[CCCĐ] Toàn cảnh Nhật Bản trong mắt tôi... Những điều hay, dở..

Saigon3

Xe tải
Rất vui khi được tiếp tục đồng hành cùng cụ chủ qua OTOFUN. Chúc cụ và gia đình một chuyến đi vui vẻ. Mong chờ bài và ảnh của cụ.

Ấn tượng đầu tiên về Muyondong của em đó là nơi này giống như một thành phố của Nhật vì phần lớn khách du lịch Nhật Bản đều đổ dồn về khu này để du lịch. Đâu đâu cũng thấy người Nhật.
Việc đầu tiên của nhà em là đi tìm một quán ăn sáng mà gấu nhà em đã lựa chọn từ khi còn ở nhà. Nhà hàng này rất nổi tiếng với món súp sinseon Seolnongtan. Nhà hàng này nằm ở gần số 12 theo như bản đồ di lịch Myeondong.
Được bác tài xe bus hướng dẫn tận tình, kèm theo chỉ dẫn của một bác lái Delux taxi có khả năng nói tiếng Nhật tốt, sau khoảng 15 phút đi bộ từ trạm xe bus, cuối cùng cả nhà cũng hạ cánh được đúng nhà hàng mong muốn để thưởng thức món ăn sáng mà theo như đánh giá là ngon nhất Hàn Quốc.

Ấn tượng đầu tiên là nhà hàng này tương đối nhỏ xinh và sạch sẽ. Bên trong nhà hàng còn có decor một số cây cảnh nhỏ để làm cho không gian trở nên lãng mạn. Nơi này đã từng là phim trường cho nhiều bộ phim lãng mạn của Hàn Quốc ( em chịu chả biết phim gì ). Ngoài ra thì thi thoảng còn có các diễn viên hàn đến đây thưởng thức món ăn nên nơi này càng trở nên nổi tiếng. Chỗ này có thể chứa được khoảng 20 người cùng ăn sáng một lúc.

Ăn sáng xong, nhà em lang thang đi bộ lang thang thăm quan và ngắm cảnh để chờ đến 1h chiều mua vé vào xem Nanta cooking show. Một trong 10 chương trình được Unesco công nhận là di sản văn hóa Hàn. Cái show này thì đặc biệt vô cùng, lát em sẽ giải thích chi tiết.

Một số hình ảnh Myeondong:

Âm nhạc đại hàn nè..

Các món fake nhìn cũng hấp dẫn chứ..

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Lang thang một lát chán chê thấy phong cảnh phố phường cũng không có gì đặc biệt, các em gái cũng chưa thấy xinh tươi xuất hiện nên cả nhà em đi tìm chỗ giải trí. Lần trước có vợ chồng Sanae bảo bên này có câu lạc bộ bắn súng hay lắm thế là đi tìm. Sau một hồi tiếp tục vật vờ cuối cùng lại phải nhờ đến sự trợ giúp của Taxi, nhà em đã tìm đến được khu vực bắn súng đó.
Em thì cứ nghĩ là dạng súng hơi hoặc súng sơn vớ vỉn như ở nhà em vẫn thi thoảng chiến đấu với các OFer, nhưng ai dè khi vào trong mới biết chỗ này bắn súng thật các cụ ở. Vậy là mục đích để mấy bố con bắn chơi với nhau đến đây là phá sản, chỉ mình em được bắn, còn các cu cậu với vẻ mặt ỉu xìu lại ngồi đọc tiếp Doraemon. :))
Có đủ hết các loại súng như: Ham, Sig, Rossi, G28, P38, G-17, G34, M9, PX4, P226, P550... nhiều loại lắm.
Trong một số bộ phim Hồng Kong hoặc Hàn Quốc, các cụ thấy họ đưa các diễn viên vào phòng chuyên biệt để luyện tập bắn súng thì ở đây chính là chỗ như vậy. Mặc áo giáp, Súng thật, đạn thật và bia thật.

Lúc đầu em vẫn tưởng áo giáp thì nặng lắm nhưng thực ra cũng chỉ là một loại áo để chống lại áp lực của súng khi bắn mà thôi. Việc đeo kính cũng là để bảo vệ mắt. Không biết có cụ nào đã từng cầm súng thật và bắn đạn thật chưa nhưng với em thì đây không phải lần đâu. Em nhớ lần đầu tiên đó là khi em khoảng 4-6 tuổi, lúc đó quê em còn đang có chiến tranh biên giới. Nhà em toàn bộ đội, Chú, cậu đều là bộ đội nên tết đến thi thoảng vẫn mang súng đạn về nhà để bắn vào đêm giao thừa. Hồi đó em cũng được nghịch tí và quen với tiếng súng. Nhưng sau 30 năm thì mọi chuyện đã thay đổi hết rồi. Giờ đây cảm giác cầm khẩu súng thật mà hàng ngày mình chỉ được nhìn trên phim nên nó hồi hộp lắm. Em giống như một đứa trẻ được phát cho một món đồ chơi quý giá mà mình đã hằng mong ước từ lâu nên trân trọng lắm.

Sau khi lựa chọn thực đơn súng với đủ loại kèm hình ảnh rõ ràng, đồng thời được sự gợi ý của em gái xinh đẹp làm lễ tân ở đấy ( em ý cao to, xinh nhưng trông cơ bắp quá ), cuối cùng em quyết định chọn gẩu Glock - 17 thay vì côn xoay. Đây là loại súng có thể sử dụng tiện lợi, độ chính xác cao và không quá nặng đối với dạng beginer như em. Giá thành để bắn 10 viên đạn là 40k won ( khoảng gần 800k VND). Chả biết rẻ hay đắt nhưng em nghĩ là ổn.

Sau khi lựa chọn xong, ngồi chờ vài phút thì có một đồng chí với trang bị nai nịt gọn gàng đến mời em vào khu vực trang bị đồ bảo hộ gồm có tai nghe chống ồn, kính UV và áo giáp loại nhẹ. Em trang bị xong thì cũng là lúc được đưa vào phòng bắn. Trước khi chia tay để gấu và F1 ở lại, em đã kịp làm vài shot ảnh để chứng minh mình không nói xạo với các cụ. :))

Tai nghe chống ồn..

Kính chống đạn bay vào mắt.. :P

Áo giáp..

Và cả bộ đầy đủ đây..

Vào phòng thì chỉ còn em với một huấn luyện viên nữa. Súng và đạn đã được để sẵn sàng trên bàn. Một khẩu Glock - 17 sáng choang kèm theo 10 viên đạn vàng óng như đang chờ đợi mời gọi chủ nhân đến nhận. Sau khi nạp đạn xong, đầu súng được móc vào một sợi dây xích vắt ngang lên phía trước mặt để trong trường hợp độ giật quá mạnh thì không bị giật bay mất súng. Nghe mà thấy gớm.. càng phải cẩn thận hơn.

Hai tay em bắt đầu cảm nhận được độ lạnh của báng súng, lý thuyết xuông của hồi học quân sự cấp 3 và đại học giờ đây được áp dụng triệt để: Tì vai, áp má, nìn thở.. bóp cò. Nhưng đấy là dành cho súng trường, còn súng ngắn hiện đại này thì chắc chỉ .. nín thở và bóp cò thôi. :))
Theo đúng nguyên lý, em để đầu ruồi hơi check lên trên hồng tâm chút vì đạn bao giờ cũng bay theo hình vòng cung. Ngắm thật kỹ và nín thờ... bóp cò.
Pằng.. pằng... Hai phát súng đanh thép vang lên, đầu nòng súng tóe lửa, lực ép của đạn khi ra khỏi nòng dội vào tay, hơi ép phả vào mặt ( may mà đeo kính không thì tóc tai dựng ngược hết cả ). Cả hai phát đầu tiên của em đều trúng hồng tâm. Ôi sao mà sướng... :P
Sau khi đã ngắm nghía xong 2 phát trúng hồng tâm đó ( dù chưa thực sự ở chính giữa ) , em đã sẵn sàng tiếp tục để dành kỷ lục mới hơn là định bắn tiếp 3 viên trùng nhau vào một lỗ tại hồng tâm ( ước mơ hơi lớn các cụ nhể? :)) )
Lại đúng kỹ thuật như ban đầu, nín thở rồi ..bắn.. 3 phát.
Em hạ súng xuống, tháo kính ra, chờ khói súng bay hết và nhìn kỹ thì.. ôi thôi.. chả thấy thêm lỗ nào ở giữa nữa cả.. Nhìn cả vành ngoài của tấm bia thì thấy lấm chấm... đạn đã bay ra ngoài vòng hết ráo trọi..

Lúc này đồng chí bên cạnh mới nhắc: nên bắn chậm lại, chắc từng phát một thì mới được.
Nghe cũng có lý nhỉ?
Thế là em quyết định dù còn 5 viên, nhưng vẫn phải lập kỷ lục.
Chuyệ tiếp theo hơi nhạt các cụ ợ, cả 5 viên còn lại vẫn trúng bia nhưng ở tận vòng .. gửi xe..
Em buồn lắm, chú hướng dẫn bên cạnh có vẻ phả phê theo kiểu: Em bẩu rồi bác không nghe, bắn súng thật chứ có giống kiểu súng đồ chơi các bác ngày xưa hay tập ở trường đại học đâu chứ.. kaka..
Bụng em thì nghĩ khác.. ***, bọn mày lừa anh.. lại giống cái trò Pachinko anh chơi ở Nhật, lúc đầu nó thả cho trúng mấy xô, sau rồi nó cho trượt hết để hăng máu lên mà chơi tiếp thôi. Anh thì chịu roài..
Kết thúc việc bắn đạn thật trong tâm trạng không vui lắm, em ra ngoài thấy gấu và F1 đang dán mắt vào kính để ủng hộ bố, nhìn lại càng thấy xấu hổ. Nhưng vẫn không quên nhắc đồng chí kia lấy lại tấm bia để chụp làm kỷ niệm. Và đây là kết quả của em đây, các cụ xem cho kỹ nhá..

manhcuong87

Xe hơi
Hàn Quốc đẹp và hiện đại quá , Bus cũng còn có wifi ...

Marlon Brando

Xe buýt
Lại vào hóng ảnh cụ.
Chúc cụ về ngoại vui vẻ và viết nhiều cho e hóng hớt ạ.

vumanhduy

Xe tăng
Cụ lại cho bà con hợp tác xã đến hết bất ngờ này lại đến bất ngờ khác :-h . Chúc cụ và gia đình thượng lộ bình an
Lúc đầu em vẫn tưởng áo giáp thì nặng lắm nhưng thực ra cũng chỉ là một loại áo để chống lại áp lực của súng khi bắn mà thôi. Việc đeo kính cũng là để bảo vệ mắt. Không biết có cụ nào đã từng cầm súng thật và bắn đạn thật chưa nhưng với em thì đây không phải lần đâu. Em nhớ lần đầu tiên đó là khi em khoảng 4-6 tuổi, lúc đó quê em còn đang có chiến tranh biên giới. Nhà em toàn bộ đội, Chú, cậu đều là bộ đội nên tết đến thi thoảng vẫn mang súng đạn về nhà để bắn vào đêm giao thừa. Hồi đó em cũng được nghịch tí và quen với tiếng súng. Nhưng sau 30 năm thì mọi chuyện đã thay đổi hết rồi. Giờ đây cảm giác cầm khẩu súng thật mà hàng ngày mình chỉ được nhìn trên phim nên nó hồi hộp lắm. Em giống như một đứa trẻ được phát cho một món đồ chơi quý giá mà mình đã hằng mong ước từ lâu nên trân trọng lắm.

Sau khi lựa chọn thực đơn súng với đủ loại kèm hình ảnh rõ ràng, đồng thời được sự gợi ý của em gái xinh đẹp làm lễ tân ở đấy ( em ý cao to, xinh nhưng trông cơ bắp quá ), cuối cùng em quyết định chọn gẩu Glock - 17 thay vì côn xoay. Đây là loại súng có thể sử dụng tiện lợi, độ chính xác cao và không quá nặng đối với dạng beginer như em. Giá thành để bắn 10 viên đạn là 40k won ( khoảng gần 800k VND). Chả biết rẻ hay đắt nhưng em nghĩ là ổn.

beck_vn

Xe tăng
Nhà cháu lại hóng tiếp, cụ còn ở bển thì chụp dùm nhà cháu ít xe 45c nhá. Xem bên đó xe uni 2k12 chạy nhiều chưa mà bên mình mới nhỏn 1 chú:D

tamngocle

Xe tải
Chúc Cụ chủ và gia đình mãi là những công dân VN ưu tú... vì em sợ Cụ đi nhiều như thế... sợ lại bất đồng chính kiến.