Toàn cảnh lễ phát động chương trình Sưởi ấm bản Cao 2014

Trạng thái
Thớt đang đóng

mepop

Xe hơi
Do có chút trục trặc về ảnh nên hôm nay em mới up ảnh buổi lễ phát động hầu các cụ/ mợ.

Trong không khí thân mật, ấm cúng tại Star Cafe 62, Nguyễn Chí Thanh đã diễn ra buổi lễ phát động cho chương trình Sưởi ấm bản cao 2014

19h20, khách khứa đông dần đều. Các chỗ ngồi của t3 Star cafe lần lượt được lấp trống

Được nghe nhạc live, cụ nào cũng hỉ hả

19h35, sai số có 5 phút so với thông báo; chương trình được bắt đầu. Các thành viên, khách mời tham dự lần lược ổn định chỗ ngồi

Không biết 3 cụ này đang chém gì mà hớn hở lắm :3

Và không để các cụ/ mợ đợi lâu, em xi Tuấn lọ mọ lên bắt đầu chương trình. Không biết có phải vì xúc động không mà em xi hôm nay hơi bị run, khác hẳn với tác phong chém gió phần phật trước đó.

mepop

Xe hơi
Tiếp theo lời chào đón của MC Tuấn lọ mọ là sự xuất hiện của admin Xehoi_Options.

Theo lời cụ X.O thì chương trình năm nay sẽ có một số thay đổi nhất định về cách thức tổ chức. Cụ thể, thay vì xây điểm trường như hai năm trước đó, Quỹ OF vì Cộng Đồng sẽ chung tay góp sức cùng chính quyền kết hợp với chi hội địa phương để san sẻ phần nào gánh nặng về cơ sở vật chất giáo dục tại điểm trường với các thầy cô cũng như học sinh nơi đây. Đồng thời nhân buổi lễ này, cụ X.O cũng công bố sẽ xây dựng chương trình "Sưởi ấm bản cao" trở thành hoạt động thiện nguyện thường niên của diễn đàn Otofun vào dịp cuối năm.

Cụ Châu Châu tiếp lời về việc chọn lựa điểm trường của xã Nam Cao. Theo cụ ấy chia sẻ thì nhân dịp đoàn khảo sát lên NC, đã nhận thấy tinh thần ham học hỏi của các em học sinh. Đặc biệt theo cụ Châu Chấu tuy các em ở đây tuy chưa hoàn toàn khó khăn như Pa Ủ, Nậm Ban nhưng các em rất ngoan, ko có hiện tượng vòi vĩnh hay ngóng chờ vào các đoàn viện trợ.

Thành viên Baoleo - một cựu chiến binh đã có những chia sẻ xúc động về chương trình. Theo cụ, OF không chỉ đơn thuần là giúp đỡ về vật chất cho các em học sinh mà năm nay còn là sự mới mẻ khi chia sẻ những thiệt thòi về mặt tinh thần với các thầy cô giáo cắm bản, đặc biệt là các cô giáo trẻ. Cuối lời phátt biểu, cụ Baoleo cũng đã ủng hộ chương trình 1 triệu đồng.

Trong ảnh là anh Trần Đông Phương, đại diện cho Quỹ nhân ái người cao tuổi với sự hào hứng ủng hộ tinh thần thiện nguyện của OF. Anh cũng đại diện cho Quỹ nhân ái người cao tuổi tặng chương trình 100 áo học sinh, nhờ các thành viên OF chuyển lên cho các cháu.

mepop

Xe hơi

Trong buổi lễ còn có sự xuất hiện đại diện của các diễn đàn bạn. Trong ảnh là mợ Tép - đại diện cho Người tôi cưu mang đã đồng hành cùng OF trong nhiều chương trình từ thiện. Theo mợ Tép chia sẻ thì các chuyến đi của OF rất hay và ý nghĩa vì bên cạnh sự chia sẻ của các thành viên với nhau còn là sự gắn kết với cộng đồng. Và NTCM rất vinh dự khi tiếp tục được đồng hành cùng OF từ trước đó đến tận về sau. Và diễn đàn NTCM sẽ ủng hộ chương trình 1.100 chiếc khăn.

Bác sĩ Hoàng Thanh Tùng - đại diện cho diễn đàn Bác sĩ nội trú đã đóng góp cho buổi lễ một ca khúc về Hà Nội rất hay.

Ngoài ra còn phải kể đến sự đóng góp của các thành viên, chi hội như chi hội VietNam SH Club, chi hội PVC, chi hội TTH, chi hội GLK, đại diện các gian hành kinh doanh chuyên nghiệp, cty OTV ngay tại buổi lễ. Kết thúc buổi lễ, số tiền và hiện vật ủng hộ đã là 40 triệu đồng. Tuy nhiên, với mức kinh phí 700 triệu đề ra thì còn cần sự ủng hộ nhiều hơn nữa của các cụ/ mợ.

Kết thúc chương trình là các khách mời chụp ảnh kỷ niệm

Chỉnh sửa cuối:

mepop

Xe hơi
Mợ Mepop cho em hỏi là chương trình bao giờ thì triển ạ? Mem mới có đc đi ko ah?
Dự là cuối năm (gần sát với ngày 31/12) mợ ạ. Không phân biệt mem mới mem cũ đâu mợ ạ.

mepop

Xe hơi
Để tiện cho các cụ/ mợ muốn đóng góp cho chương trình thì em mạn phép trích lời cụ Châu chấu tại buổi lễ về hình thức quyên góp: Vẫn giữ nguyên việc đóng góp bằng tiền mặt, hiện vật, lo go. Chính vì thế ngay tại buổi lễ chi hội Vietnam SH Club đã ủng hộ bằng logo otofun mạ vàng. Tiếc là đúng lúc đó em ra ngoài nên ko chụp lại được.

Và nhân đây em cũng note lại trong thớt hình ảnh về tài khoản từ thiện. Các cụ/ mợ ở xa có thể ủng hộ bằng cách chuyển khoản ạ. Nội dung giao dịch vui lòng ghi rõ tên nick, số tiền và nội dung [Ủng hộ chương trình Sưởi ấm bản cao 2014]

Bigisbest

Xe container
Để tiện cho các cụ/ mợ muốn đóng góp cho chương trình thì em mạn phép trích lời cụ Châu chấu tại buổi lễ về hình thức quyên góp: Vẫn giữ nguyên việc đóng góp bằng tiền mặt, hiện vật, lo go. Chính vì thế ngay tại buổi lễ chi hội Vietnam SH Club đã ủng hộ bằng logo otofun mạ vàng. Tiếc là đúng lúc đó em ra ngoài nên ko chụp lại được.

Và nhân đây em cũng note lại trong thớt hình ảnh về tài khoản từ thiện. Các cụ/ mợ ở xa có thể ủng hộ bằng cách chuyển khoản ạ. Nội dung giao dịch vui lòng ghi rõ tên nick, số tiền và nội dung [Ủng hộ chương trình Sưởi ấm bản cao 2014]

ATM của em bị mẹ hĩm nó quản..hu hu, lúc nào số dư cũng chỉ còn toàn bom.
Thế em ủng hộ tiền mặt thì chuyển cho ai, ở đâu, vào thời gian nào trong ngày ạ?
Cảm ơn cụ mợ.

mepop

Xe hơi
ATM của em bị mẹ hĩm nó quản..hu hu, lúc nào số dư cũng chỉ còn toàn bom.
Thế em ủng hộ tiền mặt thì chuyển cho ai, ở đâu, vào thời gian nào trong ngày ạ?
Cảm ơn cụ mợ.

Cụ có thể ủng hộ qua các kênh này nhé. Dưng mờ em nghĩ sao cụ không thử rủ rê mẹ hĩm nhà cụ tham gia cùng, biết đâu còn được cấp quota nhiều hơn í chứ ;)) ;));))

Bigisbest

Xe container

Cụ có thể ủng hộ qua các kênh này nhé. Dưng mờ em nghĩ sao cụ không thử rủ rê mẹ hĩm nhà cụ tham gia cùng, biết đâu còn được cấp quota nhiều hơn í chứ ;)) ;));))
Cảm ơn cụ,
Mẹ hĩm thời thuộc phường anh hùng mặc váy nên hễ cứ nói đến ô tô xe máy là như đỉa phải vôi, thôi thì cứ nhà cháu đại diện cho nó lành cụ ạ. Mai nhà cháu sẽ qua góp mấy nhít xăng để các cụ lên đường ạ.

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Các lãnh đạo cho em hỏi đã chốt được ngày lên đường chưa ạ? E có tý ý kiến là ngày 26,27,28/12 (có một ngày thứ 7 và CN) thì sẽ thuận tiện cho nhiều người hơn ạ.

Các lãnh đạo cho em hỏi đã chốt được ngày lên đường chưa ạ? E có tý ý kiến là ngày 26,27,28/12 (có một ngày thứ 7 và CN) thì sẽ thuận tiện cho nhiều người hơn ạ.
Cũng đang cân nhắc phương án này anh ạ.

hoacat88

Xe máy
em chúc mọi người thành công

traxanh04

Xe tải
Chúc chương chình thành công tốt đẹp.

Me land dau

Xe hơi
Chúc việc làm đầy ý nhân văn thành cong tốt đẹp e cũng sẽ góp cho ct

Me land dau

Xe hơi
Đóng góp đóng góp việc làm đầy nhân văn nếu dc đóng góp e thấy mình lớn hơn người hơn các cụ ạ

Me land dau

Xe hơi
Có gì đẹp trên đời hơn thế -Người yêu người sống để thương yêu!!!!/ Tôi yêu tất cả yêu otofun

Trạng thái
Thớt đang đóng