm hoặc buổi chiều. Tại sao lại vậy? Liệu quá trình thi công ảnh hướng đến không?

Chuyên gia V-Kool Vietnam cho biết: Sản phẩm tốt ảnh hưởng 50% hiệu quả, 50% còn lại do kỹ thuật lắp đặt. Nguyên tắc của phim cách nhiệt là giảm độ chói lóa. Ở trong trường hợp xe của bác, rất có thể sót nước trên bề mặt phim và kính. Chính vì thế, phim cách nhiệt cần lắp đặt chuẩn mới đạt hiệu quả cao nhất. Hiện có khá nhiều xe phải đem đi bảo hành lại do quá trình thi công không chuẩn.

OtoFun News

Xe tải
Website
www.otofun.net
Một bác hỏi: Phim cách nhiệt 3M các hãng xe thường khuyến mãi có tin tưởng được chất lượng hay không?

Chuyên gia V-kool khẳng định: 100% phim cách nhiệt 3M hãng tặng là giả. Sau một thời gian sử dụng, các bác có thể thấy lớp keo rất bẩn, phồng rộp liên tục, khi bóc ra có mùi chua. Khi dọn không gian nội thất, nhiều người kêu xe có mùi, thực chất đó chính là mùi phim.

OtoFun News

Xe tải
Website
www.otofun.net
Một bác băn khoăn: Khi mình rửa xe thì cần phải vệ sinh kính trong nội thất. Điều đó có ảnh hưởng tới chất lượng phim cách nhiệt hay không?

Chuyên gia cho biết: Đa số các gara không rửa kính bằng xăng hoặc aceton, vì vậy không làm giảm tác dụng của phim cách nhiệt, nếu dùng cồn để lau thì cũng không vấn đề gì. Các bác lưu ý, nên hạn chế lau khô vì dễ làm xước phim.

V KOOL HANOI

Xe tải
Thay mặt V-KOOL Việt Nam, với tư cách đại diện gian hàng V-KOOL trong OF em xin chân thành cảm ơn Cty cổ phần OTV, Ban điều hành diễn đàn cùng toàn thể ê kíp phục vụ chương trình. Để có được buổi tọa đàm thành công tốt đẹp, vui vẻ và xúc tích như ngày hôm nay là sự chuyên nghiệp, trách nhiệm và nhiệt tình của Ban điều hành diễn đàn và ê kíp phục vụ, nhân đây cũng rất mong BĐH tạo ra nhiều buổi tọa đàm, nhiều sân chơi hơn nữa để các gian hàng kinh doanh chuyên nghiệp trong OF có dịp được tiếp xúc trực tiếp và giao lưu chia sẻ với mọi thành viên diễn đàn cũng như khách hàng đã, đang và sắp quan tâm tới sản phẩm của mình.
Trân Trọng !
V KOOL HANOI

Btc vẫn tiếp tục tiếp nhận câu hỏi của các cụ/ mợ. Chuyên gia của chương trình, đại diện là cụ VKOOL HANOI sẽ trực tiếp giải đáp các thắc mắc về chủ đề này.
Các cụ/ mợ chưa tham dự trực tiếp vẫn có thể tham gia hỏi đáp để thỏa mãn thắc mắc của mình tại đây.

vuonghaivan

Xe hơi
Thay mặt V-KOOL Việt Nam, với tư cách đại diện gian hàng V-KOOL trong OF em xin chân thành cảm ơn Cty cổ phần OTV, Ban điều hành diễn đàn cùng toàn thể ê kíp phục vụ chương trình. Để có được buổi tọa đàm thành công tốt đẹp, vui vẻ và xúc tích như ngày hôm nay là sự chuyên nghiệp, trách nhiệm và nhiệt tình của Ban điều hành diễn đàn và ê kíp phục vụ, nhân đây cũng rất mong BĐH tạo ra nhiều buổi tọa đàm, nhiều sân chơi hơn nữa để các gian hàng kinh doanh chuyên nghiệp trong OF có dịp được tiếp xúc trực tiếp và giao lưu chia sẻ với mọi thành viên diễn đàn cũng như khách hàng đã, đang và sắp quan tâm tới sản phẩm của mình.
Trân Trọng !
V KOOL HANOI
Nhà em đã dân phim cách nhiệt của VKOON rồi . Lão sói nhà em bẩu đã tìm được đại lý chuẩn 100%100 của VKOON nó nằm dưới hầm để xe của KS Horyson Láng Hạ . Tìm được đại lý chuẩn lão sói nhà em bóc ngay phim cách nhiệt chắc là dởm cũng của VKOON đã dán ở cửa hàng bán phụ kiện dành cho ô tô . Nhà em thấy hài lòng khi dùng đúng phim cách nhiệt của VKOON .

LeKhanh

Xe tăng
Xe e mua lại .
Thì làm như nào để biết là đã dán phim cách nhiệt hay trưa dán?

V KOOL HANOI

Xe tải
Xe e mua lại .
Thì làm như nào để biết là đã dán phim cách nhiệt hay trưa dán?
Cụ sờ vào mép kính nó gợn lên là biết ngay có hay không ( cụ dùng ngón tay miết qua chỗ kính dán đăng kiểm lấy cảm giác trước )
PS: Bình thường trong nghề nhìn phát biết liền Cụ ạ.

ALTIS 98

Xe buýt
Em lót dép hóng các cụ phát. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng