[Funland] Toàn cảnh vụ Anna Bắc Giang Ninh Thị Vân Anh

Lara

Xe buýt
Ối! :P :)) :)) =)) =)) =))

Khu, cu thì cũng một vần,​
Đào ra, hẳn lại đang cần ruồi bâu? :-?
Khu, cu viết đã bao lâu?​
Thế mà nó mãi ở sâu trong đầu! :P =))
Thế tóm lại cụ có phản biện gì về còm của tôi không? Tôi không có ý định đào cái chuyện cu/khu của cụ ra, cụ thích cu hay khu là việc của cụ thôi, vụ đó tôi cũng không tham gia tranh luận, chỉ tiện tay thì nhắc lại ngữ cảnh/lí do tôi có ấn tượng là cụ thích săm soi chữ nghĩa thôi.

Còm trước của tôi chỉ có mấy luận điểm sau. Cụ có gì không đồng ý thì cứ phản biện thôi.
- Cụ viết sai chính tả/văn phạm khi chê người khác sai chính tả.
- Ngôn ngữ nó sống.

P/S: Lại soi thơ của cụ tí:
- Câu đầu tiên kết thúc bằng dấu ",", có vẻ là không đúng lắm.
- Câu cuối, có vẻ không đúng luật bằng trắc lắm, đọc nghe nó gợn lắm lắm lắm.

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Thế tóm lại cụ có phản biện gì về còm của tôi không? Tôi không có ý định đào cái chuyện cu/khu của cụ ra, cụ thích cu hay khu là việc của cụ thôi, vụ đó tôi cũng không tham gia tranh luận, chỉ tiện tay thì nhắc lại ngữ cảnh/lí do tôi có ấn tượng là cụ thích săm soi chữ nghĩa thôi.

Còm trước của tôi chỉ có mấy luận điểm sau. Cụ có gì không đồng ý thì cứ phản biện thôi.
- Ngôn ngữ nó sống.

Lạy bác ạ! :D

Đầu ngu, ắt có người rầu, :((
Đầu khu, cu, chứa đủ "mầu xinh sao"! :P

phuongmit

Xe cút kít

- Ngôn ngữ nó sống.

cụ đó e thấy kiểu nhiều chữ nên đôi khi chữ nghĩa nó bị "nhộn lào" trong đầu cụ ạ :)) cứ u u minh minh nhìn thì nhiều mà ý tứ chả dc bao nhiêu mải mê xa bờ, thồi thì đọc giải trí cho nó vui ;))

QUANG1970

Xe lăn

Lara

Xe buýt
Đầu ngu, ắt có người rầu, :((
Đầu khu, cu, chứa đủ "mầu xinh sao"! :P
Cụ dùng từ "mầu", nếu thực sự khắt khe về chính tả thì phải là "màu".
Lỗi này giống hệt lỗi dậy/dạy mà cụ đã chê cụ khác.

Thế là đủ hiểu rồi. Xin phép dừng còm với cụ ở đây.

QUANG1970

Xe lăn
Cụ dùng từ "mầu", nếu thực sự khắt khe về chính tả thì phải là "màu".
Lỗi này giống hệt lỗi dậy/dạy mà cụ đã chê cụ khác.

Thế là đủ hiểu rồi. Xin phép dừng còm với cụ ở đây.

Bác đi "mát mẻ" nhé! :-h :-h :-h

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Vụ này phải nói là như phim chứ ngoài đời sao lại có nhiều người tiền tỷ mà lại dễ bị lừa thế sao ạ?
Nay em thấy trên face còn có nhân viên làm tóc bị em này lừa 250tr nữa cơ ạ

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Như em xem livestream của Nhã Lê thì bả có kể là còn có vụ gặp gỡ hai nhà ở biệt thự nó thuê ở Linh Đàm. Ông này biết rõ nó thuê đóng kịch để lừa nhà trai mà vẫn nhận lời, diễn vai bố như thật. Nói chuyện rôm rả, ăn ăn uống uống mà nhà trai ko nghi ngờ gì. Đóng vai đại gia Vingroup gì á.
Chắc nó trả cát xê đẫm lắm nên mới bất chấp như vậy.
Thằng này không bị khởi tố cùng con này thì hơi phí. Hai bố con cùng vào trại cho đỡ cô đơn.

honda acura

Xe điện
Công nhận là em này rất giỏi, lừa công khai và làm hoành tráng luôn, và tất cả người bị lừa đều tự nguyện thò cổ vào tròng
Em nó công khai chịnh trai đoàng hoàng, không dấu diếm

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông kêu chuyện bịa lượn đâu hết rồi nhỉ? Vào điểm danh cái xem nào :)))

Văn chương mạng, đọc cho vui.
Chắc chuyện bịa thôi
Em chạ tin. Viết vài dòng văn đã lộ rõ vẻ lủng củng, vô lý trong đó rồi.
Cưới xin đâu phải chỉ có gặp nhau mỗi ngày làm tiệc mà dễ lùa nhau thế
Nội cái việc xác minh độc thân trước khi ký giấy hôn nhân đã lộ rõ nguồn căn gia phả mỗi người rồi.

Túm lại là mấy đứa bán hàng onl vẽ chuyện câu view câu like cho cái page nhà nó thôi. Dăm bữa nửa thabgs lại thấy đổi tên sang bán cái gì đó ngay mà
Chuyện bịa cho có view cụ nhỉ
Toàn phét lác, gọi điện nhờ trả hộ 5,7 tỉ tiền mua rau muống chắc. Tổ sư mình biết mấy nhà giàu thật, hỏi xin nó vài triệu ok ngay nhưng động đến tiền trăm thôi đã khó nói gì đến tiền tỉ. Bố tổ con vợ nào để yên khi chồng cho gái vay 5,7 tỉ. Nghe đã thấy thối éo thể ngửi được ...
Chuyện hài mà hơi dài, đọc qua đã thấy đứt hơi rồi. Chẳng có 1 tí logic nào cả. Trình độ con viết cũng ngu, còn lừa cũng dốt công với vô số người thân và khách mời cưới nữa. Tóm lại là nhố nhăng
chắc chuyện bịa lên thôi, chủ yếu là pr cho cái thẩm mỹ viện của người viết bài, câu view vs like
Chi phí với lại kịch bản cũng như công sức như này mà chỉ lừa được 17 tỷ là không đủ thu hồi vốn, chuyện phét lác.
Khó thế cũng nghĩ được ra nhể ;))
Ngoài những nạn nhân mà trong câu truyện đề cập đến thì nó còn lừa cả những người đang tin là câu chuyện có thật ở cái thớt này nữa :)). Ai bịa ra câu chuyện này cũng giỏi thật ! Em đếch tin, đọc giải trí cho vui thôi !
Em nghĩ là chả có con bé nào cả. Ảnh cưới xin này nọ thì kiếm trên internet, chuyện thì hàng cafe lồng ghép kiểu kịch bản Holywood.. Chính chị chủ (nếu có thật) dựng chuyện làm 1 tút để nổ về bản thân và chắc chắn có dụng ý.
Chuyện chủ thớt đọc k tin được ,23 tuổi mà làm được những việc kia thì nó xuất chúng rồi, e 23 tuổi còn chưa biết mùi đời ý
Cụ đưa em 6 tấm ảnh em kể thành 1 câu chuyện cho cụ nghe.
Câu view 100% nhé cụ Mo

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này phải nói là như phim chứ ngoài đời sao lại có nhiều người tiền tỷ mà lại dễ bị lừa thế sao ạ?
Nay em thấy trên face còn có nhân viên làm tóc bị em này lừa 250tr nữa cơ ạ
Lừa được quả 250tr chắc nó cũng mất cmn 100tr tiền vốn ( tuần 7 ngày đi làm tóc, mỗi lần 500k, ngoài ra còn quà cáp, hoa quả cho nhân viên cửa hàng...) :))))

Con này được cái chi tiền khá bạo tay để làm mồi.

xukthal.

Xe lăn
Lừa được quả 250tr chắc nó cũng mất cmn 100tr tiền vốn ( tuần 7 ngày đi làm tóc, mỗi lần 500k, ngoài ra còn quà cáp, hoa quả cho nhân viên cửa hàng...) :))))

Con này được cái chi tiền khá bạo tay để làm mồi.
Nó lừa vì đam mê thôi chứ rủi ro cao và hiệu quả thấp :))

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Chờ cơ quan điều tra vào cuộc nhé.
Vụ này lại giống vụ em nhà thơ vu tro TBT 1 tờ báo cưỡng hiếp cô ta :)) :)) mấy lời chỉ khống vô căn cứ này nếu không ai kiện tội vu khống thì cứ nói thoải mái.

Xe bọ xít

Xe container
Ông đây, bạn có biết câu trăm bó đuốc soi đc con ếch ko????? Trên con đường đi lừa, nó cũng phải gặp đúng đối tượng lừa đc????? Bạn hiểu ý mình ko nhỉ

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Ông đây, bạn có biết câu trăm bó đuốc soi đc con ếch ko????? Trên con đường đi lừa, nó cũng phải gặp đúng đối tượng lừa đc????? Bạn hiểu ý mình ko nhỉ
Cứ từ từ, để xem trăm bó đuốc được 1 con ếch hay cả nghìn con nhé :))). Vụ này có cả 1 ekip đứng đằng sau đạo diễn chứ ko chỉ mình con này đâu.

Amethyst2020

Xe buýt
Cứ từ từ, để xem trăm bó đuốc được 1 con ếch hay cả nghìn con nhé :))). Vụ này có cả 1 ekip đứng đằng sau đạo diễn chứ ko chỉ mình con này đâu.
Em nghĩ về cơ bản là có mình con này thôi. Vì nó lang bạt kỳ hồ khắp nơi, ekip nào mà đi theo được.
Nó dùng tài ăn nói và chi đẫm tiền để thuê đồng bọn hợp tác ở mỗi địa phương nó tới.

cowboy1982

Xe buýt
Ck tôi cũng trầm mặc ròi đi ra ngoài gọi điện sao đó , tôi bắt đầu vào cuộc điều tra tk ngân hàng của nó và ôi thôi nhìn vào bảng sao kê của nó tôi đã hiểu tất cả ..

đoạn này thấy hơi điêu các cụ nhỉ?
làm sao lấy dc sao kê của 1 ng lạ?
C50 còn phải xin VKS phê duyệt mới yc ngân hàng sao kê TK người khác, dân thường có mà bú bòi.